เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:38:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14321 14322 14323 [14324] 14325 14326 14327 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25658688 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #214845 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:22:48 PM »

นอนแระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #214846 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:30:54 PM »

บายใจ ญี่ปุ่นนำอยู่ 1 - 0 ล่ะ  Grin

พูดถึงเรื่องดนตรี ผมว่าจะซื้อแซกมาหัดเป่าพร้อมเจ้าโชกุนเลยครับ ที่คิดอย่างนี้เพราะมีความคิดหลักที่ว่าจะหากิจกรรมทำด้วยกันสองคนพ่อลูกนะครับ อย่่างน้อยก็ได้ความสัมพันในครอบครัวมาอย่างนึงล่ะ อีกอย่างคือสมัยมัธยม ผมอยู่วงดุริยางค์ประจำ รร. ครับ ตอนนั้นคณะราษฎรบำรุง เป็น รร. ประจำ จว. ออกงานบ่อย ช่วงปีแรกเล่นเครื่องเป่าครับ เป่าฮอลน์ เป็นเครื่องเป่าเสียทุ้ม เหมือนกะทอมโบนแต่ตัวเล็กกว่า แต่พอขึ้น ม.2 รุ่นพี่ออกไปหลายคน จัดวงใหม่ผมเลยขอเปลี่ยนไปเครื่องตี ชอบกลองใหญ่ กลองแต็ก มากกว่า(สมัยนั้นยังไม่มีกลองชุด) แต่พอขึ้น ม.3 รุ่นพี่ที่ตีฉาบออก อ. ถามว่าใครอยากตีฉาบมั่ง ผมโดดใส่ทันทีด้วยว่ามันเท่กว่าเพื่อนแล้ว บางเพลงเล่นทั้งเพลง แต่ฉาบดังทีเดียวแล้วควง โอ้ สาวมองกัน
ตรึม  Grin  

ทีนี้มาเรื่องเรียนพิเศษ ผมเห็นด้วยครับที่ว่าอย่าไปยัดเยียดเด็กมันมากนัก เจ้าโชกุนนี่เพิ่งขึ้น ป.1 ตอนนี้ผมไม่ให้เรียนพิเศษอะไรเลยที่เกี่ยวกะการศึกษา ก็ให้เรียนที่ รร. ตามปกติ แล้วอยู่เรียนพิเศษต่อที่ รร. นั่นแหละ(เน้นสอนและทำการบ้าน) ด้วยว่าถ้าผมสอนเองคงได้ตีมันตาย แต่จะให้หัดเล่นดนตรีและกีฬาเพื่อฝึกสมาธิและความแข็งแรงของร่างกายก่อนครับ ถ้าไปยัดเรื่องเรียนมากเกินไปเด๋วเด็กมันเบื่อเรียน โตขึ้นจะลำบากกว่านี้ครับ  Grin

ลุงตุ้มว่าไม๊ครับ  คิก คิก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 10:41:18 PM โดย ชายเจษฎ์ » บันทึกการเข้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214847 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:48:54 PM »

ไหว้ ครับพี่ๆ พูดถึงรถ เดือนนี้ผ่อนเป็นเดือนสุดท้ายแร้ว  ยี๊

ยินดีด้วยครับเบิ้ม หมดหนี้เสียที บ้านก็หมด รถก็หมด เป็นไทยแล้ววววววววว.... เยี่ยม

ผมยังจำความรู้สึกตอนผ่อนสี่ประตูได้ดี ตอนจ่ายเดือนสุดท้ายนี่อย่างดีใจเลย พอผ่อนหมดปุ๊ป ประกาศขายปั๊ปเลย  คิก คิก Grin

ไหว้ขอบเตียงครับเฮีย เรื่องอัลโตแซกเช็คแล้ว มีราคาตั้งแต่1x,xxx , 2x,xxx ,1xx,xxx ครับ เด่วหารูปให้ดูครับ  หลงรัก

5-6พันผมจำผิดนั่นมันพวกคาริเนท,ทรัมเป็ด  คิก คิก
อย่างท่านชาย ปากเหมาะสมที่จะเป่า "ทรัมโปน"ครับ เรียกถูกเปล่าน้าเบิ้ม Cool

พี่รองผม นกหวีดก่าหรูแล้ว  Grin

ฮาย นกหวีดหรูเกิน เด็ดใบไม้มาเป่านะเหมาะสุดแล้ว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214848 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:50:33 PM »

http://www.one2car.com/TOYOTA_HILUX%20SPORT%20RIDER/E11109170

ไอ้คันนี้พันพรือหล่าว ไซร๋มันเช้อม้ายค่อยเหมือนเพื่อน แต่บอดี้เหมือน Huh

ตัวนี้มันขับ 2 ตีนครับ

อ๋อ เหมือนไฮแลนเดอร์ ที่ทำบอดี้เหมือนขับสี่ แต่จริง ๆ ขับสอง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214849 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:51:10 PM »

เพิ่งทราบว่า บ่าวที่รับปากว่าจะทำเครื่องให้ โยนกลองมาทางหดใหญ่

เรางั้นเข้าใจว่าไม่ว่าง รอยังไม่ครบสามปีที เครื่องพังเสียแล้ววันนี้ เศร้า เศร้า เศร้า

นี้เหรอ
ถ้าทำใจกับการซ่อม(ราคาอะหลั่ย)ได้

รับรองได้ว่ารถดีครับ การใช้งาน เหมาะสมกับราคา

ยิ่งได้มือสองสภาพรถบ้านแท้ๆแจ่มๆ เจ้าของใช้ไม่มาก รถก็จะไม่ช้ำมาก แต่...อะหลั่ยต้องเปลี่ยนแน่นอนครับ

ที่ใช้มา อย่างอื่นมันยังไม่เป็นอะไรเลย

หัวเทียน ต้องเปลี่ยน ตามอายุ (อยากประหยัด ก็หาตัวเครื่องสี่สูบ ให้ติดรุ่นใหม่ ตัวเก่าอืด)แต่ราคาก็จะสูงหน่อย หากอยากมัน ก็เครื่อง หกสูบ

คอล์ยจุดระเบิด หากเกินแสนโล ต้องเปลี่ยน เพราะมันเสื่อม ตัวละเกือบสองพัน

ไดชาร์ต อายุประมาณ แสนสองหมื่นโล สองอย่างนี้ มันร้อนมาก มันเสื่อมเร็ว ไดฯเมื่อก่อน เกือบสองหมื่น เดี๋ยวนี้ ราคาอยู่ที่เกือบหมื่นครับ ลดลงมาแล้ว

ยาง...แนะนำให้ใช้สเป็คเดิม จะดีที่สุดครับครู สี่เส้นก็ประมาณสองหมื่น

ของเหลว ก็ไม่กี่ตังค์ครับ อึด ลุย(ระดับหนึ่ง มิใช่ลุยแบบลุงปู)

หากชอบ ก็เอาเลย

อิมาทดลองเขแลก่อน กะได้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เอายืมเขสักอาทิตย์ก่อนต่ะ Grin
ในเมืองประมาณ 4-5โล/ลิตรครับ

นอกเมืองทางยาวๆ อาจจะได้ถึง8กว่าๆ

ถังจุ61ลิตร

เอามาติดแง๊ส น่าว่าเจ๋งเนาะ ไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214850 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:52:43 PM »

http://www.one2car.com/TOYOTA_HILUX%20SPORT%20RIDER/E11109170

ไอ้คันนี้พันพรือหล่าว ไซร๋มันเช้อม้ายค่อยเหมือนเพื่อน แต่บอดี้เหมือน Huh
ไรเดอร์ เขาเอาปลูกสะระแหน่กันแล้ว ครู

ทำพรือได้ ไม่ถูกล็อตเตอรี่ทีนี่นา อิ อิ

ว่าแต่ว่า อย่าลืมไปเดินดูแกรนดิสที่มาเปิดบูทให้อีกทางเลือกนึงนา  เรื่องที่ออกปากเราไว้ เดี๋ยวจัดการให้ แลกกัน คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214851 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:54:54 PM »

ไหว้ ครับพี่ๆ พูดถึงรถ เดือนนี้ผ่อนเป็นเดือนสุดท้ายแร้ว  ยี๊

ยินดีด้วยครับเบิ้ม หมดหนี้เสียที บ้านก็หมด รถก็หมด เป็นไทยแล้ววววววววว.... เยี่ยม

ผมยังจำความรู้สึกตอนผ่อนสี่ประตูได้ดี ตอนจ่ายเดือนสุดท้ายนี่อย่างดีใจเลย พอผ่อนหมดปุ๊ป ประกาศขายปั๊ปเลย  คิก คิก Grin

ไหว้ขอบเตียงครับเฮีย เรื่องอัลโตแซกเช็คแล้ว มีราคาตั้งแต่1x,xxx , 2x,xxx ,1xx,xxx ครับ เด่วหารูปให้ดูครับ  หลงรัก

5-6พันผมจำผิดนั่นมันพวกคาริเนท,ทรัมเป็ด  คิก คิก
อย่างท่านชาย ปากเหมาะสมที่จะเป่า "ทรัมโปน"ครับ เรียกถูกเปล่าน้าเบิ้ม Cool

เป่าสากน่าจะเหมาะที่สุด ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

โอ้ มายก๊อดดด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214852 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:56:43 PM »

ภาพปลากรอบ ..

ขอเวลาสองสามสี่ห้าวันครับลุงเบิ้ม ดูว่าเด็กๆเรียนเพิ่มไหวมั๊ย

เพราะเช้าเปียโน เที่ยงเทควันโด ค่ำว่ายน้ำ หากต้องเรียนไวโอลิน ก็ว่าจะเลิกเรียนว่ายน้ำ

ต้องลองถามความคิดเด็กๆก่อน แต่ตอนนี้ ติดต่อหาครูใว้พลางๆแล้วครับ  Cheesy
อัดมากแรงสงสารเด็กครับ ผบ.ผมก็พยายามอัดเรื่องเรียนพิเศษ ดนตรี ภาษา อะไรก็ไม่รู้เยอะไปหมด ผมไม่ค่อยเห็นด้วย

เอาแค่พอดีๆก็พอ อะไรมากไปตึงไปก็ไม่ดี  Grin

เทควันโด SEAL-COMBAT
นี่ที่ลูกเรียนอยู่

คิดเหมือนกันเลยครับ ผมอยากให้เหลือแค่เปียโนกับเทควันโดก็พอ ว่ายน้ำพอเป็นแล้ว หัดสระข้างบ้านอีกนิดก็พอ เด็กๆกลับมาหมดแรง หลับในรถตลอด

ยัดมากๆก็สงสารเหมือนกันครับ เด็กๆเครียด ไม่หนุก พ่อแม่ก็พลอยไม่หนุกไปด้วย  Grin

ส่งมาเรียนแถวนี้ซิ รับรองไม่เครียด เดี๋ยวเล่นเส้นให้เป็นหัวหน้าห้องเลย คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214853 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:58:09 PM »

ภาพปลากรอบ ..

ขอเวลาสองสามสี่ห้าวันครับลุงเบิ้ม ดูว่าเด็กๆเรียนเพิ่มไหวมั๊ย

เพราะเช้าเปียโน เที่ยงเทควันโด ค่ำว่ายน้ำ หากต้องเรียนไวโอลิน ก็ว่าจะเลิกเรียนว่ายน้ำ

ต้องลองถามความคิดเด็กๆก่อน แต่ตอนนี้ ติดต่อหาครูใว้พลางๆแล้วครับ  Cheesy
อัดมากแรงสงสารเด็กครับ ผบ.ผมก็พยายามอัดเรื่องเรียนพิเศษ ดนตรี ภาษา อะไรก็ไม่รู้เยอะไปหมด ผมไม่ค่อยเห็นด้วย

เอาแค่พอดีๆก็พอ อะไรมากไปตึงไปก็ไม่ดี  Grin

เทควันโด SEAL-COMBAT
นี่ที่ลูกเรียนอยู่

สีน้ำเงินแววดีมากๆ ครับลุงชัช ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
ลูกผมมันหมวกสีแดง สีน้ำเงินนั้นเฉียดๆสายดำแล้วแต่อายุยังไม่ถึงครับ  คิก คิก

แล้วลูกผมก็เป็นเพื่อนกันกับเจ้าสีน้ำเงิน เลยไม่กล้าต่อยเพื่อนเลย บอกให้ต่อยก็ไม่ยอมต่อย  ขำก๊าก

บอกหลานจ้าวซิว่า ต้องเป็นสอบทราย ก่อนเป็นเขาทราย ครับลุงชัช อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214854 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:00:28 PM »

อยากทราบ งบ...และอุปกรณ์ต่อพ่วงด้วยครับ...

ผมไม่รู้ว่ามันจะต้องใช้อะไรบ้าง ที่นี้ มันมีอะไรบ้าง ละครับ

เคส 1หละ จัดไปให้ไฟพอ

ไดร์อ่านจำเป็นต้องมีหรือเปล่า เดี๋ยวนี้แทบไม่ได้ใช้แล้ว ที่เครื่องเก่าก็ยังใช้ได้ดีอยู่

การ์ดจอ...ไม่จำเป็น ต้องแรนดอลมั้ง เพราะออนบอร์ด แค่อ่านตัวหนังสือชัด

เสียง ก็ไม่ได้เปิดพรงเปิดเพลง เพราะทำเอกสารอย่างเดียว มัลติมีเดี่ยอื่นๆ มีให้พนักงานอยู่แล้ว

ที่สำคัญคือ พอร์ตแลน ต้องใช้

จอมีแล้ว LCD 17นิ้วมั้ง

สรุป คือต้องการเคสใหม่ ที่บรรจุ อุปกรณ์ในนั้นใหม่ เพราะตัวเก่ามันคงเสื่อมแล้วละครับ ส่วนพ่วงข้างนอกมันมีแล้วเพ อิๆ

ฮาร์ดดิส ก็ไม่ได้ต้องการความจุมากมาย

แรมก็ให้เหมาะสมกับ CPU ก็แล้วกัน

พัดลมดีๆ ใส่มากกว่าหนึ่งก็ดี เพราะระบายความร้อนด้วยลม อย่างเดียว อิๆ

แล้วอะไรอีกมั่ง มึนกับสเป็กไม๊ คริๆๆ

ปล.ที่สำคัญระบบผมกับบริษัท มันรับแค่ วินฯXP นะครับ

ที่ทำงานกำลังจะำทำเรื่องจำหน่ายอยู่พอดี เดี๋ยวจำหน่ายเสร็จค่อยส่งไปให้สักสิบเครื่อง อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214855 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:01:46 PM »

นอนแระ ตอเช้า มีงานหนักรอ

ยกแก้ว  บู่
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #214856 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:53:31 PM »

นอนแระ

ฝันดีเห็นสาวๆน่ะครับ..น้าดุลย์  Grin Grin Grin

นอนแระ ตอเช้า มีงานหนักรอ

ยกแก้ว  บู่

ฝันดีเห็นสาวๆน่ะครับ..ครู   Grin Grin Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #214857 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:59:31 PM »

lex และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
========================================

ใครมาแอบดู  ขอให้..ตากุ้งยิง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #214858 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:11:46 AM »

Sig228-kolok และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าแพะ..ยังไม่นอนที  คู่ต่อไป  เชียร์ใครดี Grin Grin Grin

Lonewolf (หมาป่าเดียวดาย)
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #214859 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:19:54 AM »

037
หน้า: 1 ... 14321 14322 14323 [14324] 14325 14326 14327 ... 35779
  พิมพ์