เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:34:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14933 14934 14935 [14936] 14937 14938 14939 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25654205 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #224025 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:21:41 AM »

+ ทุกคนในหน้านี้ครับ  ไหว้

ชาด......ไม่เหิดแลไหร๋เลย เลขมงคล สูญพ้น ยี๊

โกรธเค้าเรื่องไรอ่ะ ตัว
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224026 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:21:55 AM »

ว่าแต่ลุงตุ้มมีแววว่าอีได้ไปแลหมอกหรือป่าวครับ ครวามน่าจะเป็นอยู่ที่เท่าไหร่ เผื่อผมอีได้วางแผนถูกว่าอีเอากล้องพร้อมคู่มือไปพบเจอลุงตุ้มตอนใหนดี  ยิ้มีเลศนัย Grin

บู่ บู่ บู่

ผมไม่ได้ไปครับ ไหว้

อ๊ะๆๆ อ๊าวๆๆ อะๆๆ อาว อาว อ๋าว......ติดขัดอะไรครับพี่เล็ก ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #224027 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:23:59 AM »

อืมมมมม....ไปสองงานพร้อมกันเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางหลายเที่ยว  คิก คิก บู่

อืมมมมม....ไปสองงานพร้อมกันเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางหลายเที่ยว  คิก คิก บู่

แล้วที่สุราดแกงไหรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224028 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:24:28 AM »

+ ทุกคนในหน้านี้ครับ  ไหว้

ชาด......ไม่เหิดแลไหร๋เลย เลขมงคล สูญพ้น ยี๊

โกรธเค้าเรื่องไรอ่ะ ตัว

ขาหมูอร่อยๆก็หายแล้ว ...... หายเร็วด้วย  คิก คิก คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #224029 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:24:53 AM »

ไม่รู้เหมือนกัน  แต่ที่คอน แกงจง!!....
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224030 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:26:01 AM »

ว่าแต่ลุงตุ้มมีแววว่าอีได้ไปแลหมอกหรือป่าวครับ ครวามน่าจะเป็นอยู่ที่เท่าไหร่ เผื่อผมอีได้วางแผนถูกว่าอีเอากล้องพร้อมคู่มือไปพบเจอลุงตุ้มตอนใหนดี  ยิ้มีเลศนัย Grin

บู่ บู่ บู่

ผมก็ว่าน่าอด.... จนท.ไปอบรมสองคน....
วันหยุดยาวซะอีก...ไม่มีใครจะอยู่...

ไม่มีคนแทนเวร... ขำก๊าก

ไอหย๋า ตกใจ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224031 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:27:25 AM »

โด้...มันยิงทนาย  ตกใจหน้าซีด

เสี่ยคลั่งถูกไล่ที่ ยิงทนาย-ชิงรถ!

เสี่ยคลั่งถูกไล่ที่ สวนอาหารบึงช่อน ร้านดังย่านถนนคู่ขนานวง แหวนตะวันออก คลั่งชักปืนไล่ยิงทนายที่มาขับไล่บาดเจ็บ หลังค้างค่าเช่าที่หลายงวด จนเจ้าของที่ดินฟ้องศาลขับไล่ ก่อนซิ่งปิกอัพหนี ระหว่างทางขับรถปาดหน้าปิกอัพอีกคันจี้ชิงรถเผ่นหนีรอดไปได้ ทนายเผยขับรถตรวจความเรียบร้อยรอบๆร้าน เจอเสี่ยเจ้าของร้านโผล่มาไม่พูดพล่ามทำเพลงชักปืนยิงก่อนเผ่นหนี ตร.มั่นใจตามตัวไม่ยาก

เสี่ยคลั่งถูกฟ้องขับไล่ชักปืนยิงแหลกครั้งนี้เกิดขึ้นเมื่อเวลา 15.00 น. วันที่ 13 ก.ค. พ.ต.ท.อธิชย์ ดอนนันชัย สารวัตรเวรสน.อุดมสุข รับแจ้งเหตุยิงกันมีผู้ได้รับบาดเจ็บที่สวนอาหารบึงช่อน เลขที่ 8/2-4 หมู่ 8 ถนนคู่ขนานวงแหวนตะวันออก แขวงดอกไม้ เขตประเวศ จึงรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพบรถกระบะโตโยต้า วีโก้ สีบรอนซ์เงิน ทะเบียน ศน 9628 กทม. ท้ายจมอยู่ในคูน้ำหน้าร้าน ส่วนผู้บาดเจ็บถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลปิยะมินทร์ ทราบชื่อนายประกิต อิ่มเจริญ อายุ 39 ปี อาชีพทนายความ ถูกยิงเข้าที่ไหล่ขวา 1 นัด แพทย์ช่วยเหลือจนปลอดภัย

ส่วนคนร้ายทราบชื่อภายหลังคือนายประพันธ์ เตชะนิธินันท์ อายุ 37 ปี เจ้าของสวนอาหารบึงช่อน หลังก่อเหตุขับรถกระบะโตโยต้า วีโก้ สีดำ ทะเบียน ฎจ 5792 กทม. หลบหนีไปทางถ.กาญจนาภิเษก เจ้าหน้าที่จึงวิทยุแจ้งเหตุเพื่อสกัดจับ ระหว่างนั้นได้รับรายงานว่านายประพันธ์ก่อเหตุชิงรถอีกคันหลบหนีบริเวณปากซอยกาญจนาภิเษก 37 จึงเดินทางไปพบนายอัมพร ม่วงแก้ว อายุ 29 ปี ยืนรอเจ้าหน้าที่อยู่ ใกล้ๆกันพบรถของนายประพันธ์จอดทิ้งเอาไว้

นายอัมพร ให้การว่าขับกระบะโตโยต้า วีโก้ สีบรอนซ์เงิน ทะเบียน ถร 9936 กทม. มาตาม ถ.กาญจนาภิเษก เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุพบคนร้ายขับรถตามมาด้วยความเร็ว จึงหลบเข้าซ้ายเพื่อให้ทาง แต่เมื่อรถที่แล่นตามหลังขับแซงก็เลี้ยวปาดหน้าบังคับให้จอด ก่อนที่คนร้ายเป็นชายผิวขาว หัวเถิก สูงประมาณ 160 ซ.ม. ลงมาจากรถพร้อมชักปืนขึ้นมาจี้ที่กระจกข้างรถ ตนจึงปลดล็อกรถ คนร้ายเข้ามากระชากประตูรถ เอาปืนจี้มาที่หน้าอก พร้อมขู่ว่า "อย่าขัดขืน เดี๋ยวยิงไส้แตก" ด้วยความกลัว จึงรีบลงจากรถ ส่วนคนร้ายก็ขับรถของตนหลบหนีไปทางถ.บางนา-ตราด เจ้าหน้าที่วิทยุสกัดจับอีกรอบแต่ก็ไม่มีวี่แวว

นายประกิต ทนายความที่ถูกยิงบาดเจ็บให้การว่าทำคดีให้กับเจ้าของที่ดินซึ่งนายประพันธ์ เช่าเปิดสวนอาหารแต่ค้างจ่ายมาหลายงวด เจ้าของที่จึงไปฟ้องศาลขับไล่ กระทั่งวันนี้ศาลมีคำสั่งออกมา ตนจึงประสานกับเจ้าหน้าที่กรมบังคับคดีนำหมายมาปิดหน้าร้าน ระหว่างที่ตนขับรถเพื่อตรวจความเรียบร้อยรอบๆที่ดิน นายประพันธ์ที่ขับรถสวนเข้ามาเห็นเข้าก็ขับเข้ามาเทียบก่อนชักปืนยิงใส่ทันที ตนจึงรีบขับรถหนีทันทีจนกระทั่งรถเสียหลักตกคลอง ส่วนคนร้ายก็หลบหนีไป

ด้านตำรวจระบุว่า พยานหลักฐานมัดแน่นหนาว่า นายประพันธ์คือคนร้ายที่ก่อเหตุดังกล่าว ฝ่ายสืบสวนของสน.อุดมสุข และกก.สส.บก.น.4 เร่งติดตามจับกุมตัวแล้ว คาดว่าน่าจะได้ตัวในเร็วๆ นี้

http://www.khaosod.co.th/view_news.php?newsid=TUROd01ERXdPVEUwTURjMU13PT0=&sectionid=TURNd01RPT0=&day=TWpBeE1DMHdOeTB4TkE9PQ==

โดนชก โดนชก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #224032 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:29:43 AM »

บู่ บู่ บู่

ผมก็ว่าน่าอด.... จนท.ไปอบรมสองคน....
วันหยุดยาวซะอีก...ไม่มีใครจะอยู่...

ไอหย๋า ตกใจ

ไม่ต้องดีใจซะขนาดน้าน... บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #224033 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:31:44 AM »

บู่ บู่ บู่

อ๊ะๆๆ อ๊าวๆๆ อะๆๆ อาว อาว อ๋าว......ติดขัดอะไรครับพี่เล็ก ไหว้

เพื่อนมันลา  เลยต้องมาอยู่แทนเวรครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224034 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:39:01 AM »

บู่ บู่ บู่

เพื่อนมันลา  เลยต้องมาอยู่แทนเวรครับ

อยู่เวรแทนผมกันต่ะ... 16.00 - 08.00  Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #224035 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:43:03 AM »

อ่ะ....งั้นคืนนี้อ้อนเมียไปหาดใหญ่วันเสาร์นี้หว่า บอกว่าจะไปหัดถ่ายรูปกะลุงตุ้ม  Grin  บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #224036 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:45:49 AM »

ทะนายเคยบอกไว้ แกงไหร๋กะได้ แต่ไม่เลี้ยงบินทูครับ น้าหนอง  คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224037 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:47:16 AM »

วันหยุดยาว มันง่ายสำหรับคนอื่น....

แต่มันยากสำหรับผม ที่่จะได้หยุด(ทำงาน)    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขนาดฝากเวรพี่เล็ก .... พี่เล็กก็ยังไม่รับฝากเลย.... บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #224038 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:06:34 PM »

วันหยุดยาว มันง่ายสำหรับคนอื่น....

แต่มันยากสำหรับผม ที่่จะได้หยุด(ทำงาน)    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขนาดฝากเวรพี่เล็ก .... พี่เล็กก็ยังไม่รับฝากเลย.... บู่

พี่ตุ้มครับ ไม่ลองติดต่อ ธนาคารกสิกรไทยดูละครับ   เห็นในโฆษณารับฝากทั้งเพครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #224039 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:06:36 PM »

บู่ บู่ บู่

ไอหย๋า ตกใจ

อย่างว่าแหละ เมืองนบพิตำ เป็นเมืองปิด ไปต่อไม่ได้ จุดขายก็ไม่ได้หรูหรามากมาย

นั่นเป็นสาเหตุที่ผมไม่กระตือรือล้นที่จะนำเสนอ

ตอนนี้ ก็เหลือแต่คำถาม ที่จะถามว่า ท่าน จะมาทำไหรกัน.....

ถ้ามาเพื่อหาที่เที่ยวประเภท อันซีนขั้นที่เรียกว่า สิ่งมหัศจรรย์นั้น ที่นี่ไม่มีหรอก....

มีก็แต่ที่เที่ยวธรรมดา ๆ ผ่านไปผ่านมาอยู่ทุกวัน เราอยู่กันที่นี่ ค่อนข้างสงบ ไม่มีสิ่งเร้าจากภายนอกมากนัก

แต่ถ้า ใครจะมองความสงบตรงนี้ เป็นเป้าหมาย ก็ยินดีมากครับ จะพ่วงแถมด้วยน้ำใจทั้งหมดที่มีของเจ้าบ้านด้วย
หน้า: 1 ... 14933 14934 14935 [14936] 14937 14938 14939 ... 35779
  พิมพ์