เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:24:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14560 14561 14562 [14563] 14564 14565 14566 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25673878 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #218430 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:10:29 PM »

พรุ่งนี้ล้อหมุนไปบางกอกอีกแล้วครับ

แหลงกลางชับแล้วม้าย  ปร้านู้เขาแหลงกลางกันเพแหละ

ฉ๊องเหอ.....หาดใหญ่ฮั้นเขาแหลงกลางกันเกือบค่อนเมือง

ถึงเราอีแหลงไม่ค่อยชับก็พอพูดให้เขาควังรู้เรื่องมั๊งแหละ

มีเรื่องจะเล่าให้ควังหิดหนึ่ง....

ปลายเดือนที่แล้วไปอยู่บางกอกประมาณ 10 วัน

น้องสาวพาไปตลาดนัดสัมมากร  เราจอดรถเสร็จก็เดินแลโน้นแลนี่ไปเรื่อยๆ

ผ่านโซนที่เขาขายอาหาร  ....เฉี่ยวเขาไปแลหาอะไรใส่ท้องสักหิดถิ

ตาเหลือบไปเห็นร้านขายข้าวยำปักษ์ใต้ และขนมจีนปักษ์ใต้  นึกในใจคนบ้านเราแน่

เข้าไปสั่งขนมจีนกิน....   "ป้า ๆ  ของผมราดแกงพุงปลานะใส่น้ำพริกสักหิดกัน"   แหลงพันนี้แหละแบบภาษาบ้านเรา

ฉ๊องเชื่อม๊าย....แม่ค้าควังไม่รู้เรื่อง  แต่แม่ค้าขายข้าวยำที่ร้านติดกันหันมาแลแล้วยิ้มๆ

สั่งใหม่ก็ได้ว๊ะ.....แหลงกลางเลย

ป้าๆ  ของผมราดแกงไตปลาครับ  ใส่น้ำพริกสักนิ๊ดด้วยครับ.....จนคำชาดป้าฮั้นแกตักให้ดีเด่

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218431 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:11:12 PM »

http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=21046

ฝากน้าฉ็องครับ ลองไปแล หากว่า อิเสิบหาเรื่อง "มาโคร" ด้วยระดับไม่ใส่เกือกแบบน้าฉ็อง ที่เหลือตามต่อเอาเอง น๊ะครับ ผมว่าไม่น่ามีปัญหา

ปล.ผมก็รู้สึกชอบภาพแนวนี้ครับ ตั้งแต่ถ่ายมา ไม่ได้เรื่องสักแนว อิลองแลแบบนี้มั่งหว๋า ให้น้าฉ็องเซิ้อเลนส์มา กล้องผมยังแล้ว ผมอิลองให้ ว่าเลนส์ดีหรือเปล่า หากดีแล้ว น้าฉ็องค่อยเซิ้อบอดี้ทีหลัง จะได้เลนส์ที่ผ่านการทดสอบแล้วมาใช้

แบบนี้ดีไม๊?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #218432 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:13:01 PM »

น้ำลายหก         น้ำลายหก              น้ำลายหก

เห็นปาเจโร่แบบนี้ฝรั่งที่ใช้เมืองนอกเขายอกันจังว่าใช้ทน ใช้ดี ลุยไปทั่วยุโรปตะวันออก

น่าใช้แหละถ้าน้ำมันบ้านเราไม่แพงแรง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #218433 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:14:33 PM »

Biggaju♥ รักในหลวง ♥, SOUTHLANDER รักในหลวง, เด็กหน้าร้านปืน, udomkd, samrit-รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

จูบบบบ หลงรัก    ................... Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #218434 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:14:51 PM »

พี่ตุ้มคร๊าบ.บบบ Grinบ้านเราใครขายปืนลูกกลดบ้างครับ Grin

อยากได้แต่คร้านอิไป กท. Grin

ไม่ทราบเหมือนกันครับ..... อ๋อย

ร้านปืนในหาดใหญ่ก็มี ยูเนี่ยนกันส์ ครับ...
http://www.union-guns.com/index.php?lay=show&ac=cat_showcat&l=2&cid=35706
ลองติดต่อสอบถามดูนะครับ...ว่าโควต้าหมดแล้วยัง...
ขอสายน้องตั๊กก็ได้ครับ....น่ารักดี.... คิก คิก คิก คิก

โชคดีครับ..... Grin

ไหน ๆ ก็พูดถึงน้องตั๊กแล้ว วันนี้น้องตั๊ก ตัวจริง เสียงจริง ก็ขอรายงานตัวนะคะ

วันนี้ขอเข้ามาฝากร้านปืน อยู่ที่อำเภอหาดใหญ่

ร้านปืนยูเนี่ยนกันส์ www.union-guns.com หรือแวะไปเยี่ยมชมกันที่ร้านก็ได้นะคะ

วันก่อนพี่ตุ้มมาเยี่ยมก็ไม่บอกกันสักคำ  งอน งอน งอน

สวัสดีครับ คะแนนแรก แด่มิตรใหม่ Grin

ขอบคุณมากนะคะ และยินดีที่ได้รู้จักค่ะ พบกันที่ร้านปืนยูเนี่ยนกันส์ได้นะคะ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ ว่าแต่ที่ร้านรับจำนำปืนมั้ยครับ เผื่อจะได้แวะเข้าออกบ่อยๆ  Grin

ที่ร้านไม่รับจำนำค่ะ แต่ถ้าหมุนกันไม่ทันจริง ๆ จะแนะนำคนที่เค้ารับให้นะคะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #218435 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:14:52 PM »

พรุ่งนี้ล้อหมุนไปบางกอกอีกแล้วครับ

เห็นว่าฝากน้าแพะซื้อให้แล้ว

ให้น้าแพะช่วยดูให้ก่อนครับ ยังไม่ได้ซื้อ  ผมอาจจะเข้าไปในงานวันอาทิตยืซึ่งเป็นวันสุดท้าย

ขึ้นไปประชุมครับบัง วันอังคาร ที่ 29   

ถ้าเป็นเมื่อก่อน  ประชุม 29   เดินทางไปเย็นหรือค่ำๆ 28   เสร็จก็กลับเย็นนั้นหรือวันรุ่งขึ้น

แต่นี้ถือโอกาสไปเยี่ยมลูก ทำประมาณการเดินทางโดยรถไคว

ออกเดินทางวันอาทิตย์ที่ 27  ถึงบางกอกจันทร์ 28 ประชุมอังคาร 29 เดินทางกลับพุธ 30 ถึงหาดใหญ่พฤหัสฯ ที่ 1 ก.ค.  ศุกร์ที่ 2 ลาพักร้อนต่อ....

แต่เดินทางจริงล้อหมุนพรุ่งนี้ครับ ....กลับประมาณวันศุกร์หรือเสาร์หน้าครับ แวะงานบวชญาตที่ทับสะแกด้วย  ถึงหาดใหญ่คงเป็นวันอาทิตย์

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #218436 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:15:06 PM »

http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=21046

ฝากน้าฉ็องครับ ลองไปแล หากว่า อิเสิบหาเรื่อง "มาโคร" ด้วยระดับไม่ใส่เกือกแบบน้าฉ็อง ที่เหลือตามต่อเอาเอง น๊ะครับ ผมว่าไม่น่ามีปัญหา

ปล.ผมก็รู้สึกชอบภาพแนวนี้ครับ ตั้งแต่ถ่ายมา ไม่ได้เรื่องสักแนว อิลองแลแบบนี้มั่งหว๋า ให้น้าฉ็องเซิ้อเลนส์มา กล้องผมยังแล้ว ผมอิลองให้ ว่าเลนส์ดีหรือเปล่า หากดีแล้ว น้าฉ็องค่อยเซิ้อบอดี้ทีหลัง จะได้เลนส์ที่ผ่านการทดสอบแล้วมาใช้

ควัง ๆ แล หยับติได้เปรียบ   Tongue
เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #218437 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:16:28 PM »

Biggaju♥ รักในหลวง ♥, SOUTHLANDER รักในหลวง, เด็กหน้าร้านปืน, udomkd, samrit-รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

จูบบบบ หลงรัก    ................... Grin

พี่บิ๊กว่างมากนักรึไง โปรเจ็คไปถึงไหนแล้ว หาลูกค้าให้มั่งจิ

แต่ว่าตอนนี้ไรเฟิลเกลี้ยงเลยนะ

อย่าลืมนะ เด๋วเลี้ยงน้ำ (น้ำใจ)  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #218438 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:17:20 PM »

ปู๊นก่อนครับ.....

ติเอารถไปถ่ายมันเครื่องหิดที่ปตท.หลังโลตุส

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218439 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:17:47 PM »

แลผลฮาน...ระดับเทพฯๆเขาเอามาให้ชมกัน

ขอบคุณรูปจาก  

pixpros.net
Uploaded with ImageShack.us

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #218440 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:18:24 PM »

Wrangler ตัวนี้ก็น่าสน ..... แต่ หึ หึ หึ ..... มือสองล้านฝ่าๆนุ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #218441 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:20:04 PM »

ตัวนี้ก็น่าสน ... อาจไม่ต้องเพิ่มตังค์

ถ้าได้ที่ติดแก๊ส LPG มาสมบูรณ์แล้ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #218442 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:20:22 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

แคว๊สสเสียใจ......

แคว๊สสไม่น่าแขบมีเมียเลย    หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #218443 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:22:46 PM »

ควัง ๆ แล หยับติได้เปรียบ   Tongue
เดิมพันเท่าไหร่ครับ แล้วชนวันใหน ผมอิได้ไปเบ๋อนอกมั่ง หรือขอหุ้นกันสัก "หัว"ครึ่งหัว ได้ม่าย?

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #218444 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:22:55 PM »

พี่บิ๊กว่างมากนักรึไง โปรเจ็คไปถึงไหนแล้ว หาลูกค้าให้มั่งจิ

แต่ว่าตอนนี้ไรเฟิลเกลี้ยงเลยนะ

อย่าลืมนะ เด๋วเลี้ยงน้ำ (น้ำใจ)  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ได้ลูกซองเราไม่สนแล้วร้านนี้     บู่        Grin Grin
ลองมาคุยๆๆดูครับ  พี่ๆๆใน คอปืนด้ามขวานน่ารักแทบทุกคน    Cheesy Cheesy
แนะนำตัวเองให้พี่ๆๆเขารู้จักเลยน้อง

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
หน้า: 1 ... 14560 14561 14562 [14563] 14564 14565 14566 ... 35779
  พิมพ์