เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:09:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14545 14546 14547 [14548] 14549 14550 14551 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25637083 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #218205 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:58:37 AM »

tum610, Padang, lugkrod, udomkd, หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ป๋าาาา

ไม่มีไรครับ เรียกเฉย ๆ .....  Cheesy
คิดว่าจะเสริฟเด็กให้

ระดับป๋าฮิมแล้ว...ยังจะมาคอยหวังที่ผมอีกเหรอ...
                       ตรงกันข้ามแล้วมั๊งครับ..  น้ำลายหก   Grin Grin

คนอายุมากแล้ว  เวลาจะกิน  มือไม้มันสั่น  ต้องป้อนให้ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #218206 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:59:09 AM »

http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=142

ผมกำลังดูทีวีอยู่ ตรวจสเปคเช็คราคา แอลอีดี ทีวีอยู่ ดูกันดีๆนะพี่น้องมันมีเยอะแยะหลากหลายรูปแบบ หลากหลายราคา
ซื้อมาจะได้ไม่ผิดหวัง
อันดับแรกต้องดูว่ามันคือ LCD TV หรือ LED TV กันแน่
LCD TV คือเทคโนโลยี่ที่กำลังจะลาโรงราคาเริ่มลดลง

LED TV กำลังจะเข้ามาแทนที่แต่ยังเป็นยุคแรกเริ่มราคายังสูงอยู่และยังมีสองแบบอีกในขณะนี้คือ

EDGE LED และ  FULL LED ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกะ FullHD

EDGE LED มีหลอดเฉพาะขอบสี่ด้านแบบนี้ราคาถูกกว่า
FULL LED มีหลอดเต็มหน้าจอราคาแพง แบบนี้แหละน่าซื้อที่สุดในตอนนี้ เช่นของฟิลลิปมีแต่แบบ FULL LED ยี่ห้ออื่นจะมีทั้งสองแบบ
แต่โฆษณาแบบกำกวมคือไม่ค่อยบอกว่าของตนเป็นแบบ EDGE LED  หรือ FULL LED แบบ FULL LED จะมีในรุ่นท็อปๆและแพง

ซึ่งทั้งหมดนี้ก็ยังไม่ใช่แบบสุดยอดคือแบบที่สามนี้ ซึ่งอย่าไปใฝ่ฝันมันมากนักแพงเกินไป

3.RGB LED : หลอดไฟ LED สีแดง เขียว น้ำเงิน เป็นแผงอยู่ด้านหลัง
แบบสุดท้ายผมขอยกให้เป็นตัวท็อปของ LED TV ในปัจจุบันนะครับ ซึ่งก็คือ RGB LED TV นั่นเอง โดยหลักการให้กำเนิดแสงก็คล้ายๆ กับ Full LED เพียงแต่ว่าแทนที่จะใช้หลอด LED สีเดียวซึ่งปกติเป็นสีขาวในการกำเนิดแสง เจ้า RGB LED TV ใช้หลอด LED แม่สี 3 สี (แดง R, เขียว G, น้ำเงิน B) ในการให้กำเนิดแสงแทน ซึ่งหลอดไฟ 3 สีนี้แยกการทำงานกันอย่างอิสระ ส่งผลให้การสร้างสีดีขึ้น เพราะแสงต้นขั้วนั้นออกมาเป็นแม่สีตั้งแต่แรก ความถูกต้องและคมชัดของสีจึงมีมากขึ้น ตลอดจนความสามารถในการไล่เฉดสีจนมีมิติของภาพก็ดีขึ้น ตามหลักการแล้ว RGB LED ถือว่าเป็น LED TV ที่ดีที่สุดครับ มีต้นทุนที่สูงกว่า และความสามาถในการทำ Local Dimming หรือการเปิด/ปิดไฟเป็นกลุ่มๆอย่างอิสระเพื่อสีดำที่ดำสนิทและคอนทราสต์ที่ มากขึ้นก็มีเช่นเดียวกับ Full LED แบบข้อที่ 2 ครับ ส่วนข้อเสียที่เห็นหลักๆก็คือระดับราคาที่ค่อนข้างสูงมากในตอนนี้

ข้อมูลจาก
http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=5&type_of_tv=3

สวัสดีครับลุงฮา แล้วเราสามารถทราบได้ยังไงครับว่ามันเป็นแบบไหน ดูออกไหมครับ เช่น LG รุ่น LX 9500 เป็น 3D ด้วย เป็นแบบ Full รุ่นเล็กกว่าก็แจ้งว่าเป็นแบบ LED Plus เช่นรุ่น LX 5500 มีวิธีดูยังไงครับ

LX 9500 INFINIA ไปตามดูสเปค แจ้งว่าเป็น LED Backlighting ครับป๋า....

แล้ววิธีดู ดูยังไงครับ สังเกตุยังไง LED Backlighting เป็น Full LED ใช่ไหมครับ

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #218207 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:03:57 AM »

แล้ววิธีดู ดูยังไงครับ สังเกตุยังไง LED Backlighting เป็น Full LED ใช่ไหมครับ

เค้าบอกมาแค่นั้นอ่ะครับป๋า...
ไม่ได้แจ้งรายละเอียดว่าเป็น แบบ Full หรือ Edge ครับ....  Tongue

เจอแล้วครับป๋า.... Grin

LG LX9500 Full LED 3D TV  is world’s first full LED 3D TV.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 11:06:10 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218208 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:05:17 AM »

http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=142

ผมกำลังดูทีวีอยู่ ตรวจสเปคเช็คราคา แอลอีดี ทีวีอยู่ ดูกันดีๆนะพี่น้องมันมีเยอะแยะหลากหลายรูปแบบ หลากหลายราคา
อันดับแรกต้องดูว่ามันคือ LCD TV หรือ LED TV กันแน่
LCD TV คือเทคโนโลยี่ที่กำลังจะลาโรงราคาเริ่มลดลง

LED TV กำลังจะเข้ามาแทนที่แต่ยังเป็นยุคแรกเริ่มราคายังสูงอยู่และยังมีสองแบบอีกในขณะนี้คือ

EDGE LED และ  FULL LED ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกะ FullHD

EDGE LED มีหลอดเฉพาะขอบสี่ด้านแบบนี้ราคาถูกกว่า
FULL LED มีหลอดเต็มหน้าจอราคาแพง แบบนี้แหละน่าซื้อที่สุดในตอนนี้ เช่นของฟิลลิปมีแต่แบบ FULL LED ยี่ห้ออื่นจะมีทั้งสองแบบ
แต่โฆษณาแบบกำกวมคือไม่ค่อยบอกว่าของตนเป็นแบบ EDGE LED  หรือ FULL LED แบบ FULL LED จะมีในรุ่นท็อปๆและแพง

ซึ่งทั้งหมดนี้ก็ยังไม่ใช่แบบสุดยอดคือแบบที่สามนี้ ซึ่งอย่าไปใฝ่ฝันมันมากนักแพงเกินไป

3.RGB LED : หลอดไฟ LED สีแดง เขียว น้ำเงิน เป็นแผงอยู่ด้านหลัง
แบบสุดท้ายผมขอยกให้เป็นตัวท็อปของ LED TV ในปัจจุบันนะครับ ซึ่งก็คือ RGB LED TV นั่นเอง โดยหลักการให้กำเนิดแสงก็คล้ายๆ กับ Full LED เพียงแต่ว่าแทนที่จะใช้หลอด LED สีเดียวซึ่งปกติเป็นสีขาวในการกำเนิดแสง เจ้า RGB LED TV ใช้หลอด LED แม่สี 3 สี (แดง R, เขียว G, น้ำเงิน B) ในการให้กำเนิดแสงแทน ซึ่งหลอดไฟ 3 สีนี้แยกการทำงานกันอย่างอิสระ ส่งผลให้การสร้างสีดีขึ้น เพราะแสงต้นขั้วนั้นออกมาเป็นแม่สีตั้งแต่แรก ความถูกต้องและคมชัดของสีจึงมีมากขึ้น ตลอดจนความสามารถในการไล่เฉดสีจนมีมิติของภาพก็ดีขึ้น ตามหลักการแล้ว RGB LED ถือว่าเป็น LED TV ที่ดีที่สุดครับ มีต้นทุนที่สูงกว่า และความสามาถในการทำ Local Dimming หรือการเปิด/ปิดไฟเป็นกลุ่มๆอย่างอิสระเพื่อสีดำที่ดำสนิทและคอนทราสต์ที่ มากขึ้นก็มีเช่นเดียวกับ Full LED แบบข้อที่ 2 ครับ ส่วนข้อเสียที่เห็นหลักๆก็คือระดับราคาที่ค่อนข้างสูงมากในตอนนี้

ข้อมูลจาก
http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=5&type_of_tv=3

สวัสดีครับลุงฮา แล้วเราสามารถทราบได้ยังไงครับว่ามันเป็นแบบไหน ดูออกไหมครับ เช่น LG รุ่น LX 9500 เป็น 3D ด้วย เป็นแบบ Full รุ่นเล็กกว่าก็แจ้งว่าเป็นแบบ LED Plus เช่นรุ่น LX 5500 มีวิธีดูยังไงครับ

LX 9500 INFINIA ไปตามดูสเปค แจ้งว่าเป็น LED Backlighting ครับป๋า....

สงสัยว่า ป๋าน่าจะต้องจับแก้ผ้าให้ได้ก่อนครับ คงจะได้เห็น ว่ามันเป็นอะไรแน่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218209 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:07:08 AM »

ในเว๊บนั้นจะมีให้เลือกดูสเปคแต่ละยี่ห้อเลยครับป๋าแบ่งเป็นหมวดด้วยว่าเป็น LCD TV / LED TV / PLASMA TV
หรืออาจมีรีวิวด้วย ไม่ก็ถามในเว๊บบอร์ดเขาเลย หรือสังเกตุเบื้องต้นง่ายๆที่ราคาครับ Full LED ราคาจะสามหมื่นแก่ๆขึ้นทั้งนั้น
ที่ต่ำกว่านี้แล้วบอกว่าเป็น LED TV มักจะเป็น Edge LED แทบทั้งนั้น

หรือโทรถามเลยเงินเราต้องชัวร์ก่อนจ่ายครับหรือเอาดีๆเลือกไม่ยากก็ PHILLIPS ครับ FULL LED ทุกรุ่นแต่เห็นเขาว่า
เซอร์วิชไม่ดี อะไหล่รอนาน โซนี่ก็ยังกั๊กอยู่มากไม่ยอมปล่อย FULL LED ออกมาขายมีแต่ Edge LED แต่ราคาโหด

ผมก็ยังไม่ซื้อเหมือนกันผมว่าปลายปี  FULL LED น่าจะราคาลงมาสามหมื่นอ่อนๆและมีหลายยี่ห้อให้เลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 11:09:13 AM โดย SOUTHLANDER รักในหลวง » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #218210 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:12:24 AM »

ข้อมูลจาก

สงสัยว่า ป๋าน่าจะต้องจับแก้ผ้าให้ได้ก่อนครับ คงจะได้เห็น ว่ามันเป็นอะไรแน่
น่าสนนะครับ พี่เข้ม จับถอดแก้ผ้าให้หมดเลย ดูว่าข้างในเป็นแบบไหน ยิ่งได้ 3D เวลาดูหนัง X มันจะเป็นไงหนอ

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218211 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:14:49 AM »

ตอนนี้สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าของเกาหลีพวก แอลจี ซัมซุง ชิงออกสิ้นค้าใหม่และชูเทคโนโลยี่นำหน้าของญี่ปุ่นอยู่เสมอเช่น LED TV นี่แหละ
ในขณะที่ของญี่ปุ่นจะเชื่องช้าและกั๊กๆ ไว้กินกำไรเป็นทอดๆ แต่ผมยังไม่ค่อยเชื่อมือของเกาหลีเท่าไหร่แม้ถูกกว่านิดหน่อยแต่ขาดความทนทาน
กว่าของญี่ปุ่น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #218212 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:15:11 AM »

น่าสนนะครับ พี่เข้ม จับถอดแก้ผ้าให้หมดเลย ดูว่าข้างในเป็นแบบไหน ยิ่งได้ 3D เวลาดูหนัง X มันจะเป็นไงหนอ

ไม่กลัวไควฉ่อด ไข่ด้วนมั่งเหรอ...  บู่   คิก คิก

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #218213 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:17:38 AM »

ในเว๊บนั้นจะมีให้เลือกดูสเปคแต่ละยี่ห้อเลยครับป๋าแบ่งเป็นหมวดด้วยว่าเป็น LCD TV / LED TV / PLASMA TV
หรืออาจมีรีวิวด้วย ไม่ก็ถามในเว๊บบอร์ดเขาเลย หรือสังเกตุเบื้องต้นง่ายๆที่ราคาครับ Full LED ราคาจะสามหมื่นแก่ๆขึ้นทั้งนั้น
ที่ต่ำกว่านี้แล้วบอกว่าเป็น LED TV มักจะเป็น Edge LED แทบทั้งนั้น

หรือโทรถามเลยเงินเราต้องชัวร์ก่อนจ่ายครับหรือเอาดีๆเลือกไม่ยากก็ PHILLIPS ครับ FULL LED ทุกรุ่นแต่เห็นเขาว่า
เซอร์วิชไม่ดี อะไหล่รอนาน โซนี่ก็ยังกั๊กอยู่มากไม่ยอมปล่อย FULL LED ออกมาขายมีแต่ Edge LED แต่ราคาโหด

ผมก็ยังไม่ซื้อเหมือนกันผมว่าปลายปี  FULL LED น่าจะราคาลงมาสามหมื่นอ่อนๆและมีหลายยี่ห้อให้เลือก

ครับ ผมไปดูที่ คาร์ฟู คนขายคุย ไม่รู้เรื่องครับ ยังไม่รู้ว่ามันมีสามแบบ ถามว่ามีพอร์ต ดีวีไอ ที่ใช้กับคอมไหม เค้าว่ามี แต่ดูด้านหลังมี่แต่พอร์ตซีเรี่ยล เลยงง อยู่ แต่ดูที่พอร์ต HDMI มันก็มี /DVI ด้วยนะครับ มันยังไงกันแน่ คือต้องการใช่ข่องดิจิตอล จากการ์ดจอคอมอะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218214 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:19:04 AM »

ไม่กลัวไควฉ่อด ไข่ด้วนมั่งเหรอ...  บู่   คิก คิก

พี่ตุ้ม TV ของ PHILLIPS ว่าไงมั่งครับของฝรั่งแต่ทำที่ไหนไม่รู้แต่ถ้าคิวซี มันคุมดีก็โอเค สเปคดี เทคโนโลยี่สูงให้แบบไม่มีกั๊ก

เซอร์วิชที่หาดใหญ่หรือในเมืองไทยเอาได้ไม๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #218215 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:20:07 AM »

ตอนนี้สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าของเกาหลีพวก แอลจี ซัมซุง ชิงออกสิ้นค้าใหม่และชูเทคโนโลยี่นำหน้าของญี่ปุ่นอยู่เสมอเช่น LED TV นี่แหละ
ในขณะที่ของญี่ปุ่นจะเชื่องช้าและกั๊กๆ ไว้กินกำไรเป็นทอดๆ แต่ผมยังไม่ค่อยเชื่อมือของเกาหลีเท่าไหร่แม้ถูกกว่านิดหน่อยแต่ขาดความทนทาน
กว่าของญี่ปุ่น

Cheesy Cheesy

คราวที่แล้วที่ซื้อเครื่องปรับอากาศ
ร้านทุกร้านเลย...เรียงลำดับความน่าใช้ LG และ Samsung ไว้ท้ายสุด

คุณภาพเทียบแล้วผมดูก็ว่าดีครับ สู้สเปคกะยี่ห้อของค่ายยุ่นได้สบาย....
แต่ติดนิดเดียวที่มีอายุการใช้งานได้ไม่ยืนยาวเท่าของค่ายยุ่น... บู่

ทีวียิ่บเอ็ดนิ้ว CRT ของซัมซุง ใช้ได้สองปีเสีย...ภาพหดเบี้ยว... บู่
ส่งเข้าร้านซ่อม...เสียไม่กี่บาท...จนปัจจุบันเกือบสี่ปีแล้ว ยังดีอยู่... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218216 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:20:31 AM »

ลุงตุ้ม อิไปแลหมอกที่ออกดอย กับเขาม้าย เห็นเขานัดกันแล้วนุ๊

ม๊าย....เขาชวนกันไปแต่โหม๋เขานุ.... บู่

Grin   Grin   Grin

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

วินาทีใหนจะพร้อมรับแขก.......นะ Grin

แขกน่ะ  พร้อมแล้วม้าย

หมอก มันก็มีของมันทุกวัน  ผม ก็อยู่แถวนี้แหละ  ไม่เที่ยวพ่าน พะยง พะเยา อะไร ไม่ไปหรอก

อย่าลืมนะ  โหม๋ที่เท้งไว้  ผมจดชื่อไว้หมดแล้ว  ถึงเวลา ไม่มา  ล่มปากอ่าวนะครับ ....

นัดวันมาเลย อย่าให้รอนาน เจ้าบ้านพร้อม คณะก็ต้องพร้อม

ผมพร้อม ต๊าดเครื่องไปได้เสมอ ทุกเซ็กส์คอนมิวนิด

น้องสี่ .....พรื่อมั่ง น่าบายแหม็ด

น้าสิงค์....หนัดปีนควนอยู่แล้ว

น้าเอ๋...แคว๊ตน้องนุ้ย...แค่ๆ แป๊บเดียว

น้ายอดของน้อง 1 เดียว ... ทูพีช พร้อมอยู่แล้ว บัดๆ ใส่ปีนควนได้เลย

พี่สามว่าไง  น้องสี่ว่าตาม

โหม๋เขาโหม๋เราใหนหล่าว ............ไปกันม่าย เด้งเข้ามาเลย คิก คิก คิก คิก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #218217 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:22:16 AM »

เตรียมไปดูงานอีกรอบ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218218 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:23:30 AM »

เตรียมไปดูงานอีกรอบ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เวียนให้พลัดพล็อกเลยนะเซ้อคอมแถมคน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #218219 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:25:21 AM »

พี่ตุ้ม TV ของ PHILLIPS ว่าไงมั่งครับของฝรั่งแต่ทำที่ไหนไม่รู้แต่ถ้าคิวซี มันคุมดีก็โอเค สเปคดี เทคโนโลยี่สูงให้แบบไม่มีกั๊ก

เซอร์วิชที่หาดใหญ่หรือในเมืองไทยเอาได้ไม๊

เซอร์วิสศูนย์หาดใหญ่เสียงว่าไม่ค่อยดี....ช้า....คนเลยหลีกเลี่ยงกัน

ที่ผมก็ยังใช้อยู่เครื่องนึงกัน แต่เป็น 20 นิ้วจอแก้ว....
สามปีแล้วยังปกติอยู่... Grin  (ทีวีที่บ้านมีทุกห้องครับ.... บู่ )

เท่าที่เคยซ่อม ส่วนใหญ่ใช้อุปกรณ์เป็นไอซีรวมภาคใหญ่ ๆ ไว้ด้วยกัน
วงจรไม่ซับซ้อน ซ่อมไม่ยาก หากหาอะไหล่ และวงจรไฟได้...
ซึ่งอะไหล่ในไทยก็หาได้ง่ายครับ.... Grin

หน้า: 1 ... 14545 14546 14547 [14548] 14549 14550 14551 ... 35779
  พิมพ์