เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:21:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14286 14287 14288 [14289] 14290 14291 14292 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25680581 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #214320 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:50:59 PM »

ใหนไปใหนแล้ว ลุงจอนไปใหนแล้ว แนะกันดีนัก หมดไปเฉียดหมื่น  บู่

โถกไหรมาหล่าวล่ะหลวง

โถกลุงจอนแกยอนครับ หลบเป๋าเบาโหวงเลย  บู่

เกือบโดน โอ๊คเล่อีกอัน ดีที่เจ้าของร้านบอก รุ่นนี้แหละ ที่พี่จอนเอาใว้คาดหัวล้าน..........หยึ๊ยยย   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว   บู่

พี่สามเลยตัดสินใจไปตัดสกินเฮด แล้วซื้อมาใช้ใช่ไหม

รีบวางครับ  ไม่หาญใช้ กลัวเหมือนลุงที่เหลือแต่จอน  คิก คิก

น้องสามซื้อของไม่คิดมากทีแลพี่รองตะ ถามเรื่องกล้องอีเซ้อให้เมียมาสองเดือนแล้ว

หมันแหละ แต่ถ้าซื้อใช้เองไม่คิดมากกันครับ  Grin

นี่ก็เพิ่งสั่งรูดี้ คีเที่ยมไป 1 ตัว พร้อมเลนสำรอง 3 เอฟเอ็กอีก 1 ชุด หมดไปหมื่นห้าฟ่าๆ ของมาถึงวันที่ 15 นิ  Grin

ปล. แต่จริงๆแล้วถ้าเมียไม่ขี้งอลและเรื่องมากนี่ได้ไปนานแล้ว นี่ก็ยอมเปลี่ยนจากมือสองมาถอยป้ายแดงให้แล้วงั้น ถ้ายังบ่นเหลยน่าว่าอด  Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214321 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:51:07 PM »

การงาน ก้าวหน้า ร่ำรวย ครับต้อมน้องรัก  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้อมดูซูบไปนะครับ ทานเยอะๆหน่อย โชคดีร่ำรวยครับ  Grin

มันดูซูบตรงไหนนิ บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214322 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:52:42 PM »

ใหนไปใหนแล้ว ลุงจอนไปใหนแล้ว แนะกันดีนัก หมดไปเฉียดหมื่น  บู่

โถกลุงจอนแกยอนครับ หลบเป๋าเบาโหวงเลย  บู่

เกือบโดน โอ๊คเล่อีกอัน ดีที่เจ้าของร้านบอก รุ่นนี้แหละ ที่พี่จอนเอาใว้คาดหัวล้าน..........หยึ๊ยยย   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว   บู่

พี่สามเลยตัดสินใจไปตัดสกินเฮด แล้วซื้อมาใช้ใช่ไหม

รีบวางครับ  ไม่หาญใช้ กลัวเหมือนลุงที่เหลือแต่จอน  คิก คิก

น้องสามซื้อของไม่คิดมากทีแลพี่รองตะ ถามเรื่องกล้องอีเซ้อให้เมียมาสองเดือนแล้ว

ไม่งั้นเค้าจะให้ได้ตำแหน่งพี่รองเหรอ   คิดดูแล้วกันพี่สามก็ไม่ยอมเลื่อนไปนั่งตำแหน่งนั้้น ผมก็ไม่สนตำแหน่งนั้นเช่นกัน  ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214323 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:53:15 PM »

วันนี้พาเด็กๆไปทำฟัน หน้าร้านที่โดนระเบิดเมื่อคืน เห็นมีการตั้งกล่องรับบริจาค ช่วยงานศพ ก็เลยแวะเข้าไปช่วยงานกับเค้ากัน

สอบถามแล้ว น่าเห็นใจ คนเสียชีวิต ..........

เล่ามา ว่าพันพรือ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #214324 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:53:25 PM »

ตัวนี้น้องรอง ซื้อมาคู่นึง สหายร่วมรุ่นโดดออกมาพลีชีพให้มดกิน  ตอนหลังเลยต้องล้อมตะข่าย โดดเก่ง::013::

มีน้องอีก4-5ตัว

ปลาคาร์ฟโดดเก่งครับ พี่สาวเลี้ยงที่บ้าน5ตัว ตั้งแต่โตกว่าหัวแม่มือเล็กน้อยจนโตกว่าฝ่ามือ
มันโดดออกมาตายนอกบ่อทีละตัว จนเหลือตัวเดียว เพราะน้ำก็ปริ่มๆขอบอ่าง ต่ำกว่าขอบราวๆ5ซม.  ไม่พอสำหรับกันปลาโดดครับ
ส่วนใหญ่ที่เคยเห็นมักเป็นตอนเช้าว่าออกมานอนเค้เก้แล้ว  เพราะมันโดดกลางคืน สาเหตุไม่ทราบเหมือนกัน

ใครทราบวานบอก
เราบ่อยังไม่เสร็จ แต่ประมาณการณ์เอาว่า บ่อตื้นเกินไปหรือเปล่าครับ

ครับลูกเพ่ เลี้ยงปลาคาร์ฟต้องลึกอย่างน้อย80-150ซม. นี่ผมมั่วเอาครับ อิอิ  Grin

ก็เหมือนชีวิตคนเรา ที่มักจะไม่พร้อมเสมอ แต่อาศัยมั่วไปเรื่อยๆ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #214325 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:53:27 PM »

ใหนไปใหนแล้ว ลุงจอนไปใหนแล้ว แนะกันดีนัก หมดไปเฉียดหมื่น  บู่

พี่ใหญ่ไม่ได้โชว์พักนี้ น้องสามโชว์เลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214326 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:54:06 PM »

เกือบโดน โอ๊คเล่อีกอัน ดีที่เจ้าของร้านบอก รุ่นนี้แหละ ที่พี่จอนเอาใว้คาดหัวล้าน..........หยึ๊ยยย   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว   บู่

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับพี่เล็ก ขอบพระคุณสำหรับส่วนลดนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนที่ยังค้างจ่ายอยู่ เก็บที่ลุงจอนเหมือนที่บอกนะครับ  บู่
ครับพี่จอน คงจ่ายเป็นเหล้า กับ โซดา น้ำลายหก

หุ ๆ เคยได้กินหรือครับ ผมหลานรัก ยังไม่เคยมีไหรหล่นใส่พุงเลย  บู่
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #214327 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:55:08 PM »

นอนแระ  ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #214328 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:56:45 PM »

สวัสดีครับพี่เล็ก ขอบพระคุณสำหรับส่วนลดนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนที่ยังค้างจ่ายอยู่ เก็บที่ลุงจอนเหมือนที่บอกนะครับ  บู่
ครับพี่จอน คงจ่ายเป็นเหล้า กับ โซดา น้ำลายหก

หุ ๆ เคยได้กินหรือครับ ผมหลานรัก ยังไม่เคยมีไหรหล่นใส่พุงเลย  บู่

วันก่อนก็มีครับมาซื้อของ บอกเพื่อนพี่จอน  Huh

เราก็จอนไหนฟ่ะ .....จอนนี่ แอนโฟเน่ป่าวว่ะ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #214329 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:58:55 PM »

วันนี้พาเด็กๆไปทำฟัน หน้าร้านที่โดนระเบิดเมื่อคืน เห็นมีการตั้งกล่องรับบริจาค ช่วยงานศพ ก็เลยแวะเข้าไปช่วยงานกับเค้ากัน

สอบถามแล้ว น่าเห็นใจ คนเสียชีวิต ..........

เพิ่งทราบข่าววันนี้ช่วงบ่ายๆว่าเพื่อนเราเจ็บตัวด้วยเมื่อคืนที่ร้านข้าวต้ม มันไปขายสเต๊ะอยู่ที่นั่นนานแล้ว สนิทมากตอนเรียน ปวช. เทคนิคยะลา ตอนผมบวช มันก็เป็นคนแรกที่แบกผมขึ้นคอเดินรอบโบส โทรฯไปคุยกะเมียมันตอนบ่ายๆ บอกว่ายังอยู่ในห้องผ่าตัดและต้องหาเลือดเพิ่ม เลือดไม่พอ ตอนเย็นโทรฯไปใหม่บอกว่าผ่าเสร็จเรียบร้อยแล้วและพ้นขีดอันตรายแล้ว เมียมันบอกว่าที่เจ็บเพราะก้มลงไปดูว่าไอ้เปรตสองตัวนั้นมันโยนอะไรเข้ามา(ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ตอนโยนไม่เห็น เสียงว่าได้ยินแต่เสียง เลยก้มไปดูว่าอะไร เลยโดนเต็มๆ) เฮ้อออออออออ......ส่วนคนที่เสียชีวิตก็เป็นคนที่ไปซื้อสเต๊ะมันนั่นแหละ ไปยืนรออยู่หน้าร้าน โดนเต็มๆเหมือนกัน นี่ก็ว่าคงต้องหาเวลาไปเยี่ยมมันหน่อย  เศร้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #214330 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:59:13 PM »

พ่อค้า กับลูกค้า ดูท่าทางจะเข้าขากันได้ดี น๊ะครับ

ไม่รู้แนะนำไปผิดที่หรือเปล่า ทำท่าจะเข้าตัวเอง ซีะนี่ อิๆ

โอเค...น้องเล็กจ่ายที่ภูเก็ต 55+ ต้องล่อออกไปไกลๆหน่อย เผื่อว่าเราจ่ายนิดเดียว ที่เหลือ......น้องเล็กจ่ายหมด อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #214331 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:00:36 PM »

การงาน ก้าวหน้า ร่ำรวย ครับต้อมน้องรัก  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้อมดูซูบไปนะครับ ทานเยอะๆหน่อย โชคดีร่ำรวยครับ  Grin

มันดูซูบตรงไหนนิ บู่

ขอบคุณครับพี่ปื๊ด  ไหว้ ไหว้ ไหว้ พี่เบิ้มอุสาห ชมว่าผอม พี่ไข่นุ้ย บอกบวมสะงั้น 5555555 Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #214332 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:00:58 PM »

เกือบโดน โอ๊คเล่อีกอัน ดีที่เจ้าของร้านบอก รุ่นนี้แหละ ที่พี่จอนเอาใว้คาดหัวล้าน..........หยึ๊ยยย   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว   บู่

หมันแหละ แต่ถ้าซื้อใช้เองไม่คิดมากกันครับ  Grin

นี่ก็เพิ่งสั่งรูดี้ คีเที่ยมไป 1 ตัว พร้อมเลนสำรอง 3 เอฟเอ็กอีก 1 ชุด หมดไปหมื่นห้าฟ่าๆ ของมาถึงวันที่ 15 นิ  Grin

ปล. แต่จริงๆแล้วถ้าเมียไม่ขี้งอลและเรื่องมากนี่ได้ไปนานแล้ว นี่ก็ยอมเปลี่ยนจากมือสองมาถอยป้ายแดงให้แล้วงั้น ถ้ายังบ่นเหลยน่าว่าอด  Grin บู่

สมกับคุณพ่อดีเด่ ครับ เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #214333 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:02:02 PM »

วันก่อนก็มีครับมาซื้อของ บอกเพื่อนพี่จอน  Huh

เราก็จอนไหนฟ่ะ .....จอนนี่ แอนโฟเน่ป่าวว่ะ  คิก คิก
มันไม่กลัวขี้กลากขึ้นหัวกันเลย ทำท่าอิไม่ศักดิ์สิทธิ์เสียแล้ว หากใส่เสื้อมั่วไปหมด

เดี๋ยวคงจะต้องเปลี่ยนชื่อใหม่อีกแล้ว มั้งเรา บู่ บู่ บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #214334 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:03:26 PM »

เพิ่งทราบข่าววันนี้ช่วงบ่ายๆว่าเพื่อนเราเจ็บตัวด้วยเมื่อคืนที่ร้านข้าวต้ม มันไปขายสเต๊ะอยู่ที่นั่นนานแล้ว สนิทมากตอนเรียน ปวช. เทคนิคยะลา ตอนผมบวช มันก็เป็นคนแรกที่แบกผมขึ้นคอเดินรอบโบส โทรฯไปคุยกะเมียมันตอนบ่ายๆ บอกว่ายังอยู่ในห้องผ่าตัดและต้องหาเลือดเพิ่ม เลือดไม่พอ ตอนเย็นโทรฯไปใหม่บอกว่าผ่าเสร็จเรียบร้อยแล้วและพ้นขีดอันตรายแล้ว เมียมันบอกว่าที่เจ็บเพราะก้มลงไปดูว่าไอ้เปรตสองตัวนั้นมันโยนอะไรเข้ามา(ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ตอนโยนไม่เห็น เสียงว่าได้ยินแต่เสียง เลยก้มไปดูว่าอะไร เลยโดนเต็มๆ) เฮ้อออออออออ......ส่วนคนที่เสียชีวิตก็เป็นคนที่ไปซื้อสเต๊ะมันนั่นแหละ ไปยืนรออยู่หน้าร้าน โดนเต็มๆเหมือนกัน นี่ก็ว่าคงต้องหาเวลาไปเยี่ยมมันหน่อย  เศร้า

ชีวิตต้องเสี่ยงทุกวันแบบนี้พี่รอง น้องสาม คิดจะขยับขยายบ้างไม๊ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 14286 14287 14288 [14289] 14290 14291 14292 ... 35779
  พิมพ์