เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:24:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14243 14244 14245 [14246] 14247 14248 14249 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25709500 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #213675 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:52:08 PM »

พี่เข้ม อย่าไปปรองดองกับพี่สามก่อนครับ ปล่อยให้แกควั่นไวน์อยู่นี่แหละ  คิก คิก
เรายังไม่แก่ขนาดกินไวน์ มันกินไม่ได้เอาจริงๆ

เว้นใว้ให้ประเภท คนแก่ๆ กินพอครึ้มๆ นั่งแลเพื่อน ขบเพื่อนพันนั้นแหละ เอาต๊ะ หากมาขวดเป็นเหมินก็ไม่แย่ง อย่างมากอิจิบแล สักจิบ

ไวน์เป็นเครื่องประทังอารมณ์ หากจิตยังหนุ่มแน่น ยังซ่านยังฟุ้ง ไวน์ไม่สามารถดับได้

ดีกรีความเมา ที่เปลี่ยนจาก เชื้อโรคกินน้ำตาลข้าว เป็นน้ำตาลผลไม้ คุณมันให้ต่างกัน........

ความรักต่อผองเพื่อน ความสนุกกับมวลมิตร ไม่จำกัดว่า ดีกรีมาจากใหน

ลองแลครับ....ลองแล มีประตูให้เปิดอีกบาน เข้าไปแลก่อน เผื่อเป็นประตู ที่ตามหา .... มาแล้วเนิ่นนาน

อ่านแล้วเคลิ้มเหมือนอีลืมไวส์เซ่นเบียร์ในทันที.....แต่ผมพยายามชิมไวน์แดงแล้วไม่ค่อยเจอถูกปาก ฝาดๆคอ

หากเป็นไปได้ไม่ใช่ผมโอ้รส..ผมอยากให้พี่น้องได้ชิมองุ่นขาวที่มาจากทางเหนือของอิตาลี่ที่เขาปลูกไว้ทำไวน์

ณ.ที่นั่น เมืองอูดิเน่ เมืองเดียวกะทีมฟุตบอลอูดิเนเซ่นั่นแหละ มีองุ่นขาวที่อร่อยมาก มันหอมเมื่อขบในปากและหวานฉ่ำอย่างบอกไม่ถูก

และรับรองว่าท่านจะไม่เคยกินองุ่นแบบนี้ที่ไหนมาก่อนเลย เม็ดโต หอม หวาน ราคาถูกเพราะเป็นแหล่งเพาะปลูกผมได้ชิมไวน์ขาวที่นั่นแบบ

ไม่เคยเจอที่ไหนเหมือนเลย...ตอนกลับผมซื้อองุ่นที่ว่าหอบขึ้นกระเป๋าถือบนเครื่องเน้นครับว่าไม่โหลดลงใต้ท้องเพราะกลัวช้ำ

ผมประคับประะคองมาถึง 5 กิโลเพื่อเอามาฝากคนทางบ้านให้ได้ชิม...และผมไม่เคยเจอแบบนี้ที่เมืองไทยเลย ไม่นำเข้ามาขาย

ผบ.ชอบมากๆ แม้ผมจะไปยุโรปหลังจากนั้นอีกหลายครั้งเช่น เยอรมันก็ไม่เจอ มีแต่เม็ดเล็ก ไม่หอม แค่กินได้ไม่อร่อย
มาอีกแล้ว คณะลูกขุน

ว่าไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #213676 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:52:16 PM »

เย้ ...... งั้นเจ้าสิบเบ็ดในหัวจายเราคงเหลือไม่เกินเหมินชัวร์  กรั๊กๆๆๆ

ไม่หาจีหกไปซะเลยล่ะครับ..... บู่

จีหก น่าจกกว่ายืนยันฟันธงและคอนเฟิร์ม

ตกใจหน้าซีด มาได้ไงเนี่ย....  ขำก๊าก ขำก๊าก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #213677 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:53:00 PM »

ไวน์ก็เป็นทางเลือกนึง....
สำหรับผมได้แค่พอจิบซักมึก....เสร็จ .... มันไม่รับ...

แต่ผมเชื่อหมอประจำของผมครับ...

"เหล้ากินได้  หมอยังกินบ่อยเลย....แต่ให้เป็นเหล้าดี ๆ หน่อย....
                ไม่ใช่ประเภทเหล้าขาวเหล้าโรงอะไรเทือกนั้น...

อีกอย่างที่หมอไม่แนะนำให้ิกินบ่อย ๆ คือ เบียร์...."

Grin
อืม....เป็นนัยๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #213678 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:53:12 PM »

อ้าว  .....  นึกว่าสหายตุ่มมีเจตนานั้นให้ผมจริงๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #213679 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:53:43 PM »

ตอเช้า คงต้อง พกสองอย่าง

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #213680 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:55:04 PM »

tum610, หลวงกาหลง, lonewolf และ 9 บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับน้าทิม....เห็นเข้ามาบ่อยๆ...

ผมน้องเอ๋  พระแสง โย๋สุราษฎร์ธานีครับ..... Grin

บอกกันแหละว่าชอบนุ่งกางเกงแบบแนวๆเป๋ามากๆ

อันนั้น...มรันแนว...ไม่ต้องบอกกะได้...... บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #213681 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:58:36 PM »

อ้าว  .....  นึกว่าสหายตุ่มมีเจตนานั้นให้ผมจริงๆ

คนละเรื่องเลยลุ๊ง.....  บู่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #213682 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:59:00 PM »

เลสแบร์ฯ อย่างเดียวกะเหลือแหล่แย้ว......

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213683 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:00:18 PM »

สำหรับผมได้แค่พอจิบซักมึก....เสร็จ .... มันไม่รับ...

แต่ผมเชื่อหมอประจำของผมครับ...

"เหล้ากินได้  หมอยังกินบ่อยเลย....แต่ให้เป็นเหล้าดี ๆ หน่อย....
                ไม่ใช่ประเภทเหล้าขาวเหล้าโรงอะไรเทือกนั้น...

อีกอย่างที่หมอไม่แนะนำให้ิกินบ่อย ๆ คือ เบียร์...."

Grin

เอาแบบจริงๆนะครับลุง ผมว่าการที่รับไม่ได้ หรือเข้าใจว่ามันไม่รับ เพราะระบบความคิด ยังไม่ต้อนรับ ไม่ใช่ร่างกาย ไม่อยากรู้จัก

ยกตัวอย่างนมโยเกิร์ต ใครมั่งที่เอาเข้าปากครั้งแรก แล้วว่าหรอย

มีแต่หรอยครั้งที่สามคราวที่สี่กันทั้งนั้นครับ

เพื่อสุขภาพครับลุง อยากให้หันมาหาที่ดีกว่า ไม่ใช่เชียร์เพราะผมอาดอีกิน เพราะ สำหรับผม รักลุงแจ็ค จนไม่อยากโงหัวเหมือนกันครับ หลงรัก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #213684 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:00:46 PM »

กลางวันกินเบียร์ดีกว่า....
ไม่ใช่ได้กินบ่อยนิ.... คิก คิก

หรือพี่เข้มอยากกินยาว ๆ งั้นต้องเป็นวิสกี้... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #213685 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:04:50 PM »

Grin

เอาแบบจริงๆนะครับลุง ผมว่าการที่รับไม่ได้ หรือเข้าใจว่ามันไม่รับ เพราะระบบความคิด ยังไม่ต้อนรับ ไม่ใช่ร่างกาย ไม่อยากรู้จัก

ยกตัวอย่างนมโยเกิร์ต ใครมั่งที่เอาเข้าปากครั้งแรก แล้วว่าหรอย

มีแต่หรอยครั้งที่สามคราวที่สี่กันทั้งนั้นครับ

เพื่อสุขภาพครับลุง อยากให้หันมาหาที่ดีกว่า ไม่ใช่เชียร์เพราะผมอาดอีกิน เพราะ สำหรับผม รักลุงแจ็ค จนไม่อยากโงหัวเหมือนกันครับ หลงรัก

ลองกระเดือกมาหลายสิบครั้งแล้วครับ....หลายแบบ หลายระดับ
                                                    (น่าจะพอรู้นะครับ ว่าผมอายุขนาดนี้แล้ว
                                                     จะเริ่มชิมไวน์มาตั้งแต่เวลาไหน)
เห็นเค้าชมกันโง้นกันงี้....มันก็คงน่าจะหรอยจริง...
                                แต่อย่างว่า ลิ้นใครลิ้นมันครับ...

สำหรับผม ลองยังไง ๆ มันก็ไม่รับ... บู่

อีกอย่างนึง อาการเวลาเมา มันมึน ๆ งง ๆ ซึม ๆ ยังไงก็ไม่รู้
                                 แนว ๆ กะเบียร์ กินกับแกล้มลงไปให้รกท้องก็ไม่ค่อยได้...
                                 ในท้อง มีแต่น้ำเมา....ซึ่งหมอว่าไม่ค่อยดีนัก...

คอไวน์อีกคน....พี่หรอยครับ..... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 08:07:18 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #213686 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:07:45 PM »

เลสแบร์ฯ อย่างเดียวกะเหลือแหล่แย้ว......
จัดไปครับ

Uploaded with ImageShack.us

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213687 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:08:25 PM »

พี่เข้ม อย่าไปปรองดองกับพี่สามก่อนครับ ปล่อยให้แกควั่นไวน์อยู่นี่แหละ  คิก คิก
เรายังไม่แก่ขนาดกินไวน์ มันกินไม่ได้เอาจริงๆ

เว้นใว้ให้ประเภท คนแก่ๆ กินพอครึ้มๆ นั่งแลเพื่อน ขบเพื่อนพันนั้นแหละ เอาต๊ะ หากมาขวดเป็นเหมินก็ไม่แย่ง อย่างมากอิจิบแล สักจิบ

ไวน์เป็นเครื่องประทังอารมณ์ หากจิตยังหนุ่มแน่น ยังซ่านยังฟุ้ง ไวน์ไม่สามารถดับได้

ดีกรีความเมา ที่เปลี่ยนจาก เชื้อโรคกินน้ำตาลข้าว เป็นน้ำตาลผลไม้ คุณมันให้ต่างกัน........

ความรักต่อผองเพื่อน ความสนุกกับมวลมิตร ไม่จำกัดว่า ดีกรีมาจากใหน

ลองแลครับ....ลองแล มีประตูให้เปิดอีกบาน เข้าไปแลก่อน เผื่อเป็นประตู ที่ตามหา .... มาแล้วเนิ่นนาน

เตร๊ง... เตร่ง.... เตรง... เตร้ง....  เตร๋ง เตร๋ง... เตร๊ง เตรง... เตร๋ง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213688 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:09:38 PM »

เริ่มเคลิ้มและ.....

แสดงว่า ชอบควังเรื่องจริง คิก คิก

อีกนิด ว่า.... ไวน์กล่อง ที่ราคาต้นทุนต่อแก้ว 30 บาทนั้น  ร้านเสริฟกันที่ ร้อยกลางๆ ... อย่าเผลอดูหมิ่นของถูกๆไป

ผมเห็นฝรั่งนั่งซดกันแก้วแล้วแก้วอีก จะว่าพวกสัมภเวสี แบกเป้ก็มิใช่ เพราะเหล่านั้นล้วนนั่งเรือยอร์ชส่วนตัว เที่ยวทั่วโลกกันมาแล้ว

แต่หากถามว่ามันเลิศเลอมั๊ย ผมก็รู้ว่าไม่ แต่ กับการเริ่ม ไม่เสียหาย   Cheesy

เตร๋ง เตร๋ง... เตร๊ง เตรง... เตร๋ง  เตร๊ง... เตร่ง.... เตรง... เตร้ง....   Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #213689 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:10:29 PM »

กลางวันกินเบียร์ดีกว่า....
ไม่ใช่ได้กินบ่อยนิ.... คิก คิก

หรือพี่เข้มอยากกินยาว ๆ งั้นต้องเป็นวิสกี้... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก
งั้นได้ข้อสรุปแระ เพราะเราไม่มีเป้าหมาย ที่จะพักที่นั้น เพราะเจ้าที่ไม่ว่าง สงสารเจ้าที่หล่าว เดี๋ยวหูยานหว๋าเดิม

หน้า: 1 ... 14243 14244 14245 [14246] 14247 14248 14249 ... 35779
  พิมพ์