เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:30:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14923 14924 14925 [14926] 14927 14928 14929 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25666367 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223875 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:26:43 PM »

ไม่งั้นท่านชายก็เข้าก๊วน"คนหล่อ" เฉกเช่นตัวอย่างภาพครับ

Uploaded with ImageShack.us

พูดถึงเรื่องซื้อกล้องแล้วนับว่าผมโชคดีที่ตัดสินใจคว้าเจ้าเอชเอสสิบนั่นมา ที่ว่าโชคดีเพราะมันไม่แพงเหมือนซื้อกล้องเทพแล้วงบเลนส์บานปลายครับ เหตุี่พูดเช่นนี้เพราะถ้าซื้อกล้องเทพวันนั้นแล้วมารู้ข่าวเรื่องแม่ คงเสียดายเบี้ยน่าดู ช่วงนี้คงงดซื้อของเล่นพักใหญ่ๆครับ ต้องเก็บเบี้ยไว้สำรองจ่ายเรื่องของแม่ไว้เผื่อกรณีฉุกเฉินด้วยครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223876 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:27:35 PM »

รีวิวรุ่นที่ผมซื้อให้ลูก

http://www.overclockzone.com/exzato/2010/03/gigabyte_h55m-usb3/index.html

หน้าตาและรูปลักษณ์ของเจ้า Gigabyte H55M-USB3 เป็นบอร์ดในแบบmATX และบอร์ดตัวนี้ก็ยังคงสไตล์เดิมของทาง Gigabyte ไว้อย่างเหนี่ยวแน่น ก็คือการเลือกใช้พีซีบีสีน้ำเงินคราม ตัดกับสล๊อตต่างๆที่เป็นสีขาวและฟ้าอ่อนซึ่งดูแล้วสบายตาเมื่อแรกเห็นทำให้ ผู้เขียนนึกถึงเกาะเสม็ดในทันใด (สงสัยจะคิดไปเองคนเดียว) ในส่วนของอุปกรณ์อิเล็กโทรนิครวมทั้งเนื้องานต่างๆที่อยู่บนบอร์ดตัวนี้จัด ว่าอัดแน่นไปด้วยปริมาณ และคุณภาพ โดยจุดสังเกตที่เห็นได้อย่างชัดเจนก็คือคาปาซิเตอร์ที่ใช้เป็นแบบกระป๋องมา จากญี่ปุ่นกันเลยทีเดียว และในส่วนของ Mosfet ที่จะเป็นแบบ Lower RDS ซึ่งมีคุณภาพสูงและมีความร้อนต่ำ ซึ่งผู้เขียนถือว่าเมนบอร์ดตัวนี้เนียนมากสำหรับบอร์ดระดับกลางในปัจจุบัน เนื้องานเมพจริงๆ

สำหรับซีพียูหรือหน่วยประมวลผลกลางที่เจ้า GIGABYTE H55M-USB3 สนับสนุนก็มีมากมายตั้งแต่ Corei3-530 ไปถึง Corei7-870 ที่อยู่บนพื่นฐานซ็อกเก็ต LGA 1156 หรือชื่อย่อๆก็คือ Socket H ที่มีระดับ TDP อยู่ที่ 95W ซึ่งก็ครอบคลุมหลากหลายรุ่นทีเดียว สำหรับฮีตซิงค์นั้นก็สามารถที่จะรองรับฮีตซิงค์ตัวหย่ายยยยยเป้ง ไปจนถึงฮีตซิงค์ตัวเล็กจิ๋วได้แต่มีจุดที่ต้องสังเกตให้ดีสำหรับฮีตซิงค์ตัว ใหญ่ๆก็คือ ระหว่างซ็อกเก็ตกับสล๊อตแรมนั้นค่อนข้างที่จะประชิดกันพอสมควร สำหรับฮีตซิงค์ที่อลังมากๆควรสำรวจให้ดีก่อนที่จะซื้อมาติดตั้งครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมไม่บอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 08:29:07 PM โดย SOUTHLANDER » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #223877 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:29:16 PM »

ขายน้องสามไปเหอะตัวนั้น ลดให้มันยอมขาดทุน สัก1%

ถอยตัวใหม่มาเลยดีกว่า

เดี๋ยวต่อไป จะบอกพี่ลุงชัชให้นัดนางแบบมาถ่ายรูปกันดีกว่า............

ไปนั่งชมเนื้อไวน์........บ้าเพ น้ำมันมีเนื้อที่ใหน.........พูดกันไปไปไม่อายบาป แต่ละคนผู้เชี่ยวชาญทั้งหลาย "มุสา"น๊ะนั่น บู่ บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 08:31:35 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #223878 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:30:11 PM »

ไม่งั้นท่านชายก็เข้าก๊วน"คนหล่อ" เฉกเช่นตัวอย่างภาพครับ

Uploaded with ImageShack.us

พูดถึงเรื่องซื้อกล้องแล้วนับว่าผมโชคดีที่ตัดสินใจคว้าเจ้าเอชเอสสิบนั่นมา ที่ว่าโชคดีเพราะมันไม่แพงเหมือนซื้อกล้องเทพแล้วงบเลนส์บานปลายครับ เหตุี่พูดเช่นนี้เพราะถ้าซื้อกล้องเทพวันนั้นแล้วมารู้ข่าวเรื่องแม่ คงเสียดายเบี้ยน่าดู ช่วงนี้คงงดซื้อของเล่นพักใหญ่ๆครับ ต้องเก็บเบี้ยไว้สำรองจ่ายเรื่องของแม่ไว้เผื่อกรณีฉุกเฉินด้วยครับ
ไหว้ ไหว้ ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #223879 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:33:47 PM »

Uploaded with ImageShack.us หล่อจริงๆ ตำรวจหาดใหญ่

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223880 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:34:34 PM »

ขอตัวไปดูเขาหน่อยครับ  เขาไม่มีใครจริง ๆ

ขบกันเอาหนุกเอาฮากันแต่โหม๋เรา ได้แหละครับ   แต่ในความเป็นจริง เขาน่าสงสารมาก

ญาติฝ่ายผัว(ก็ญาติผมนั่นแหละ) ร้าย และจ้องเอาเปรียบเขาทุกทาง  ญาติฝ่ายเขา ก็อ่อนเกินไป ยอมไปหมด

ถ้าเขายึดผมเป็นไม้กันหมา  ญาติฝ่ายสามีเขา จะไม่กล้า เพราะรู้ฤทธิ์เดชดีอยู่

กว่าเขาจะทรงตัวได้ คงอีกสักพักแหละครับ  ตอนนั้น อาจจะแกร่งพอที่จะยืนด้วยตัวเอง  หรือมีคนที่ดีกว่าน้องผม มาดูแลเขาแล้วหละ   ไหว้  ไหว้

ครับ ถือว่าช่วยลูกนกลูกกาครับ
ทำบุญไปเถิด... 

ถือว่าช่วยน้องแมวครับน้าซับ ...ไม่ใช่ลูกนกลูกกา  เพราะ ผบ.น้าฉ็องชื่อแมว   Smiley

นานวันเข้าน้องเมียก็เห็นอกเห็นใจ  เมียก็สงสาร  ที่นี้แหละเสร็จฉ็องทั้งน้องทั้งพี่...5 5 5   

เมื่อเวลานั้นมาถึงชายเจษฎ์ อาจต้องหัดเดินแบบไม่ใส่รองเท้าเหมือนน้าฉ็องบ้าง... Cheesy

ตกใจหน้าซีด  เศร้า เสียดายยยยยยยยยย.....ผมหาหม้ายน้องเมีย  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

น้องเมียผมยังเอาม่าย

อ่านย้อนมาเจอ ว่าจะข้ามแล้ว แต่เด๋วลุงจะน้อยใจ อุส่าเสนอมาแล้ว....ว่าแต่ กระเทย ต๊ด ไม่เอา ยกเว้นทอม...ของชอบเลย อีกอย่างคือ อายุเลย 25 ก็ไม่สน เพราะเมียเพิ่ง 24 เอง แต่น่าว่าอย่างหลังนี่คงลำบากแล้ว ก็ขนาดลุงดุลตัวเลขไปไกลแล้ว เมียก็คงไกล้เคียง  Grin แล้วน้องเมียจะเหลือเหรอ  คิก คิก บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #223881 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:37:19 PM »

กีต้าร์ปล่อยยาก ไปลักยางแผ่นบ้านน้าหลวงกาหลงดีกว่า ยางแพง ปล่อยง่าย  เยี่ยม

ที่ร้านมีปี่ชวา ที่เขาเป่าบนโรงหนังลุงไม๊

มิกล้าครับ มิกล้าหามาขาย กลัวตั้งจนปลวกกินหมด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223882 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:37:41 PM »

ถ้าอีเอาน้องเมียผมกะไปถามเมียมันก่อนแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223883 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:38:25 PM »

กีต้าร์ปล่อยยาก ไปลักยางแผ่นบ้านน้าหลวงกาหลงดีกว่า ยางแพง ปล่อยง่าย  เยี่ยม

ที่ร้านมีปี่ชวา ที่เขาเป่าบนโรงหนังลุงไม๊

มิกล้าครับ มิกล้าหามาขาย กลัวตั้งจนปลวกกินหมด  คิก คิก

เอ๊าะ ขายของอินเตอร์มั่งแหละ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223884 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:39:56 PM »

ถ้าอีเอาน้องเมียผมกะไปถามเมียมันก่อนแหละ

ยังแต่เซ้อเบอร์นิที่ไม่ถูก.... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #223885 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:41:09 PM »

ยังแต่เซ้อเบอร์นิที่ไม่ถูก.... บู่

มาเอารางวัล+

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223886 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:42:13 PM »

ขายน้องสามไปเหอะตัวนั้น ลดให้มันยอมขาดทุน สัก1%

ถอยตัวใหม่มาเลยดีกว่า

เดี๋ยวต่อไป จะบอกพี่ลุงชัชให้นัดนางแบบมาถ่ายรูปกันดีกว่า............

ไปนั่งชมเนื้อไวน์........บ้าเพ น้ำมันมีเนื้อที่ใหน.........พูดกันไปไปไม่อายบาป แต่ละคนผู้เชี่ยวชาญทั้งหลาย "มุสา"น๊ะนั่น บู่ บู่ บู่
มีถ่ายไว้หลายรูปครับพี่เข้ม แต่ไม่ได้ขอเจ้าตัวเลยโพสท์รูปไม่ได้  คิก คิก
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223887 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:46:56 PM »

Uploaded with ImageShack.us หล่อจริงๆ ตำรวจหาดใหญ่

Grin เห็นรูปลุงมานิตย์เลยนึกได้อีกเรื่อง วันเสาร์ที่ผ่านมา น้องชายเอาแคมรี่ไปหาดใหญ่ เสียงว่าจอดไว้แถวหัวมุมถนนแล้วเจอตุ๊กๆเลี้ยวปาดโดนกันชนหน้าแตก แถมยังโดนตุ๊กๆขู่อีกว่ามาจอดในที่ห้ามจอด มันก็ไม่กล้าโทรฯมาบอกเรา มารู้ก็ตอนมันกลับถึงโกลกซะแล้ว  ยี๊ บู่ ไม่งั้นจะโทรฯเรียกลุงมานิตย์ไปช่วยจัดการให้ซะหน่อย เอาข้อหาจอดในที่ห้ามจอดไปอีกกะทง  บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #223888 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:47:56 PM »

เลนส์เค้าดีจริงๆ แผล๊บๆ   เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #223889 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:49:24 PM »

คืนวันเสาร์หากได้เข้าหาดใหญ่พร้อมกล้อง จะให้ลุงตุ้มช่วยสอนเทคนิคกการถ่ายรูปในที่มืดด้วยเลยดีใหม โลเกชั่นประมาณใหนดี ไอร์บา เดอะวัน หรือคิชเชแนล ดีหรือป่าวลุงตุ้ม  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 14923 14924 14925 [14926] 14927 14928 14929 ... 35779
  พิมพ์