เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:43:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14372 14373 14374 [14375] 14376 14377 14378 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25688707 ครั้ง)
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #215610 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:04:20 PM »

ตัวอย่าง คนใช้โอ๊คเล

Uploaded with ImageShack.us

แล้วหล่อหน้าตาดี

ปล.ต้องจัดหามาจากร้านศรีศิลป์ ยะลาด้วย น๊ะครับ อิๆ

ค่ายอเดี๋ยวค่อยไปรับ

ปล.ของปล. อยู่พระแสง บู่ บู่ บู่ขี้ถุนเพ
ไหว้ ไหว้โอ๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนที่พระแสงหล่อๆทั้งเพ ไหว้ Grin Grin Grin

[/url][/url]
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #215611 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:07:35 PM »

แหลงเรื่องไปกินเหล้าล่ะก็ครึ้กครื้นๆๆ พอสาๆว่าอีโถกชวนทำบุญ สร้างโบสถ์เท่านั้น.......เฮียบฉี่เลย บู่
มันน่าทำบุญร่วมแหละ

คนเราคำแหลงให้มันชัดเจน เชื่อถือได้มั่ง ใช่ว่าไม่โร้ใหนหก ใหนจริง

พอใจแระเปิดมาเป็นโดน คืนนี้คงจะฝันดีแระเรา

แหลงจริง แหลงหกไม่รู้ แต่ถ้าน้องสามออกปาก เอาไปเลน ฉองพัน  Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #215612 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:07:43 PM »

ผู้เขียน      หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 3307042 ครั้ง)
levis007 รักในหลวง, Wrangler 1, manithatyai, SOUTHLANDER รักในหลวง, tum610, udomkd, หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ซาหวัดดีพี่ๆอาๆครับ  ไหว้ Grin

ไม่ต้องเลือกครับน้องเล็ก โบ๋เราเพ ทั้งแหม็ดทั้งฉาดแหละ ที่มีชื่ออยู่คบได้เพแหละ แต่ว่าพี่นั้นอิเลิกคบแล้ว
แรงเลอร์1 งั้น ชาวในหมง ทางแว้งอะไรปร้านู้แหละ หลวงกาหลง ก็คงจะรู้จักกันแล้ว ครูมานิตย์ ก็โอเคอยู่ เซ้าส์แลนเดอร์ น้าดุลย์แด็กคอน ไปอยู่ชลบุรี คนนี้บ้าหนัก นั่งเรือบินมาเมาหวันเย็น เช้ากลับ เพราะหยบเมียมา ตุ้ม610 นี่ก็แค่ๆ ที่ซ่อนตัวอยู่กะน้าเบิ้ม อยู่ภูเก็ต อิๆ
ครับพี่ท่านอื่นยังไม่รู้จักเลยๆมิบังอาจ...ขอฝากเนื้อฝากตัว(ฝากเอาคืนนิ)ขนาดซ่อนตัวพี่ยังรู้ๆได้ไฮ ไหว้

สวัสดีครับพี่เล็ก..........ผมคนหลังเขา ยินดีที่ได้รู้จักครับ.......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin Grin

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #215613 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:09:12 PM »

ผู้เขียน      หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 3307042 ครั้ง)
levis007 รักในหลวง, Wrangler 1, manithatyai, SOUTHLANDER รักในหลวง, tum610, udomkd, หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ซาหวัดดีพี่ๆอาๆครับ  ไหว้ Grin

ไม่ต้องเลือกครับน้องเล็ก โบ๋เราเพ ทั้งแหม็ดทั้งฉาดแหละ ที่มีชื่ออยู่คบได้เพแหละ แต่ว่าพี่นั้นอิเลิกคบแล้ว
แรงเลอร์1 งั้น ชาวในหมง ทางแว้งอะไรปร้านู้แหละ หลวงกาหลง ก็คงจะรู้จักกันแล้ว ครูมานิตย์ ก็โอเคอยู่ เซ้าส์แลนเดอร์ น้าดุลย์แด็กคอน ไปอยู่ชลบุรี คนนี้บ้าหนัก นั่งเรือบินมาเมาหวันเย็น เช้ากลับ เพราะหยบเมียมา ตุ้ม610 นี่ก็แค่ๆ ที่ซ่อนตัวอยู่กะน้าเบิ้ม อยู่ภูเก็ต อิๆ
ครับพี่ท่านอื่นยังไม่รู้จักเลยๆมิบังอาจ...ขอฝากเนื้อฝากตัว(ฝากเอาคืนนิ)ขนาดซ่อนตัวพี่ยังรู้ๆได้ไฮ ไหว้

สวัสดีครับพี่เล็ก..........ผมคนหลังเขา ยินดีที่ได้รู้จักครับ.......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin Grin

เขาลูกใหนครับ ที่นี่หรือที่โน้น  ยิ้มีเลศนัย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #215614 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:11:14 PM »

ผมนอนแล้ว

เชิญทุกท่านโม้กันต่อ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #215615 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:11:43 PM »

ว่าก็ว่า พี่เล็กนี่ถ้าได้เจอหน้าผมว่าอาจจะคุ้นหน้ากันแน่ๆ ถึงไม่รุ้จักแต่ก็คงมีอ่อกันมั่งแหละ ผมก็คนยะลาโดยกำเนิดครับ ลูกเจ้พร ขายเตี๋ยวเย็นตาโฟอยู่แถวนั้นแหละ(ข้างวิกคิงเก่า)แต่ไม่ใช่ที่ร้านกฎาษนะครับ ร้านที่ขายหนมหวานเก่าอ่ะ  Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215616 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:13:02 PM »

แหลงเรื่องไปกินเหล้าล่ะก็ครึ้กครื้นๆๆ พอสาๆว่าอีโถกชวนทำบุญ สร้างโบสถ์เท่านั้น.......เฮียบฉี่เลย บู่

ลุงเพิ่ม 0 ตามหลังมาอีกซักตัวนะ  บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 10:46:04 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #215617 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:14:38 PM »

555555555+ นึกภาพออกเลย

เคยคุยโทรฯกะน้าซับกันครั้งนึง พอรับสายปุ๊ป ก็ปล่อยแกไปครับ ฟังไปเรื่อยๆจนแกพูดจบ เราค่อยแหลงว่า

น้าซับครับ เอาใหม่ตั้งแต่แรกเลย  ช้าๆ ชัดๆ หรือแหลงกลางกะได้ ผมฟังออก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ่อ

เดี๋ยวน้าซับจะเสียใจ.....

ยังไม่สุด ๆ หรอกครับ อย่างน้าซับเนี่ย  ยังไม่สุดเบอร์ที

มันจะสุดเบอร์ เอาอีตอนที่ พี่พจน์แหลงกะพี่แพะป่าโด้......

หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ชีวิตผัวครูแมว  เหยียบย่านผ่านประเทศมาเกือบทั่ว  เขมรพูดได้ฟังออก ยาวีฟังออกพูดไม่ชับ

ภาษาส่วยภาษากูยพูดได้บ้าง ฟังออกบ้าง  อังกฤษกระท่อนกระแท่น  อีสานฟังออก คำเมืองไม่รู้เรื่อง....

แต่ ฟังเจ๊ะเห ไม่เข้าใจ ไม่กระดิกเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Huh Huh Huh Huh ผมว่าสองหนุ่มน้อยที่เอ่ยชื่่อมา..กาเบ่อแหลงกันนิ่มๆนวลๆเพราะๆ เหมือนที่ลุงดุลว่าไว้แล้วนะครับ.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงๆ แหลงกันตามจริงนะว่าภาษาใต้บ้านเราแต่ละจังหวัดสำเนียงมันต่างกันไปทังสิ้น
ผมได้เจอสำเนียงจากคนทุกจังหวัดภาคใต้จริงๆตอนเรียนเทคโนฯสงขลาเพราะในชั้นเรียนมาจาก
สิบสี่จังหวัดภาคใต้ ถ้าฟังดูดีๆผมจะสามารถบอกได้หมดว่ามาจากไหน

ชุมพร สะกดแม่กก ไม่เต็มตำ หัวแหก หัวแตก ออกเสียงเป็น หัวแหะ หัวแตะ

สุราด เหน่อๆ

คอน ชัดถ้อย ชัดคำแต่ สั้นๆ เร็วๆ สำเนียงๆห้าวๆ

พัทลุง คล้ายนคร แต่ห้าวกว่ามาก

สงขลา นิ่มๆ

ปัตตานี นรา ยะลา ช้าๆนิ่มนวล

โดยเฉพาะยะลาจะพูดใต้เพราะกว่าใครๆ

ไอ้ภาษาเจ๊ะเห นี่มันเป็นยังไงใช้กันที่ไหนครับ

ทางแถบสายบุรี   ปะนาเระ บางนรา ตากใบ สุไหงปาดี แว้ง ............ รัฐกลันตัน ไทรบุรี( เคดาห์ )  มาเลเซีย ........ครับลุงดุล  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215618 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:14:53 PM »

คนเราคำแหลงให้มันชัดเจน เชื่อถือได้มั่ง ใช่ว่าไม่โร้ใหนหก ใหนจริง

พอใจแระเปิดมาเป็นโดน คืนนี้คงจะฝันดีแระเรา

แหลงจริง แหลงหกไม่รู้ แต่ถ้าน้องสามออกปาก เอาไปเลน ฉองพัน  Grin บู่

คนอื่นไม่รู้ แต่พี่รองผมล็อคเลขใว้ที่ เหมินถ้วนๆแล้วครับ   Grin
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #215619 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:16:00 PM »

โหล โฆล น้องสาม อาทิตย์นี้อาจไปยะลา ว่าจะไปแลหน้าไอใหญ่มันหน่อย(คนที่โดนระเบิดที่ร้านข้าวต้ม) เมื่อวานโทรฯไปคุยกะมัน น้ำเสียงดีขึ้นเยอะ มันบอกว่ามรึงไม่ต้องมาหรอก มาแล้วก็ไม่ช่วยให้กรูหายเจ็บ เลยคิดว่าต้องไปซ้ำเติมมรันหน่อย  ยิ้มีเลศนัย บู่

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #215620 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:17:27 PM »

คนอื่นไม่รู้ แต่พี่รองผมล็อคเลขใว้ที่ เหมินถ้วนๆแล้วครับ   Grin

จริงหม้าย ถ้าจริง อีได้ไม่ต้องเซ้อกล้อง  Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215621 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:18:11 PM »

โหล โฆล น้องสาม อาทิตย์นี้อาจไปยะลา ว่าจะไปแลหน้าไอใหญ่มันหน่อย(คนที่โดนระเบิดที่ร้านข้าวต้ม) เมื่อวานโทรฯไปคุยกะมัน น้ำเสียงดีขึ้นเยอะ มันบอกว่ามรึงไม่ต้องมาหรอก มาแล้วก็ไม่ช่วยให้กรูหายเจ็บ เลยคิดว่าต้องไปซ้ำเติมมรันหน่อย  ยิ้มีเลศนัย บู่

เยี่ยมเลย ซักมื้อนะ  น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215622 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:22:46 PM »

จริงหม้าย ถ้าจริง อีได้ไม่ต้องเซ้อกล้อง  Grin

จริง
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #215623 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:31:29 PM »

จริง

โอเช   Grin

ว่าแต่ว่า เอาจริงเหอ  ตกใจหน้าซีด บู่ บู่ บู่

ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #215624 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:32:07 PM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้
หน้า: 1 ... 14372 14373 14374 [14375] 14376 14377 14378 ... 35779
  พิมพ์