เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:19:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14678 14679 14680 [14681] 14682 14683 14684 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25650407 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220200 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:25:15 PM »

แขบน๊ะครับลุงชัช จะได้มาหล่อด้วยกัน คนใช้นิคหน้าตาดี หล่อทั้งนั้นครับ

Uploaded with ImageShack.us
ใช้นิคอนอยู่เหมือนกันครับพี่ แต่เป็นรุ่นพระเจ้าเหา  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2010, 09:33:26 PM โดย Iron รักในหลวง » บันทึกการเข้า
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #220201 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:25:49 PM »

โบ๋แลบอลวันเสาร์ช่วยแจ้งสถานที่ ทางว.13ด้วยน๊ะครับ

เผื่อว่า...อิหลบมาทัน น่าว่าอิหลบหลังแหละครับ หรือว่าพบกันครึ่งทาง ที่"อังเคิลชาย"ดีครับ อิๆ เมาแล้วนอนปร้านู่เลยกะได้ อิๆ

เพราะว่าวางแผนอิไปเยี่ยมฉ็องกัน แต่ฉ็อง"นกรู้" พาน้องน้องเมียหนีหมดครับ (ข่าวกรอง เชื่อถือได้ ว่าฉ็องไม่อยู่ในพื้นที่วันเสาร์ ผมกะเสร็จธุระ ก็หนีวิลสันกลับหดใหญ่ หากแต่เจอกันกลางทาง แหล่มเลยๆ อิๆบอลก็ได้แล เพลงถูกใจ ก็ได้ฟัง โม้กันกะได้ ได้เพ อิๆๆ

ว่าแต่เอาตามเสียงข้างมาก น๊ะครับ อย่ามาเอาตามผม อิๆๆ

เช้าอาทิตย์อยู่เว๊ร.....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลบเช้าไม่ได้..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #220202 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:26:38 PM »

แขบน๊ะครับลุงชัช จะได้มาหล่อด้วยกัน คนใช้นิคหน้าตาดี หล่อทั้งนั้นครับ

ใช้นิคอนอยู่เหมือนกันครับพี่ แต่เป็นรุ่นพระเจ้าเหา  Grin

แต่ของพี่เข้มไม่เหา ....  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #220203 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:26:57 PM »

ลุงตุ้มๆ หาฝาปิดหน้าเลนส์ได้ที่ใหนอะครับ ฝาน้องแทมมี่ผม หายไปตั้งแต่เมื่องานเบียร์ยังไม่เจอเลยครับ สรุปว่า หายแน่ๆ อิๆๆ

ปล.ช่วงนี้งานหนักมาก............แล้วจะถ่ายรูปมาให้แล ฝากเป็นธุระ ด้วยน๊ะครับ แล้วจะมาจ่ายค่าเสียเวลาให้

ปล.เดี๋ยวนี้เปลี่ยนสโลแกนแล้วครับ จาก "เพื่อนมีใว้ใช้" มาเป็น "มาใช้เพื่อน"

เผื่อว่าเดินเที่ยวหลาดนัดเจอ ช่วยหยิบๆมาฝากสักอันน๊ะครับ นึกว่าเห็นแก"พ่อนกตะกรุม" ก็แล้วกัน

กล้องพาไปถ่ายก็ไม่ได้ถ่าย....ฝาเลนส์เหล่นหายซะอีก.....
                                      สงสัยจะเมามากมั๊ง... คิก คิก

ขนาดเท่าไหร่แล้ว หกสอง หรือหกเจ็ดอ่ะ....

ลุงตุ้มๆ หาฝาปิดหน้าเลนส์ได้ที่ใหนอะครับ ฝาน้องแทมมี่ผม หายไปตั้งแต่เมื่องานเบียร์ยังไม่เจอเลยครับ สรุปว่า หายแน่ๆ อิๆๆ

ปล.ช่วงนี้งานหนักมาก............แล้วจะถ่ายรูปมาให้แล ฝากเป็นธุระ ด้วยน๊ะครับ แล้วจะมาจ่ายค่าเสียเวลาให้

ปล.เดี๋ยวนี้เปลี่ยนสโลแกนแล้วครับ จาก "เพื่อนมีใว้ใช้" มาเป็น "มาใช้เพื่อน"

เผื่อว่าเดินเที่ยวหลาดนัดเจอ ช่วยหยิบๆมาฝากสักอันน๊ะครับ นึกว่าเห็นแก"พ่อนกตะกรุม" ก็แล้วกัน

กล้องพาไปถ่ายก็ไม่ได้ถ่าย....ฝาเลนส์เหล่นหายซะอีก.....
                                      สงสัยจะเมามากมั๊ง... คิก คิก

ขนาดเท่าไหร่แล้ว หกสอง หรือหกเจ็ดอ่ะ....

.

เลนส์ที่ได้รับการออกแบบ พิเศษให้มีน้ำหนักเบา, ขนาดเล็กกะทัดรัด เลนส์ซูมมาตรฐานความไวสูง และใช้กับกล้องดิจิตอล SLR โดยเฉพาะ เทียบเท่าช่วงทางยาวโฟกัส 28-75 มม. ด้วยขนาดรูรับแสงกว้างสุด f/2.8 คงที่ตลอดทุกช่วงซูม จึงเหมาะสำหรับถ่ายภาพบุคคลให้ฉากหลังเบลอ นอกจากนี้ยังมีประโยชน์ช่วยให้สามารถใช้ความไวชัตเตอร์สูงขึ้น และยังมีประสิทธิภาพสูงสำหรับงานถ่ายภาพมาโคร เมื่อเทียบกับเลนส์ซูมมาตรฐานความไวแสงสูงยี่ห้ออื่นในระดับเดียวกัน

คุณสมบัติพิเศษ
รุ่น    A016
โครงสร้างชิ้นเลนส์
( จำนวนกลุ่ม/จำนวนชิ้นเลนส์)    13 / 16
องศาการรับภาพ    78°45'- 31°11' (เซ็นเซอร์ขนาด APS-C)
ลักษณะการซูมภาพ    แบบหมุน
จำนวนชิ้นไดอะแฟรม    7 (Circular apertures)
ขนาดรูรับแสงกว้างสุด    F/32
ระยะโฟกัสใกล้สุด    0.27 ม. ( 10.6")
อัตราการขยายสูงสุดในโหมดมาโคร    1 : 4.5 (ที่ซูม 50 มม., MFD 0.27m)
ขนาดฟิลเตอร์    67 มม.
น้ำหนัก    398g (14oz.)
ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง x ความยาว    74 มม. x 81.7 มม. ( 2.9 นิ้ว x 3.2 นิ้ว)
อุปกรณ์เสริม    เลนส์ฮูดแบบกลีบดอกไม้
เมาท์เลนส์    Nikon-D, Canon AF, Konica Minolta-D

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220204 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:28:40 PM »

แต่ของพี่เข้มไม่เหา ....  Grin
ทั้งใหญ่ทั้งยาวทั้งดำ แถมหนักและแพงอีก  คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #220205 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:28:45 PM »

ขนาดฟิลเตอร์    67 มม.

นึกว่าจะ หกเก้า ซะอีก.... Grin  คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #220206 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:29:19 PM »

โบ๋แลบอลวันเสาร์ช่วยแจ้งสถานที่ ทางว.13ด้วยน๊ะครับ

เผื่อว่า...อิหลบมาทัน น่าว่าอิหลบหลังแหละครับ หรือว่าพบกันครึ่งทาง ที่"อังเคิลชาย"ดีครับ อิๆ เมาแล้วนอนปร้านู่เลยกะได้ อิๆ

เพราะว่าวางแผนอิไปเยี่ยมฉ็องกัน แต่ฉ็อง"นกรู้" พาน้องน้องเมียหนีหมดครับ (ข่าวกรอง เชื่อถือได้ ว่าฉ็องไม่อยู่ในพื้นที่วันเสาร์ ผมกะเสร็จธุระ ก็หนีวิลสันกลับหดใหญ่ หากแต่เจอกันกลางทาง แหล่มเลยๆ อิๆบอลก็ได้แล เพลงถูกใจ ก็ได้ฟัง โม้กันกะได้ ได้เพ อิๆๆ

ว่าแต่เอาตามเสียงข้างมาก น๊ะครับ อย่ามาเอาตามผม อิๆๆ

เช้าอาทิตย์อยู่เว๊ร.....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หลบเช้าไม่ได้..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
งั้น เอาตามสะดวกครับ เดี๋ยวผมค่อยหาทาง มาหาเอง หากว่าหาที่นั่งได้แล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #220207 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:31:20 PM »

ทั้งใหญ่ทั้งยาวทั้งดำ แถมหนักและแพงอีก  คิก คิก

บู่  ใครช่วยบอกพี่ชัชที  ว่าทำไมพี่เข้มไม่เหา...  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #220208 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:32:50 PM »

งั้น เอาตามสะดวกครับ เดี๋ยวผมค่อยหาทาง มาหาเอง หากว่าหาที่นั่งได้แล้ว

ฮี่...... Grin         น้ำลายหก

ตาชั่งอีสาน หลังบ้านพี่เข้มหวา....

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #220209 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:33:55 PM »

วันเสาร์จะเอาไปให้ลอง"คลำ"แล ครับลุงชัช

ใอ้ตัวนี้ หากจะให้มันรีดแรงม้าสุดๆ ก็จะต้องประกบกับพวก FF ครับ ถึงจะแหล่ม อิๆ(หวังอยู่)

เผื่อว่าเดินพบเบี้ยสักเป๋า ผมไม่คืนเจ้าของ น๊ะครับ หุๆอย่าว่าใจร้าย

มาโคร105 สักตัว ใว้ใส่ ดิบเก้าสี

24 เจ็ดสิบเอ็น สักตัวใว้ใส่ FF

70-200 สลับบอดี้ได้ หุๆ พอได้บ้ากันแหละ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #220210 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:36:01 PM »

บู่  ใครช่วยบอกพี่ชัชที  ว่าทำไมพี่เข้มไม่เหา...  Grin

เหาไดโนสี หรือ เหารูดสีครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #220211 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:36:21 PM »

ฮี่...... Grin         น้ำลายหก

ตาชั่งอีสาน หลังบ้านพี่เข้มหวา....
ผมว่า ข้างบ้านพี่หรอยแหละ สะดวกสุด พี่หรอยจะได้ออกมาให้หายคิดถึงบ้าง ว่าปรือ ไปที่อื่นๆ จริงแล้วมันที่ใหน กะได้ แต่ที่นั่น มันมีอะไรๆเยอะกว่า หากมีพี่หรอยนั่งซดน้ำชาเชียร์กับเราด้วย

ปล.ยังให้แกมาจองโต๊ะใว้ล่วงหน้าได้อีกเลย หุๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #220212 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:38:35 PM »

ผมว่า ข้างบ้านพี่หรอยแหละ สะดวกสุด พี่หรอยจะได้ออกมาให้หายคิดถึงบ้าง ว่าปรือ ไปที่อื่นๆ จริงแล้วมันที่ใหน กะได้ แต่ที่นั่น มันมีอะไรๆเยอะกว่า หากมีพี่หรอยนั่งซดน้ำชาเชียร์กับเราด้วย

ปล.ยังให้แกมาจองโต๊ะใว้ล่วงหน้าได้อีกเลย หุๆ

เยี่ยม เยี่ยม

เข้าทางพี่เล็กพลางพ้น.... บู่

Shocked   น๊านนนนนน..... โดนชก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220213 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:38:55 PM »

วันเสาร์จะเอาไปให้ลอง"คลำ"แล ครับลุงชัช

ใอ้ตัวนี้ หากจะให้มันรีดแรงม้าสุดๆ ก็จะต้องประกบกับพวก FF ครับ ถึงจะแหล่ม อิๆ(หวังอยู่)

เผื่อว่าเดินพบเบี้ยสักเป๋า ผมไม่คืนเจ้าของ น๊ะครับ หุๆอย่าว่าใจร้าย

มาโคร105 สักตัว ใว้ใส่ ดิบเก้าสี

24 เจ็ดสิบเอ็น สักตัวใว้ใส่ FF

70-200 สลับบอดี้ได้ หุๆ พอได้บ้ากันแหละ
น้ำลายหก   น้ำลายหก  น้ำลายหก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220214 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:41:00 PM »

ยังไม่เก็ททีครับพี่ตุ้ม ของลุงดุลนี่พอเข้าใจ  คิก คิก
หน้า: 1 ... 14678 14679 14680 [14681] 14682 14683 14684 ... 35779
  พิมพ์