เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:25:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14934 14935 14936 [14937] 14938 14939 14940 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25651901 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #224040 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:09:14 PM »

อืมมมมม....ไปสองงานพร้อมกันเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางหลายเที่ยว  คิก คิก บู่

อืมมมมม....ไปสองงานพร้อมกันเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางหลายเที่ยว  คิก คิก บู่

แล้วที่สุราดแกงไหรครับ

ไม่รู้เหมือนกัน  แต่ที่คอน แกงจง!!....

กลัวไม่พอคนกินนะครับ   ไปกันลุยเสียแหม็ด มาไกลๆเพ แกงไม่พอเพื่อนอี้ลายงานนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224041 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:11:11 PM »

ว่าแต่ลุงตุ้มมีแววว่าอีได้ไปแลหมอกหรือป่าวครับ ครวามน่าจะเป็นอยู่ที่เท่าไหร่ เผื่อผมอีได้วางแผนถูกว่าอีเอากล้องพร้อมคู่มือไปพบเจอลุงตุ้มตอนใหนดี  ยิ้มีเลศนัย Grin

บู่ บู่ บู่

ผมไม่ได้ไปครับ ไหว้

ผมก็ว่าน่าอด.... จนท.ไปอบรมสองคน....
วันหยุดยาวซะอีก...ไม่มีใครจะอยู่...

ไม่มีคนแทนเวร... ขำก๊าก

ไอหย๋า ตกใจ

อย่างว่าแหละ เมืองนบพิตำ เป็นเมืองปิด ไปต่อไม่ได้ จุดขายก็ไม่ได้หรูหรามากมาย

นั่นเป็นสาเหตุที่ผมไม่กระตือรือล้นที่จะนำเสนอ

ตอนนี้ ก็เหลือแต่คำถาม ที่จะถามว่า ท่าน จะมาทำไหรกัน.....

ถ้ามาเพื่อหาที่เที่ยวประเภท อันซีนขั้นที่เรียกว่า สิ่งมหัศจรรย์นั้น ที่นี่ไม่มีหรอก....

มีก็แต่ที่เที่ยวธรรมดา ๆ ผ่านไปผ่านมาอยู่ทุกวัน เราอยู่กันที่นี่ ค่อนข้างสงบ ไม่มีสิ่งเร้าจากภายนอกมากนัก

แต่ถ้า ใครจะมองความสงบตรงนี้ เป็นเป้าหมาย ก็ยินดีมากครับ จะพ่วงแถมด้วยน้ำใจทั้งหมดที่มีของเจ้าบ้านด้วย

ยิ่งอ่านยิ่งอยากไป

เป็นเสาร์นี้เลยได้มั๊ย คุณลุงตุ้มก็ลาแล้ว พี่เล็กอาจว่าง พี่ใหญ่พี่รองพร้อม .........

ปร้าโน้น........มีใครติดขัดมั่งครับ
Grin Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #224042 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:14:29 PM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #224043 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:15:30 PM »

เที่ยงแล้ว ..................  กินข้าว

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #224044 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:18:30 PM »

ว่าแต่ลุงตุ้มมีแววว่าอีได้ไปแลหมอกหรือป่าวครับ ครวามน่าจะเป็นอยู่ที่เท่าไหร่ เผื่อผมอีได้วางแผนถูกว่าอีเอากล้องพร้อมคู่มือไปพบเจอลุงตุ้มตอนใหนดี  ยิ้มีเลศนัย Grin

บู่ บู่ บู่

ผมก็ว่าน่าอด.... จนท.ไปอบรมสองคน....
วันหยุดยาวซะอีก...ไม่มีใครจะอยู่...

ไอหย๋า ตกใจ

อย่างว่าแหละ เมืองนบพิตำ เป็นเมืองปิด ไปต่อไม่ได้ จุดขายก็ไม่ได้หรูหรามากมาย

นั่นเป็นสาเหตุที่ผมไม่กระตือรือล้นที่จะนำเสนอ

ตอนนี้ ก็เหลือแต่คำถาม ที่จะถามว่า ท่าน จะมาทำไหรกัน.....

ถ้ามาเพื่อหาที่เที่ยวประเภท อันซีนขั้นที่เรียกว่า สิ่งมหัศจรรย์นั้น ที่นี่ไม่มีหรอก....

มีก็แต่ที่เที่ยวธรรมดา ๆ ผ่านไปผ่านมาอยู่ทุกวัน เราอยู่กันที่นี่ ค่อนข้างสงบ ไม่มีสิ่งเร้าจากภายนอกมากนัก

แต่ถ้า ใครจะมองความสงบตรงนี้ เป็นเป้าหมาย ก็ยินดีมากครับ จะพ่วงแถมด้วยน้ำใจทั้งหมดที่มีของเจ้าบ้านด้วย

เป็นเสาร์นี้เลยได้มั๊ย คุณลุงตุ้มก็ลาแล้ว พี่เล็กอาจว่าง พี่ใหญ่พี่รองพร้อม .........

ปร้าโน้น........มีใครติดขัดมั่งครับ
Grin Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พาเมียไปกินมังคุดจากสวน..... Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #224045 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:19:31 PM »

บู่ บู่ บู่

ไอหย๋า ตกใจ

Grin Grin

ติดให้ตายยังไง ผมก็ทำให้มันว่างได้ครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #224046 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:22:58 PM »

อิ่ม

เมื่อสักครู่ดูรายการอะไรจำไม่ได้ ช่อง ๑๑ รายการช่วยชาวบ้าน เห็นออกข่าวเกี่ยวกับยายแก่ๆคนหนึ่งที่กาญจนดิษ มีปัญหาเรื่องที่ดินเกี่ยวกับการที่คนอื่นเข้ามาอยู่แล้ว

ได้สิทธิ์ไปประมาณนี้นะครับ กฎหมายการครอบครองโดยปรปักษ์นี่ น่ากลัวสำหรับคนแก่นะครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็บอกไข่แฟ๊สแล้ว ว่าอย่าไปเอาของแก

แต่ไข่แฟ๊สว่า แกไม่มีลูกหลาน ตายไปที่ก็เป็นของหลวง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #224047 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:23:22 PM »

พาเมียไปกินมังคุดจากสวน..... Cheesy

ไหน  สวนมังคุดในจินตนาการของเติ้น อยู่พันปรือ ไหนว่ามาแลถี

ผมจะได้หาเชือกฟาง เอามังคุดไปผูกกิ่งไว้ให้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224048 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:25:42 PM »

ยำมังคุด

มังคุด
น้ำพริกเผา
มะนาว + พริกขี้หนู+น้ำปลา+น้ำตาล
หอม เจียว+ไข่ต้ม
กุ้ง ลวกสุก
-------

วิธีทำ
ปอกมังคุดเลือกทีไม่ มีเม็ด ใส่น้ำพริกเผา กุ้ง พริกขี้หนู มะนาว น้ำตาล
ปรุงรส ตามชอบค่ะ โรยหน้าด้วย หอมเจียว สาระแหน่ ไข่ต้ม ทานกับข้าวกล้อง ร้อนๆ อร่อยดีค่ะ

เครดิต http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=nichapatr&month=05-08-2009&group=6&gblog=3

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224049 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:27:03 PM »

ไหน  สวนมังคุดในจินตนาการของเติ้น อยู่พันปรือ ไหนว่ามาแลถี

ผมจะได้หาเชือกฟาง เอามังคุดไปผูกกิ่งไว้ให้

บู่

ใ่ส่เข่งกองไว้ที่โคนต้นก้าได้...  อ๋อย   บู่
ไม่ต้องเสียเวลาโตงอยู่หลาว..

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #224050 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:30:33 PM »

ใครจิ้มเรานักฟระ.....นี่ๆ...จึ๊กๆ...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224051 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:35:42 PM »

บู่

ใ่ส่เข่งกองไว้ที่โคนต้นก้าได้...  อ๋อย   บู่

ปล่อยมันลุง ปล่อยมัน ให้มันทำแดก เอาไปผูกใว้ดีแล้ว  คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224052 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:35:58 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224053 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:37:45 PM »

บู่

ปล่อยมันลุง ปล่อยมัน ให้มันทำแดก เอาไปผูกใว้ดีแล้ว  คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก

ม๊าย.... แลบลิ้น

เห็นดูคนที่จะกินหนุ... คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224054 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:38:38 PM »

ใครจิ้มเรานักฟระ.....นี่ๆ...จึ๊กๆ...

เฮ้ย...แค้นนะเฟ้ย....

แก้แค้น  ๆ   นี่...ๆ ...  แบร่

หน้า: 1 ... 14934 14935 14936 [14937] 14938 14939 14940 ... 35779
  พิมพ์