เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:34:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14231 14232 14233 [14234] 14235 14236 14237 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25714627 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #213495 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:24:10 AM »

จำไม่ได้นี่ เพราะว่านาน หรืออัลไซเมอร์ครับ... แบร่

บ๊ะ  .....   งั้นช่วยย้ำหน่อยดิ๊     งอน

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #213496 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:24:28 AM »

เจษฎ์ ชี้เป้าให้อย่างเดียว อย่างอืนอย่าถาม ... โชคดีรำรวย  Cool Cool Cool
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=79&topic_no=213306&topic_id=216081

งั้นก็.....ลุงตุ้มคราบบบบบบบบ  ยิ้มีเลศนัย Grin

น่าสนใหมครับ

โอลิมปัส จากที่เคยใช้มาสองตัว....ไม่น่าเล่นครับ...ยิ่งรุ่นเก่าแล้วด้วย
            Noise กระจาย...สีและความคมชัดไม่ดี เมื่อใช้ ISO เพิ่มตั้งแต่สเต็ปที่สามขึ้นไป..
            ภาพออกมาไม่ปลื้มครับ.... แต่ ISO เริ่มต้น ค่อนข้างดี ....

ระดับชายเจษฏ์กินแต่ข้้าวผัดแล้ว ณ เวลานี้มีให้เล็งสองตัวพอ( เล็งมาก ๆ เดี๋ยวมึนเลือกไม่ถูก...)
            Richo CX3 และ  Fuji HS10 เลือกตามรูปร่างกล้องนะครับ...
            ว่าสะดวกพกพาแบบไหน.....

ขอบคุณครับลุงตุ้ม ตัวนั้นเลือกไว้แล้วครับว่าเอาแน่ ตอนนี้รอแค่เวลาซื้อเท่านั้นครับ แบบว่าตัวผมเองไม่ค่อยได้ไปใหนนะครับ เลยต้องรอรบกวนพรรคพวกอย่างเดียว ตอนนี้ก็รอพี่ใหญ่อยู่ครับว่าที่งานไอทีอะไรนั่นจะเวิคร์ไม๊ ถ้าไม่คงต้องถึงคิวลุงตุ้มต่อน่ะครับ  คิก คิก Grin

ส่วนตัวนี้ที่ถามก็คือจะซื้อมาให้ ผบ. ไว้ใช้ทำงานส่วนตัวเค้าเลยน่ะครับ แบบว่าเอาติดตัวเค้าไปทำงานเลย เพราะต้องใช้ถ่ายหลักฐานทำเปเปอร์อยู่บ่อยๆ ครับ  Grin

ความจริงพอเห็นรูปร่างหน้าตาของกล้องแล้วผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แล้วครับ มันดูเทอะทะผิดวัตถุประสงค์ แต่ที่ถามลุงตุ้มก็เผื่อว่าอาจจะมีอะไรเด่นที่ทำให้มองข้ามรูปร่างไปได้บ้างนะครับ ใจจริงอยากได้แบบพวกฟูจิ ฟายพิกซ์ หรือพวกโซนี่ ไซเบอร์ช๊อต มือสองไว้ให้เมียใช้มากกว่าครับ เน้นง่ายและสะดวกเข้าว่าอะครับ  คิก คิก หากลุงตุ้มเดินไปเจอก็กระซิบบ้างนะครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213497 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:25:27 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้มขวาน กทม อากาศร้อนชุ่มฉ่ำครับ

วันก่อนไปดูกับน้าดาที่หลังวัง อย่างเทพเลยครับ  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
พี่แพะ สองแปด แพงไหมครับ ไหว้

ป๋าครับ ถ้าจะรับตัวนี้ผมเอาให้ต่ำกว่า 28 ได้ครับ สนใจติดต่อได้ครับ พร้อมส่งครับแต่ช้าหมด

ถ้าเอามาใส่กับ 19 จะมีผลแตกต่างกับ 17 อย่างไรบ้างครับ...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หวัดดีครับพี่น้องด้มขวาน กทม อากาศร้อนชุ่มฉ่ำครับ

วันก่อนไปดูกับน้าดาที่หลังวัง อย่างเทพเลยครับ  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ป๋าครับ ถ้าจะรับตัวนี้ผมเอาให้ต่ำกว่า 28 ได้ครับ สนใจติดต่อได้ครับ พร้อมส่งครับแต่ช้าหมด

ถ้าเอามาใส่กับ 19 จะมีผลแตกต่างกับ 17 อย่างไรบ้างครับ...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ตัวนี้ใส่กับ Glock 19 ครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #213498 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:27:42 AM »

เขม่าเยอะหน่อยครับ ตัวคอมด้านหน้าปรับเข้าออกได้ เพื่อให้เหมาะกับ 17หรือ19 ครับ

ขอบคุณครับ...พี่ดา.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #213499 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:28:52 AM »

ตัวนี้ใส่กับ Glock 19 ครับ ไหว้

ยิงแล้วรู้สึกอย่างบ้างครับป๋า... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #213500 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:31:09 AM »

บ๊ะ....เปิดช่องเป็นไม่ได้....สุดยอดพ่อค้าเลย.... เยี่ยม   Grin

กว่าจะถึง...ขึ้นราก่อนพอดี.. บู่ บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #213501 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:31:54 AM »

ขอบคุณครับลุงตุ้ม ตัวนั้นเลือกไว้แล้วครับว่าเอาแน่ ตอนนี้รอแค่เวลาซื้อเท่านั้นครับ แบบว่าตัวผมเองไม่ค่อยได้ไปใหนนะครับ เลยต้องรอรบกวนพรรคพวกอย่างเดียว ตอนนี้ก็รอพี่ใหญ่อยู่ครับว่าที่งานไอทีอะไรนั่นจะเวิคร์ไม๊ ถ้าไม่คงต้องถึงคิวลุงตุ้มต่อน่ะครับ  คิก คิก Grin

ส่วนตัวนี้ที่ถามก็คือจะซื้อมาให้ ผบ. ไว้ใช้ทำงานส่วนตัวเค้าเลยน่ะครับ แบบว่าเอาติดตัวเค้าไปทำงานเลย เพราะต้องใช้ถ่ายหลักฐานทำเปเปอร์อยู่บ่อยๆ ครับ  Grin

ความจริงพอเห็นรูปร่างหน้าตาของกล้องแล้วผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แล้วครับ มันดูเทอะทะผิดวัตถุประสงค์ แต่ที่ถามลุงตุ้มก็เผื่อว่าอาจจะมีอะไรเด่นที่ทำให้มองข้ามรูปร่างไปได้บ้างนะครับ ใจจริงอยากได้แบบพวกฟูจิ ฟายพิกซ์ หรือพวกโซนี่ ไซเบอร์ช๊อต มือสองไว้ให้เมียใช้มากกว่าครับ เน้นง่ายและสะดวกเข้าว่าอะครับ  คิก คิก หากลุงตุ้มเดินไปเจอก็กระซิบบ้างนะครับ  Grin

กรรม... บู่ ซื้อให้เมีย... คิก คิก

มือสงมือสองไม่ต้องดูแล้ว...มือหนึ่งปัจจุบันกล้องที่ใช้ง่าย ๆ ก็ราคาไม่แพงแล้ว....
ดู เล็กกระทัดรัด พกพาง่ายสะดวก...
   เลนส์ ไม่ต้องคำนึงถึงช่วง ให้มีระบบมาโครก็พอ
   มีระบบกันสั่น...  ส่วนอย่างอื่นหากมี ก็คงไม่ได้ใช้....
                         แค่นี้ก็พอ น่าจะเลือกได้ง่าย
                         ราคาไม่เกินหกเจ็ดพันก็หรูแล้ว

อ่ะ ระบุยี่ห้อไปให้ด้วยเผื่อมึน...ฟูจิ แคนอน นิคอน พานาฯ ริโก้ แค่นี้ก็พอ เยอะแยะแล้ว  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #213502 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:33:11 AM »

ไม่ดี ยิงแล้วลำกล้องเยิ้ม.... แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #213503 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:35:32 AM »

ท่านชายฯหากอยากจะขี้เหนียวจริง ๆ
ก็ลอง ขยัน เข้าไปมอง ๆ ในนี้นะครับ... Grin
http://forums.overclockzone.com/forums/forumdisplay.php?f=66

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #213504 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:36:44 AM »

เขม่าเยอะหน่อยครับ ตัวคอมด้านหน้าปรับเข้าออกได้ เพื่อให้เหมาะกับ 17หรือ19 ครับ

ใสแม๊ก30นัดของกล๊อก ออกรบได้เลยมั้ยครับพี่ดา  Grin

การยิงเร็วขึ้น แม่นขึ้นมั้ยครับ  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #213505 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:37:23 AM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

พบอยู่ด้านหลังธนบัตร ชี้ใช้ชำระหนี้ไม่ได้

9 มิย. รายงานข่าวแจ้งว่า มีธนบัตรที่ระบุข้อความว่า “พระเจ้าตากสิน ได้กลับชาติเสด็จลงมาจุติอีกครั้ง ในชาตินี้จุติลงมาเป็น พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ข้าพระพุทธเจ้าขอถวายความจงรักภักดีแด่พระองค์ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ” อยู่ด้านหลัง แพร่สะพัดในหลายจังหวัด

ทั้งนี้ ธนาคารพาณิชย์หลายแห่ง รวมถึงห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ ได้ทำหนังสือเวียนแจ้งถึงสาขาของธนาคารในการระมัดระวังการรับธนบัตรจากลูกค้าที่มาใช้บริการ โดยต้องตรวจสอบให้ละเอียดว่า ธนบัตรมีอักษรตัวปั้มสีแดงหรือไม่

ขณะเดียวกัน ธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) ได้ประกาศให้ธนบัตรที่มีอักษรดังกล่าวเป็นธนบัตรที่เสียแล้ว ไม่สามารถใช้จ่ายหรือแลกเปลี่ยนได้อีก นอกจากนี้ รูปธนบัตรดังกล่าว ยังถูกส่งต่ออย่างแพร่หลายในโลกอินเทอร์เน็ตอีกด้วย

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 11:39:32 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #213506 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:37:48 AM »

จำไม่ได้นี่ เพราะว่านาน หรืออัลไซเมอร์ครับ... แบร่

บ๊ะ  .....   งั้นช่วยย้ำหน่อยดิ๊     งอน

ว๊า...อัลไซเมอร์ไม่พอ สายตาฝ้าฟางซะอีก....  แบร่ แบร่ แบร่

ลุงตุ้มคร๊าบบบ.....

PM ครับ....

ผมถามแกมาสามวันแล้ว   ยังไม่ตอบเลย   แลบลิ้น

คิก คิก คิก คิก    ขอตอบว่าไม่รู้ครับ... Cheesy
           ถ้าจะให้ตอบจริง ๆ       ในวีคเอนด์ฯ น่าจะมีคำตอบอยู่แล้วครับ.... จูบบบบ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #213507 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:38:29 AM »

บ๊ะ....เปิดช่องเป็นไม่ได้....สุดยอดพ่อค้าเลย.... เยี่ยม   Grin

กว่าจะถึง...ขึ้นราก่อนพอดี.. บู่ บู่

แพ็คถุงป๊าดติก...แถมเอาไฟแช็คลนอย่างดีเฟร้ย....  แบร่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #213508 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:38:40 AM »

Cool

เอ็ม100ขวดหนึ่ง  กรองทิพย์ 20

ลูกพี่เรา...จนป่านนี้แล้ว...ยังซื้อบุหรี่แบ่งขายอยู่อีก... บู่ บู่ บู่

พอเพียงครับพอเพียง   Cheesy   เพียงพอสำหรับวัน ๆ ...  คิก คิก คิก คิก

อ๋ออออ...ลืมไปว่า ผบ. ให้วันละร้อยยี่...ถ้าซื้อเต็มซองเด๋ว...อดหนมหวาน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ความประพฤติดีขึ้น เพิ่มให้เป็นวันละ 200.-แล้วครับ....เผื่อไว้เติมน้ำมันรถเครื่อง+ปะยาง

แต่มีข้อแม้...พี่ต้องกลับมากินข้าวเที่ยงที่บ้านทุกวัน.... เศร้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #213509 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:40:49 AM »

Cool

เอ็ม100ขวดหนึ่ง  กรองทิพย์ 20

ลูกพี่เรา...จนป่านนี้แล้ว...ยังซื้อบุหรี่แบ่งขายอยู่อีก... บู่ บู่ บู่

พอเพียงครับพอเพียง   Cheesy   เพียงพอสำหรับวัน ๆ ...  คิก คิก คิก คิก

อ๋ออออ...ลืมไปว่า ผบ. ให้วันละร้อยยี่...ถ้าซื้อเต็มซองเด๋ว...อดหนมหวาน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ความประพฤติดีขึ้น เพิ่มให้เป็นวันละ 200.-แล้วครับ....เผื่อไว้เติมน้ำมันรถเครื่อง+ปะยาง

แต่มีข้อแม้...พี่ต้องกลับมากินข้าวต้มที่บ้านทุกวัน.... เศร้า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 14231 14232 14233 [14234] 14235 14236 14237 ... 35779
  พิมพ์