เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:32:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14915 14916 14917 [14918] 14919 14920 14921 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25653603 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #223755 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:50:25 PM »

เขาจะซื้อเครื่องคอมฯ เอาไปทำอะไรกันครับ  ถลุงงบฯกันซะขนาดนั้น   โดนชก

ผมอยู่วงการคอมฯ ทำมา ใกล้จะยี่สิบปีแล้ว  ของใหม่ล่าสุด ไม่เคยคิดแตะ  จะปล่อยให้ราคามันใกล้ ๆ นิ่งก่อน ค่อยเอามาจัดชุดให้ลูกค้า

เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด ต้องจ่ายสูงกว่าความเป็นจริงหลายเท่า   ไอ้ที่ใหม่น้อยมานิดหนึ่ง ก็ต้องจ่ายประมาณ 2 เท่า ของตัวที่นิ่งแล้ว

ลองดูตารางนี่นะครับ

ยังเบี้ยนิ ไซร๋อ่ะ  Grin

ถ้าบ่าวนี้เป็นลูกค้าผม รับรอง    น้ำลายหก

ฟันให้เลือดอาบเลยใช่ไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223756 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:53:09 PM »

อิ่ม

เมื่อสักครู่ดูรายการอะไรจำไม่ได้ ช่อง ๑๑ รายการช่วยชาวบ้าน เห็นออกข่าวเกี่ยวกับยายแก่ๆคนหนึ่งที่กาญจนดิษ มีปัญหาเรื่องที่ดินเกี่ยวกับการที่คนอื่นเข้ามาอยู่แล้ว

ได้สิทธิ์ไปประมาณนี้นะครับ กฎหมายการครอบครองโดยปรปักษ์นี่ น่ากลัวสำหรับคนแก่นะครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็บอกไข่แฟ๊สแล้ว ว่าอย่าไปเอาของแก

แต่ไข่แฟ๊สว่า แกไม่มีลูกหลาน ตายไปที่ก็เป็นของหลวง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #223757 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:55:08 PM »

ลุงตุ้นครับ ช่วยบอกเคล็ดลับถ่ายภาพกลางคืนให้หน่อยครับ ทำไงให้ไม่มืด แสงเฟรชไม่เว่อร์ ภาพดูธรรมชาติหน่อย  Grin แล้วภาพที่ลุงชัช(ภาพลุงชัชเอง)เคยเอามาลง ที่ว่าละลายฉากหลัง ชัดเฉพาะคน เค้าถ่ายกันยังไงครับ อยู่ที่เลนเทพหรือเทคนิคการถ่ายภาพครับ  Grin

มีคำถามอีกไหม...ถามมาทีเดียวสองร้อยแปดสิบข้อเลยสิ... ยี๊

คิก คิก คิก คิก
ถ่ายกลางคืน....ใช้ระบบกันสั่นช่วยครับ....เอชเอสสิบ ตัวนั้นมีฟังก์ชั่นนี้อยู่ครับ...
                    โดยไม่ต้องเปิดแฟลช
                     แต่ก็ต้องดูด้วยไม่ให้เกินความสามารถมันด้วย....

หรือใช้ในโหมด สโลว์ซิงค์....(ห้ามถามต่อว่าอะไร...ภาพตัวอย่างและวิธีใช้ ในคู่มือมี)

สอง....เรื่องอุปกรณ์  เลนส์ ต้องไว้แสงด้วย พวกสองจุดแปดอะไรเทือกนี้จะได้เปรียบกว่าพวกรูรับแสงเลขมาก ๆ
                            และ ยิ่งรูรับแสงยิ่งกว้าง....และความยาวโฟกัสยิ่งมาก....ภาพที่ได้ก็จะฉากหลังเบลอแบบชัดเจน..
                            (ขึ้นอยู่กับระยะของตัวแบบด้วย...แบบยิ่งใกล้ หลังยิ่งเบลอกว่าตัวแบบที่อยู่ใกล )

กล้องคอมแพคที่ตัวรับแสง ซีซีดี หรือซีมอส ชิ้นเล็ก ๆ (ไม่เกินครึ่งนิ้ว)... ถ่ายภาพออกมาได้ หลังเบลอยากหน่อย...

ลองดูความยาวโฟกัสที่หน้าเลนส์มันเขียนสิครับ....ไม่กี่มอมอเอง...
          (ความยาวโฟกัสจริงนะครับ.....ไม่ใช่ความยาวโฟกัสเทียบเท่าเลนส์ของกล้องสามห้ามอมอ)
          ซึ่งความยาวโฟกัสที่จะได้หลังเริ่มเบลอที่ระยะเหมาะสมก็ ประมาณเจ็ดสิบมอมอขึ้นไปครับ.... บู่

พอแระ....จะไปทำงาน.... Grin

ชักอีหวิบแทนพี่รอง ลุงตุ้มหลอกด่าว่า เบลอ หลายคำเลย  คิก คิก

งั้นทีหลัง ถามอะไรมาจะไม่ขอตอบอีกแล้ว.... บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #223758 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:56:39 PM »

อยากเป็นบอกไอติม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อยากเป็นคนที่เธอรักครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223759 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:59:44 PM »

ลุงตุ้นครับ ช่วยบอกเคล็ดลับถ่ายภาพกลางคืนให้หน่อยครับ ทำไงให้ไม่มืด แสงเฟรชไม่เว่อร์ ภาพดูธรรมชาติหน่อย  Grin แล้วภาพที่ลุงชัช(ภาพลุงชัชเอง)เคยเอามาลง ที่ว่าละลายฉากหลัง ชัดเฉพาะคน เค้าถ่ายกันยังไงครับ อยู่ที่เลนเทพหรือเทคนิคการถ่ายภาพครับ  Grin

มีคำถามอีกไหม...ถามมาทีเดียวสองร้อยแปดสิบข้อเลยสิ... ยี๊

ถ่ายกลางคืน....ใช้ระบบกันสั่นช่วยครับ....เอชเอสสิบ ตัวนั้นมีฟังก์ชั่นนี้อยู่ครับ...
                     แต่ก็ต้องดูด้วยไม่ให้เกินความสามารถมันด้วย....

หรือใช้ในโหมด สโลว์ซิงค์....(ห้ามถามต่อว่าอะไร...ภาพตัวอย่างและวิธีใช้ ในคู่มือมี)

สอง....เรื่องอุปกรณ์  เลนส์ ต้องไว้แสงด้วย พวกสองจุดแปดอะไรเทือกนี้จะได้เปรียบกว่าพวกรูรับแสงเลขมาก ๆ
                            และ ยิ่งรูรับแสงยิ่งกว้าง....และความยาวโฟกัสยิ่งมาก....ภาพที่ได้ก็จะฉากหลังเบลอแบบชัดเจน..
                            (ขึ้นอยู่กับระยะของตัวแบบด้วย...แบบยิ่งใกล้ หลังยิ่งเบลอกว่าตัวแบบที่อยู่ใกล )

กล้องคอมแพคที่ตัวรับแสง ซีซีดี หรือซีมอส ชิ้นเล็ก ๆ (ไม่เกินครึ่งนิ้ว)... ถ่ายภาพออกมาได้ หลังเบลอยากหน่อย...

ลองดูความยาวโฟกัสที่หน้าเลนส์มันเขียนสิครับ....ไม่กี่มอมอเอง...
          (ความยาวโฟกัสจริงนะครับ.....ไม่ใช่ความยาวโฟกัสเทียบเท่าเลนส์ของกล้องสามห้ามอมอ)
          ซึ่งความยาวโฟกัสที่จะได้หลังเริ่มเบลอที่ระยะเหมาะสมก็ ประมาณเจ็ดสิบมอมอขึ้นไปครับ.... บู่

ชักอีหวิบแทนพี่รอง ลุงตุ้มหลอกด่าว่า เบลอ หลายคำเลย  คิก คิก

งั้นทีหลัง ถามอะไรมาจะไม่ขอตอบอีกแล้ว.... บู่

อย่าไปถือสาน้องสามผมเลยครับลุงตุ้ม แค่รู้ว่าผมซื้อบินทูได้ในราคาขวดละ 200 บาท ก็ดีใจจนระงับอาการไว้ไม่อยู่แล้วครับ นี่ถ้ายิ่งรู้ว่าผมสั่งมาให้แล้วด้วย ไม่รู้จะดีใจขนาดใหนอีก  คิก คิก ขำก๊าก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223760 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:03:13 PM »

อยากเป็นบอกไอติม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อยากเป็นคนที่เธอรักครับ

ฮาย..ศิษย์น้อง..ขนาดอีอยากกะต้องอยากให้นะเพื่อน..ชาด บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #223761 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:07:53 PM »

พี่ชายครับ

เคล็ดลับคือ

อย่าถ่ายกลางวันครับ

ขอบคุณครับ

ไปก่อนครับ งานด่วนเข้าครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223762 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:12:54 PM »

ผมเห็นโหม๋วิจัยเรื่องภาพแอนิเมชั่น ซื้อการ์ดจอแควโดร้ ตัวละสองแสน แล้วให้ผมเป็นฝ่ายตรวจรับแล้ว ยังพองขนไม่หาย

ถ้าเป็นโรงเรียนตรู ได้คอมยกห้องเลยนะนั่น
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223763 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:15:37 PM »

ใครอ่ะ น้าสิงห์  กิ๊กน้าสิงห์เหรอ   ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวนึกก่อน ว่าใช่หรือเปล่านะครับ คิก คิก

น่าว่าไม่ออกตูนั้น
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223764 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:18:41 PM »

ใครอ่ะ น้าสิงห์  กิ๊กน้าสิงห์เหรอ   ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวนึกก่อน ว่าใช่หรือเปล่านะครับ คิก คิก

อืมม  งานอยู่ริมถนน ไปง่าย รถจอดยากนิดนึง   เดี๋ยวค่อยนัดน้ายอด น้าแฟ๊สส เข้าไปพร้อม ๆ กันดีหวา พอได้มีเพื่อนแหลงมั่ง

แถวปร้างั้น เขาเลี้ยงแขก แกงไหรกันอ่ะ

แกงหลายชนิด แต่ไม่เลี้ยงบินทูครับ  คิก คิก

ขำก๊าก

ชาด บินทู น่าเห็นดูจริง ๆ ม่ายใครเข้าพวกเลย....
มีแต่น้าดุนเที่ยวหลงเคลิ้มคารมอยู่...แต่ก็ยังกลับตัวทัน... คิก คิก คิก คิก

ดีแล้วครับลุง มีเราสองคน พอแล้ว หลงรัก

เหมือนลุงเคยว่าใว้ คนเยอะเดินชนกัน แย่งกันกิน แย่งกันใช้ หาความสงบยาก
หลงรัก หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ     บู่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #223765 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:18:50 PM »

ตัวอะไรฟระเนี่ย   ตกใจ  ตกใจ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #223766 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:21:16 PM »

ซื้อกล้องมาสักตัวก่อน เล่นไปเล่นมาให้พอให้รู้ฟังก์ชั่นต่างๆ
แล้วอ่านเวบถ่ายภาพตั้งหลักได้
หลังจากนั้นจะรู้ว่าอะไรที่เหมาะสมกับเราครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223767 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:22:49 PM »

มรันจะโทรมาทำไม๊ พอตรูโทรหลบมันไม่ว่าง Tongue บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223768 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:26:02 PM »

พี่ตุ้มแกวางแผนได้ดีครับ แกล้งทำไม้เอกหล่นหาย ดีที่พี่สามตามเกมทัน ไม่งั้นพี่รองเสียหายหมดครับ คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #223769 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:26:25 PM »

ซื้อกล้องมาสักตัวก่อน เล่นไปเล่นมาให้พอให้รู้ฟังก์ชั่นต่างๆ
แล้วอ่านเวบถ่ายภาพตั้งหลักได้
หลังจากนั้นจะรู้ว่าอะไรที่เหมาะสมกับเราครับ

เอ่อ  แค่ซื้อกล้อง PHS (Push Here Stupid)  แกก็เตรียมการยังกะจะขอเมีย อย่าแนะให้มันไกลไปเหลยต่ะ
หน้า: 1 ... 14915 14916 14917 [14918] 14919 14920 14921 ... 35779
  พิมพ์