เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:20:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14634 14635 14636 [14637] 14638 14639 14640 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25628167 ครั้ง)
เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #219540 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:09:31 AM »

ตอนนี้ที่ร้านมีแต่ราคาเกิน หลักแสนทั้งนั้นเลยค่ะ ต้องขอโทษด้วยจิง ๆ นะคะ

ไว้มีเมื่อไหร่น้องตั๊กจะรีบแจ้งให้นะคะ

ปืนมีแล้ว ยังไม่อยากได้......  
แต่แฟนนี่ พี่ยังไม่มีที  บอกน้องตั๊กไว้เฉยๆ หามีไหรหม้าย....  Grin

ทราบแล้วค่ะ ไว้น้องจะเก็บไว้พิจารณานะคะ

ครับ จริงๆพี่โพสต์ไปเฉยๆ  ใช่ได้คิดไหรนิ...
แต่ว่า พี่เป็นคิวแรกที่จะเขี่ยทิ้งใช่มั้ยครับ  Grin Grin Grin

Grin Grin Grin Grin

ปล่อยให้น้องเขาเจอกะคนดีๆมั่งตะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แล้ว เติ้นไม่สงสารน้าซับมั่งเห้อ

คอนเสริตเอกชัย ศรีวิชัย live concert2

ฟังเพลงดีกว่าเนาะ น้าซับ 

ชาด...ชงักกึก........เห็นดูแปลบเพราะฟามจริงแกกะม่ายเมียที

ไม่น่าแกล้งแกเลยนิ๊เราหันมาสนับสนุนดีกว่านะน้องตั๊กนะถึงแม้

น้าซับแกจะไม่หล่อ แต่แกก็ดำนะ

โปรดพิดหนาด้วย

สรุปว่าไม่หล่อด้วย ดำด้วยหรอค่ะเนี่ย

แต่ไม่เป็นไร คบคนเค้าไม่ให้ดูที่หน้าตาค่ะ (เค้าดูที่ฐานะ) คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ล้อเล่นนะคะ

ไม่่ต้องห่วงครับน้องตั๊ก...
หล่อมั่ก ๆ ....  Grin

ฐานะดี.....(จนป่านนี้ยัง)ไม่มีเมีย...

หน้าตาน่ารักดีนะคะ แหะ ๆ

ลิ้นยาวซะด้วย

แต่ว่าตาตี่ไปหน่อย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #219541 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:13:45 AM »

สวัสดีครับ ลุงตุ้มคร๊าบ หัวเติมแก๊ส มาแล้วคร๊าบ

เดียวเอาไปทิ้งที่บางหักนะคร๊าบ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219542 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:41:19 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

กว่าจะเสร็จ อาบน้ำแต่งตัวไปโรงเรียนได้ ... เหนื่อย

จ้างคนละ 50 บาท ความโร้ได้หลบบ้านคน 5 บาทได้ม่ายไม่โร้   Grin Grin

ไฮโซ มั๊กๆ น้องแบมให้วันละ ๒๐ บาท ยังเหลือฝากออมสินกับครู เพราะอาหารกลางวันที่โรงเรียนเลี้ยง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

วัน 50 ก็ยังจะไม่พอ มีแอบบ่น ที่โรงเรียนมีแต่ของแพงๆ แต่ไร้คุณภาพ .... ไปเห็นแล้วเซ็งเลย

กินข้าว 10 บาท

น้ำหวาน 10 บาท

ขนมตอนเที่ยง 10-20 บาท

เลิกเรียน 10 บาท

บางวันมีเหลือบ้าง ก็หยอดกระปุก ของใครของมัน แต่ฝากรวมกัน  Grin Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219543 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:46:40 AM »

เซียนปื๊ด  วันนี้พันพรือมั้งอ่ะ  Grin

ปารากวัย พบ ญี่ปุ่น

ทีมแรกน่าจะผ่าน  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219544 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:47:43 AM »

Grin ของเราช่วงนี้ไป ร.ร. สายหน่อย แต่ทันเข้าแถว  Grin วันนี้เจ้าโชกุนมีบ่นเล็กๆ " ป๊า ๆ ทำไมวันนี้เสื้อลูกมี 2 จีบอ่ะ  อ๋อย  เอาน่า เด๋วพรุ้งนี้ป๊าทำ 3 จีบให้แล้วกัน  บู่ Grin

เพิ่มพิเศษ เป็น 4 จีบเลย  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219545 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:50:39 AM »

ไหว้      Grin Grin Grin

พี่ตุ้ม อยากได้ D90 หล่าวนุ  คิก คิก

สนับสนุน....ยอน ๆ ๆ  Cheesy Cheesy  
D90ไฟล์ที่ได้ เนียนกว่า D70 ตั้งเยอะ แบบไม่ต้องสังเกตุ... Grin

D70s เป็น DSLR ตัวแรกของผม....และเป็นตัวที่จุดประกายให้พี่เข้มต้องหันมามอง DSLR  Grin
ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว... บู่

ที่เปลี่ยนเพราะ คุณภาพไฟล์ยิ่งมองยิ่งเห็น....คือ dynamic range มันแคบ
รายละเอียดในพื้นที่สีขาวมันน้อย....  และภาพค่อนข้างออกมา Under
(เวลาจะซื้อตัวใหม่...ก็หาเรื่องติไปเรื่อยครับ.....  คิก คิก คิก คิก )

พี่ชัชไม่มอง D700 ล่ะครับ ราคาลงมาหลายตังค์แล้ว.... คิก คิก คิก คิก
น่าจะอยู่ที่เจ็ดหมื่นกว่านะพี่ตุ้ม เกินงบไปเยอะเลยครับ ที่อยากได้ D90 เพราะมันใช้กับเลนส์ AF ได้ไม่ต้องใช้มือหมุน

อยากลองเล่นเลนส์ฟิกซ์ซักสองสามตัว ถ้าเป็น AF มันถูกว่า AF-S หลายตังเลยครับ อยากได้ 85mm กับ 105mm ด้วยครับ  น้ำลายหก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219546 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:51:10 AM »

กว่าจะเสร็จ อาบน้ำแต่งตัวไปโรงเรียนได้ ... เหนื่อย

จ้างคนละ 50 บาท ความโร้ได้หลบบ้านคน 5 บาทได้ม่ายไม่โร้   Grin Grin

ไฮโซ มั๊กๆ น้องแบมให้วันละ ๒๐ บาท ยังเหลือฝากออมสินกับครู เพราะอาหารกลางวันที่โรงเรียนเลี้ยง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ป๊าดโธ่  มันมีค่าเสี่ยงภัยด้วยพี่ใหญ่ บู่

เมื่อวานชุดคุ้มครองครูโดนอีกแล้ว โชคดีเจ็บจี๊ดเดียว  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219547 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:53:58 AM »

.45มีหลายตัวที่ขายอยู่ครับ แต่ผมจองแบร์ไว้ น่าว่าจะมาไม่ทัน คิดๆอยู่ว่าจะยกเลิกจอง มาลงที่เลนส์กับกล้องดีมั๊ยเนี่ย  น้ำลายหก

ซื้อปืนไว้ก่อนครับ...
ปอสามค่อยยื่นขอใหม่....ไม่ยุ่งยากครับ... Grin

ส่วนกล้อง หากใจมันไปแล้ว ก็คงขวนขวายหามาจนได้เองแหละครับ... Grin  คิก คิก คิก คิก
เริ่มเซ็งแล้วครับพี่เล่นกล้องหนุกหวา พอดีมีรุ่นน้องที่มีกลุ่มเล่นกล้องด้วยกันหลายคน ผมเลยขอร่วมแจมด้วยสนุกดีครับ Grin
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #219548 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:54:15 AM »

จ้างคนละ 50 บาท ความโร้ได้หลบบ้านคน 5 บาทได้ม่ายไม่โร้   Grin Grin

ไฮโซ มั๊กๆ น้องแบมให้วันละ ๒๐ บาท ยังเหลือฝากออมสินกับครู เพราะอาหารกลางวันที่โรงเรียนเลี้ยง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ป๊าดโธ่  มันมีค่าเสี่ยงภัยด้วยพี่ใหญ่ บู่

เมื่อวานชุดคุ้มครองครูโดนอีกแล้ว โชคดีเจ็บจี๊ดเดียว  Grin

ไม่ทราบว่าที่นราธิวาสใช่ไหมครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219549 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:56:23 AM »

พี่ตุ้ม อยากได้ D90 หล่าวนุ  คิก คิก

พี่ชัช ราคามาเลย์สามหมื่นเองแพงไหม
ไม่แพงครับพี่ ปรกติอยู่ที่เกือบสี่หมื่นครับ
รอสอบถามพี่ตุ้มอีกทีนะพี่ เรื่องราคาผมไม่แม่น เท่าที่ลองเสริจดูบอดี้สองหมื่นปลายๆก็มี แต่ประกันร้านครับ

พี่ตุ้มคร๊าบช่วยแนะหน่อยคร๊าบ  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #219550 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:59:29 AM »

ไปทำกับข้าวก่อน ปลาราดซอสมะเขือเทศ ............ยากจัง Grin

ซื้อดีกว่ามั้งครับ ด้วยความปารถนาไม่ดี  ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้...เด็กๆอยากกินฝีมือพ่อ ต้องสร้างความเป็นฮีโร่ในสายตาลูกๆมั่ง Grin

แค่เปิดปลากระป๋องใส่จานนิ๊ บู่ บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219551 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:15:10 AM »

ไปทำกับข้าวก่อน ปลาราดซอสมะเขือเทศ ............ยากจัง Grin

ซื้อดีกว่ามั้งครับ ด้วยความปารถนาไม่ดี  ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้...เด็กๆอยากกินฝีมือพ่อ ต้องสร้างความเป็นฮีโร่ในสายตาลูกๆมั่ง Grin

แค่เปิดปลากระป๋องใส่จานนิ๊ บู่ บู่

บู่ บู่ บู่   คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #219552 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:18:36 AM »

ตอนนี้ที่ร้านมีแต่ราคาเกิน หลักแสนทั้งนั้นเลยค่ะ ต้องขอโทษด้วยจิง ๆ นะคะ

ไว้มีเมื่อไหร่น้องตั๊กจะรีบแจ้งให้นะคะ

ปืนมีแล้ว ยังไม่อยากได้......  
แต่แฟนนี่ พี่ยังไม่มีที  บอกน้องตั๊กไว้เฉยๆ หามีไหรหม้าย....  Grin

ทราบแล้วค่ะ ไว้น้องจะเก็บไว้พิจารณานะคะ

ครับ จริงๆพี่โพสต์ไปเฉยๆ  ใช่ได้คิดไหรนิ...
แต่ว่า พี่เป็นคิวแรกที่จะเขี่ยทิ้งใช่มั้ยครับ  Grin Grin Grin

Grin Grin Grin Grin

ปล่อยให้น้องเขาเจอกะคนดีๆมั่งตะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แล้ว เติ้นไม่สงสารน้าซับมั่งเห้อ

คอนเสริตเอกชัย ศรีวิชัย live concert2

ฟังเพลงดีกว่าเนาะ น้าซับ 

ชาด...ชงักกึก........เห็นดูแปลบเพราะฟามจริงแกกะม่ายเมียที

ไม่น่าแกล้งแกเลยนิ๊เราหันมาสนับสนุนดีกว่านะน้องตั๊กนะถึงแม้

น้าซับแกจะไม่หล่อ แต่แกก็ดำนะ

โปรดพิดหนาด้วย

สรุปว่าไม่หล่อด้วย ดำด้วยหรอค่ะเนี่ย

แต่ไม่เป็นไร คบคนเค้าไม่ให้ดูที่หน้าตาค่ะ (เค้าดูที่ฐานะ) คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ล้อเล่นนะคะ

ไม่่ต้องห่วงครับน้องตั๊ก...
หล่อมั่ก ๆ ....  Grin

ฐานะดี.....(จนป่านนี้ยัง)ไม่มีเมีย...

หน้าตาน่ารักดีนะคะ แหะ ๆ

ลิ้นยาวซะด้วย

แต่ว่าตาตี่ไปหน่อย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผ่านไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #219553 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:48:46 AM »

บู่ บู่ บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #219554 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:49:02 AM »

พี่ชัช ราคามาเลย์สามหมื่นเองแพงไหม
ไม่แพงครับพี่ ปรกติอยู่ที่เกือบสี่หมื่นครับ
รอสอบถามพี่ตุ้มอีกทีนะพี่ เรื่องราคาผมไม่แม่น เท่าที่ลองเสริจดูบอดี้สองหมื่นปลายๆก็มี แต่ประกันร้านครับ

พี่ตุ้มคร๊าบช่วยแนะหน่อยคร๊าบ  Grin

ซื้อประกันร้านในไทย...อุจาระสุกร อุนจิสุนัข....ก็มีประกัน(ร้าน)ติดอยู่บ้างครับ ระยะกี่วันกี่เดือนก็ว่ากันไป

แต่ซื้อมาเลย์ไม่แน่ใจ... ประกันร้านเช่นกัน แต่ว่าพอพ้นออกมาจากร้านแล้ว คงตัวใครตัวมัน.... Grin
                             มีปัญหาภายหลัง คงต้องแล่นกลับไปที่มาเลย์อีก....ราคาก็พอ ๆ กันกะในไทย(ของหิ้ว)
                             ดีไม่ดี รูดการ์ด เจอโดนก๊อปข้อมูลเครดิตการ์ดอีก.... คิก คิก

บอดี้ อยากให้ซื้อประกันศูนย์ดีกว่าครับ....หรือหากหลีกเลี่ียงไม่ได้ ก็ของหิ้วประกันร้านเป็นทางเลือกทีหลังครับ... Grin

ตรวจสอบเช็คราคาได้ที่นี่ครับ...
http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=73337&page=251

อันนี้แฟนคลับ นิคอนครับ....
http://www.thaidphoto.com/forums/forumdisplay.php?f=6

http://nikonclub.pantipmember.com/

ภาพ VDO จาก D300s  Grin Grin
http://www.youtube.com/watch?v=Dc3NLKIinNA&feature=player_embedded#!
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O9413839/O9413839.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 12:05:55 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 14634 14635 14636 [14637] 14638 14639 14640 ... 35779
  พิมพ์