เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:16:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13887 13888 13889 [13890] 13891 13892 13893 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25781285 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #208335 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 12:48:46 PM »

ส่วนผมจะพาเด็กไอ้ตัวเล็กไปดูหนัง เรื่อง โรบินฮู้ด

ไปล่ะปู้นๆๆๆๆๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208336 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 12:51:42 PM »

ลุงปูครับ

แล้วร้านที่ลุงปูแนะนำนี่เขาวางคานด้วยไหมครับ

ขอบคุณครับ
พี่ปูครับ

แถวนั้นมีรถจี๊ปทหารบ้างไหมครับ เพื่อนหาอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ น้าจง ใต้ถุนแฟลตนภาลัยเพลส หาดใหญ่เห็นหลายคัน  

เลขทะเบียนสวยกัน แต่ไม่รู้เจ้าของอิขายป่าวนะ

ขอบคุณครับพี่หรอย

หากรถที่มีป้ายเลขสวยพันนั้น เจ้าของมักหวงครับ แล้วเวลาขายชอบเอาราคาป้ายมาบวกราคารถให้แพงขึ้นไปมากมายเกินความจริงนะครับ

เดี๋ยวว่างๆค่อยให้ลุงปูเข้าไปดูครับ เพราะเห็นว่าลุงปูชำนาญพื้นที่นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. วันนี้ แข็ง..........................................................................................แรง    ดีหม้าย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208337 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 12:54:59 PM »

สายแล้วนะพี่ทะนายแลม่ายเสร็จทีหรือคร้าบ คิก คิก คิก คิก

แลช้าๆ บิ้วอารมณ์แน่ๆเรยยยยยยยย...........

แล้วน่าจงวันนี้บิ้วยังน้า คิก คิก คิก คิก

ปล.แลเมลน้าดุลย์หมดยังคร้าบผมแลม่ายหมดที่ตาแชะหมดแล้ว คิก คิก คิก คิก

Grin

ฮาย โขกหน้าแข้งเป็นแผลหมดแล้วครับ เราหม้ายที่ลงนิครับ พี่ดุลก๊ะส่งมาจัง

เอาเหลยๆๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #208338 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:00:27 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin

ว่าแล้ว ไซร๋วันนี้เข้าวัดถวายเพล แลดูติดๆขัดๆไปหมด เริ่มแต่ฝนตกให้เป็นอุปสรรคในการเดินทาง ไปถึงร้านกับข้าวเจ้าประจำก็ดันไม่ขาย ต้องเวียนรถไปหาที่อื่นอีก ถึงวัดแล้วกะต้องไปปลุกพระอีก(พระจำวัดซะเพราะอากาศดี น่านอน ฝนตก) เป็นพระน้องชายบวชได้อาทิตย์กว่าแล้ว เลยกะว่าจะไปถวายเพลซักมื้อก่อนพระจะศึกในอาทิตย์หน้า แต่ถึงแม้จะขลุกๆขลักๆ เหมือนทางไปพระแสง เราก็ไม่ได้เฉลียวใจเลยว่าที่แท้สาเหตุมาจากลุงตุ้มนี่เอง   อ๋อย Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208339 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:01:36 PM »

น้าสิงห์คร้าบไปนั่งแลเมลน้าดุลย์หว่าคร้าบ คิก คิก คิก คิก

นั่งแลยังม่ายครบทุกเมลที่นิ Grin

น้าสิงห์ดูเอ็นเด็กครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
น้าสิงห์คร้าบไปนั่งแลเมลน้าดุลย์หว่าคร้าบ คิก คิก คิก คิก

นั่งแลยังม่ายครบทุกเมลที่นิ Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208340 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:04:07 PM »

ส่วนผมจะพาเด็กไอ้ตัวเล็กไปดูหนัง เรื่อง โรบินฮู้ด

ไปล่ะปู้นๆๆๆๆๆๆๆ

มาดักถ้าซื้อปืนของพี่ดุลหวา คอยแลหล๊บมาจากแลหนัง ยังคนอยากยิงธนูหล๊าว ถึงประกาศขายปืน  ผมซื้อแต่ปืนลูกไม่เอา ค่อยลักครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #208341 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:11:33 PM »

ตกลงน้าหนองได้ใบ ป.3 ขนาด .22 มาหรือป่าวครับ ว่าอีปล่อยปืนยาว .22 ซักบอกกันนิ ตัวที่เคยเอาโรปให้แลอ่ะ ระบบเฟืองทด 2 ไก เก่าเก็บ ใช้น้อยถึงไม่ได้ใช้เลย อันชู๊ต 1418 ลองหาข้อมูลแลเอาต่ะ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208342 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:14:41 PM »

ตกลงน้าหนองได้ใบ ป.3 ขนาด .22 มาหรือป่าวครับ ว่าอีปล่อยปืนยาว .22 ซักบอกกันนิ ตัวที่เคยเอาโรปให้แลอ่ะ ระบบเฟืองทด 2 ไก เก่าเก็บ ใช้น้อยถึงไม่ได้ใช้เลย อันชู๊ต 1418 ลองหาข้อมูลแลเอาต่ะ  Grin

ได้มาแล้วครับ ปืนอัดลมยาว เบอร์ ๒ ขนาด .๒๒ ครับ ท่านชายเจษฎ์มีไหมครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #208343 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:28:04 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin

ว่าแล้ว ไซร๋วันนี้เข้าวัดถวายเพล แลดูติดๆขัดๆไปหมด เริ่มแต่ฝนตกให้เป็นอุปสรรคในการเดินทาง ไปถึงร้านกับข้าวเจ้าประจำก็ดันไม่ขาย ต้องเวียนรถไปหาที่อื่นอีก ถึงวัดแล้วกะต้องไปปลุกพระอีก(พระจำวัดซะเพราะอากาศดี น่านอน ฝนตก) เป็นพระน้องชายบวชได้อาทิตย์กว่าแล้ว เลยกะว่าจะไปถวายเพลซักมื้อก่อนพระจะศึกในอาทิตย์หน้า แต่ถึงแม้จะขลุกๆขลักๆ เหมือนทางไปพระแสง เราก็ไม่ได้เฉลียวใจเลยว่าที่แท้สาเหตุมาจากลุงตุ้มนี่เอง   อ๋อย Grin บู่

ก็ คิดถึงหนิครับ.... Grin

เมื่อตอนเห็นคลิป....  คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #208344 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:37:48 PM »

ผู้นำเที่ยวครับ

ลูกทัวร์ไม่ทราบรายละเอียดการเดินทางทีนิ๊ครับ บรี๊ปหน่อยครับ เมื่อเช้าป๋าฮิมมาถามอีกแล้ว ตอบไม่ถืกครับ

ปล.ขอเวลาทริ๊ปพาเด็กแวะดูศูนย์เพราะพันธุ์สัตว์ป่า เขาบรรทัดด้วยน๊ะครับ ทางผ่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208345 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 01:37:56 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว อ๋อย

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #208346 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:06:57 PM »

สวัสดีคับพี่น้องด้ามขวาน ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #208347 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:10:34 PM »

udomkd, lex,หลวงกาหลง, Biggaju♥ รักในหลวง ♥, tum610 และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หัวหน้าทัวร์กำหนดทริ๊ปเดินทางด้วยครับ

0900 ออกเดินทาง

ไปใหน แวะใหน กิน อะไร อย่างไร ที่ใหน ทำอะไร เวลาใด ครับ

ลูกทัวร์จะได้เตรียมการณ์ถูกครับ ตอนนี้ลูกทัวร์มึนแล้วครับ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #208348 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:11:27 PM »

จะได้ไม่มั่วกะทัวร์ขนอม ทางนู้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เขาไฮโซ.ครับ

เราทัวร์ฉิ่งฉับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208349 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:14:26 PM »

Shocked Shocked Shocked
หน้า: 1 ... 13887 13888 13889 [13890] 13891 13892 13893 ... 35779
  พิมพ์