เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:44:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14546 14547 14548 [14549] 14550 14551 14552 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25688901 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218220 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:26:28 AM »

ตอนนี้สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าของเกาหลีพวก แอลจี ซัมซุง ชิงออกสิ้นค้าใหม่และชูเทคโนโลยี่นำหน้าของญี่ปุ่นอยู่เสมอเช่น LED TV นี่แหละ
ในขณะที่ของญี่ปุ่นจะเชื่องช้าและกั๊กๆ ไว้กินกำไรเป็นทอดๆ แต่ผมยังไม่ค่อยเชื่อมือของเกาหลีเท่าไหร่แม้ถูกกว่านิดหน่อยแต่ขาดความทนทาน
กว่าของญี่ปุ่น

Cheesy Cheesy

คราวที่แล้วที่ซื้อเครื่องปรับอากาศ
ร้านทุกร้านเลย...เรียงลำดับความน่าใช้ LG และ Samsung ไว้ท้ายสุด

คุณภาพเทียบแล้วผมดูก็ว่าดีครับ สู้สเปคกะยี่ห้อของค่ายยุ่นได้สบาย....
แต่ติดนิดเดียวที่มีอายุการใช้งานได้ไม่ยืนยาวเท่าของค่ายยุ่น... บู่

ทีวียิ่บเอ็ดนิ้ว CRT ของซัมซุง ใช้ได้สองปีเสีย...ภาพหดเบี้ยว... บู่
ส่งเข้าร้านซ่อม...เสียไม่กี่บาท...จนปัจจุบันเกือบสี่ปีแล้ว ยังดีอยู่... Grin

บ้านผม JVC 21 นิ้วแค่อียี่สิบปีแล้วภาพยังแจ๋วแต่ตอนนี้เขาแบ่งกันยกไปแหม็ดแล้ว
ผบ. ยกไปตราดเครื่องหนึ่ง ลูกสาวยกไปที่หอเครื่องหนึ่ง
ผมกับลูกบ่าวนั่งแลจานดาวเทียมเปล่าๆอยู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #218221 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:27:08 AM »

ตอนนี้สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าของเกาหลีพวก แอลจี ซัมซุง ชิงออกสิ้นค้าใหม่และชูเทคโนโลยี่นำหน้าของญี่ปุ่นอยู่เสมอเช่น LED TV นี่แหละ
ในขณะที่ของญี่ปุ่นจะเชื่องช้าและกั๊กๆ ไว้กินกำไรเป็นทอดๆ แต่ผมยังไม่ค่อยเชื่อมือของเกาหลีเท่าไหร่แม้ถูกกว่านิดหน่อยแต่ขาดความทนทาน

บางจังหวะห้างลดราคาถูกมากมากน่าซื้อครับ เช่นรุ่น LED SL90 ราคาในแค็ดตาล็อก หกหมื่นกว่า ราคาลด สี่หมืนกว่า แต่ห้างจัดโปรโมชั่นลดจากป้ายอีก 15000 บาท แถมรูดบัตรลดอีก 10 % เพื่อนซื้อได้แค่ สองหมื่นเจ็ด ถามน้องออยยาว ราคาเซลล์ยัง สามหมื่นเจ็ดเลย กลัยไปหาที่ห้างบอกหมดแล้ว ขายไปแค่สองตัว ทางบริษัทโทรมาต่อว่าทำไมขายราคานั้นได้ไง ตอนนี้ที่ห้างโรบินสัน ซังซุง 32B6000  จัดลดจากป้ายอีก 15000 รูดบัตรลดอีก 10% ตก 22500 บาทเอง ซื้อมาทำเป็นมอนิเตอร์คอม น่าสนไหมครับ

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #218222 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:29:31 AM »

ในเว๊บนั้นจะมีให้เลือกดูสเปคแต่ละยี่ห้อเลยครับป๋าแบ่งเป็นหมวดด้วยว่าเป็น LCD TV / LED TV / PLASMA TV
หรืออาจมีรีวิวด้วย ไม่ก็ถามในเว๊บบอร์ดเขาเลย หรือสังเกตุเบื้องต้นง่ายๆที่ราคาครับ Full LED ราคาจะสามหมื่นแก่ๆขึ้นทั้งนั้น
ที่ต่ำกว่านี้แล้วบอกว่าเป็น LED TV มักจะเป็น Edge LED แทบทั้งนั้น

หรือโทรถามเลยเงินเราต้องชัวร์ก่อนจ่ายครับหรือเอาดีๆเลือกไม่ยากก็ PHILLIPS ครับ FULL LED ทุกรุ่นแต่เห็นเขาว่า
เซอร์วิชไม่ดี อะไหล่รอนาน โซนี่ก็ยังกั๊กอยู่มากไม่ยอมปล่อย FULL LED ออกมาขายมีแต่ Edge LED แต่ราคาโหด

ผมก็ยังไม่ซื้อเหมือนกันผมว่าปลายปี  FULL LED น่าจะราคาลงมาสามหมื่นอ่อนๆและมีหลายยี่ห้อให้เลือก

ครับ ผมไปดูที่ คาร์ฟู คนขายคุย ไม่รู้เรื่องครับ ยังไม่รู้ว่ามันมีสามแบบ ถามว่ามีพอร์ต ดีวีไอ ที่ใช้กับคอมไหม เค้าว่ามี แต่ดูด้านหลังมี่แต่พอร์ตซีเรี่ยล เลยงง อยู่ แต่ดูที่พอร์ต HDMI มันก็มี /DVI ด้วยนะครับ มันยังไงกันแน่ คือต้องการใช่ข่องดิจิตอล จากการ์ดจอคอมอะครับ

ผมไม่เชื่อเซลตามห้างมานานแล้วครับ....
ตอบแบบมั่ว ๆ ไปพ้น ๆ ตลอดเลย...
ไว้อธิบายสำหรับคนไม่รู้เรื่องน่ะได้.... บู่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218223 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:30:54 AM »

น่าสนนะครับ พี่เข้ม จับถอดแก้ผ้าให้หมดเลย ดูว่าข้างในเป็นแบบไหน ยิ่งได้ 3D เวลาดูหนัง X มันจะเป็นไงหนอ

ไม่กลัวไควฉ่อด ไข่ด้วนมั่งเหรอ...  บู่   คิก คิก

พี่ตุ้ม TV ของ PHILLIPS ว่าไงมั่งครับของฝรั่งแต่ทำที่ไหนไม่รู้แต่ถ้าคิวซี มันคุมดีก็โอเค สเปคดี เทคโนโลยี่สูงให้แบบไม่มีกั๊ก

เซอร์วิชที่หาดใหญ่หรือในเมืองไทยเอาได้ไม๊

เซอร์วิสศูนย์หาดใหญ่เสียงว่าไม่ค่อยดี....ช้า....คนเลยหลีกเลี่ยงกัน

ที่ผมก็ยังใช้อยู่เครื่องนึงกัน แต่เป็น 20 นิ้วจอแก้ว....
สามปีแล้วยังปกติอยู่... Grin  (ทีวีที่บ้านมีทุกห้องครับ.... บู่ )

เท่าที่เคยซ่อม ส่วนใหญ่ใช้อุปกรณ์เป็นไอซีรวมภาคใหญ่ ๆ ไว้ด้วยกัน
วงจรไม่ซับซ้อน ซ่อมไม่ยาก หากหาอะไหล่ และวงจรไฟได้...
ซึ่งอะไหล่ในไทยก็หาได้ง่ายครับ.... Grin
เสร็จโจร........

พอดีที่บ้านทีวีมันเสียอยู่เครื่องพอดี..........

ปล.ที่บ้านไม่มีทีวีทุกห้องครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #218224 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:31:53 AM »

บ้านผม JVC 21 นิ้วแค่อียี่สิบปีแล้วภาพยังแจ๋วแต่ตอนนี้เขาแบ่งกันยกไปแหม็ดแล้ว
ผบ. ยกไปตราดเครื่องหนึ่ง ลูกสาวยกไปที่หอเครื่องหนึ่ง
ผมกับลูกบ่าวนั่งแลจานดาวเทียมเปล่าๆอยู่

ช่างมีความอดทนยิ่งนัก.... บู่    คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218225 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:32:35 AM »

Cheesy Cheesy

คราวที่แล้วที่ซื้อเครื่องปรับอากาศ
ร้านทุกร้านเลย...เรียงลำดับความน่าใช้ LG และ Samsung ไว้ท้ายสุด

คุณภาพเทียบแล้วผมดูก็ว่าดีครับ สู้สเปคกะยี่ห้อของค่ายยุ่นได้สบาย....
แต่ติดนิดเดียวที่มีอายุการใช้งานได้ไม่ยืนยาวเท่าของค่ายยุ่น... บู่

ทีวียิ่บเอ็ดนิ้ว CRT ของซัมซุง ใช้ได้สองปีเสีย...ภาพหดเบี้ยว... บู่
ส่งเข้าร้านซ่อม...เสียไม่กี่บาท...จนปัจจุบันเกือบสี่ปีแล้ว ยังดีอยู่... Grin

ดี...ที่ยังเหลือจานใว้ ให้กินข้าว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218226 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:33:40 AM »

โหล.....ๆๆๆ ลุงตุ้ม ว่างมาซ่อมทีวีที่บ้านม้าย แบบว่ายกไม่ใหวฮ๊ะ......

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #218227 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:34:03 AM »

พอดีที่บ้านทีวีมันเสียอยู่เครื่องพอดี..........

ปล.ที่บ้านไม่มีทีวีทุกห้องครับ

ไม่ต้องมาเสร็จโจร... แลบลิ้น

ตั้งแต่เข้ามาอยู่ด้ามขวานนี้...
ทีวีเสีย ยกเข้าร้านครับ....ไม่ซ่อมเองแล้ว.... Tongue

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218228 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:34:18 AM »

บางจังหวะห้างลดราคาถูกมากมากน่าซื้อครับ เช่นรุ่น LED SL90 ราคาในแค็ดตาล็อก หกหมื่นกว่า ราคาลด สี่หมืนกว่า แต่ห้างจัดโปรโมชั่นลดจากป้ายอีก 15000 บาท แถมรูดบัตรลดอีก 10 % เพื่อนซื้อได้แค่ สองหมื่นเจ็ด ถามน้องออยยาว ราคาเซลล์ยัง สามหมื่นเจ็ดเลย กลัยไปหาที่ห้างบอกหมดแล้ว ขายไปแค่สองตัว ทางบริษัทโทรมาต่อว่าทำไมขายราคานั้นได้ไง ตอนนี้ที่ห้างโรบินสัน ซังซุง 32B6000  จัดลดจากป้ายอีก 15000 รูดบัตรลดอีก 10% ตก 22500 บาทเอง ซื้อมาทำเป็นมอนิเตอร์คอม น่าสนไหมครับ

เอาไปต่อกะคอมผมไม่มีความรู้ครับ แต่เชียร์ป๋าเล่น PHILLIPS ครับ
เพราะของญี่ปุ่นตอนนี้หาทำยายากโซนี่ก็มีแต่ Edge LED
พานาฯ ก็เพลินกับการขาย  พลาสมา กะของเก่า LCD
JVC ก็มีแต่ LCD วังเวงครับ
 เกาหลีก็ออกเอาๆ รุ่นถี่ยิบสามหรือสี่เหมินขึ้นทั้งนั้นที่เป็น Full LED ราคานี้เอาของญี่ปุ่นดีกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218229 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:34:45 AM »

"เสียหน้า"ละ ซ่อมได้เปล่า?

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218230 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:34:50 AM »

Country Routing  : Thailand-Lao-China-Kyrgyzstan-Uzbekistan-Turkmenistan-Iran-Turkey-Bulgalia-Romania-Hungary-Slovakia-Austria- Czech-Germany-Italy

ใครจะไปยกมือขึ้น  Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #218231 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:35:18 AM »

น่าสนนะครับ พี่เข้ม จับถอดแก้ผ้าให้หมดเลย ดูว่าข้างในเป็นแบบไหน ยิ่งได้ 3D เวลาดูหนัง X มันจะเป็นไงหนอ

ไม่กลัวไควฉ่อด ไข่ด้วนมั่งเหรอ...  บู่   คิก คิก

พี่ตุ้ม TV ของ PHILLIPS ว่าไงมั่งครับของฝรั่งแต่ทำที่ไหนไม่รู้แต่ถ้าคิวซี มันคุมดีก็โอเค สเปคดี เทคโนโลยี่สูงให้แบบไม่มีกั๊ก

เซอร์วิชที่หาดใหญ่หรือในเมืองไทยเอาได้ไม๊

เซอร์วิสศูนย์หาดใหญ่เสียงว่าไม่ค่อยดี....ช้า....คนเลยหลีกเลี่ยงกัน

ที่ผมก็ยังใช้อยู่เครื่องนึงกัน แต่เป็น 20 นิ้วจอแก้ว....
สามปีแล้วยังปกติอยู่... Grin  (ทีวีที่บ้านมีทุกห้องครับ.... บู่ )

เท่าที่เคยซ่อม ส่วนใหญ่ใช้อุปกรณ์เป็นไอซีรวมภาคใหญ่ ๆ ไว้ด้วยกัน
วงจรไม่ซับซ้อน ซ่อมไม่ยาก หากหาอะไหล่ และวงจรไฟได้...
ซึ่งอะไหล่ในไทยก็หาได้ง่ายครับ.... Grin

นับๆๆๆ.......อืม.......

บ้านลุงตุ้มมีห้องตั้ง 20 กว่าห้อง...แบ่งให้น้าดุลย์สักเครื่องต่ะ... คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #218232 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:36:00 AM »

โหล.....ๆๆๆ ลุงตุ้ม ว่างมาซ่อมทีวีที่บ้านม้าย แบบว่ายกไม่ใหวฮ๊ะ......

ถ้าอาการ สายอากาศหลุด...

สายปลั๊กไฟขาด....

ให้เตรียมโซดา น้ำแข็งรอไว้ได้เลย...

แต่หากอาการนอกเหนือจากนั้น ตัวใครตัวมันครับ...
หรือว่าให้ผมไปช่วยยกขึ้นรถไปร้านซ่อมก็พอได้.... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218233 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:36:35 AM »

ตั้งแต่เข้ามาอยู่ด้ามขวานนี้...
ทีวีเสีย ยกเข้าร้านครับ....ไม่ซ่อมเองแล้ว.... Tongue

เชื่อไข่เบิ้ล เริ่อมก่อตัวอีกแระ บู่ บู่ บู่ ขำก๊าก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218234 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:39:27 AM »

เชื่อไข่เบิ้ล เริ่อมก่อตัวอีกแระ บู่ บู่ บู่ ขำก๊าก

ช่ายๆๆๆ เชื้อลอกอลิด บู่
หน้า: 1 ... 14546 14547 14548 [14549] 14550 14551 14552 ... 35779
  พิมพ์