เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:26:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14911 14912 14913 [14914] 14915 14916 14917 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25646302 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223695 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:28:27 PM »

ไปเบิกมาแล้ว  เบาจน  ไม่น่าเชื่อถือ

เทียบกับพี่ ๆ ทั้งสอง ที่ประจำการอยู่ก่อน

แล้วก็เจอเรื่องเศร้า ตามประสา สะใภ้ต่างถิ่น ต่างภาษา

องศาพับยังงี้ ตัดไม่ได้หรอก บาดตายชัก แถมน้ำยางบ่าคลองอีก

อีกอย่าง แนวคม ก็คนละเรื่องกับพี่ ๆ อีก 2 เล่ม

ตามเส้นโง่ ๆ ที่ผมทำขึ้น สีน้ำเงิน คือแนวคม สีแดง คือแนวแรงที่ดึงมีดกลับหลัง สองเส้นนี้ ควรใกล้เคียงกัน สีน้ำเงินกดต่ำนิด ๆ พองาม

จะเห็นว่า มีดตราตา ขืนเอาไปตัด จะไม่สามารถคุมแนวมีดได้ มีดจะกดลงในหน้ายางมากเกินไป

ตอนนี้ ส่งร้านชุบไปแล้ว ให้เขาจัดองศาใหม่หมด แล้วเปลี่ยนด้าม เสริมคอ เอาไว้ตอกลิ้นยางด้วย   สองสามวัน จะเอามาประจำการ ค่อยถ่ายมาให้ดูใหม่

ความรู้ล้วนๆ ควังๆไว้เผื่อเรามีวาดหนาได้ตัดยางกะเขามั่ง

ถ้าเลือกได้ อย่าดีกว่าครับพี่

เป็นเถ้าแก่ ให้ลูกจ้างตัดให้ บายใจ บายตัวหวาลุย    บริหารดี ๆ จาก 1 แปลง เป็น 2 แปลง 4 แปลง  แปดแปลง

เป็นคนตัดยางเอง ตัดได้เท่าที่แรงมี แรงหมดก็ต้องหยุด ข้อจำกัดทั้งแรง ทั้งเวลา

เป็นเถ้าแก่ เป็นได้ไม่จำกัด จะมีกี่สวน เราก็ยังเป็นเถ้าแก่ได้ทันหมดทุกสวน

ผมเอง เป็นเถ้าแก่มาแล้ว ไม่ไหว ลูกจ้างหาให้ไม่ทันใช้หนี้....  สวนเราก็มีอยู่แปลงเดียวนี้  เกินแรงผมไปนิดหน่อย ไม่เป็นไร

ตัดบ้าง หยุดบ้าง ยังได้มากกว่ารอกินจากลูกจ้าง   เงินขาดมือ เข้าสวน เบิกเงินล่วงหน้ามา สองกระสอบ สามพัน....

ไม่มีอะไร สุขใจเท่าตัดยาง วาสนาไม่อำนวยให้เป็นเถ้าแก่ ออกแรงพอได้มีให้ลูกเมียกินใช้ ... แม้นจนแต่ติดปีกบิน Grin Grin Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #223696 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:31:34 PM »

สองอย่างนี้ปาเข้าไป 21000 แล้ว

ตอนนี้ถ้าเป็นอินเทล Socket 1366 น่าเล่นสุดแพงสุด แต่ของน้อย

Socket Intel 1156 นั้นย่อส่วน Socket 1366 ลงมาทำตลาดส่วนใหญ่ ส่วนSocket LGA775 นั้นอยู่ในตลาดมานานและส่วนมากคนใช้กันเยอะแล้ว

กำลังจะหมดไปและ Socket 1156 เข้ามาแทน แต่ตลาดพรีเมี่ยมต้อง Socket 1366

เล่นคอมผมดูแต่สองอย่างนี้เป็นหลัก....อย่างอื่นตามกำลังทรัพย์ครับ

ค่อยซื้อต่อมือสองน้าดุนดีหว่า.....ปีหน้า คงเหลือซักสามพัน รวมซีพียู..... Grin Grin

น้าดุนครับช่่วยหาข้อมูล รายละเีอียดการดูสเปคของการ์ดจอให้ทีครับ....
ป๋าฮิมแกถามผม ผมไม่รู้ซักฮอเลย   เจ้าบิ๊ก มันก็ยังยืนฮงอยู่กะผมเลย
                      แรมของมันไป ดีดีอาร์สี่ ดีดีอาร์ห้าแล้ว.... บู่ ราคาก็ไม่แรงมากด้วย.....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223697 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:31:44 PM »

ไปเบิกมาแล้ว  เบาจน  ไม่น่าเชื่อถือ

เทียบกับพี่ ๆ ทั้งสอง ที่ประจำการอยู่ก่อน

แล้วก็เจอเรื่องเศร้า ตามประสา สะใภ้ต่างถิ่น ต่างภาษา

องศาพับยังงี้ ตัดไม่ได้หรอก บาดตายชัก แถมน้ำยางบ่าคลองอีก

อีกอย่าง แนวคม ก็คนละเรื่องกับพี่ ๆ อีก 2 เล่ม

ตามเส้นโง่ ๆ ที่ผมทำขึ้น สีน้ำเงิน คือแนวคม สีแดง คือแนวแรงที่ดึงมีดกลับหลัง สองเส้นนี้ ควรใกล้เคียงกัน สีน้ำเงินกดต่ำนิด ๆ พองาม

จะเห็นว่า มีดตราตา ขืนเอาไปตัด จะไม่สามารถคุมแนวมีดได้ มีดจะกดลงในหน้ายางมากเกินไป

ตอนนี้ ส่งร้านชุบไปแล้ว ให้เขาจัดองศาใหม่หมด แล้วเปลี่ยนด้าม เสริมคอ เอาไว้ตอกลิ้นยางด้วย   สองสามวัน จะเอามาประจำการ ค่อยถ่ายมาให้ดูใหม่

ความรู้ล้วนๆ ควังๆไว้เผื่อเรามีวาดหนาได้ตัดยางกะเขามั่ง

เป็นเถ้าแก่ ให้ลูกจ้างตัดให้ บายใจ บายตัวหวาลุย    บริหารดี ๆ จาก 1 แปลง เป็น 2 แปลง 4 แปลง  แปดแปลง

เป็นคนตัดยางเอง ตัดได้เท่าที่แรงมี แรงหมดก็ต้องหยุด ข้อจำกัดทั้งแรง ทั้งเวลา

เป็นเถ้าแก่ เป็นได้ไม่จำกัด จะมีกี่สวน เราก็ยังเป็นเถ้าแก่ได้ทันหมดทุกสวน

ผมเอง เป็นเถ้าแก่มาแล้ว ไม่ไหว ลูกจ้างหาให้ไม่ทันใช้หนี้....  สวนเราก็มีอยู่แปลงเดียวนี้  เกินแรงผมไปนิดหน่อย ไม่เป็นไร

ตัดบ้าง หยุดบ้าง ยังได้มากกว่ารอกินจากลูกจ้าง   เงินขาดมือ เข้าสวน เบิกเงินล่วงหน้ามา สองกระสอบ สามพัน....

ขอบคุณครับ โอกาสหน้าคงได้ขอคำปรึกษาครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223698 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:34:42 PM »

ตัดบ้าง หยุดบ้าง ยังได้มากกว่ารอกินจากลูกจ้าง   เงินขาดมือ เข้าสวน เบิกเงินล่วงหน้ามา สองกระสอบ สามพัน....

ไม่มีอะไร สุขใจเท่าตัดยาง วาสนาไม่อำนวยให้เป็นเถ้าแก่ ออกแรงพอได้มีให้ลูกเมียกินใช้ ... แม้นจนแต่ติดปีกบิน Grin Grin Grin

จริงเห้ออออออ.....ที่เคยได้ยินมา ไม่ใช่พรันนี้นี่ครับน้องสาม  คิก คิก Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223699 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:39:20 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223700 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:40:18 PM »

ไวน์มันมีบอดี้ด้วยเว้ย มีจากอวบอ้วน จนเหลือบอดี้ อรชรอ้อนแอ้น ไวน์ หรือ หญิง กันแน่อ่ะน้าหลวง

เมื่อก่อนเคยเห็นเคเบิ้ลทีวีมีช่อง ไวน์แชนแนล ด้วยแหลงแต่เรื่องไวน์ทั้งวัน กะมีหนังสือวิจารณ์ไวน์

เคยเปิดดู สำนวนคุ้นๆแนวๆนี้.........เลยกินเบียร์ดีกว่า ลิ้นไม่ถึง คิก คิก

น้องสามแหลงให้โอ้รดไปพรันนั้นแหละครับลุงดุน แลตบท้ายมาต่ะ

" สรุป ไม่ปลอมดีหว๋าปลอม แพงดีหว๋าถูก "

ก็เค้าคนกินนี่ครับ แต่เราคนเซ้อ เลยต้องอ่านจากหลังมาหน้าครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมว่า ผมอ่านสามก็อก มาสามรอบแล้ว วางหมากรัดกุมแล้ว............

เจอดอกนี้ของพี่รอง...........ต้องยอมรับ ว่าเป็น ขงซีเบ้ง กลับมาเกิดจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่รองโผ๊ม พี่รองผม   เยี่ยม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223701 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:41:54 PM »

สองอย่างนี้ปาเข้าไป 21000 แล้ว

ตอนนี้ถ้าเป็นอินเทล Socket 1366 น่าเล่นสุดแพงสุด แต่ของน้อย

Socket Intel 1156 นั้นย่อส่วน Socket 1366 ลงมาทำตลาดส่วนใหญ่ ส่วนSocket LGA775 นั้นอยู่ในตลาดมานานและส่วนมากคนใช้กันเยอะแล้ว

กำลังจะหมดไปและ Socket 1156 เข้ามาแทน แต่ตลาดพรีเมี่ยมต้อง Socket 1366

เล่นคอมผมดูแต่สองอย่างนี้เป็นหลัก....อย่างอื่นตามกำลังทรัพย์ครับ

ค่อยซื้อต่อมือสองน้าดุนดีหว่า.....ปีหน้า คงเหลือซักสามพัน รวมซีพียู..... Grin Grin

น้าดุนครับช่่วยหาข้อมูล รายละเีอียดการดูสเปคของการ์ดจอให้ทีครับ....
ป๋าฮิมแกถามผม ผมไม่รู้ซักฮอเลย   เจ้าบิ๊ก มันก็ยังยืนฮงอยู่กะผมเลย
                      แรมของมันไป ดีดีอาร์สี่ ดีดีอาร์ห้าแล้ว.... บู่ ราคาก็ไม่แรงมากด้วย.....

ผมกะไม่ชำนาญเรื่องการ์ดจอ แต่เอาสูตรดูไวน์ของน้าหลวงไปใช้ได้ครับ ยิ่งแพงยิ่งดี

ชิปการ์ดจอดังๆก็ต้องของ nVidia ที่ยี่ห้อต่างๆนิยมเอาไปใช้

การ์ดจอดีๆก็ หมื่นกว่า ถึง สองหมื่น ลองดูร้านนี้ http://www.tkcom99.com/index.php?is_product=Y&s_type_id=14&s_cat_id=146

หรือบทความ

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/526
http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/524
http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/5206
http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/7475

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/6477
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 01:46:02 PM โดย SOUTHLANDER » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223702 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:48:42 PM »

นี่ก็เหมือนคู่กัด ระหว่าง อินเทล กะ เอเอ็มดี

คือกราฟฟิคชิปสำหรับการ์ดจอ Radeon กับ nVidia

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/5655

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223703 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:52:07 PM »

ผมกะไม่ชำนาญเรื่องการ์ดจอ แต่เอาสูตรดูไวน์ของน้าหลวงไปใช้ได้ครับ ยิ่งแพงยิ่งดี

ชิปการ์ดจอดังๆก็ต้องของ nVidia ที่ยี่ห้อต่างๆนิยมเอาไปใช้

โดนชก     ยี๊ ยี๊ ยี๊    มีคำแนะนำที่ดี ๆ มากกว่านี้ไหมครับ.... บู่

ปล.นั่นสูตรเดียวกะพี่เข้มเลยนะครับ..... Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #223704 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 01:58:09 PM »

เขาจะซื้อเครื่องคอมฯ เอาไปทำอะไรกันครับ  ถลุงงบฯกันซะขนาดนั้น   โดนชก

ผมอยู่วงการคอมฯ ทำมา ใกล้จะยี่สิบปีแล้ว  ของใหม่ล่าสุด ไม่เคยคิดแตะ  จะปล่อยให้ราคามันใกล้ ๆ นิ่งก่อน ค่อยเอามาจัดชุดให้ลูกค้า

เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด ต้องจ่ายสูงกว่าความเป็นจริงหลายเท่า   ไอ้ที่ใหม่น้อยมานิดหนึ่ง ก็ต้องจ่ายประมาณ 2 เท่า ของตัวที่นิ่งแล้ว

ลองดูตารางนี่นะครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223705 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 02:02:01 PM »

อิจฉาโหม๋เถ้าแก่จัง เศร้า

เราขอให้ได้ลูกสาวเถ้าแก่สักคนสองคนก็พอใจแล้ว สวนยงสวนยางไม่เอาก็ได้  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223706 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 02:04:01 PM »

จริงเห้ออออออ.....ที่เคยได้ยินมา ไม่ใช่พรันนี้นี่ครับน้องสาม  คิก คิก Grin บู่

แหลงเรื่องจริง เพื่อนว่าหก ............ พอเราหก เพื่อนว่าจริง  บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223707 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 02:04:37 PM »

เขาจะซื้อเครื่องคอมฯ เอาไปทำอะไรกันครับ  ถลุงงบฯกันซะขนาดนั้น   โดนชก

ผมอยู่วงการคอมฯ ทำมา ใกล้จะยี่สิบปีแล้ว  ของใหม่ล่าสุด ไม่เคยคิดแตะ  จะปล่อยให้ราคามันใกล้ ๆ นิ่งก่อน ค่อยเอามาจัดชุดให้ลูกค้า

เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด ต้องจ่ายสูงกว่าความเป็นจริงหลายเท่า   ไอ้ที่ใหม่น้อยมานิดหนึ่ง ก็ต้องจ่ายประมาณ 2 เท่า ของตัวที่นิ่งแล้ว

"ยิ่งแพง ยิ่งดี" ครับ....พี่เข้มแกบอกไว้  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223708 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 02:05:24 PM »

อิจฉาโหม๋เถ้าแก่จัง เศร้า

เราขอให้ได้ลูกสาวเถ้าแก่สักคนสองคนก็พอใจแล้ว สวนยงสวนยางไม่เอาก็ได้  Grin

มาฮุมฮำอะไรตอนนี้เล๊า..... แลบลิ้น

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223709 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 02:06:05 PM »

ยังเบี้ยนิ ไซร๋อ่ะ  Grin

หน้า: 1 ... 14911 14912 14913 [14914] 14915 14916 14917 ... 35779
  พิมพ์