เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13863 13864 13865 [13866] 13867 13868 13869 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25788813 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #207975 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:19:44 PM »

TVC-แฟ๊บ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #207976 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:20:18 PM »

TVC-สบู่ไลฟบอยย์

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #207977 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:20:55 PM »

แป้งน้ำสปริงซอง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #207978 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:21:24 PM »

โฆษณา pepsi ไทย โบราณ ครั้งแรก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #207979 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:22:13 PM »

ในหลวง " in your heart"

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #207980 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:22:47 PM »

ผ้าซิ่นไหม.3gp

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #207981 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:26:40 PM »

น้าสิงห์ครับ

กรณีที่ศาลากลางจังหวัดต่างๆโดนเผา โดยที่เจ้าหน้าที่ตำรวจยืนดูโดยไม่เข้าห้ามปรามหรือทำอย่างใดอย่างหนึ่งที่จะหยุดการกระทำของกลุ่มบุคคลเหล่านั้น อย่านี่ตำรวจเข้าข่ายละเว้นการปฏิบัติหน้าที่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ขออภัยทุกท่านที่ผมไม่ถามในห้องการเมืองครับ

ถามกลับ ถ้าน้าจงเป็นตำรวจ น้าจงจะทำอย่างไร.... เขามากันเป็นร้อยเป็นสิบ น้าจงมีกำลังไม่เท่าเขา น้าจงจะเข้าไปไหม ตำรวจก็มีชีวิต มีลูก มีเมีย มีญาติ หากตายไป ใครจะรับผิดชอบ ส่วนทรัพย์สินนั้นสร้างใหม่ได้ครับ Grin

การปฏิบัติงานนั้นต้องเตรียมพร้อมหลาย ๆ ด้านครับ หากทุกด้านพร้อมเจ้าหน้าที่พร้อมลุยอยู่แล้วครับ แต่หากไม่พร้อมก็ต้องเข้าใจอกเขาอกเราด้วยครับ   Cheesy

ตอบครูเบิ้ล

ถ้าน้าจงเป็นตำรวจชั้นผู้น้อยก็ต้องทำตามที่ผู้บังคับบัญชาสั่งมา

ถ้าน้าจงเป็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่ก็อาจจะต้องทำพรือก็ได้อย่าให้ผู้ใต้บังคับบัญชาได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตครับ

พูดถึงความพร้อม ด้านกำลังพลพอจะเข้าใจว่าอาจจะไม่มากเท่ากับผู้ชุมนุม

ที่ไม่พร้อมก็คืออาวุธและเครื่องป้องกันภัยให้สำหรับเจ้าหน้าที่ รวมทั้งการส่งกำลังสนับสนุนด้านต่างๆ อาจเป็นไปได้ว่าอาจจะไม่เคยเจอกับเหตุการณ์แบบนี้เลยไม่ได้

เตรียมพร้อมเอาไว้

เข้าใจทุกอย่างครับ เพียงแต่ว่าตอนนี้บ้าหนัง ซีเอสไอ มากเกินไปนะครับ Grin Grin Grin
เรื่องนี้มันเรื่องการเมืองครับ  คนรับเคราะห์คือเจ้าหน้าที่และประชาชน  คนได้ผลประโยชน์คือนักการเมือง เศร้า
ว่าแต่ว่า ต่อใด จะมีสี่เลนผ่านเขาพับผ้าครับน้าจง ฝากบอกนายหัวชวนด้วย  Grin
เป็นรัฐบาลทั้งที ลงมือทำผลงานแถวปักษ์ใต้หน่อย อย่าทำแต่ภาคอื่น เพราะถือว่าพันพรือ ๆ ก่าด้าย  บู่

อันนี้ก็ต้องดูๆกันไปก่อนนะ ผมยังไม่ได้รับรายงานเลย Grin Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207982 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:31:43 PM »

โหล โหล สถานการณ์บ้านเมือง กำลังกลับเข้าสู่ปกติ นักรบไซเบอร์กลับกระทู้ด่วน  คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207983 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:32:46 PM »

ไม่ต้องตักใจ หมดคู่แข็งแย่งงานไปคนหนึ่ง

แต่เป็นห่วงนะเนี่ยคนอาชีพนี้เสี่ยงจริงๆ

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

เป็นเหตุผลที่ตอนนี้ ลงพื้นที่เมื่อใดจะต้องเอาปืนและทีมงานลงไปด้วย
แม้จะเสี่ยงกับเรื่องพกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  แต่ก็ดีกว่าไม่ได้กลับบ้านครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207984 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:33:37 PM »

ลวง-ฆ่าทิ้งสวนยางยิงทนายความมือดีคาดปมเกี่ยวกับคดี

ลวงฆ่าโหดทนายฝีมือดีหมกคาสวนยาง  ขับรถปิกอัพออกจากบ้านเข้าไปในพื้นที่ต่างอำเภอแล้ว หายไป ภายหลังพบเป็นศพถูกยิงในสวนยางพารา  ส่วนรถจอดทิ้งไว้ริมถนน  คาดถูกลวงไปฆ่าทิ้งหรือไปหาหลักฐานเกี่ยวกับคดีในพื้นที่  แล้วถูกคู่ความที่เคยแพ้คดีดักยิงล้างแค้น

ลวงฆ่าทนายหมกสวนยางพารารายนี้ เปิดเผยเมื่อเวลา 01.30 น. วันที่ 19 พ.ค. ร.ต.ท.ศุภวิชญ์ สมมะลวน พนักงานสอบสวน สภ.ท่าชี อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์ธานี รับแจ้งเหตุคนถูกยิงเสียชีวิตในสวนยางพารา ริมถนนลูกรังสายบ้านโคกเหรียง-บ้านดอนสร้อยทอง หมู่ 3 ต.น้ำพุ จึงรายงานผู้บังคับบัญชาทราบไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อม พ.ต.ท.อภินันท์ โกศัยวิตร สวญ. พ.ต.ท.พะเนาว์ เพ็งมรดก สว.สส. พร้อมกำลังชุดสืบสวนและเจ้าหน้าที่มูลนิธิกุศลศรัทธาบ้านนาสาร

ที่เกิดเหตุเป็นถนนลูกรังสายเปลี่ยวอยู่ห่างไกลชุมชน พบรถปิกอัพมาสด้า ทะเบียน บษ 6379 สุราษฎร์ธานี จอดอยู่ริมถนน ประตูล็อกทั้งสองข้าง ส่วนภายในสวนยางพาราห่างจากถนนประมาณ 200 เมตร พบศพนายสมศักดิ์ ทิพย์มณี อายุ 58 ปี อยู่บ้านเลขที่ 65/66 หมู่ 5 ถนนสุราษฎร์-ปากน้ำ ต.บางกุ้ง อ.เมืองสุราษฎร์ธานี นอนคว่ำหน้าจมกองเลือด สภาพศพเริ่มแข็ง สวมเสื้อเชิ้ตแขนสั้นลายสกอต กางเกงยีนส์สีน้ำเงิน มีบาดแผลถูกยิงด้วยปืน .38 เข้ากลางหลัง 2 นัด ชายโครงขวา 1 นัด และชายโครงซ้าย 2 นัด คาดเสียชีวิตมาแล้วไม่ต่ำกว่า 12 ชม.

สอบสวนทราบว่า นายสมศักดิ์ ผู้ตาย มีอาชีพเป็นทนายความ ก่อนเกิดเหตุเมื่อเวลาประมาณ 14.00 น. วันที่ 18 พ.ค.ที่ผ่านมา ผู้ตายเดินทางไปทำธุระเรื่องคดีที่ผู้ตายรับว่าความให้ลูกความรายหนึ่งใน อ.บ้านนาสาร จากนั้นนายสมศักดิ์ได้หายตัวไปพร้อมกับรถปิกอัพพาหนะคู่ใจ กระทั่งมาพบเป็นศพถูกยิงทิ้งในสวนยางพารา

ขณะที่ พ.ต.ท.พะเนาว์ เพ็งมรดก สว.สส. กล่าวว่า จากการสอบพยานทราบว่าผู้ตายมีความชำนาญในการว่าความคดีแพ่ง หากรับว่าความรายไหนส่วนใหญ่จะชนะทำให้คู่กรณีถูกสั่งยึดทรัพย์ไปหลายราย ก่อนหายตัวไปคาดว่าผู้ตายถูกหลอกให้เข้าไปในพื้นที่แล้วถูกยิงในสวนยางพารา หรืออาจจะเข้าไปในพื้นที่เกิดเหตุเพื่อตรวจสถานที่หาหลักฐานเกี่ยวกับคดีที่รับผิดชอบ แล้วถูกดักยิง คาดเป็นฝีมือคนสูญเสียผลประโยชน์จากการแพ้คดีฆ่าล้างแค้น

โดนชก โดนชก โดนชก

ไม่ต้องตักใจ หมดคู่แข็งแย่งงานไปคนหนึ่ง

แต่เป็นห่วงนะเนี่ยคนอาชีพนี้เสี่ยงจริงๆ

น้าดุน น้าดุน หรือว่า คนก่อเหตุคือ...... ทะแนะ ...... ห์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207985 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:38:28 PM »

เพลงเสียงโพน ของวงมาไกล ไซร๋มันหาควังยากจังฟะ  บู่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #207986 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:39:22 PM »

ยกสูง หกนิ้ว เปลี่ยนโช๊คด้วย เปลี่ยนยางสักเบอร์ ๓๓ นะครับ อาจจะต้องเปลี่ยนกระทะล้อด้วยไม่แน่ใจ เท่านี้ก่อนครับ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเทดเฟืองหลังนะครับ หม้ายเบี้ยครับ

เล่นยาง ๓๓ ยก ๖ ไม่พ้นมั้ง ต้องสูงอีกหน่อยแล้วข้ามไปเล่น ๓๕ เลย ไม่ทดเฟืองก็วิ่งจ่ายกับข้าวแถวบ้านแล้วกัน

เบี้ยไม่ต้องครับ ทำเสร็จเซ็นต์ได้  (สลิป)  ค่อยผ่อนขั้นต่ำไปเรื่อยๆไม่เกินรถผุทั้งคันคงหมด ไม่เกิน แสนสองหรอก

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวลองหาราคาที่อื่นประกอบด้วยครับ รถแต่งไว้รับส่งนักเรียนครับ

นักเรียนน้าต้องขึ้นเขาลงหวยด้วยหรือคร้าบน้า คิก คิก

ไปไกลจังคร้าบน้าเรียนที่ไหนนิ คิก คิก

Grin

น้าวัฒน์ครับ

จากบ้านไปโรงเรียน ๒๐ กิโลเมตรครับ ที่อยากยกให้สูงอีกนิดเพราะว่าต้องไปส่งตั้งแต่เช้า เผื่อมีอะไรดักทางก็จะได้เหยียบลุยไปเลยครับ แถวบ้านอุกกันหัวเช้าๆบ่อยครับ

อีกอย่างนึง ผมเกลียดพวกขับรถที่ชอบเบียดนะครับ ทีนี้จะได้เบียดแต่ยางไงละครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207987 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:40:50 PM »

ยกสูง หกนิ้ว เปลี่ยนโช๊คด้วย เปลี่ยนยางสักเบอร์ ๓๓ นะครับ อาจจะต้องเปลี่ยนกระทะล้อด้วยไม่แน่ใจ เท่านี้ก่อนครับ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเทดเฟืองหลังนะครับ หม้ายเบี้ยครับ

เล่นยาง ๓๓ ยก ๖ ไม่พ้นมั้ง ต้องสูงอีกหน่อยแล้วข้ามไปเล่น ๓๕ เลย ไม่ทดเฟืองก็วิ่งจ่ายกับข้าวแถวบ้านแล้วกัน

เบี้ยไม่ต้องครับ ทำเสร็จเซ็นต์ได้  (สลิป)  ค่อยผ่อนขั้นต่ำไปเรื่อยๆไม่เกินรถผุทั้งคันคงหมด ไม่เกิน แสนสองหรอก

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวลองหาราคาที่อื่นประกอบด้วยครับ รถแต่งไว้รับส่งนักเรียนครับ

นักเรียนน้าต้องขึ้นเขาลงหวยด้วยหรือคร้าบน้า คิก คิก

ไปไกลจังคร้าบน้าเรียนที่ไหนนิ คิก คิก

Grin

จากบ้านไปโรงเรียน ๒๐ กิโลเมตรครับ ที่อยากยกให้สูงอีกนิดเพราะว่าต้องไปส่งตั้งแต่เช้า เผื่อมีอะไรดักทางก็จะได้เหยียบลุยไปเลยครับ แถวบ้านอุกกันหัวเช้าๆบ่อยครับ

อีกอย่างนึง ผมเกลียดพวกขับรถที่ชอบเบียดนะครับ ทีนี้จะได้เบียดแต่ยางไงละครับ

ขอบคุณครับ

เซ้อ รถไถ หรือ รถสิบล้อ เลยน้าจง ตรงวัตถุประสงค์เป๊ะ ๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #207988 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:41:54 PM »

Grin

ขอบคุณครับ
พันนี้ เซิ้อรถสายพานลำเลียงมาใช้ดีกว่า ครับน้าหนอง

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 01:47:00 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207989 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:42:55 PM »

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

เป็นเหตุผลที่ตอนนี้ ลงพื้นที่เมื่อใดจะต้องเอาปืนและทีมงานลงไปด้วย
แม้จะเสี่ยงกับเรื่องพกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  แต่ก็ดีกว่าไม่ได้กลับบ้านครับ

เอ่อ สิงห์  สิงห์ไม่เคยว่าความชนะเลยไม่ใช่เหรอ  Huh

แล้วทำไมต้องกลัวคู่ความด้วยล่ะ  บู่

หรือว่ากลัวคนที่จ้างว่าความ  คิก คิก
หน้า: 1 ... 13863 13864 13865 [13866] 13867 13868 13869 ... 35779
  พิมพ์