เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:21:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14251 14252 14253 [14254] 14255 14256 14257 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25705961 ครั้ง)
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #213795 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:18:38 AM »

คิก คิก มาจากฟอร์เวิร์ดเมล์ ผู้ชำนาญการด้านนี้ช่วยสืบเสาะข้อเท็จจริงให้หน่อยนะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9347242/A9347242.html
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213796 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:20:38 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
สวัสดีตอนเช้าครับ อย่าลืมเย็นนี้พาเด็กไปเรียนพิเศษนะครับ ไหว้

น้องบิ๊กกาจู๋ เจอน้องออมจู๋ หน่อยครับ คู่เปิดโลกวันนี้ Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #213797 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:24:31 AM »

รับทราบครับป๋าฮิม  ถึงแล้วโทมาตามที่ห้องได้เลยคับ Grin

แต่ชื่อน้องเขาชื่อไรแน่คับ  ออมจู๋  หรือ อมจู๋   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #213798 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:26:54 AM »

คิก คิก มาจากฟอร์เวิร์ดเมล์ ผู้ชำนาญการด้านนี้ช่วยสืบเสาะข้อเท็จจริงให้หน่อยนะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9347242/A9347242.html

รู้สึกว่าจะจริงคับลุงฮา  ว่าแต่ญี่ปุ่นก็เคยรุกรานไทยด้วยไม่ใช่หรอคับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213799 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:27:34 AM »

รับทราบครับป๋าฮิม  ถึงแล้วโทมาตามที่ห้องได้เลยคับ Grin

แต่ชื่อน้องเขาชื่อไรแน่คับ  ออมจู๋  หรือ อมจู๋   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

น้องเค้า ชื่อจริง อมจู๋ครับ แต่พรรคพวก อยากให้สะสม มากกว่าครับ จะได้แบ่งปันกันครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213800 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:32:00 AM »

สวัสิครับ ลุงฮา ลุงครับ อยากให้ช่วยหน่อยครับ ซ่อมแซมการ์ดจอได้ไหมครับ ไหว้
อยากแนะนำสาวชาวเกาหลีให้รู้จักด้วย น้อง Yeng He ไหว้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213801 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:35:55 AM »

หรือน้องซอยฮี สาวนี้เป็นตากล้องครับ ไหว้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213802 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:39:31 AM »

น้องเค้าบอกอย่าบอกต่อนะครับ ชื่อน้องนี้ เค้าอายครับ ไหว้

ช่วย ว.5 หน่อยนะครับ น้ำลายหก

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #213803 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:41:10 AM »

ชื่อแต่ละน้องนางของป๋าฮิม นี้ฟังแล้วจั๊กกะจี้หัวใจจัง กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #213804 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:41:56 AM »

ไวน์นอกจากจะเป็นเครื่องดื่มที่มีรส ชาติดีแล้ว
การดื่มไวน์ยังช่วยป้องกันโรคหลอดเลือดหัวใจอุดตันได้อีกด้วย เนื่องจากไวน์
มีส่วนช่วยป้องกันเกล็ดเลือดแข็งตัว

สาเหตุหลักที่ทำให้เกิดการอุดตันของหลอดเลือดหัวใจก็คือ การแข็งตัวของเกล็ดเลือด ที่เกิดจากการสันดาปเพื่อย่อยคลอเลสเตอรอล LDL มีรายงานการวิจัยระบุว่า ในไวน์มีสารประกอบที่เรียกว่า ฟลาโวนอยด์ (Flavonoids) ซึ่งเป็นสารประกอบฟีนอล (PhenolicCompounds) ซึ่งเป็นตัวช่วยชะลอกระบวนการสันดาปของคลอเลสเตอรอล LDL ให้ช้าลงสารประกอบฟีนอล เป็นสารแอนตี้ออกซิแดนท์ (Antioxidants) คล้ายกับวิตามินอี และวิตามีนซี ซึ่งมีผลป้องกันโรคหลอดเลือกหัวใจอุดตัน แต่สารประกอบฟีนอลมีคุณสมบัติเป็นสารต้านออกซิเดชั่นที่มีประสิทธิภาพสูง

มีรายงานการวิจัยว่า ประชาชนในประเทศที่ดื่มไวน์มากจะมีส่วนการตายด้วยโรคหัวใจต่ำกว่า ประชาชนในประเทศที่ดื่มไวน์น้อย จะสังเกตุได้ว่าโดยแท้จริงแล้วสารประกอบฟีนอลนั้นมีที่มาจากองุ่น โดยเฉพาะองุ่นแดงนั่นเองไวน์ที่หมักจากองุ่นทั้งผล (เปลือก เนื้อ และเมล็ด) เป็นไวน์ที่มีสารประกอบฟีนอลมากที่สุด ทั้งนี้ไวน์แดงมีฟีนอลมากกว่าไวน์ขาว แต่การรับประทานองุ่นให้ได้รับสารประกอบฟีนอลมากพอ ต้องรับประทานทั้งเปลือกและเคี้ยวให้นานพอ เพราะฟีนอลมีมากที่ใต้เปลือก และถ้าจะให้ได้รับสารฟีนอลเท่ากับที่มีในไวน์ 1 แก้วจะต้องรับประทานองุ่นแดงเกือบ 1 กิโลกรัมเลยทีเดียว การดื่มไวน์จึงเป็นวิถีทางหนึ่งที่ทำให้ได้รับฟีนอลปริมาณสูง และสะดวก 

อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีครับ บ๊ะแบบนี้หรอยสปายคืนชีพหว๋า

ไหนๆหมอห้ามดื่มเหล้าแล้ว ขอบคุณน้าหลวงมากครับ

สำหรับข้อมูลดีๆ......อิ อิ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #213805 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:51:06 AM »

สวัสดีคับพี่หรอย  สบายดีนะคับ ไหว้

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #213806 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:53:07 AM »

ไวน์ก็เป็นทางเลือกนึง....
สำหรับผมได้แค่พอจิบซักมึก....เสร็จ .... มันไม่รับ...

แต่ผมเชื่อหมอประจำของผมครับ...

"เหล้ากินได้  หมอยังกินบ่อยเลย....แต่ให้เป็นเหล้าดี ๆ หน่อย....
                ไม่ใช่ประเภทเหล้าขาวเหล้าโรงอะไรเทือกนั้น...

อีกอย่างที่หมอไม่แนะนำให้ิกินบ่อย ๆ คือ เบียร์...."

Grin

เอาแบบจริงๆนะครับลุง ผมว่าการที่รับไม่ได้ หรือเข้าใจว่ามันไม่รับ เพราะระบบความคิด ยังไม่ต้อนรับ ไม่ใช่ร่างกาย ไม่อยากรู้จัก

ยกตัวอย่างนมโยเกิร์ต ใครมั่งที่เอาเข้าปากครั้งแรก แล้วว่าหรอย

มีแต่หรอยครั้งที่สามคราวที่สี่กันทั้งนั้นครับ

เพื่อสุขภาพครับลุง อยากให้หันมาหาที่ดีกว่า ไม่ใช่เชียร์เพราะผมอาดอีกิน เพราะ สำหรับผม รักลุงแจ็ค จนไม่อยากโงหัวเหมือนกันครับ หลงรัก

ลองกระเดือกมาหลายสิบครั้งแล้วครับ....หลายแบบ หลายระดับ
                                                    (น่าจะพอรู้นะครับ ว่าผมอายุขนาดนี้แล้ว
                                                     จะเริ่มชิมไวน์มาตั้งแต่เวลาไหน)
เห็นเค้าชมกันโง้นกันงี้....มันก็คงน่าจะหรอยจริง...
                                แต่อย่างว่า ลิ้นใครลิ้นมันครับ...

สำหรับผม ลองยังไง ๆ มันก็ไม่รับ... บู่

อีกอย่างนึง อาการเวลาเมา มันมึน ๆ งง ๆ ซึม ๆ ยังไงก็ไม่รู้
                                 แนว ๆ กะเบียร์ กินกับแกล้มลงไปให้รกท้องก็ไม่ค่อยได้...
                                 ในท้อง มีแต่น้ำเมา....ซึ่งหมอว่าไม่ค่อยดีนัก...

คอไวน์อีกคน....พี่หรอยครับ..... Grin

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ร๊ากๆๆลุงตุ้มที่สุด......อิ อิ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #213807 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:04:46 AM »

ไหว้ ไหว้อรุณสวัสดิ์ครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #213808 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:06:10 AM »

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

สุขสบายดีนะพี่ใหญ่ กิน ขี้ ปี้ นอน ครบสูตรหรือป่าวครับ  ยิ้มีเลศนัย โก-ลก ตอนนี้สถานการณ์อึมครึม ข่าวลือระบือไกลมาอีกแล้ว คนหายจ้อยหมด เหลือแต่พ่อค้า แม่ขาย นั่งมองหน้ากันเองมา 3-4 วันแล้ว  ยี๊ อ๋อย

ว.๑๓ ไปหา ไม่ ว.๒  พรุ่งนี้ว่าจะไปเดินที่  Fortune สักหน่อย ว่าจะไปดูกล้องให้  เตรียมข้อมูลรุ่นและราคาของแถมไว้ด้วย จะได้เปรียบเทียบกัน ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

พี่แพะครับ ไปแล้วช่วยสอบถามราคาการ์ดจอให้หน่อยครับ ยี่ห้อ Sappire HD-5550 ที่ทดสอบใน OverClock.com ไหว้

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #213809 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:10:55 AM »

สวัสดีคับพี่หรอย  สบายดีนะคับ ไหว้

สวัสดีครับ บิ๊ก ช่วงนี้หวัดไม่ค่อยดีครับ ขอบคุณมากครับ.......อิ อิ
หน้า: 1 ... 14251 14252 14253 [14254] 14255 14256 14257 ... 35779
  พิมพ์