เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:27:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14632 14633 14634 [14635] 14636 14637 14638 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25632151 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #219510 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:31:25 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

สวัสดีชาวโลก......  เรามาอย่างสันติ......   Grin  Grin  Grin

อ๋อ...เป็นอย่างงี้นี่เอง.....

ถึงใส่เกือกไม่ได้..... บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #219511 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:32:56 AM »

สีส้มต่อลูกครึ่ง 1 ขวด ใครหาญเด้งมารอง

จ่ายกันกลางหมอก
Grin Grin Grin

เด้งมาถิ๊

โอเช  รองเชคฯ   3 ต่อ 1 ขวด  Cool

เชคมาจากไหน  น้าบ่าว....คันถ้าเพื่อนว่าเบร่อ แล้วหวิบ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #219512 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:35:43 AM »

เพื่อนบอกให้ลูกหมา 1 ตัว จะเอาไหม  พอดีมันเกิดมา 9 ตัว
บอกเพื่อนว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะขึ้นไปเลือก  พันธุ์นี้เลย  Grin Grin Grin

พันธุ์นี้ หมาในฝันของผมเลย... น้ำลายหก

แต่ไม่อยากเลี้ยง....สงสารมัน....
(เคยเลี้ยงหมา แล้วมันตาย...คนร้องกันเกือบทั้งบ้าน.... บู่ )

หากพี่เล็กพาไปเลี้ยงที่บ้าน....น่าจะเหลือแต่ตัว....
หัวคงกลายเป็นของเล่นลับเขี้ยวของเจ้าเฒ่าสองตัวนั้น.... บู่ บู่

ถ้าเราตายก่อนหมา...เราคงไม่ต้องร้อง เวลาหมาตาย  ใช่มั้ยครับ พี่ตุ้ม...

ฮาย...หัวเช้าๆ ถ้าไม่ได้เร่งความดันเพื่อนกินกาแควไม่หรอย...

ขอตัวกินกาแควครับ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #219513 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:38:06 AM »

เพื่อนบอกให้ลูกหมา 1 ตัว จะเอาไหม  พอดีมันเกิดมา 9 ตัว
บอกเพื่อนว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะขึ้นไปเลือก  พันธุ์นี้เลย  Grin Grin Grin

พันธุ์นี้ หมาในฝันของผมเลย... น้ำลายหก

แต่ไม่อยากเลี้ยง....สงสารมัน....
(เคยเลี้ยงหมา แล้วมันตาย...คนร้องกันเกือบทั้งบ้าน.... บู่ )

หากพี่เล็กพาไปเลี้ยงที่บ้าน....น่าจะเหลือแต่ตัว....
หัวคงกลายเป็นของเล่นลับเขี้ยวของเจ้าเฒ่าสองตัวนั้น.... บู่ บู่

บูลเทอเรีย (bull terier) พันธุ์นี้ คงไม่เป็นหมูให้โดเบอร์แมนขย้ำง่าย ๆ หรอกครับ Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #219514 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:38:26 AM »

ถ้าเราตายก่อนหมา...เราคงไม่ต้องร้อง เวลาหมาตาย  ใช่มั้ยครับ พี่ตุ้ม...

ฮาย...หัวเช้าๆ ถ้าไม่ได้เร่งความดันเพื่อนกินกาแควไม่หรอย...

อย่าลืมใส่นมเยอะ ๆ นะครับ...
          เผื่อจะขาวขึ้นมามั่ง... Grin

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #219515 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:41:44 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

สวัสดีชาวโลก......  เรามาอย่างสันติ......   Grin  Grin  Grin

อ๋อ...เป็นอย่างงี้นี่เอง.....

ถึงใส่เกือกไม่ได้..... บู่

ขำก๊าก โดนแต่เช้า น้าฉ๊อง แคว๊สสส.... ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #219516 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:44:00 AM »

อย่าลืมใส่นมเยอะ ๆ นะครับ...
          เผื่อจะขาวขึ้นมามั่ง... Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #219517 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:44:09 AM »

บูลเทอเรีย  พันธุ์นี้ คงไม่เป็นหมูให้โดเบอร์แมนขย้ำง่าย ๆ หรอกครับ Grin

โดเบอร์มง โดเบอร์แมนไร.....

แต่มันเป็น Rottweiler  น่ะดิ... บู่
ใครอย่าแหยมเข้ามาในอาณาเขตของมันละกัน
ตามกัด ไม่มีปล่อย...

บางแก้ว ก็บางแก้ว...เจอกันมาแล้ว
บางแก้วพี่เล็กกลายเป็นหมาป่วยหางตกหูลู่เสียหมาพันธุ์ไปเลย....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #219518 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:51:03 AM »

อ้างจาก: xxxxxxxxx ที่ วันนี้ เวลา 99:99:99 AM
อ้างจาก: xxxxxxxx ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 99:99:99 AM
สวัสดีครับ
เคยอ่านเจอ คุณ xxxxxxxx ทำสวนยางแถวxxxx
ผมมีที่สวนที่ยะลา กำลังจะโค่นปลูกใหม่
รบกวนถามว่า
มีผู้รับเหมาจะเข้ามารับจ้างทำสวนให้ผม
โดยมีสัญญาดังนี้
1 ขอไม้ยางทั้งหมดมีประมาณ 2000 กว่าๆ ต้น
2 ขอรับค่าสงเคราะห์จากสวนยาง 5 ปี พื้นที่เพราะปลูก 55 ไร่เพื่อดำเนินการปลูกยางให้
ซึ่งเขาตีราคาเหมาจ้างทั้งหมด ประมาณ 800000 ปลูกและดูแลให้ 5 ปี
เงื่อนไขการเหมา
1 โค่นต้นยาง เอาต้นขาย
2 ปลูกต้นยาง (อยากทราบว่าต้นยาง สงเคราะห์ฯ เขาจัดให้หรือป่าว)
3 ระหว่างปีดูแลถางหญ้า ลงปุ๋ย โดยประมาณ 3 ครั้ง/ปี, ปลูกซ่อม
4 ดูแลจนถึง 5 ปี แล้วส่งมอบ
อยากทราบว่า จะคุ้มมั้ย ถ้าให้เขาเหมาทำ
เพราะผมไม่ทราบตัวเลขเรื่อง ราคาไม้, และเงินสงเคราะห์จาก สงเคราะห์สวนยางจะได้กี่ปี และเท่าไหร่ต่อไร่
ขอบพระคุณครับ รบกวนด้วยครับ

พี่หลวงทั้งสองครับ
พอดีมีคนส่งข้อความมาหาผมครับ ผมไม่รู้เรื่องมากครับเกี่ยวกับสวนยาง รบกวนพี่ๆทั้งสองช่วยหน่อนะครับ   
ขอบคุณครับ

1 ขอไม้ยางทั้งหมดมีประมาณ 2000 กว่าๆ ต้น ต้นยาง ทั่ว ๆ ไปอยู่ที่ต้นละ 450 - 750 บาท ค่าไม้ยางก็จะได้ล้านกว่า.... ช่วงนี้ ราคายางแพง ไม้ยางก็แพงตาม ล่าสุดคัดเฉพาะต้นงาม ๆ อยู่ที่ 1,250/ต้น

2 ขอรับค่าสงเคราะห์จากสวนยาง 5 ปี พื้นที่เพราะปลูก 55 ไร่เพื่อดำเนินการปลูกยางให้ อันนี้ คำนวณเองเลย  ไร่ละ 11,000 /ระยะเวลา 5 ปี (ปีหน้าเพิ่มเป็นหมื่นห้า)

ซึ่งเขาตีราคาเหมาจ้างทั้งหมด ประมาณ 800000 ปลูกและดูแลให้ 5 ปี อื้อหือ ยังมีหน้ามาขอเงินเพิ่มอีกเร้อ

1 โค่นต้นยาง เอาต้นขาย รับไปเหนาะ ๆ ล้านห้า จ่ายค่าไถที่ให้ สองแสน เหลือล้านสาม

2 ปลูกต้นยาง (อยากทราบว่าต้นยาง สงเคราะห์ฯ เขาจัดให้หรือป่าว) ต้นละไม่เกิน 20 บาท ค่าปลูกอีก 30 บาท 55ไร่x70ต้น=3,850xต้นละ50=192,500 ให้สองแสนห้าเลยเอ้า

3 ระหว่างปีดูแลถางหญ้า ลงปุ๋ย โดยประมาณ 3 ครั้ง/ปี, ปลูกซ่อม ค่าจ้างตรงนี้ หาครอบครัวคนงานมาอยู่มาทำกินคุ้มกว่า หรือไม่ชอบก็จ้างรายครั้ง รวมปุ๋ยรวมซ่อม ปีนึงสะระตะแล้ว ไม่เกินแสนห้า

4 ดูแลจนถึง 5 ปี แล้วส่งมอบ ระหว่าง 5 ปีนั้น ค่าสงเคราะห์รับไป แปดแสนกว่า

สรุป........
ถ้าให้เขาทำ เขาจะได้ ค่าไม้ยาง ล้านห้า +ค่าสงเคราะห์แปดแสน+ค่าจ้างเหมาแปดแสน รวม สามล้าน ตัวเลขกลม ๆ .......

..................เขาจะจ่าย ค่ากล้ายาง+ค่าปุ๋ย+ค่าแรง   ตอนปรับพื้นที่ สองแสน ตอนปลูก สองแสนห้า ดูแล 5 ปี xแสนห้า รวม ล้านสอง ตัวเลขกลม ๆ

..................เขาจะเหลือ   ล้านแปดแสน ในเวลา 5 ปี......

ถ้ารักเขามากก็ ให้เขาทำไปเหอะ..... แต่ถ้าหาคนทำไม่ได้ โทร.หาผมเลย   เสือนอนกิน ห้าปีล้านแปดหรือกว่า   ตกเดือนละ สามหมื่น....

ชิ๊.....ห่........  ไม่ได้ดูตรงจังหวัดไหน     

ความคุ้มค่า ต้องดูเงื่อนไขความปลอดภัยด้วย   ส่วนกล้ายาง เพิ่มเป็นต้นละ 22 บาท   ค่าแรง ปลูกเพิ่มเป็น 35 บาท/ต้น

ค่าไถปรับ อันนี้ ไม่แน่ใจ เพราะยะลา หนักไปทางเขา/ควน ถ้าต้องทำขั้นบันไดด้วย ต้นทุนก็เพิ่มไปอีกต้นละร่วม 30 บาท

ค่าแรง  มาตรฐานค่าแรง ผมไม่รู้  ว่าจะสูงกว่าบ้านผมมั๊ย แต่มีแนวโน้มว่า น่าจะสูงกว่าสักหน่อย

ขั่ย ขั่ย

ตัวเลข ยังไม่เปลี่ยนแปลงจากวันนั้นที 
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #219519 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:57:33 AM »

บูลเทอเรีย  พันธุ์นี้ คงไม่เป็นหมูให้โดเบอร์แมนขย้ำง่าย ๆ หรอกครับ Grin

แต่มันเป็น Rottweiler  น่ะดิ... บู่
ใครอย่าแหยมเข้ามาในอาณาเขตของมันละกัน

บางแก้ว ก็บางแก้ว...เจอกันมาแล้ว
บางแก้วพี่เล็กกลายเป็นหมาป่วยหางตกหูลู่เสียหมาพันธุ์ไปเลย....

ขอโทษที ผิดพลาด

พอดี ไม่ชำนาญ   Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #219520 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:00:42 AM »

ขอโทษที ผิดพลาด

พอดี ไม่ชำนาญ   Grin

ไม่เจื้อออออออออออ...............

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219521 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:08:25 AM »

อ้างจาก: xxxxxxxxx ที่ วันนี้ เวลา 99:99:99 AM
อ้างจาก: xxxxxxxx ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 99:99:99 AM
สวัสดีครับ
เคยอ่านเจอ คุณ xxxxxxxx ทำสวนยางแถวxxxx
ผมมีที่สวนที่ยะลา กำลังจะโค่นปลูกใหม่
รบกวนถามว่า
มีผู้รับเหมาจะเข้ามารับจ้างทำสวนให้ผม
โดยมีสัญญาดังนี้
1 ขอไม้ยางทั้งหมดมีประมาณ 2000 กว่าๆ ต้น
2 ขอรับค่าสงเคราะห์จากสวนยาง 5 ปี พื้นที่เพราะปลูก 55 ไร่เพื่อดำเนินการปลูกยางให้
ซึ่งเขาตีราคาเหมาจ้างทั้งหมด ประมาณ 800000 ปลูกและดูแลให้ 5 ปี
1 โค่นต้นยาง เอาต้นขาย
2 ปลูกต้นยาง (อยากทราบว่าต้นยาง สงเคราะห์ฯ เขาจัดให้หรือป่าว)
3 ระหว่างปีดูแลถางหญ้า ลงปุ๋ย โดยประมาณ 3 ครั้ง/ปี, ปลูกซ่อม
4 ดูแลจนถึง 5 ปี แล้วส่งมอบ
อยากทราบว่า จะคุ้มมั้ย ถ้าให้เขาเหมาทำ
เพราะผมไม่ทราบตัวเลขเรื่อง ราคาไม้, และเงินสงเคราะห์จาก สงเคราะห์สวนยางจะได้กี่ปี และเท่าไหร่ต่อไร่
ขอบพระคุณครับ รบกวนด้วยครับ

พี่หลวงทั้งสองครับ
พอดีมีคนส่งข้อความมาหาผมครับ ผมไม่รู้เรื่องมากครับเกี่ยวกับสวนยาง รบกวนพี่ๆทั้งสองช่วยหน่อนะครับ   
ขอบคุณครับ

1 ขอไม้ยางทั้งหมดมีประมาณ 2000 กว่าๆ ต้น ต้นยาง ทั่ว ๆ ไปอยู่ที่ต้นละ 450 - 750 บาท ค่าไม้ยางก็จะได้ล้านกว่า.... ช่วงนี้ ราคายางแพง ไม้ยางก็แพงตาม ล่าสุดคัดเฉพาะต้นงาม ๆ อยู่ที่ 1,250/ต้น

2 ขอรับค่าสงเคราะห์จากสวนยาง 5 ปี พื้นที่เพราะปลูก 55 ไร่เพื่อดำเนินการปลูกยางให้ อันนี้ คำนวณเองเลย  ไร่ละ 11,000 /ระยะเวลา 5 ปี (ปีหน้าเพิ่มเป็นหมื่นห้า)

ซึ่งเขาตีราคาเหมาจ้างทั้งหมด ประมาณ 800000 ปลูกและดูแลให้ 5 ปี อื้อหือ ยังมีหน้ามาขอเงินเพิ่มอีกเร้อ

1 โค่นต้นยาง เอาต้นขาย รับไปเหนาะ ๆ ล้านห้า จ่ายค่าไถที่ให้ สองแสน เหลือล้านสาม

2 ปลูกต้นยาง (อยากทราบว่าต้นยาง สงเคราะห์ฯ เขาจัดให้หรือป่าว) ต้นละไม่เกิน 20 บาท ค่าปลูกอีก 30 บาท 55ไร่x70ต้น=3,850xต้นละ50=192,500 ให้สองแสนห้าเลยเอ้า

3 ระหว่างปีดูแลถางหญ้า ลงปุ๋ย โดยประมาณ 3 ครั้ง/ปี, ปลูกซ่อม ค่าจ้างตรงนี้ หาครอบครัวคนงานมาอยู่มาทำกินคุ้มกว่า หรือไม่ชอบก็จ้างรายครั้ง รวมปุ๋ยรวมซ่อม ปีนึงสะระตะแล้ว ไม่เกินแสนห้า

4 ดูแลจนถึง 5 ปี แล้วส่งมอบ ระหว่าง 5 ปีนั้น ค่าสงเคราะห์รับไป แปดแสนกว่า

สรุป........
ถ้าให้เขาทำ เขาจะได้ ค่าไม้ยาง ล้านห้า +ค่าสงเคราะห์แปดแสน+ค่าจ้างเหมาแปดแสน รวม สามล้าน ตัวเลขกลม ๆ .......

..................เขาจะจ่าย ค่ากล้ายาง+ค่าปุ๋ย+ค่าแรง   ตอนปรับพื้นที่ สองแสน ตอนปลูก สองแสนห้า ดูแล 5 ปี xแสนห้า รวม ล้านสอง ตัวเลขกลม ๆ

..................เขาจะเหลือ   ล้านแปดแสน ในเวลา 5 ปี......

ถ้ารักเขามากก็ ให้เขาทำไปเหอะ..... แต่ถ้าหาคนทำไม่ได้ โทร.หาผมเลย   เสือนอนกิน ห้าปีล้านแปดหรือกว่า   ตกเดือนละ สามหมื่น....

ชิ๊.....ห่........  ไม่ได้ดูตรงจังหวัดไหน     

ความคุ้มค่า ต้องดูเงื่อนไขความปลอดภัยด้วย   ส่วนกล้ายาง เพิ่มเป็นต้นละ 22 บาท   ค่าแรง ปลูกเพิ่มเป็น 35 บาท/ต้น

ค่าไถปรับ อันนี้ ไม่แน่ใจ เพราะยะลา หนักไปทางเขา/ควน ถ้าต้องทำขั้นบันไดด้วย ต้นทุนก็เพิ่มไปอีกต้นละร่วม 30 บาท

ค่าแรง  มาตรฐานค่าแรง ผมไม่รู้  ว่าจะสูงกว่าบ้านผมมั๊ย แต่มีแนวโน้มว่า น่าจะสูงกว่าสักหน่อย

ขั่ย ขั่ย

ตัวเลข ยังไม่เปลี่ยนแปลงจากวันนั้นที 

แทง ยู  จูบบบบ

เดี๋ยวไปอ่านก่อน ยาวเป็นพรืดเลย  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 09:12:22 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219522 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:09:01 AM »

สีส้มต่อลูกครึ่ง 1 ขวด ใครหาญเด้งมารอง

จ่ายกันกลางหมอก
Grin Grin Grin

เด้งมาถิ๊

โอเช  รองเชคฯ   3 ต่อ 1 ขวด  Cool

เชคมาจากไหน  น้าบ่าว....คันถ้าเพื่อนว่าเบร่อ แล้วหวิบ...

เออ นั่นซิ มาจากไหนหล่าว ขำก๊าก

มันแข่งกับ สโลวะเกีย นี่หว๋า ไม่ใช่เชค  บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 09:11:47 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #219523 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:11:26 AM »

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #219524 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:12:52 AM »

ขำก๊าก โดนแต่เช้า น้าฉ๊อง แคว๊สสส.... ขำก๊าก

ไม่เจื้อออออออออออ...............

อาการอย่างนี้  เหมือน ..... อะไรน้า...... นึกไม่ออก....

เอ   แฮะ    คุ้น ๆ   แตแรก เราก็เคยเป็น ...... รายมาย   รบเพื่อนไปทั่ว ....

เราเคยเป็น  เมื่อ   อ้อ   อ้อ  .....ขำก๊าก   ขำก๊าก  นึกออกแล้ววววววว  ขำก๊าก

เราเคยเป็น ตอนเมียไม่อยู่  ไปอบรมภาคเหนือ 15 วัน  เออ ๆ ๆ นึกออกแล้ว

อาการนี้ คือ อาการ  "อาดลงกระเพาะ".......  อด....เป็นเวลานาน ๆ ต่อเนื่อง  .....   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก  นึกออกแล้ว....  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 14632 14633 14634 [14635] 14636 14637 14638 ... 35779
  พิมพ์