เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:23:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14762 14763 14764 [14765] 14766 14767 14768 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25603248 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #221460 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:44:05 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้    สวัสดีตอนเช้าครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin

ผบ.ที่บ้าน หายดียังครับ  Smiley

สวัสดีครับพี่โกเล็ก ผบ. ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ ไปทำงานได้แล้ว แต่ยังเดินกระเพลกอยู่หน่อยๆครับ  แต่ช่วงนี้ที่บ้านเหมือนศุกร์เข้า เสาร์แทรกครับ พอ ผบ. ค่อยยังชั่ว ตัวเล็กกลับเป็นไข้อีก เมื่อวานนั่งซมทั้งวัน ไข้ขึ้นสูง ต้องแปะคลูฟีเว่อร์ไว้ทั้งวันเลย ข้าวและนมก็ไม่ยอมกิน กินได้แต่น้ำเปล่า ขนาดน้ำเปล่ากินเข้าไปยังอ๊วกออกหมดครับ หาหมอแล้ว หมอบอกว่าไวรัสลงกระเพาะ ให้รอดูอาการอีก 3 วันครับ  อ๋อย ส่วนที่บ้านใหญ่ คุณแม่ผมก็รอลุ้นผลตรวจอาการบางอย่างอยู่ ชีวิตอาจมีการเปลี่ยนแปลงขนานใหญ่อีกระลอกครับ  อ๋อย เศร้า

กำลังและใจ...มีให้เสมอครับพี่รอง   ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #221461 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:44:56 AM »

งั้นไปเที่ยวโก-ลกหว๋า ไปนั่งโม้กับพี่รองซักชั่วโมงค่อยหลบ Grin Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #221462 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:46:51 AM »

สวัสดีครับพี่โกเล็ก ผบ. ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ ไปทำงานได้แล้ว แต่ยังเดินกระเพลกอยู่หน่อยๆครับ  แต่ช่วงนี้ที่บ้านเหมือนศุกร์เข้า เสาร์แทรกครับ พอ ผบ. ค่อยยังชั่ว ตัวเล็กกลับเป็นไข้อีก เมื่อวานนั่งซมทั้งวัน ไข้ขึ้นสูง ต้องแปะคลูฟีเว่อร์ไว้ทั้งวันเลย ข้าวและนมก็ไม่ยอมกิน กินได้แต่น้ำเปล่า ขนาดน้ำเปล่ากินเข้าไปยังอ๊วกออกหมดครับ หาหมอแล้ว หมอบอกว่าไวรัสลงกระเพาะ ให้รอดูอาการอีก 3 วันครับ  อ๋อย ส่วนที่บ้านใหญ่ คุณแม่ผมก็รอลุ้นผลตรวจอาการบางอย่างอยู่ ชีวิตอาจมีการเปลี่ยนแปลงขนานใหญ่อีกระลอกครับ  อ๋อย เศร้า

ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #221463 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:47:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้    สวัสดีตอนเช้าครับ

ระวังไข้เลือดออกครับ ช่วงนี้ระบาดหนัก โดยเฉพาะในกลุ่มเด็กนักเรียน ในโรงเรียน
ยังงัยก้เอาใจช่วย ให้ทุกเรื่องผ่านไปด้วยดีครับ

ปล. เรียกผมพี่ ตกใจเลย  ผมรุ่นน้อง คบ. พี่หลายปี น่าว่า  Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #221464 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:50:32 AM »

เรื่องมันมีอยู่ว่า......
ณ ห้องประชุมแห่งหนึ่งของสวรรค์ ได้มีการยื่นวาระการประชุมเพื่อเร่ง รัดโครงการก่อสร้างสะพาน เชื่อมต่อระหว่างสวรรค์กับนรก
สวรรค์ ... เนื่องในวาระการประชุมนี้ทาง เราขอเสนอให้ทำการก่อสร้างสะพาน เชื่อมต่อ
ระหว่างสวรรค์กับนรกโดย เร็วที่สุดเพื่อที่จะสามารถ อำนวยความสะดวกในการ ติดต่อระหว่าง 2 ภพ
นรก ... ได้สิท่าน เราก็พร้อมอยู่แล้ว แต่เงื่อนไขเอกสารสัญญามันเป็นอ ย่างไรละท่าน?
สวรรค์ ... เราได้ร่างเอกสารสัญญาเรียบร้อยแล้ว ดังที่เลขาของเราได้แจกไป ลองอ่านดูที่หน้า 2 สิท่าน
ในข้อที่ 3 เราจะทำการก่อสร้างสะพานกันคน ละครึ่งทาง มาบรรจบกันตรงกลางพอดี ไม่ทราบว่ามีอะไรสงสัยอีกไหมท่าน
นรก ... ถ้าเป็นดังเอกสารสัญญานี้ เราก็ไม่มีอะไรสงสัยแล้วล่ะครับท่าน
สวรรค์ ... ถ้าอย่างนั้น ก็ขอให้ทั้งสองฝ่ายดำเนินการก่อสร้างได้ ทันทีหลังจากปิดการประชุม
และเราขอปิดการประชุม ณ บัดนี้

หลัง จากนั้น ทั้งสองฝ่ายก็แยกย้ายกัยไปทำหน้าที่ของตนที่ต้องรับผิด ชอบ และแล้วระยะเวลาก็ผ่านไป..........................
จนถึงวาระการ ประชุมส่งมอบงาน
นรก ... ทางเราได้ดำเนินการก่อสร้างตามสัญญาแล้ว เสร็จเป็นที่เรียบร้อย แล้ว
ทำไมทางสวรรค์จึงยังไม่ได้เริ่มก่อ สร้างล่ะ
ฝ่ายของสวรรค์ได้แต่นั่งเงียบไม่ยอมตอบ จนฝ่ายนรกทนไม่ไหวจึงถามกลับไป อีกครั้งว่า...
นรก ... ตกลงท่านมีเหตุผลอะไรที่ทำให้การก่อสร้างของท่านล่าช้า? ท่านจะบอกเราได้ไหม?
สวรรค์นั่งอิดออดอยู่เล็กน้อยแล้วจึงตอบไป ว่า...
สวรรค์ ... เราต้องขออภัยทางนรกเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากหลังจากที่เราได้ร่วมประชุมกับท่านในครั้งแรก
เราก็มา ประชุมกันต่อเพื่อหา วิศวกรรับผิดชอบโครงการ วิศวกรผู้ออกแบบ วิศวกรควบคุมงาน
แต่แล้วเราก็ไม่สามารถหาใครมารับผิดชอบงานเหล่า นั้นได้เลย
นรก ... บุคลากรของท่านมีตั้งมากมาย ทำไมถึงหาผู้รับผิดชอบงานเพียง เท่านี้ไม่ได้ล่ะ?
สวรรค์ ... เราขอบอกตามตรงกับท่านว่า "บุคลากรทุกตำแหน่งที่เราได้แจ้งไปนั้น
ล้วน แต่เป็นบุคลากรที่อยู่กับท่านทั้งหมด บนสวรรค์ของเราไม่มีวิศวกร โยธาเลย"
นรก ... Huh

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #221465 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:51:18 AM »

ไปชำระหนี้...ตามกฎหมายก่อนครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #221466 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:59:50 AM »

วันนี้ปืนไม่ได้เอามา...มีดก็ไม่ได้พก...ยอมก่อนวันนึงก็ได้... ยี๊ ยี๊ ยี๊

มีดอยู่ที่เป๋ากุงเกงฮั่น .....  พกแล้วลืมไปยืมคนอื่นหน้าตาเฉย  แก่แล้วก็งี้   ยี๊

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #221467 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:00:59 AM »

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #221468 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:01:29 AM »

เรื่องมันมีอยู่ว่า......
ณ ห้องประชุมแห่งหนึ่งของสวรรค์ ได้มีการยื่นวาระการประชุมเพื่อเร่ง รัดโครงการก่อสร้างสะพาน เชื่อมต่อระหว่างสวรรค์กับนรก
สวรรค์ ... เนื่องในวาระการประชุมนี้ทาง เราขอเสนอให้ทำการก่อสร้างสะพาน เชื่อมต่อ
ระหว่างสวรรค์กับนรกโดย เร็วที่สุดเพื่อที่จะสามารถ อำนวยความสะดวกในการ ติดต่อระหว่าง 2 ภพ
นรก ... ได้สิท่าน เราก็พร้อมอยู่แล้ว แต่เงื่อนไขเอกสารสัญญามันเป็นอ ย่างไรละท่าน?
สวรรค์ ... เราได้ร่างเอกสารสัญญาเรียบร้อยแล้ว ดังที่เลขาของเราได้แจกไป ลองอ่านดูที่หน้า 2 สิท่าน
ในข้อที่ 3 เราจะทำการก่อสร้างสะพานกันคน ละครึ่งทาง มาบรรจบกันตรงกลางพอดี ไม่ทราบว่ามีอะไรสงสัยอีกไหมท่าน
นรก ... ถ้าเป็นดังเอกสารสัญญานี้ เราก็ไม่มีอะไรสงสัยแล้วล่ะครับท่าน
สวรรค์ ... ถ้าอย่างนั้น ก็ขอให้ทั้งสองฝ่ายดำเนินการก่อสร้างได้ ทันทีหลังจากปิดการประชุม
และเราขอปิดการประชุม ณ บัดนี้

หลัง จากนั้น ทั้งสองฝ่ายก็แยกย้ายกัยไปทำหน้าที่ของตนที่ต้องรับผิด ชอบ และแล้วระยะเวลาก็ผ่านไป..........................
จนถึงวาระการ ประชุมส่งมอบงาน
นรก ... ทางเราได้ดำเนินการก่อสร้างตามสัญญาแล้ว เสร็จเป็นที่เรียบร้อย แล้ว
ทำไมทางสวรรค์จึงยังไม่ได้เริ่มก่อ สร้างล่ะ
ฝ่ายของสวรรค์ได้แต่นั่งเงียบไม่ยอมตอบ จนฝ่ายนรกทนไม่ไหวจึงถามกลับไป อีกครั้งว่า...
นรก ... ตกลงท่านมีเหตุผลอะไรที่ทำให้การก่อสร้างของท่านล่าช้า? ท่านจะบอกเราได้ไหม?
สวรรค์นั่งอิดออดอยู่เล็กน้อยแล้วจึงตอบไป ว่า...
สวรรค์ ... เราต้องขออภัยทางนรกเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากหลังจากที่เราได้ร่วมประชุมกับท่านในครั้งแรก
เราก็มา ประชุมกันต่อเพื่อหา วิศวกรรับผิดชอบโครงการ วิศวกรผู้ออกแบบ วิศวกรควบคุมงาน
แต่แล้วเราก็ไม่สามารถหาใครมารับผิดชอบงานเหล่า นั้นได้เลย
นรก ... บุคลากรของท่านมีตั้งมากมาย ทำไมถึงหาผู้รับผิดชอบงานเพียง เท่านี้ไม่ได้ล่ะ?
สวรรค์ ... เราขอบอกตามตรงกับท่านว่า "บุคลากรทุกตำแหน่งที่เราได้แจ้งไปนั้น
ล้วน แต่เป็นบุคลากรที่อยู่กับท่านทั้งหมด บนสวรรค์ของเราไม่มีวิศวกร โยธาเลย"
นรก ... Huh

ตัดยางทำขี้ ที่นั่นเพื่อนเยอะ  Grin Grin
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #221469 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:10:32 AM »

ว่าอีขึ้นไปดูบอลล์  รอแล้วรอเล่า  ม้ายมี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #221470 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:19:19 AM »

ว่าอีขึ้นไปดูบอลล์  รอแล้วรอเล่า  ม้ายมี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เขาว่าบอลที่หาดแก้วหนวยใหญ่ จริงเปล่าครับน้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #221471 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:31:18 AM »

ตัดยางทำขี้ ที่นั่นเพื่อนเยอะ  Grin Grin

ใครเพื่อนเติ้น  .. Huh

ถึงมือจะหมิ๋น  แต่หยิ่ง..นะครับ   งอน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #221472 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:36:17 AM »

Grin Grin Grin

ผบ.ที่บ้าน หายดียังครับ  Smiley

บุญรักษาครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #221473 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:37:25 AM »

เขาว่าบอลที่หาดแก้วหนวยใหญ่ จริงเปล่าครับน้า

บู่ บู่ บู่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #221474 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:43:25 AM »

บอลชายหาดไงครับ   สงสัยไม่ได้ไปนาน

หน้า: 1 ... 14762 14763 14764 [14765] 14766 14767 14768 ... 35779
  พิมพ์