เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:33:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14232 14233 14234 [14235] 14236 14237 14238 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25714347 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #213510 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:41:12 AM »

Cool

เอ็ม100ขวดหนึ่ง  กรองทิพย์ 20

ลูกพี่เรา...จนป่านนี้แล้ว...ยังซื้อบุหรี่แบ่งขายอยู่อีก... บู่ บู่ บู่

พอเพียงครับพอเพียง   Cheesy   เพียงพอสำหรับวัน ๆ ...  คิก คิก คิก คิก

อ๋ออออ...ลืมไปว่า ผบ. ให้วันละร้อยยี่...ถ้าซื้อเต็มซองเด๋ว...อดหนมหวาน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ความประพฤติดีขึ้น เพิ่มให้เป็นวันละ 200.-แล้วครับ....เผื่อไว้เติมน้ำมันรถเครื่อง+ปะยาง

แต่มีข้อแม้...พี่ต้องกลับมากินข้าวเที่ยงที่บ้านทุกวัน.... เศร้า

แล้วตอนเย็นต้องเอาเงินมาคืน ๒๐๐ ด้วยใช่ไหมครับลุงสำริด เพราะว่าให้พกเฉยๆ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #213511 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:42:15 AM »

บ๊ะ....เปิดช่องเป็นไม่ได้....สุดยอดพ่อค้าเลย.... เยี่ยม   Grin

กว่าจะถึง...ขึ้นราก่อนพอดี.. บู่ บู่

แพ็คถุงป๊าดติก...แถมเอาไฟแช็คลนอย่างดีเฟร้ย....  แบร่

ที่นั้นมีไปรษณีย์ด้วยเหรอครับ... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #213512 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:43:27 AM »

อัพเดทล่าสุดให้แล้วครับ ตัวเดียว 26.5 สองตัว 26 รวมจัดส่ง แต่ไปหน้าร้านไม่ได้รานี้ครับ บนดิโอ ตั้งไว้ 32 เข้าหลังร้านยี่ปลายๆครับ

ความเห็นส่วนตัว ราคาค่อนข้างแพง แต่จากการกอดจูบลูบคลำแต่ยังไม่ได้ลองที มีแล้วคุ้มเหมือนมีปืนยาวกระบอกนึงเลย แต่ออฟชั่นการแต่งอาจเท่าราคาปืน เช่น ไฟฉายพร้อมเลเซอร์ หมื่นอัพ เรดด๊อทหมื่นอัพ ศูนย์หน้าหลังแท้ก็หลักหมื่น สายสะพายหลักพัน ถุงเก็บปลอกกำลังหาแต่ทำเองไม่ยาก

ใส่แม็ค 30 นัด ก็สบายเลย แม็คสำรองเสียบที่พานท้ายกระสุนแทบหมดกล่องแล้ว

เพราะการมีพานท้ายเพื่อการประทับ มีกริ๊ฟจับด้านหน้าอีก มีผลต่อความแม่นกว่ายิงแบบปืนพกครับ

เห็นด้วยที่จะมีไว้ครับ

ได้เวลาออกไปแรดอีกแล้วครับ คงกลับดึกๆ อิอิ

ปล.ครูเบิ้ลรูป 357 ยังไม่มาถึงมือทีครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #213513 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:45:34 AM »

Cool

เอ็ม100ขวดหนึ่ง  กรองทิพย์ 20

ลูกพี่เรา...จนป่านนี้แล้ว...ยังซื้อบุหรี่แบ่งขายอยู่อีก... บู่ บู่ บู่

พอเพียงครับพอเพียง   Cheesy   เพียงพอสำหรับวัน ๆ ...  คิก คิก คิก คิก

อ๋ออออ...ลืมไปว่า ผบ. ให้วันละร้อยยี่...ถ้าซื้อเต็มซองเด๋ว...อดหนมหวาน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ความประพฤติดีขึ้น เพิ่มให้เป็นวันละ 200.-แล้วครับ....เผื่อไว้เติมน้ำมันรถเครื่อง+ปะยาง

แต่มีข้อแม้...พี่ต้องกลับมากินข้าวเที่ยงที่บ้านทุกวัน.... เศร้า

แล้วตอนเย็นต้องเอาเงินมาคืน ๒๐๐ ด้วยใช่ไหมครับลุงสำริด เพราะว่าให้พกเฉยๆ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ถ้าไม่ซื้อบุหรี่ กับเติมมันรถเครื่อง  ก็เหลือ 200 เหมือนเดิม

หากไม่ครบ 200 ต้องตอบให้ได้น๊ะว่าจ่ายไหร่ไปมั๊ง... เศร้า  เศร้า  เศร้า

อยู่พันนี้ได้สัก10ปี รวยแน่นอนครับ ฟันธง

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213514 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:46:47 AM »

เจษฎ์ ชี้เป้าให้อย่างเดียว อย่างอืนอย่าถาม ... โชคดีรำรวย  Cool Cool Cool
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=79&topic_no=213306&topic_id=216081

งั้นก็.....ลุงตุ้มคราบบบบบบบบ  ยิ้มีเลศนัย Grin

น่าสนใหมครับ

โอลิมปัส จากที่เคยใช้มาสองตัว....ไม่น่าเล่นครับ...ยิ่งรุ่นเก่าแล้วด้วย
            Noise กระจาย...สีและความคมชัดไม่ดี เมื่อใช้ ISO เพิ่มตั้งแต่สเต็ปที่สามขึ้นไป..
            ภาพออกมาไม่ปลื้มครับ.... แต่ ISO เริ่มต้น ค่อนข้างดี ....

ระดับชายเจษฏ์กินแต่ข้้าวผัดแล้ว ณ เวลานี้มีให้เล็งสองตัวพอ( เล็งมาก ๆ เดี๋ยวมึนเลือกไม่ถูก...)
            Richo CX3 และ  Fuji HS10 เลือกตามรูปร่างกล้องนะครับ...
            ว่าสะดวกพกพาแบบไหน.....

ขอบคุณครับลุงตุ้ม ตัวนั้นเลือกไว้แล้วครับว่าเอาแน่ ตอนนี้รอแค่เวลาซื้อเท่านั้นครับ แบบว่าตัวผมเองไม่ค่อยได้ไปใหนนะครับ เลยต้องรอรบกวนพรรคพวกอย่างเดียว ตอนนี้ก็รอพี่ใหญ่อยู่ครับว่าที่งานไอทีอะไรนั่นจะเวิคร์ไม๊ ถ้าไม่คงต้องถึงคิวลุงตุ้มต่อน่ะครับ  คิก คิก Grin

ส่วนตัวนี้ที่ถามก็คือจะซื้อมาให้ ผบ. ไว้ใช้ทำงานส่วนตัวเค้าเลยน่ะครับ แบบว่าเอาติดตัวเค้าไปทำงานเลย เพราะต้องใช้ถ่ายหลักฐานทำเปเปอร์อยู่บ่อยๆ ครับ  Grin

ความจริงพอเห็นรูปร่างหน้าตาของกล้องแล้วผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แล้วครับ มันดูเทอะทะผิดวัตถุประสงค์ แต่ที่ถามลุงตุ้มก็เผื่อว่าอาจจะมีอะไรเด่นที่ทำให้มองข้ามรูปร่างไปได้บ้างนะครับ ใจจริงอยากได้แบบพวกฟูจิ ฟายพิกซ์ หรือพวกโซนี่ ไซเบอร์ช๊อต มือสองไว้ให้เมียใช้มากกว่าครับ เน้นง่ายและสะดวกเข้าว่าอะครับ  คิก คิก หากลุงตุ้มเดินไปเจอก็กระซิบบ้างนะครับ  Grin

ถามมานานแล้ว รอรุ่นใหม่เหอะ รำคาญแทนคนต้องตอบ  บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213515 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:48:22 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้มขวาน กทม อากาศร้อนชุ่มฉ่ำครับ

วันก่อนไปดูกับน้าดาที่หลังวัง อย่างเทพเลยครับ  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
พี่แพะ สองแปด แพงไหมครับ ไหว้

ป๋าครับ ถ้าจะรับตัวนี้ผมเอาให้ต่ำกว่า 28 ได้ครับ สนใจติดต่อได้ครับ พร้อมส่งครับแต่ช้าหมด

งานเป็นไงมั่งครับ ดูแล้วคุ้มค่ากับค่าตัวหรือป่าวครับ ชักสนนิดๆแล้ว  Grin

เซ้อเลยพี่รอง อันนี้ไม่พักถามใคร จะได้ยืมใส่มั่ง  คิก คิก คิก คิก
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #213516 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:48:32 AM »

เจษฎ์ ชี้เป้าให้อย่างเดียว อย่างอืนอย่าถาม ... โชคดีรำรวย  Cool Cool Cool
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=79&topic_no=213306&topic_id=216081

งั้นก็.....ลุงตุ้มคราบบบบบบบบ  ยิ้มีเลศนัย Grin

น่าสนใหมครับ

โอลิมปัส จากที่เคยใช้มาสองตัว....ไม่น่าเล่นครับ...ยิ่งรุ่นเก่าแล้วด้วย
            Noise กระจาย...สีและความคมชัดไม่ดี เมื่อใช้ ISO เพิ่มตั้งแต่สเต็ปที่สามขึ้นไป..
            ภาพออกมาไม่ปลื้มครับ.... แต่ ISO เริ่มต้น ค่อนข้างดี ....

ระดับชายเจษฏ์กินแต่ข้้าวผัดแล้ว ณ เวลานี้มีให้เล็งสองตัวพอ( เล็งมาก ๆ เดี๋ยวมึนเลือกไม่ถูก...)
            Richo CX3 และ  Fuji HS10 เลือกตามรูปร่างกล้องนะครับ...
            ว่าสะดวกพกพาแบบไหน.....

ขอบคุณครับลุงตุ้ม ตัวนั้นเลือกไว้แล้วครับว่าเอาแน่ ตอนนี้รอแค่เวลาซื้อเท่านั้นครับ แบบว่าตัวผมเองไม่ค่อยได้ไปใหนนะครับ เลยต้องรอรบกวนพรรคพวกอย่างเดียว ตอนนี้ก็รอพี่ใหญ่อยู่ครับว่าที่งานไอทีอะไรนั่นจะเวิคร์ไม๊ ถ้าไม่คงต้องถึงคิวลุงตุ้มต่อน่ะครับ  คิก คิก Grin

ส่วนตัวนี้ที่ถามก็คือจะซื้อมาให้ ผบ. ไว้ใช้ทำงานส่วนตัวเค้าเลยน่ะครับ แบบว่าเอาติดตัวเค้าไปทำงานเลย เพราะต้องใช้ถ่ายหลักฐานทำเปเปอร์อยู่บ่อยๆ ครับ  Grin

ความจริงพอเห็นรูปร่างหน้าตาของกล้องแล้วผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แล้วครับ มันดูเทอะทะผิดวัตถุประสงค์ แต่ที่ถามลุงตุ้มก็เผื่อว่าอาจจะมีอะไรเด่นที่ทำให้มองข้ามรูปร่างไปได้บ้างนะครับ ใจจริงอยากได้แบบพวกฟูจิ ฟายพิกซ์ หรือพวกโซนี่ ไซเบอร์ช๊อต มือสองไว้ให้เมียใช้มากกว่าครับ เน้นง่ายและสะดวกเข้าว่าอะครับ  คิก คิก หากลุงตุ้มเดินไปเจอก็กระซิบบ้างนะครับ  Grin

ถามมานานแล้ว รอรุ่นใหม่เหอะ รำคาญแทนคนต้องตอบ  บู่

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #213517 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:48:59 AM »

+1ครับพี่ดา  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213518 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:49:17 AM »

อ๋อย อ๋อย
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213519 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:50:23 AM »

สวัสดีจ้า Grin.....อยู่อย่างข้าวคอยฝน บู่ Grin

กระทู้แรก ก็ปล้ำอีหาเมียแล้ว ใช้ได้ๆ  คิก คิก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #213520 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:51:29 AM »

บ๊ะ....เปิดช่องเป็นไม่ได้....สุดยอดพ่อค้าเลย.... เยี่ยม   Grin

กว่าจะถึง...ขึ้นราก่อนพอดี.. บู่ บู่

แพ็คถุงป๊าดติก...แถมเอาไฟแช็คลนอย่างดีเฟร้ย....  แบร่

ที่นั้นมีไปรษณีย์ด้วยเหรอครับ... Grin

มีครับห่างจากบ้าน ประมานสามหมื่นลี้....

อ้อ...มีธนาคาร ธกส.ด้วยครับ.. คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #213521 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:53:03 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

เศร้า<---- ของดยิ้ม ไว้อาลัยแก่มารดาของครูนิด   ....

http://www.thaipost.net/x-cite/100610/23317

เสียใจด้วยครับ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213522 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:58:40 AM »

พี่ช่าง ผู้ชายในโรปรู้จักม่าย เค้าฝากมาบอกว่า เมื่อไหร่อีจ่ายหนี้ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #213523 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:59:13 AM »

กลับมาแล้วครับ.....

เฮ่อ ๆ ลูกแก เป็นข้าราชการหมดเลย 4 คน

แม่อยู่บ้านคนเดียว แกโดนตั้งแต่ค่ำแล้ว  แต่ไม่มีใครรู้  ตีห้าครึ่ง ขาประจำมา

เห็นแกไม่เปิดร้าน ลุงคนนั้น แจ้งความเลย   ตกใจ 

เพราะมันผิดปรกติวิสัย ที่เป็นมา สามสิบกว่าปี แกเปิดก่อนตีห้าครึ่งทุกวัน....

ลุงนั่น แกก็รู้จริง เพราะพอตำรวจพังประตูเข้าไป ก็เจอข่าวร้ายเลย.....

เศร้า

พวกเรา เลือกที่จะงดเว้นการวิจารย์เรื่องที่แกอยู่คนเดียว เพราะ ถึงไม่วิจารย์

ลูก ๆ ของแก ก็คงสำนึกไปเรียบร้อยแล้ว...... Cry
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #213524 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:04:58 PM »

Sad Sad Sad

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 14232 14233 14234 [14235] 14236 14237 14238 ... 35779
  พิมพ์