เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:39:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14627 14628 14629 [14630] 14631 14632 14633 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25633439 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #219435 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:50:05 PM »

ไปทำกับข้าวก่อน ปลาราดซอสมะเขือเทศ ............ยากจัง Grin

ซื้อดีกว่ามั้งครับ ด้วยความปารถนาไม่ดี  ยิ้มีเลศนัย
ขำก๊าก แหลงตรงๆจัง ขำก๊าก

พี่ชัชครับ

วางปืนแล้วหรือครับ ลงชื่อจองบ้างได้ไหมครับพี่

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #219436 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:52:03 PM »

โฟกัส ห้าดอร์ ซ๊ะด้วย หุๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219437 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:59:36 PM »

ไปทำกับข้าวก่อน ปลาราดซอสมะเขือเทศ ............ยากจัง Grin

ซื้อดีกว่ามั้งครับ ด้วยความปารถนาไม่ดี  ยิ้มีเลศนัย
ขำก๊าก แหลงตรงๆจัง ขำก๊าก

พี่ชัชครับ

วางปืนแล้วหรือครับ ลงชื่อจองบ้างได้ไหมครับพี่

ขอบคุณครับ
น่าว่าพันนั้นแหละครับ นี่ก็เซ็งๆ ป.3 .45 จะหมดเดือนหน้าปืนยังไม่มาที เบื่อ ป.3มีก็ไม่มีปืน

ที่มีอยู่แล้วไม่ขายครับเก็บไว้ให้ลูก นานๆยิงเล่นทีไม่เป็นไร ตอนนี้ถ้ามีตังจะหันไปสะสมเลนส์ดีๆครับ  Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #219438 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:01:29 PM »

รักเยอรมัน  หลงรัก แต่ตรูเกลียดอาร์เจนตินา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องยอมรับอย่างหนึ่ง พี่เตี้ยโดน่า สร้างบรรยากาศในทีม ฟ้า-ขาว ได้ดี กว่าหลายๆทีม แตกต่างกับคาเปลโลมากมาย

ข่าวรักร้าว เตียงหักในทีมก็ไม่มี แม้นว่าตัวจี๊ดความหวัง อย่างเมสซี่จะฝืดเคืองสกอร์ แต่....ต้องจับตามอง  Grin

ที่เกลียดเพราะเลือกข้างผิดนะ พ้นหล่าวรีเจนซี่ฟรีหนึ่งแบน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เยอรมันกับเจนตินา เบ๋อใหน? คนละกลม

น้าหลวง

ยกมาสัก 2- 3 วันซิ  ดูว่า วันไหน พร้อมกันมากสุด 

ผมก็ไม่อยากกินของหมักของดอง  น้า ๆ ทั้งหลาย ก็คงไม่อยากล่มปากอ่าวกันใช่ไหม   Grin
อืม...........วันที่สอง สาม สี่ เราสงสัยจะมีธะรุ คงไปเมืองลิกอร์ ไม่ได้
น้าหลวง

ยกมาสัก 2- 3 วันซิ  ดูว่า วันไหน พร้อมกันมากสุด 

พรุ่งนี้ก็พร้อม มะรืนก็ได้ ธุระมี ปัญหามากมาย แต่พร้อมวางทุกธุระและปัญหา เพื่อทริป เพื่อเพื่อน  Cheesy
อาดเหลือวัวเสิอ

เหม๋อข้างเสือเตี้ย 1 ขวด
ใครแพ้ห้ามกินของเพื่อน จ่ายที่พรหมคีรี เมื่อมีหมอก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #219439 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:03:20 PM »

นอนแระ  ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #219440 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:07:41 PM »

ผมก็อยากได้เลนส์กลุ่มนี้เหมือนกันครับพี่ชัช แต่ยังไม่มีแรงบรรดาลใจให้ซื้อ  ถ้ามีนางแบบรู้ใจ พาไปเที่ยวไกลๆ อาจจะซื้อครับ  หลงรัก

พี่ตุ้ม อยากได้ตัวนี้จัง  น้ำลายหก

http://www.nikon.co.th/productitem.php?pid=108-dd1176435b

AF 85mm f/1.8D

อยากได้ไปทำไมล่ะครับ....
- ราคาไม่แพง
- เห็นคนอื่นเค้าถ่ายแล้วภาพออกมาสวย... บู่

เลนส์ฟิกส์...หากไม่มุ่งมั่น มีงานเฉพาะทาง....ไม่ค่อยอยากจะแนะนำซักเท่าไหร่...
เลนส์เทเลฯ ซูมไวแสงเวิร์คกว่ามากครับ...
พวก 80-200/2.8 ,70 - 200/2.8  Grin

ถูกทั้งสองข้อเลยครับพี่ตุ้ม  คิก คิก

ว่าจะเล่นเลนส์ฟิกซ์ไปเรื่อยๆก่อนซักพัก แล้วค่อยเก็บเบี้ยซื้อเลนส์ซูมทีหลังครับ

ตัวที่สองที่มองๆอยู่ก็

AF 50mm f/1.8D

AF 50mm f/1.4D

ไม่ก็
AF-S NIKKOR 50mm f/1.4G

ผมว่าเลนส์ฟิกซ์มันมีอะไรน่าค้นหาดีครับ  น้ำลายหก

ใช่ครับ เป็นความสุนทรีย์อย่างนึง....ได้ทำอะไรมากกว่าเลนส์ซูม....แต่ต้องเสียความสบาย...

ผมก็แอบมีอยู่สองตัวด้วยครับ...
- 50/1.8D
- 105/2.8 Macro

มีบริการให้เช่ารายวันด้วยครับ.... Grin Grin

พี่ชัชลองดูตัว 35/1.8 G ด้วยสิครับ... น้ำลายหก
เหมาะกับกล้องตัวคูณ 1.5 มาก เทียบเท่ากับนอร์มอล ของกล้องฟิล์ม....

ตัว 50 mm ผมว่ามันกลายเป็นเทเลหนอย ๆ ไป  ( = 75 mm)
ฮายปรึกษาพี่ตุ้มไม่ผิดหวังจิงๆ เอารูปที่ถ่ายกับเลนส์นี้มาโพสท์มั่งตะพี่  น้ำลายหก

ค่าเช่าคิดยังไงดี เป็นรีได้ป่ะ  Grin
พอดีช่วงนี้มีน้องๆมาเป็นนางแบบให้เยอะครับเบิ้ม เลยขอวางปืนระยะยาว มาฝึกฝีมือเรื่องกล้อง

ช่วงที่จะยึดปืน ผมไม่ได้ซื้อปืนเลยไปเล่นกล้องฟีล์มอยู่พักนึงแต่เรียนรู้ยากเพราะร้านอัดรูปปรับแต่งรูปซะจนไม่รู้

ว่าที่เราลองถ่ายไปเป็นยังไงบ้าง ตอนนี้เลยอยากสะสมเลนส์ไปซักระยะ ที่อยากทำอยากซื้อจะได้ซื้อซักที

พี่เข้มก็ช่วยกระตุ้นต่อมอยากทางอ้อมเพราะรูปที่ถ่ายกับเลนส์เทพแต่ละรูปออกมาได้แรงอกสะใจครับ  Grin
หากจะลอง 70-200 ไปลองแล ติดต่อได้พี่ ค่าเช่าไม่แพงครับ อิๆ เอากล็อกมาวางประกันใว้บอกหนึ่งแล้วกัน อิๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #219441 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:10:22 PM »

รูปที่ลุงชัชว่า ผมไม่ได้ถ่ายครับ เพื่อนอีกคนเขาถ่าย กับแคนนอล20ดี

นี่ครับผมถ่ายเอง ดี90+แทมมี่17-50 2.8

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 09:14:12 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219442 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:32:02 PM »

รักเยอรมัน  หลงรัก แต่ตรูเกลียดอาร์เจนตินา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องยอมรับอย่างหนึ่ง พี่เตี้ยโดน่า สร้างบรรยากาศในทีม ฟ้า-ขาว ได้ดี กว่าหลายๆทีม แตกต่างกับคาเปลโลมากมาย

ข่าวรักร้าว เตียงหักในทีมก็ไม่มี แม้นว่าตัวจี๊ดความหวัง อย่างเมสซี่จะฝืดเคืองสกอร์ แต่....ต้องจับตามอง  Grin

ที่เกลียดเพราะเลือกข้างผิดนะ พ้นหล่าวรีเจนซี่ฟรีหนึ่งแบน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เยอรมันกับเจนตินา เบ๋อใหน? คนละกลม

น้าหลวง

ผมก็ไม่อยากกินของหมักของดอง  น้า ๆ ทั้งหลาย ก็คงไม่อยากล่มปากอ่าวกันใช่ไหม   Grin
อืม...........วันที่สอง สาม สี่ เราสงสัยจะมีธะรุ คงไปเมืองลิกอร์ ไม่ได้
น้าหลวง

พรุ่งนี้ก็พร้อม มะรืนก็ได้ ธุระมี ปัญหามากมาย แต่พร้อมวางทุกธุระและปัญหา เพื่อทริป เพื่อเพื่อน  Cheesy

ใครแพ้ห้ามกินของเพื่อน จ่ายที่พรหมคีรี เมื่อมีหมอก

คำใหนคำนั้น ทนายเป็นพยาธิ  Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #219443 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:33:22 PM »

ไม่ได้...เด็กๆอยากกินฝีมือพ่อ ต้องสร้างความเป็นฮีโร่ในสายตาลูกๆมั่ง Grin

เยี่ยมครับน้องสาม ของพี่รองมื้อเย็นวันนี้เพิ่งทำสปาเก็ตตี้กุ้งให้ 3 ลิงกิน ไม่มีแป้งมัน เลยใส่ซอสมะเขือเทศเกือบครึ่งขวด  คิก คิก

ปล. แต่เบื่อตอนเก็บครัว ล้างทะนี่สิ  อ๋อย ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219444 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:33:40 PM »

สีส้มต่อลูกครึ่ง 1 ขวด ใครหาญเด้งมารอง

จ่ายกันกลางหมอก
Grin Grin Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #219445 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:35:28 PM »

น้าหลวง

น้าหลวง

คำใหนคำนั้น ทนายเป็นพยาธิ  Grin

ทริปนี้ถ้าเป็นช่วงหยุดราชการ 4 วันนี้ น่าว่ามีลุ้นอีกหนึ่งครัวจากโก-ลก และถ้าได้ไปจริง ว่าจะเลยไปสวนน้ำภูเก็ตด้วยเลย  Grin น้ำลายหก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219446 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:35:43 PM »

ไม่ได้...เด็กๆอยากกินฝีมือพ่อ ต้องสร้างความเป็นฮีโร่ในสายตาลูกๆมั่ง Grin

เยี่ยมครับน้องสาม ของพี่รองมื้อเย็นวันนี้เพิ่งทำสปาเก็ตตี้กุ้งให้ 3 ลิงกิน ไม่มีแป้งมัน เลยใส่ซอสมะเขือเทศเกือบครึ่งขวด  คิก คิก

ปล. แต่เบื่อตอนเก็บครัว ล้างทะนี่สิ  อ๋อย ขำก๊าก

เยี่ยม ทั้งพี่รอง น้องสาม เราทั้งคู่สุดยอดกับยอดสุดจริงๆ Grin Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #219447 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:37:17 PM »

วันนี้ไปรับรถ เซ็งไก่ ฟิล์มตรงกระจกหน้าขวา เป็นรอยขูดยาวสัก ๑๐ ซม. คุยกันอยู่นาน ตกลงพรุ่งนี้ ต้องเอารถไปที่อู่ใหม่
เพราะเขานัดช่างกระจกให้ช่วงเช้า เลยลองเอากล้องของชายเจษฎ์ มาทดลองถ่ายดูสักหน่อย ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ถ่ายโหมดออโต้ไม่ได้ใช้ขาตั้งกล้อง ระยะปกติ

ซูมเต็มพิกัด

ลองพาโนรามา

ไปลองถ่ายที่ดิน ที่จะขาย ๒๐ ไร่ แต่ช่วงเย็นแล้วเลยออกมาไม่ดี พรุ่งนี้ต้องไปซ่อม คงส่งกล้องให้ได้วันพุธ่นะเจษฎ์ พรุ่งนี้ต้องไปเคลียร์เรื่้องรถก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 09:39:46 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219448 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:37:26 PM »

เอาผมจริงง่ะ หัวไม่ล้าน ใส่กางเกงไม่แนว ไม่รับส่งน้องเมีย จะชอนไชได้หรือครับ Shocked
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219449 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:38:16 PM »

สีส้มต่อลูกครึ่ง 1 ขวด ใครหาญเด้งมารอง

จ่ายกันกลางหมอก
Grin Grin Grin

เด้งมาถิ๊
หน้า: 1 ... 14627 14628 14629 [14630] 14631 14632 14633 ... 35779
  พิมพ์