เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:28:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14123 14124 14125 [14126] 14127 14128 14129 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25750851 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #211875 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:37:08 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อยากโดนงับจัง  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

สุทธิสาร ฝนหยุดแล้วทิม กลับบ้านได้แล้วครับ อากาศคืนนี้เป็นใจจริงๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

หาที่วางไข่ซิครับพี่ใหญ่

หาอะไรมาเป็นที่วางดีน๊า  น้ำลายหก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #211876 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:37:46 PM »

โชคดีร่ำรวย

Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #211877 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:40:35 PM »

เพิ่งกลับเข้าบ้านหลังวัดหลักสี่

ขอบคุณน้าแพะ...ที่เลี้ยงกาแฟเมื่อต่อนบ่าย

พรุ่งนี้จำต้องลาบางกอกแล้วครับ  มันไม่เหมาะกับเด็กบ้านนอกอย่างผมจริงๆ  Sad

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #211878 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:40:57 PM »

ตัวนี้ Kawasaki KLX140 เป็นไงบ้างครับน้าฉ็องราคาป้ายแดงอยู๔่ที่ 75000 บาทถ้วน

ขี่ในสวนได้แต่ขี่บนถนนไม่ถูกกฏหมายเพราะไม่มีไฟจดทะเบียนไม่ได้แต่ซื้อได้ที่โชว์รูมคาวาบิ๊กไบค์ บ้านเรามีที่สุราษฯ

http://www.kawasakibigbike.com/showroom_south.html

ตัวนี้ คาวาทำมาเพื่อเอาใจพวกอยากลงรุ่นจูเนียร์เอาไว้ซ้อมครับ  เครื่องจัดสู้พวกสูตรสนามไม่ได้

แต่ราคาอะไหล่เท่ากัน  มันครึ่ง ๆ กลาง ๆ ถ้าจะเอามาใช้งานตามสวน ก็จัดเกิน ถ้าขี่ในสนาม ก็ไม่ถึงไหน

ครั้นจะให้ถึงไหน ชุดแต่ง ก็รวมราคาซื้อสูตรโรงงานมาเล่นได้เลย

ขี่ไว้ตรวจงานตามไซส์งานล่ะก็ ได้ ถ้างานรับเหมาราคาแปดหลักล่ะก็ .... นะ

ผมชอบตัวนี้จังน้าฉ็อง KLX 250  

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #211879 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:42:36 PM »

เพิ่งกลับเข้าบ้านหลังวัดหลักสี่

ขอบคุณน้าแพะ...ที่เลี้ยงกาแฟเมื่อต่อนบ่าย

พรุ่งนี้จำต้องลาบางกอกแล้วครับ  มันไม่เหมาะกับเด็กบ้านนอกอย่างผมจริงๆ  Sad

โชคดีครับพี่สำริด บ้านเราคือความสุขที่แท้จริง เจอกันเมื่อโลกหมุนมาอีกครั้งครับพี่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #211880 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:43:50 PM »

เดินทางกลับปลอดภัยครับลุงสำริด ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #211881 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:47:53 PM »

โชคดีครับพี่สำริด บ้านเราคือความสุขที่แท้จริง เจอกันเมื่อโลกหมุนมาอีกครั้งครับพี่

ตอนแรกตั้งใจไว้ลึกๆ ว่าติบุกถึงถ้ำน้าดุลย์ที่ชลบุรี เพราะจะได้ไปเยี่ยมเพื่อนที่ศรีราชาด้วยซึ่งไม่ได้เจอกันมานาน

แต่เมื่อได้พบเจอกันที่โรงเบียร์ฯ แล้ว ความคิดที่จะบุกถ้ำจึงไม่จำเป็นอีก ...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211882 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:50:07 PM »

วันนี้กลับเข้าไปเยี่ยมถิ่นเก่า ม.เกษตรฯ บางเขน โอ้แม่เจ้า มันเจริญอะไรขนาดนี้รถติดในมหา'ลัย  บู่ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
แก่แล้วต้องทำใจครับแพะ ตอนเรียนกรุงเตปผมก็ไปเดินที่เกษตรบ่อย เคยเข้าไปค้นหนังสือในห้องสมุด ชอบซื้อหนังสือในงานเกษตรด้วย

ไปบางมดหลังสุดก็เปลี่ยนไปหมดจนจำไม่ได้เหมือนกัน สมัยผมเรียนมีแต่จักรยาน มอเตอร์ไซด์ยังแทบจะไม่มีแต่เดี๋ยวนี้รถยนต์เต็มไปหมด  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #211883 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:51:10 PM »

แฮ่ะ ๆ ผมก่ะชอบ  แต่ขาค้ำไม่ถึง

อีกอย่าง ผมใจไม่เท่ารถครับ  ตัวนี้ ปลายถึงเกือบ ๆ ร้อยเจ็ดสิบ สำหรับคนม่ายลูกม่ายเมีย

ที่ตั้งตรีนมันก็เป็นหนาม ไม่ใส่เกือกขับยากครับ

ผมชอบรถ แรงบิดสูง ๆ ในรอบต่ำ ๆ ครับ ขี่ในป่า ได้แรงอกดี

อีกอย่าง รถพันนี้ มันก็เตี้ย ๆ เหมาะกะคนขอยลูกเขือ ขอยดีปลีอย่างผมด้วย   

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211884 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:51:51 PM »

ตอนแรกตั้งใจไว้ลึกๆ ว่าติบุกถึงถ้ำน้าดุลย์ที่ชลบุรี เพราะจะได้ไปเยี่ยมเพื่อนที่ศรีราชาด้วยซึ่งไม่ได้เจอกันมานาน

แต่เมื่อได้พบเจอกันที่โรงเบียร์ฯ แล้ว ความคิดที่จะบุกถ้ำจึงไม่จำเป็นอีก ...

อ้าวพี่เด็กเตปกันเหรอครับ  Grin
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #211885 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:52:09 PM »

วันนี้กลับเข้าไปเยี่ยมถิ่นเก่า ม.เกษตรฯ บางเขน โอ้แม่เจ้า มันเจริญอะไรขนาดนี้รถติดในมหา'ลัย  บู่ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
แก่แล้วต้องทำใจครับแพะ ตอนเรียนกรุงเตปผมก็ไปเดินที่เกษตรบ่อย เคยเข้าไปค้นหนังสือในห้องสมุด ชอบซื้อหนังสือในงานเกษตรด้วย

ไปบางมดหลังสุดก็เปลี่ยนไปหมดจนจำไม่ได้เหมือนกัน สมัยผมเรียนมีแต่จักรยาน มอเตอร์ไซด์ยังแทบจะไม่มีแต่เดี๋ยวนี้รถยนต์เต็มไปหมด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนแก่เขาบ่นกัน... Cheesy

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211886 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:54:30 PM »

ฟังเพลงนี้แล้วชอบนึกถึงอดีต

บุษบาเสี่ยงเทียน

อันนี้เอามาร้องใหม่นี่ครับพี่  คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #211887 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:54:52 PM »

เนี่ย ขนาดนี้ก็พาผมจากพรหมคีรีผ่าเขาหลวงไปพิปูนได้แล้ว   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 09:59:10 PM โดย เตยหอม.. » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #211888 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:56:07 PM »

เอามาฝากนายหนองหัวพรานที่กำลังหาทีวีอยู่

---------------------------------------------------------

ตอนนี้ใครที่คิดจะซื้อ ทีวี แพงๆ หรูๆ ดูดีสักเครื่อง คงกำลังคิดอยู่ใช่ไม๊ครับว่า จะซื้อแบบไหนดี จะซื้อแบบ โปรเจ็คชั่น หรือ พลาสม่า หรือ แอลซีดี วันนี้ เรามีคำตอบครับ

พูด กันตามตรงนะครับว่าคนที่กำลังจะซื้อ ทีวีขนาดใหญ่ ดีๆ สักเครื่องนึงเอาไว้ทำเป็น โฮมเธียร์เตอร์ที่บ้าน คงจะไม่ค่อยกังวลกับราคา เท่าไหร่ เพราะว่าต้องแพงแน่นอน แบบว่า มีกะตังค์ ใช่ป่าว แต่คงจะกังวลว่า ด้วยเงินที่จ่ายไปแพงๆแลัวจะได้ใช้ของแพงให้คุ้มค่าได้รึเปล่า นั้นคือประเด็น ตอนนี้ก็ต้องบอกเลยครับว่า โปรเจ็คชั่น ทีวี ตกยุคไปแล้วครับ สังเกตุได้ที่ราคาขาย ดัมพ์กันสุดๆ ประเด็นก็คือ โปรเจ็คชั่นทีวี มีปัญหาเรื่องความสว่าง และ มุมมองที่ให้ภาพชัดเจนไม่ดีเท่าที่ควร ถ้าเอียงหน่อยภาพก็ออก มืดๆ ประมาณนี้หละครับ ตัดไปได้หนึ่ง ตอนนี้ก็เหลือคูท้าชิงกัน 2 ตัวครับ คือเจ้า พลาสม่าทีวี กับ แอลซีดี ทีวี เรามาดูกันเป็นเรื่องๆเลยนะครับ แล้วตัดสินใจกันเองว่าจะเลือกแบบไหน

ขนาดจอภาพ
พลาสม่ามีให้เลือก จาก 32-63 นิ้ว ขนาด 103 นิ้วกำลังพัฒนาอยู่ โดย Panasonic และแน่นอนว่าราคาจะแพงสุดๆ
แอลซีดีมีให้เลือกจาก 13-45 นิ้ว ขนาด 100 นิ้วกำลังพัฒนาอยู่ โดย LG และเช่นเดียวกันราคาจะแพงสุดๆ
แนวโน้ม อนาคตแอลซีดีจะมีจอขนาดใหญ่กว่าพลาสม่าครับ เพราะทำได้ง่ายกว่า

ความ บาง
พลาสม่า บางสุด 3 นิ้ว
แอลซีดี บางสุด 2 นิ้ว
อันนี้ก็ไม่ค่อย ต่างกันมากครับ

มุมมองภาพ
พลาสม่า มากถึง 160 องศา
แอลซีดี มากถึง 175 องศา
สูสีและไม่มีผลเท่าไหร่ครับ เพราะเวลาเราดูทีวี คงไม่มีใครดูจอเอียงๆ

ความเร็วในการตอบสนองภาพเคลื่อนไหว
พลาสม่า ตอบสนองภาพเคลื่อนไหวได้เร็วและดีได้เท่าเทียมจอภาพ CRT
แอลซีดี ตอบสนองภาพเคลื่อนไหวได้ไม่ดีเท่าพลาสม่า แต่ดีพอ
ปกติตาเราจะจับภาพ เคลื่อนไหวที่ไม่ต่อเนื่องได้ หากการตอบสนองภาพเคลื่อนไหวนานกว่า 16 ms.ต่อภาพ จอแอลซีดีทำได้ที่ 5ms ซึ่งดีพอ ทำให้ไม่เห็นภาพกระตุกหรือภาพพลิ้วไหว

จุดบอดบนจอเมื่อภาพหยุดนิ่ง เป็นเวลานานๆ
พลาสม่า รุ่นเก่าจะมีปัญหาหากเกิดภาพนิ่งแช่เป็นเวลานาน อาจทำให้เกิดจุดบอดบนจอได้ รวมไปถึงเกิดภาพเงาแบบถาวร
แอลซีดี ไม่มีปัญหาเรื่องจุดบอดบนจอ แต่การเปิดภาพนิ่งแช่ไว้เป็นเวลานาน ก็ทำให้เกิดภาพเงาแบบถาวรได้
ปัจจุบัน จอพลาสม่ารุ่นใหม่ๆได้แก้ปัญหาดังกล่าวแล้วแต่ ถ้าใช้เล่นเกมที่มีภาพนิ่งนานๆ ก็ยังอาจเกิดปัญหาได้

อายุการใช้งาน จอภาพ
พลาสม่า ใช้ได้นาน 30,000-60,000 ชั่วโมง ก่อนภาพจะเสื่อมและให้ความสว่างได้เพียงครึ่งเดียว
แอลซีดี เกิดปัญหาความสว่างลดลงเมื่อใช้งานไปนานๆและแพงเกินกว่าจะซ่อม
อายุงาน ขนาดนี้ก็คงพอหละครับ ถึงตอนนั้นคงมีอะไรที่ดีกว่ามาแทนแล้ว

การติด ตั้ง
พลาสม่า มีน้ำหนักมากทำให้ยากต่อการย้ายและการติดตั้ง บางครั้งต้องอาศัยผู้เชี่ยวชาญในการติดตั้งจอขนาดใหญ่
แอลซีดี เทียบขนาดเท่าๆกัน แอลซีดีมีน้ำหนักเบากว่ามาก ทำให้ง่ายต่อการย้ายและการติดตั้ง ทำเองได้ไม่ต้องใช้มืออาชีพ
เบากว่า ย่อมดีกว่าครับ

ความสว่างและคอนทราสต์
พลาสม่า ให้ความสว่างและคอนทราสต์ของภาพได้ดีกว่า ภาพจึงดูสด สว่าง สวยงาม
แอลซี ดี ให้ความสว่างได้น้อยกว่า แต่ในความเป็นจริงดูเหมือนจะสว่างกว่าพลาสม่า
จอ พลาสม่าเป็นจอพิเศษ แต่มันสะท้อนแสง ทำให้จอแอลซีดีที่ไม่สะท้อนแสง ได้เปรียบในจุดนี้ ทั้งที่มันด้อยกว่าในเรื่องความสว่างและคอนทราสต์

ความ สูงของสถานที่ติดตั้ง
พลาสม่า อาศัยการทำงานของก๊าซภายในจอ ดังนั้นถ้าอยู่ในที่สูงจะมีผลต่อการทำงานของก๊าซ
แอลซีดี ไม่มีผลจากความกดอากาศต่ำในที่สูง
ถ้าอยู่คอนโดสูงๆก็ต้องพิจารณาเรื่อง นี้ด้วยนะครับ
http://www.eclubthai.com/board/index.php?topic=13577.0

------------------------------------------------------------------------------------

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211889 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:56:45 PM »

นึกถึงอดีตเคยใช้รุ่นนี้มาหลายปีจนมันเสียคามือจึงมาใช้โนเกีย

กรอบโลหะที่เห็นเป็น ไททาเนี่ยมเลยนะ

คือเครื่องมันยังดีหมดแต่ตัวเลขที่ปุ่มลอกหมดแล้ว และ ปุ่ม จอยสติกค์หัก

ลุงดุลทันรุ่นติกดูดน้ำหม้าย แต่แรกพกรุ่นนี้เท่จังหูแล้วแหละ  คิก คิก
หน้า: 1 ... 14123 14124 14125 [14126] 14127 14128 14129 ... 35779
  พิมพ์