เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:32:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14913 14914 14915 [14916] 14917 14918 14919 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25653637 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223725 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:02:56 PM »

เขาจะซื้อเครื่องคอมฯ เอาไปทำอะไรกันครับ  ถลุงงบฯกันซะขนาดนั้น   โดนชก

ผมอยู่วงการคอมฯ ทำมา ใกล้จะยี่สิบปีแล้ว  ของใหม่ล่าสุด ไม่เคยคิดแตะ  จะปล่อยให้ราคามันใกล้ ๆ นิ่งก่อน ค่อยเอามาจัดชุดให้ลูกค้า

เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด ต้องจ่ายสูงกว่าความเป็นจริงหลายเท่า   ไอ้ที่ใหม่น้อยมานิดหนึ่ง ก็ต้องจ่ายประมาณ 2 เท่า ของตัวที่นิ่งแล้ว

ลองดูตารางนี่นะครับ

ชอบของแพงที่ไหนผมพอใจที่ซีพียู ที่รายการตัวละหมื่นนิดๆพอ

และผมกะไม่ได้เอามาใช้งานกะพวกไมโครซอฟออฟฟิสทีล่ะ

เอามาทำมาหากินกะซอฟท์แวร์เฉพาะทางระบบออโตเมชั่นงานอุตสาหกรรม

ที่สเปคคอม ยิ่งเร็ว ยิ่งดี เจอเข้าไปงานเดียวหลุดค่าซื้อคอมไปหลายเท่า

มีงานหนึ่งที่ผมเคยทำได้มาครึ่งล้านกว่า....คนเดียว...แต่ไม่บ่อยครับ

อ่าว  แล้วกัน

ผมนึกว่าเอามาเล่นเกมส์ ฟังเพลง กับลำโพงเทพ ๆ แบบโหม๋หาดใหญ่ใน

ขอโทษลุงดุลย์ด้วยครับ

ผมเห็นโหม๋วิจัยเรื่องภาพแอนิเมชั่น ซื้อการ์ดจอแควโดร้ ตัวละสองแสน แล้วให้ผมเป็นฝ่ายตรวจรับแล้ว ยังพองขนไม่หาย

ยังอยู่ในขั้นเตรียมการครับน้าฉ็องให้มันลดราคาลงอีกนิดก็ดีเอาสองอย่างที่ว่าราคาสักไม่เกินหมื่นห้า..กำลังดี เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก

โหม๋ที่ผมพูดถึง เขาไม่รอครับ  ทั้ง ๆ  ที่ ถ้ารออีก 2 เดือนกว่า ๆ จะประหยัดงบลงไปได้กว่า 2 แสน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นนักศึกษาปริญญาเอก สมคบกับ รศ.ดร. คณบดี เจ้าของวิชา  ผลาญงบสำหรับการวิจัยแอนิเมชั่นงานนั้นไป สองล้านกว่า จาก สกว. และแปดแสน จากมหาลัย

โดยแปดแสนนั้น เป็นค่าเครื่องคอมพิวเตอร์ 2 เครื่อง เพื่อให้นักศึกษา 1 คน เรียน ป.เอก และอาจารย์ 1 คน ได้สอน....

ทำไม  ตรูมันถึงต่ำต้อยเยี่ยงนี้หละเนี่ย   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภาษีโผ๊ม....ถ้าจบออกมาไม่ทำการทำงานที่เกิดประโยชน์ต่อประเทศชาติส่วนรวม.....คอยดู๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223726 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:06:29 PM »

ว่าแต่ไปนอนคืนนี้เลยไหมครับพี่แพนด้า

นอนไหน..??
พระแสง  คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #223727 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:07:01 PM »

เขาจะซื้อเครื่องคอมฯ เอาไปทำอะไรกันครับ  ถลุงงบฯกันซะขนาดนั้น   โดนชก

ผมอยู่วงการคอมฯ ทำมา ใกล้จะยี่สิบปีแล้ว  ของใหม่ล่าสุด ไม่เคยคิดแตะ  จะปล่อยให้ราคามันใกล้ ๆ นิ่งก่อน ค่อยเอามาจัดชุดให้ลูกค้า

เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด ต้องจ่ายสูงกว่าความเป็นจริงหลายเท่า   ไอ้ที่ใหม่น้อยมานิดหนึ่ง ก็ต้องจ่ายประมาณ 2 เท่า ของตัวที่นิ่งแล้ว

ชอบของแพงที่ไหนผมพอใจที่ซีพียู ที่รายการตัวละหมื่นนิดๆพอ

และผมกะไม่ได้เอามาใช้งานกะพวกไมโครซอฟออฟฟิสทีล่ะ

เอามาทำมาหากินกะซอฟท์แวร์เฉพาะทางระบบออโตเมชั่นงานอุตสาหกรรม

ที่สเปคคอม ยิ่งเร็ว ยิ่งดี เจอเข้าไปงานเดียวหลุดค่าซื้อคอมไปหลายเท่า

มีงานหนึ่งที่ผมเคยทำได้มาครึ่งล้านกว่า....คนเดียว...แต่ไม่บ่อยครับ

Cheesy Cheesy  งั้นก็ไม่เหมือนเจ้าของหลุมอมตะ....แถวโลตุส...

เจ้านั้น ใช้ได้แค่ไหนไม่รู้ .... แต่ขอให้แพงไว้ก่อน... บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223728 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:07:50 PM »

ใครอ่ะ น้าสิงห์  กิ๊กน้าสิงห์เหรอ   ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวนึกก่อน ว่าใช่หรือเปล่านะครับ คิก คิก

อืมม  งานอยู่ริมถนน ไปง่าย รถจอดยากนิดนึง   เดี๋ยวค่อยนัดน้ายอด น้าแฟ๊สส เข้าไปพร้อม ๆ กันดีหวา พอได้มีเพื่อนแหลงมั่ง

แถวปร้างั้น เขาเลี้ยงแขก แกงไหรกันอ่ะ

แกงหลายชนิด แต่ไม่เลี้ยงบินทูครับ  คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223729 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:08:08 PM »

อ่าว  แล้วกัน

ผมนึกว่าเอามาเล่นเกมส์ ฟังเพลง กับลำโพงเทพ ๆ แบบโหม๋หาดใหญ่ใน

ขอโทษลุงดุลย์ด้วยครับ

ผมเห็นโหม๋วิจัยเรื่องภาพแอนิเมชั่น ซื้อการ์ดจอแควโดร้ ตัวละสองแสน แล้วให้ผมเป็นฝ่ายตรวจรับแล้ว ยังพองขนไม่หาย

บู่ บู่

Movies Player ด้วยเฟ้ย....  แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 03:10:30 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223730 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:09:40 PM »

ใครอ่ะ น้าสิงห์  กิ๊กน้าสิงห์เหรอ   ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวนึกก่อน ว่าใช่หรือเปล่านะครับ คิก คิก

อืมม  งานอยู่ริมถนน ไปง่าย รถจอดยากนิดนึง   เดี๋ยวค่อยนัดน้ายอด น้าแฟ๊สส เข้าไปพร้อม ๆ กันดีหวา พอได้มีเพื่อนแหลงมั่ง

แถวปร้างั้น เขาเลี้ยงแขก แกงไหรกันอ่ะ

แกงหลายชนิด แต่ไม่เลี้ยงบินทูครับ  คิก คิก

ขำก๊าก

ชาด บินทู น่าเห็นดูจริง ๆ ม่ายใครเข้าพวกเลย....
มีแต่น้าดุนเที่ยวหลงเคลิ้มคารมอยู่...แต่ก็ยังกลับตัวทัน... คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223731 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:13:25 PM »

ขำก๊าก

ชาด บินทู น่าเห็นดูจริง ๆ ม่ายใครเข้าพวกเลย....
มีแต่น้าดุนเที่ยวหลงเคลิ้มคารมอยู่...แต่ก็ยังกลับตัวทัน... คิก คิก คิก คิก

ดีแล้วครับลุง มีเราสองคน พอแล้ว หลงรัก

เหมือนลุงเคยว่าใว้ คนเยอะเดินชนกัน แย่งกันกิน แย่งกันใช้ หาความสงบยาก
หลงรัก หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ     บู่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223732 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:15:59 PM »

แสดงว่า พี่เข้ม ทำรายได้ได้ดีกว่า.... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223733 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:16:50 PM »

ขำก๊าก

ดีแล้วครับลุง มีเราสองคน พอแล้ว หลงรัก

เหมือนลุงเคยว่าใว้ คนเยอะเดินชนกัน แย่งกันกิน แย่งกันใช้ หาความสงบยาก
หลงรัก หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ     บู่

ตกใจ    อ่ะ...ยี้.... ยี๊ ยี๊ ยี๊

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #223734 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:19:00 PM »

สืบราคามาเรียบร้อยแล้ว บินทู ขวดแค่สองร้อย นึกว่าอีแพง เด๋วพี่รองแถมให้น้องสามเป็น 5 ขวดเลย คงพอใจน่ะ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่ บู่ บู่

ขวด 600+ นิดๆครับพี่รอง .......(สแตมป์นอก ดิวตี้ฟรี) ของไทยหลัก 1000+

บิน 2  ขวดสี่ร้อยยี่ ที่เป็นสแตมป์นอก เป็นของปลอมที่ผสมกับน้ำมังคุดทั้งนั้นครับ

ขบวนการปลอม อยู่ที่ ชายแดนนั่นแหละ สมัยก่อนอยู่ที่ลังกาวี ต้นทุนของปลอม ขายส่งร้านที่ราคา ลังละ 2000 กว่าๆ

ต้องเลือกซื้อที่ ดิวตี้ฟรี เท่านั้นครับ ให้ดูสแตมป์ดิวตี้ฟรีด้วย  Cheesy Cheesy

อืมมมมมม.....งั้นก็แสดงว่าพี่รองหาได้ถูกกว่าน้องสามเยอะครับ พอดีมีซี้วิ่งของด้านนี้อยู่  Grin สรุปสั้นๆ เอาหรือไม่เอา  ขำก๊าก บู่ บู่ บู่

วุ้ย ศึกสายเลือดแล้ววุ้ย  เหลี่ยมพอ ๆ กันเลย พี่ใหญ่ ว.เยียก ปอเต้งตึ้งพลาง  Grin

เค้าแหลงกันด้วยเหตุด้วยผล นี่มาใส่ฟืนอย่างเดียวเลย...ชาด

เล่าหลังซด.....

เคยซื้อสมัยที่บินทูขวด สองร้อยหว๋าบาท ใส่ท้ายรถมา นอนกลิ้งคลั่กๆอยู่ท้ายรถ

กลับถึงบ้านเปิดกินโอ้โห บอดี้ของไวน์มันช่างมีน้ำหนัก ไม่เปรี้ยว ฝาดลอยขึ้นรูหมูกมาเลย ผงโอ๊คเป็นน้ำเป็นเนื้อ

ขนาดไวน์ป่วย ยังไม่ได้พักนะ ยังขนาดนี้

คราวหนึ่งไปเจอของแท้......

เป็นไวน์นอนพักแน่งๆอยู่ในบ้าน มากกว่า 3 เดือน

รสชาดเข้าใจว่าปลอมแน่ๆ ไม่เหมือนที่เคยกิน ลิ้นจำได้ว่า เคยกินไม่ใช่อย่างนี้

บอดี้ไวน์ดร็อปลงเยอะมาก จากอวบอ้วน มีน้ำปนเลือด เหลือบอดี้ อรชรอ้อนแอ้น ผงโอ๊คพอได้กลิ่น ไม่จัดจ้าน แต่หลังผ่านคอ คนละเรื่อง

กลิ่นที่รูหมูกได้รับก็ คนละอย่าง แอล ก ฮ. คนละเกรด ไม่ปวดหัวด้วย .............

สรุป ไม่ปลอมดีหว๋าปลอม แพงดีหว๋าถูก คิก คิก คิก คิก

งงๆๆ ควังไม่ออก ของคนรวยเขากินกัน Grin Grin

งงด้วยคนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #223735 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:19:37 PM »

แสดงว่า พี่เข้ม ทำรายได้ได้ดีกว่า.... Cheesy

ผมเห็นแกการ์ดตก เปิดช่องแล้ว  ตั้งแต่แรกเดี๋ยว  แต่ไม่งับ

ไม่หาญเอาลงมาเล่น สูงแรง .....  คิก คิก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223736 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:20:44 PM »

ลุงตุ้นครับ ช่วยบอกเคล็ดลับถ่ายภาพกลางคืนให้หน่อยครับ ทำไงให้ไม่มืด แสงเฟรชไม่เว่อร์ ภาพดูธรรมชาติหน่อย  Grin แล้วภาพที่ลุงชัช(ภาพลุงชัชเอง)เคยเอามาลง ที่ว่าละลายฉากหลัง ชัดเฉพาะคน เค้าถ่ายกันยังไงครับ อยู่ที่เลนเทพหรือเทคนิคการถ่ายภาพครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #223737 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:20:49 PM »

ตั๊กแก.... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #223738 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:22:24 PM »

แหลงเรื่องจริง เพื่อนว่าหก ............ พอเราหก เพื่อนว่าจริง  บู่

คล้าย ๆ กะนิทานเรื่องไรแล้วว๊า....  Tongue

เดี๋ยวพี่เข้มมา ค่อยถามพี่เข้ม.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223739 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:23:21 PM »

สืบราคามาเรียบร้อยแล้ว บินทู ขวดแค่สองร้อย นึกว่าอีแพง เด๋วพี่รองแถมให้น้องสามเป็น 5 ขวดเลย คงพอใจน่ะ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่ บู่ บู่

ขวด 600+ นิดๆครับพี่รอง .......(สแตมป์นอก ดิวตี้ฟรี) ของไทยหลัก 1000+

บิน 2  ขวดสี่ร้อยยี่ ที่เป็นสแตมป์นอก เป็นของปลอมที่ผสมกับน้ำมังคุดทั้งนั้นครับ

ขบวนการปลอม อยู่ที่ ชายแดนนั่นแหละ สมัยก่อนอยู่ที่ลังกาวี ต้นทุนของปลอม ขายส่งร้านที่ราคา ลังละ 2000 กว่าๆ

ต้องเลือกซื้อที่ ดิวตี้ฟรี เท่านั้นครับ ให้ดูสแตมป์ดิวตี้ฟรีด้วย  Cheesy Cheesy

อืมมมมมม.....งั้นก็แสดงว่าพี่รองหาได้ถูกกว่าน้องสามเยอะครับ พอดีมีซี้วิ่งของด้านนี้อยู่  Grin สรุปสั้นๆ เอาหรือไม่เอา  ขำก๊าก บู่ บู่ บู่

วุ้ย ศึกสายเลือดแล้ววุ้ย  เหลี่ยมพอ ๆ กันเลย พี่ใหญ่ ว.เยียก ปอเต้งตึ้งพลาง  Grin

เค้าแหลงกันด้วยเหตุด้วยผล นี่มาใส่ฟืนอย่างเดียวเลย...ชาด

เล่าหลังซด.....

เคยซื้อสมัยที่บินทูขวด สองร้อยหว๋าบาท ใส่ท้ายรถมา นอนกลิ้งคลั่กๆอยู่ท้ายรถ

กลับถึงบ้านเปิดกินโอ้โห บอดี้ของไวน์มันช่างมีน้ำหนัก ไม่เปรี้ยว ฝาดลอยขึ้นรูหมูกมาเลย ผงโอ๊คเป็นน้ำเป็นเนื้อ

ขนาดไวน์ป่วย ยังไม่ได้พักนะ ยังขนาดนี้

คราวหนึ่งไปเจอของแท้......

เป็นไวน์นอนพักแน่งๆอยู่ในบ้าน มากกว่า 3 เดือน

รสชาดเข้าใจว่าปลอมแน่ๆ ไม่เหมือนที่เคยกิน ลิ้นจำได้ว่า เคยกินไม่ใช่อย่างนี้

บอดี้ไวน์ดร็อปลงเยอะมาก จากอวบอ้วน มีน้ำปนเลือด เหลือบอดี้ อรชรอ้อนแอ้น ผงโอ๊คพอได้กลิ่น ไม่จัดจ้าน แต่หลังผ่านคอ คนละเรื่อง

กลิ่นที่รูหมูกได้รับก็ คนละอย่าง แอล ก ฮ. คนละเกรด ไม่ปวดหัวด้วย .............

สรุป ไม่ปลอมดีหว๋าปลอม แพงดีหว๋าถูก คิก คิก คิก คิก

งงๆๆ ควังไม่ออก ของคนรวยเขากินกัน Grin Grin

งงด้วยคนครับ

ไม่ได้แหลงเล่นนะ ...........

ท่านอื่นอาจจะตีคำไม่ออก  แต่ลุงตุ้ม คงเป็นคนเดียวที่ตีคำพูดออกเป็นรสชาดได้ ........ ยอมรับมั๊ยลุง Grin
หน้า: 1 ... 14913 14914 14915 [14916] 14917 14918 14919 ... 35779
  พิมพ์