เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:22:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13911 13912 13913 [13914] 13915 13916 13917 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25774382 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #208695 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:23:07 PM »

เย .........  พางฮาขวนตกแย้ววว

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #208696 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:25:16 PM »

ลูกก่อนมันสตาทไม่ติดดื้อๆเลยครับ ตายคาที

ลูกนี้มันออกอาการเมื่อคืน สตาทหน่วงๆลากๆ2-3ทีกว่าจะติด

เมื่อเที่ยงวันนี้ แกร๊กๆๆได้1-3ที  ไฟหน้าปัดหรี่ หมดแรง  Tongue

เหมือนลางสังหร วันก่อนไปห้าง แหล่มองสายจ้ำแบตแล้ว (แต่ไม่เอาดีกว่า)  คิก คิก

อายุการใช้งานของหม้อ

ปกติใช้หนักหน่วงราว 1 ปี
 ใช้ปกติ ปีครึ่ง ใช้น้อย อาจลากถึง 2
 ใช้น้อยมากแบบอีกคันของผมก็ภายในสองปีเหมือนกัน อย่าคิดว่าใช้น้อยมากแล้วจะใช้ได้นานมาก

จาก ปสก.ผมเองนะ
แต่ข้อมูลของผม เอสกาปี้ผม ใช้มา6ปี เพิ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปีนี้เองครับน้าดุลย์ ที่จริงผมว่า หม้อผมยังไม่เสียแน่ๆเลย เพราะผมไปเปลี่ยนมา พอใช้หม้อใหม่ ไฟแหม็ดอีก เช็คไปมา ระบบชาร์ตเสีย(เพิ่งรู้ทีหลัง เพราะระบบการเตือนของมัน ทำหรอยนิ๊ ระบบชาร์ตเสียแม่งมันให้ไฟถุงลมติดนุ๊ แลกะมัน มันโม่จริงๆ ใอ้พวกฝรั่งนิ๊ แต่เราเบล่อ เพราะไม่อ่านคู่มือที่มันให้มา ให้ละเอียดเอง ตงลงว่าเสียค่าโบ่ ไปตามระเบียบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #208697 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:27:00 PM »

Biggaju♥ รักในหลวง ♥, นายสิงห์กลิ้ง, udomkd,NItar, ต้นหนาว, lugkrod

ให้พระมายืนคอยอยู่ตั้งนาน  เสียมรรยาทจริงๆไอ้พวกนี้  นิมนต์ครับท่าน

Biggaju♥ รักในหลวง ♥, นายสิงห์กลิ้ง, udomkd,NItar, ต้นหนาว, lugkrod

ให้พระมายืนคอยอยู่ตั้งนาน  เสียมรรยาทจริงๆไอ้พวกนี้  นิมนต์ครับท่าน
อายุ วัณโณ สุขัง พะลัง

ให้ไปคนละแต้มสุดยอดของการ รับ-ส่ง มุข แห่งปีเลยทีเดียว

กรั๊กๆๆๆ  กร๊ากๆๆๆ  ขำจิงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คืนหลบ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #208698 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:29:31 PM »

แป่ววววววว  ขวนหยุดแระ .........  ตกใจ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #208699 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:30:20 PM »

หนีมาอยู่ในที่กันดารที่เงียบสงบแล้ว ไม่อยากไปอยู่ที่วุ่นวายครับลุง... Grin

โถ ..... น้าเอ๋ซีแซด+โอคแล   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงแล้วหม้ายปัญญาย้ายที่อยู่ใหม่น่ะ.. คิก คิก

แถมเที่ยวทำเปิ่นเพื่อนว่าบ้านนอกหลาว.. คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #208700 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:31:41 PM »

แป่ววววววว  ขวนหยุดแระ .........  ตกใจ

ขำก๊าก ฝุ่นไม่ทันหยุดฟุ้งทีแหละ.. ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #208701 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:35:56 PM »

ตั้งแต่ใช้รถมา ถ้าหม้อมีปัญหาหรือส่อว่าจะมีปัญหา ผมจะเปลี่ยนทันทีครับ เพราะผมถือคติที่ว่า หม้อยิ่งใหม่ ใช้ยื่งมัน  ยิ้มีเลศนัย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #208702 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:39:53 PM »

ฮัลโหล้ Grin.....มาจังหวะหม้อเสียพอดีหล่าว เสียวๆนิ บู่ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #208703 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:41:25 PM »

ตั้งแต่ใช้รถมา ถ้าหม้อมีปัญหาหรือส่อว่าจะมีปัญหา ผมจะเปลี่ยนทันทีครับ เพราะผมถือคติที่ว่า หม้อยิ่งใหม่ ใช้ยื่งมัน  ยิ้มีเลศนัย บู่

ผู้เชี่ยวชาญเรื่องหม้อมาเองงานนี้  Grin Grin Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #208704 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:42:24 PM »

ลูกก่อนมันสตาทไม่ติดดื้อๆเลยครับ ตายคาที

ลูกนี้มันออกอาการเมื่อคืน สตาทหน่วงๆลากๆ2-3ทีกว่าจะติด

เมื่อเที่ยงวันนี้ แกร๊กๆๆได้1-3ที  ไฟหน้าปัดหรี่ หมดแรง  Tongue

เหมือนลางสังหร วันก่อนไปห้าง แหล่มองสายจ้ำแบตแล้ว (แต่ไม่เอาดีกว่า)  คิก คิก

ใช้ปกติ ปีครึ่ง ใช้น้อย อาจลากถึง 2
 ใช้น้อยมากแบบอีกคันของผมก็ภายในสองปีเหมือนกัน อย่าคิดว่าใช้น้อยมากแล้วจะใช้ได้นานมาก

แต่ข้อมูลของผม เอสกาปี้ผม ใช้มา6ปี เพิ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปีนี้เองครับน้าดุลย์ ที่จริงผมว่า หม้อผมยังไม่เสียแน่ๆเลย เพราะผมไปเปลี่ยนมา พอใช้หม้อใหม่ ไฟแหม็ดอีก เช็คไปมา ระบบชาร์ตเสีย(เพิ่งรู้ทีหลัง เพราะระบบการเตือนของมัน ทำหรอยนิ๊ ระบบชาร์ตเสียแม่งมันให้ไฟถุงลมติดนุ๊ แลกะมัน มันโม่จริงๆ ใอ้พวกฝรั่งนิ๊ แต่เราเบล่อ เพราะไม่อ่านคู่มือที่มันให้มา ให้ละเอียดเอง ตงลงว่าเสียค่าโบ่ ไปตามระเบียบ

เสริมการใช้หม้อเพิ่มจากลุงเข้มต่ออีกหน่อย..เช่น

ตามที่ลุงเข้มแนะนำให้เลือกใช้หม้อสเปคเดิมนั้นถูกแล้ว เพราะขนาดของหม้อต้องสัมพันธ์ไฟที่ไดชาร์จจ่ายแอมป์ออกมา

เช่นบางคนไปใส่ไดชาร์จใหม่มา เช่นติดรถมา 80 แอมป์ หม้อ 75แอมป์

เปลี่ยนใดใหม่ใส่มา 105 แอมป์ แต่แอมป์หม้อ 75 เท่าเดิม

เพราะคิดว่าไปติดเครื่องเสียงใหม่มาด้วยความหวังดีต่อหม้อกลัวไฟไม่แรงชาร์จไม่พอ

แต่จากแอมป์ไดที่เพิ่มขึ้นเวลาชาร์จมันแรงทำให้หม้อเดือด/น้ำกลั่นพร่องบ่อย แผ่นธาตุเสื่อมไวอีก แบบนี้หม้อก็เสียไวเหมือนกัน

เห็นไม๊การดูแลรักษาหม้อมันช่างยุงยากมากเรื่อง...เหลือเกิน บู่ บู่ บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #208705 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:42:45 PM »

ฮัลโหล้ Grin.....มาจังหวะหม้อเสียพอดีหล่าว เสียวๆนิ บู่ บู่

มาช่วยกันรุนท็อกเลยโลกเพ่...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208706 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:43:18 PM »

มีแต่พวกหัวทางการแพทย์ เราหลบหวา....

หมอรับตรวจรัดดวง หรือทลายรัดดวง ด้วยครับ พี่ซับสนใจไหม คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208707 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:45:47 PM »

หม้อแบตน่าว่าพอ ๆ กับเจ้าของรถ....
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #208708 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:46:41 PM »

เสริมการใช้หม้อเพิ่มจากลุงเข้มต่ออีกหน่อย..เช่น

ตามที่ลุงเข้มแนะนำให้เลือกใช้หม้อสเปคเดิมนั้นถูกแล้ว เพราะขนาดของหม้อต้องสัมพันธ์ไฟที่ไดชาร์จจ่ายแอมป์ออกมา

เช่นบางคนไปใส่ไดชาร์จใหม่มา เช่นติดรถมา 80 แอมป์ หม้อ 75แอมป์

เปลี่ยนใดใหม่ใส่มา 105 แอมป์ แต่แอมป์หม้อ 75 เท่าเดิม

เพราะคิดว่าไปติดเครื่องเสียงใหม่มาด้วยความหวังดีต่อหม้อกลัวไฟไม่แรงชาร์จไม่พอ

แต่จากแอมป์ไดที่เพิ่มขึ้นเวลาชาร์จมันแรงทำให้หม้อเดือด/น้ำกลั่นพร่องบ่อย แผ่นธาตุเสื่อมไวอีก แบบนี้หม้อก็เสียไวเหมือนกัน

เห็นไม๊การดูแลรักษาหม้อมันช่างยุงยากมากเรื่อง...เหลือเกิน บู่ บู่ บู่

ใช่ไม่เหมือนตอนตีหม้อ....................

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #208709 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:48:35 PM »

SOUTHLANDER : รักในหลวง, Sig228-kolok, samrit-รักในหลวง, babor, lugkrod, Biggaju♥ รักในหลวง ♥, tum610 (+ 2 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พอแหลงเรื่อง หม้อ มากันลุย บู่ บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 13911 13912 13913 [13914] 13915 13916 13917 ... 35779
  พิมพ์