เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:19:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13864 13865 13866 [13867] 13868 13869 13870 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25783451 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207990 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:43:43 PM »

ยกสูง หกนิ้ว เปลี่ยนโช๊คด้วย เปลี่ยนยางสักเบอร์ ๓๓ นะครับ อาจจะต้องเปลี่ยนกระทะล้อด้วยไม่แน่ใจ เท่านี้ก่อนครับ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเทดเฟืองหลังนะครับ หม้ายเบี้ยครับ

เล่นยาง ๓๓ ยก ๖ ไม่พ้นมั้ง ต้องสูงอีกหน่อยแล้วข้ามไปเล่น ๓๕ เลย ไม่ทดเฟืองก็วิ่งจ่ายกับข้าวแถวบ้านแล้วกัน

เบี้ยไม่ต้องครับ ทำเสร็จเซ็นต์ได้  (สลิป)  ค่อยผ่อนขั้นต่ำไปเรื่อยๆไม่เกินรถผุทั้งคันคงหมด ไม่เกิน แสนสองหรอก

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวลองหาราคาที่อื่นประกอบด้วยครับ รถแต่งไว้รับส่งนักเรียนครับ

นักเรียนน้าต้องขึ้นเขาลงหวยด้วยหรือคร้าบน้า คิก คิก

ไปไกลจังคร้าบน้าเรียนที่ไหนนิ คิก คิก

Grin

น้าวัฒน์ครับ

จากบ้านไปโรงเรียน ๒๐ กิโลเมตรครับ ที่อยากยกให้สูงอีกนิดเพราะว่าต้องไปส่งตั้งแต่เช้า เผื่อมีอะไรดักทางก็จะได้เหยียบลุยไปเลยครับ แถวบ้านอุกกันหัวเช้าๆบ่อยครับ

อีกอย่างนึง ผมเกลียดพวกขับรถที่ชอบเบียดนะครับ ทีนี้จะได้เบียดแต่ยางไงละครับ

ขอบคุณครับ
พันนี้ เซิ้อรถสายพานลำเลียงมาใช้ดีกว่า ครับน้าหนอง

ควอด ต้องควอด เซ้อ ควอด
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #207991 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:45:18 PM »

ไม่ต้องตักใจ หมดคู่แข็งแย่งงานไปคนหนึ่ง

แต่เป็นห่วงนะเนี่ยคนอาชีพนี้เสี่ยงจริงๆ

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

เป็นเหตุผลที่ตอนนี้ ลงพื้นที่เมื่อใดจะต้องเอาปืนและทีมงานลงไปด้วย
แม้จะเสี่ยงกับเรื่องพกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  แต่ก็ดีกว่าไม่ได้กลับบ้านครับ

เอ่อ สิงห์  สิงห์ไม่เคยว่าความชนะเลยไม่ใช่เหรอ  Huh

แล้วทำไมต้องกลัวคู่ความด้วยล่ะ  บู่

หรือว่ากลัวคนที่จ้างว่าความ  คิก คิก

แค่อีได้ความแล้ว แค่แล้ว แค่แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #207992 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:48:06 PM »

ไม่ต้องตักใจ หมดคู่แข็งแย่งงานไปคนหนึ่ง

แต่เป็นห่วงนะเนี่ยคนอาชีพนี้เสี่ยงจริงๆ

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

เป็นเหตุผลที่ตอนนี้ ลงพื้นที่เมื่อใดจะต้องเอาปืนและทีมงานลงไปด้วย
แม้จะเสี่ยงกับเรื่องพกพาโดยไม่ได้รับอนุญาต  แต่ก็ดีกว่าไม่ได้กลับบ้านครับ

เอ่อ สิงห์  สิงห์ไม่เคยว่าความชนะเลยไม่ใช่เหรอ  Huh

แล้วทำไมต้องกลัวคู่ความด้วยล่ะ  บู่

หรือว่ากลัวคนที่จ้างว่าความ  คิก คิก
ชาด นี่เหอเพื่อน แทนที่จะส่งเสริม มันมีแต่ทับถมจริงๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207993 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:50:07 PM »

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

ยี๊ ยี๊ ยี๊

ได้บ่าวหุ้นส่วนเติ้ลไปไหนแล้ว

ยุให้ไปร้องขอพิจารณาคดีใหม่หวางแหละ
เงินได้รับไปแล้วเรียกคืนฐานลาภมิควรได้

ฟ้องให้ฟรี ไม่มี่ค่าทนาย คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2010, 01:52:50 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207994 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:51:40 PM »

บู่ บู่ บู่
ขอบคุณครับ

ชาด นี่เหอเพื่อน แทนที่จะส่งเสริม มันมีแต่ทับถมจริงๆ

เหรอ พ่อคนชอบส่งเสริม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #207995 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:56:22 PM »

เด็กคนนี้เลวได้ถ้วย ลองคลิกแลที่ดูรูปใหญ่ขึ้นตะ

http://www.fwdder.com/topic/246246

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207996 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 01:58:23 PM »

มาแล้วๆ เน็ตมาแล้ว...........

ได้แล้ว เหตุผลว่าทำไมลุงแจ็คต้องใช้ OLD NO 7

เพราะ ตอน 7 ขวบ ลุงแจ็คไปเป็นเด็กวัด หลวงพ่อก่าเลยสอนต้มเหล้า จึงถือว่า เลข 7 เป็นเลขนำโชค

ปล.ผมรู้ก่อนเพื่อนเลยนะนี่ ฝรั่งยัง งงๆอยู่เลย ว่าเลขปริศนานี้มาอย่างไร คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #207997 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:05:51 PM »

ปิดถานีก่อนครับจอดับไปแล้ว ยืมของคนข้างบ้านมาลอง..

เสียตังอีกแล้วตรู.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยินดีด้วยครับ ทำงานมากแรงได้เสียเบี้ยแล้ว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #207998 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:06:11 PM »

เห็นแหลงจังแล้วกะตำนานแจ็คเบอร์7

นี่ถ้าเหล้าเถื่อนถูกกฏหมาย ลุงคลิ้ง ลุงคล้อย ป้าช้อย ยายแช่ม บ่าวแต้ม สาวหีด ได้ออกยี่ห้อเหล้าดังคับโลกไปแล้ว

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #207999 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:09:40 PM »

เด็กคนนี้เลวได้ถ้วย ลองคลิกแลที่ดูรูปใหญ่ขึ้นตะ

http://www.fwdder.com/topic/246246
ใอ้พวกเศษเดนมนุษย์พวกนี้ มันเลวไปถึงโตครมันแหละครับ เพราะไม่ได้สั่งสอนลูกหลาน พวกนี้เกิดมาก็เป็นทาสของ กิเลส ตัญหา ที่สะสมเข้าตัวเอง

มันเรียนหนังสือ ก็ไม่รู้ว่ามันเรียนไปทำไม

ก็ไม่รู้จะโทษใครดี

แต่หากมันมีความคิดอย่างนี้ คงยากที่จะเปลี่ยนแปลงแล้ว เพราะโตขนาดนี้แล้ว มันเชื่อในสิ่งที่มันคิดแล้ว

ผิดชอบชั่วดี คงยากที่จะแยกแยะแล้ว

แต่เขาอาจจะเป็นคนดี ก็ได้หากไม่ตายลวก ตายโลน เสียก่อน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208000 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:11:01 PM »

ร้อนว๊อยยยยย

วันนี้ ดวงอาทิตย์มันขึ้นกี่ดวงฟระ......
เป็นไหร่ครับ

หนักฆ้อง?

หรือม้ามันพยศ?

หรือ................ไหร๋

หรือหนามแทงตรีน?

เกลียดเพื่อน

มันหาว่าเราปล้ำติกินไก่วัด........

พอเราบอกไม่จริง ไม่เคยคิด

มันก็ว่า  แบกฆ้องให้เพื่อนตี จูงม้าให้เพื่อนเข รุนรถให้เพื่อนนั่ง

พอเราบอก ไอ้หน้าไหนติตี ติเข ตินั่ง ก็เข้ามาถามปากบอกซองโช๊คกรูแลต่ะ

มันก็ว่า หมาหวงก้าง มดแดงต้นม่วง

เอายังไงดี ลุงเข้ม  ถ้าเป็นลุง ลุงทำพรือ .....

เอาน้องเมียทำเมีย ปัญหาทุกอย่างก็จบ....

อืมมมม....

เออเนอะ  ทำไมตรูคิดไม่ออกฟระ   เรื่องแค่นี้ ........

คิดวันศุกร์นี้ เย็นนี้บอกเมีย  ศุกร์หน้าจะได้เผาเลย  ไม่ติดเสาร์อาทิตย์

ลานบ้านก็เตียนมาตั้งกะงานบวช ถมทรายไว้เรียบร้อยแล้ว ...  ตั้งเต๊นท์ง่าย

อืมมมม  บิ๊กทิดเช่อ ...  เยี่ยม   เยี่ยม

เดียวๆๆๆ

ฉ็องๆๆๆ ศุกร์หน้าไม่ว่าง อิไปเมาที่ซัง เลื่อนวันตายหน่อย

เดียวๆๆๆ

ฉ็องๆๆๆ ศุกร์หน้าไม่ว่าง อิไปเมาที่ขนอม เลื่อนวันตายหน่อย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #208001 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:11:36 PM »

เห็นแหลงจังแล้วกะตำนานแจ็คเบอร์7

นี่ถ้าเหล้าเถื่อนถูกกฏหมาย ลุงคลิ้ง ลุงคล้อย ป้าช้อย ยายแช่ม บ่าวแต้ม สาวหีด ได้ออกยี่ห้อเหล้าดังคับโลกไปแล้ว
เพราะบ้านเรา คนเขียนกฎหมาย มันกำหนดเอาเอง นิ๊ครับ

จริงแล้ว ว่าอิไปประท้วงกันนิ๊ ถ้ามันไม่ดึงฟ้าต่ำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #208002 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:16:20 PM »

เพราะบ้านเรา คนเขียนกฎหมาย มันกำหนดเอาเอง นิ๊ครับ

จริงแล้ว ว่าอิไปประท้วงกันนิ๊ ถ้ามันไม่ดึงฟ้าต่ำ

เหล้าเถื่อนที่ชาวบ้านต้มเองใช้วัสดุดีกว่าและน่ากินกว่าเหล้าโรง ที่ใช้กากน้ำตาลมาหมัก มาทำ กินแล้วปวดหัว หมินอิ๋บอ๋าย

แต่เหล้าเถื่อนชาวบ้านใช้ ข้าวเหนียวแท้ๆ เครื่องปรุงดีๆ

แต่ไม่รวมถึงพวกทำขายที่เอายาฆ่าหญ้ามาใช้นะแบบนี้ทำเพื่อขายใครตายไม่ว่า ต้องเหล้าที่ต้มเองกินเอง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #208003 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:17:14 PM »

หาดใหญ่ (แถวที่ทำงานผม)  ฝนตกหนักปานกลาง  ลงมาประมาณ 10 นาทีได้แล้วครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208004 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 02:18:37 PM »

ขนอมกับตรังนี่ ไปทางเดียวกันมั๊ย เผื่ออีได้ตามรัดดวงลุงเข้มไปมั่ง

ทีมคนแก่ๆเพแต่ว่า ............ คิก คิก

หน้า: 1 ... 13864 13865 13866 [13867] 13868 13869 13870 ... 35779
  พิมพ์