เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:25:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14937 14938 14939 [14940] 14941 14942 14943 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25646051 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #224085 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:26:06 PM »

อิ่ม

เมื่อสักครู่ดูรายการอะไรจำไม่ได้ ช่อง ๑๑ รายการช่วยชาวบ้าน เห็นออกข่าวเกี่ยวกับยายแก่ๆคนหนึ่งที่กาญจนดิษ มีปัญหาเรื่องที่ดินเกี่ยวกับการที่คนอื่นเข้ามาอยู่แล้ว

ได้สิทธิ์ไปประมาณนี้นะครับ กฎหมายการครอบครองโดยปรปักษ์นี่ น่ากลัวสำหรับคนแก่นะครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็บอกไข่แฟ๊สแล้ว ว่าอย่าไปเอาของแก

แต่ไข่แฟ๊สว่า แกไม่มีลูกหลาน ตายไปที่ก็เป็นของหลวง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

อิ่ม

เมื่อสักครู่ดูรายการอะไรจำไม่ได้ ช่อง ๑๑ รายการช่วยชาวบ้าน เห็นออกข่าวเกี่ยวกับยายแก่ๆคนหนึ่งที่กาญจนดิษ มีปัญหาเรื่องที่ดินเกี่ยวกับการที่คนอื่นเข้ามาอยู่แล้ว

ได้สิทธิ์ไปประมาณนี้นะครับ กฎหมายการครอบครองโดยปรปักษ์นี่ น่ากลัวสำหรับคนแก่นะครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็บอกไข่แฟ๊สแล้ว ว่าอย่าไปเอาของแก

แต่ไข่แฟ๊สว่า แกไม่มีลูกหลาน ตายไปที่ก็เป็นของหลวง

ไม่นึกว่าแคว๊ต จะเป็นคนอย่างนี้ ..............  Undecided Undecided

ไม่มีเจ้าของ เป็นม่ายอะไรอย่างงี๊  น่าเอาหน่อย ชิมิน้าฉ็อง

อิ่ม

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #224086 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:26:35 PM »

คิก คิก คิก คิก

ความตายยืนรออยู่ข้างหน้ายังไม่รู้ตัวอีก...
แบบนี้ ชีวิตไม่เป็นสุขมาหลายคนแล้ว.. คิก คิก คิก คิก

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224087 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:26:57 PM »

แหลงเจ้าเมือง!!

ตกลงเสาร์-อาทิตย์นี้ ใช่ไหม...

ปื๊ดๆ ยกมือ  นับ 1   หลงรัก
นับ 2

นับสาม  Cheesy

ดีใจ  แหลงไหรไม่ถูก   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตรูนับคนแรก  มันไม่แสดงออกว่าดีใจไหร๋เลย  เศร้า

คือ มันส่ออาการว่าจะยังแต่เราสองคนอยู่นานแล้ว น้าหลวงเหอ....

ถ้ายังลุงตุ้มเข้ากัน โหม๋ตามกลิ่นอาหาร กลิ่นวิชาของลุงตุ้ม ก็จะตามมากัน

เออใช่ๆ ยังไงๆ เราต้องล่อหลอกลุงตุ้มไปเป็นแรงงานนี่นา บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224088 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:28:02 PM »

ผมติดสอบครับ และอีกอย่างเปลี่ยนโปรแกรมกะทันหันแบบนี้ ผมเคลียร์คิวไม่ทัน ขนาดพี่แพะเมืองลงมาปักษ์ใต้ก็ไม่สามารถไปเจอได้ในสัปดาห์นี้ ยังไงเที่ยวเผื่อด้วยแล้วกัน Cheesy

คิวมันแน่นขนาดเอกชัยยังอาย ชาด บู่

โทรโข่งไปก็ทำเป็นยุง ไม่รับ เหมือนโร้ว่าอีโถกบ่น คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 01:30:00 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #224089 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:30:47 PM »

Grin ดีครับโกเล็ก ใหนๆก็ประชาสัมพันธ์แล้ว กะช่วยส่งทรายอะเบด(เขียนถูกป่าวหว่า)มาซัก 3 โลถิ อีเอาไปโรยใส่ท่อระบายน้ำหน้าบ้านนิ เมื่อกลางปีที่แล้วเทศบาลมาทำหนนและขุดท่อระบายน้ำใหม่ แต่ท่อเก่ายังอยู่เหมือนเดิมไม่ทำไหร๋ เลยทำให้น้ำขังและนิ่งอยู่อย่างนั้น กลายเป็นแหล่งไปเลย  ยี๊ อ๋อย

ทรายอะเบท หมายถึงทรายที่ถูกเคลือบด้วยสารเคมีพวก อะเบทซึ่งเป็นสารประกอบออร์แกโนฟอสฟอรัส กระทรวงสาธารณสุขได้นำมาใช้ในการกำจัดลูก น้ำของยุงลายตามบ้านเรือนของประชาชน เพื่อป้องกันมิให้เกิดการระบาดของโรคไข้เลือดออกซึ่งมียุงลายเป็นพาหะ

วิธีใช้ นำทรายอะเบท 1 กรัม ใส่ในน้ำ 1 ลิตร หรือ 10 กรัม ในน้ำ 100 ลิตร
สามารถใส่ได้ทั้งในน้ำดื่มและน้ำใช้
ข้อดี ของการใช้ทราย อะเบท ได้แก่
1. เมื่อใส่ทราย อะเบทในภาชนะที่มีน้ำขัง จะป้องกันไม่ให้เกิดลูกน้ำได้นานประมาณ 3 เดือน
2. เป็นสาร เคมีที่มีอันตรายน้อย ถ้าใส่ตามอัตราส่วนที่กระทรวงสาธารณ สุขแนะนำ
  จะไม่เกิดอันตรายทั้งคนและสัตว์เลี้ยง
ข้อเสีย จาการใช้ทรายอะเบท
1. มีกลิ่นเหม็นเล็กน้อย แต่กลิ่นนี้สามารถกำจัดได้เมื่อเปิดฝาภาชนะทิ้งไว้ประมาณ 2 - 3 วัน
2. ทรายอะเบทมีฤทธิ์ฆ่าลูกน้ำตัวเต็มวัยของยุงไม่ได้ ดังนั้นขณะที่มีการระบาดของโรคไข้เลือด ออก
   การใช้ทรายอะเบทจะแก้ปัญหาไม่ทันต่อเหตุการณ์ จะต้องฉีดพ่นสารเคมีอื่นจึงจะทำลายยุงที่มีไวรัสได้

มีเป็นถังขนาด สิบโล แวะรับได้เลยครับ หรือไม่สะดวก เดี๋ยวประสานเครือข่าย รพ.โก-ลก ไปส่งให้ถึงที่ดีมั๊ยครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #224090 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:33:16 PM »

ตกลงเสาร์-อาทิตย์นี้ ใช่ไหม...

ปื๊ดๆ ยกมือ  นับ 1   หลงรัก
นับ 2

นับสาม  Cheesy

ดีใจ  แหลงไหรไม่ถูก   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตรูนับคนแรก  มันไม่แสดงออกว่าดีใจไหร๋เลย  เศร้า

คือ มันส่ออาการว่าจะยังแต่เราสองคนอยู่นานแล้ว น้าหลวงเหอ....

ถ้ายังลุงตุ้มเข้ากัน โหม๋ตามกลิ่นอาหาร กลิ่นวิชาของลุงตุ้ม ก็จะตามมากัน

เออใช่ๆ ยังไงๆ เราต้องล่อหลอกลุงตุ้มไปเป็นแรงงานนี่นา บู่

หรือว่าเหลืออยู่แค่นี้.... คิก คิก คิก คิก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #224091 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:34:51 PM »

สวัสดีตอนบ่ายๆครับทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224092 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:35:16 PM »

อย่าสลับ N/E เชียว ออกเม็กซิโกแหละ

น่านดิ.... ว่าทำไม นบพิตำมันย้ายสำมะโนครัวไปอยู่แม๊กซิโกซะเมื่อไหร่แล้ว.... บู่  อ๋อย  ยี๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224093 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:35:35 PM »

สวัสดีตอนบ่ายๆครับทุกท่าน ไหว้

Cheesy Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224094 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:35:49 PM »

Grin ดีครับโกเล็ก ใหนๆก็ประชาสัมพันธ์แล้ว กะช่วยส่งทรายอะเบด(เขียนถูกป่าวหว่า)มาซัก 3 โลถิ อีเอาไปโรยใส่ท่อระบายน้ำหน้าบ้านนิ เมื่อกลางปีที่แล้วเทศบาลมาทำหนนและขุดท่อระบายน้ำใหม่ แต่ท่อเก่ายังอยู่เหมือนเดิมไม่ทำไหร๋ เลยทำให้น้ำขังและนิ่งอยู่อย่างนั้น กลายเป็นแหล่งไปเลย  ยี๊ อ๋อย

ทรายอะเบท หมายถึงทรายที่ถูกเคลือบด้วยสารเคมีพวก อะเบทซึ่งเป็นสารประกอบออร์แกโนฟอสฟอรัส กระทรวงสาธารณสุขได้นำมาใช้ในการกำจัดลูก น้ำของยุงลายตามบ้านเรือนของประชาชน เพื่อป้องกันมิให้เกิดการระบาดของโรคไข้เลือดออกซึ่งมียุงลายเป็นพาหะ

วิธีใช้ นำทรายอะเบท 1 กรัม ใส่ในน้ำ 1 ลิตร หรือ 10 กรัม ในน้ำ 100 ลิตร
สามารถใส่ได้ทั้งในน้ำดื่มและน้ำใช้
ข้อดี ของการใช้ทราย อะเบท ได้แก่
1. เมื่อใส่ทราย อะเบทในภาชนะที่มีน้ำขัง จะป้องกันไม่ให้เกิดลูกน้ำได้นานประมาณ 3 เดือน
2. เป็นสาร เคมีที่มีอันตรายน้อย ถ้าใส่ตามอัตราส่วนที่กระทรวงสาธารณ สุขแนะนำ
  จะไม่เกิดอันตรายทั้งคนและสัตว์เลี้ยง
1. มีกลิ่นเหม็นเล็กน้อย แต่กลิ่นนี้สามารถกำจัดได้เมื่อเปิดฝาภาชนะทิ้งไว้ประมาณ 2 - 3 วัน
2. ทรายอะเบทมีฤทธิ์ฆ่าลูกน้ำตัวเต็มวัยของยุงไม่ได้ ดังนั้นขณะที่มีการระบาดของโรคไข้เลือด ออก
   การใช้ทรายอะเบทจะแก้ปัญหาไม่ทันต่อเหตุการณ์ จะต้องฉีดพ่นสารเคมีอื่นจึงจะทำลายยุงที่มีไวรัสได้

มีเป็นถังขนาด สิบโล แวะรับได้เลยครับ หรือไม่สะดวก เดี๋ยวประสานเครือข่าย รพ.โก-ลก ไปส่งให้ถึงที่ดีมั๊ยครับ

ขอบพระคุณแทนพี่รองครับ  ไหว้

ตอนประสานกับทางโก-ลก ช่วยวงเล็บว่า คนไปส่ง เป็นพยาบาล ขาว สวย โสด ด้วยนะครับ คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #224095 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:38:43 PM »

ผมติดสอบครับ และอีกอย่างเปลี่ยนโปรแกรมกะทันหันแบบนี้ ผมเคลียร์คิวไม่ทัน ขนาดพี่แพะเมืองลงมาปักษ์ใต้ก็ไม่สามารถไปเจอได้ในสัปดาห์นี้ ยังไงเที่ยวเผื่อด้วยแล้วกัน Cheesy

คิวมันแน่นขนาดเอกชัยยังอาย ชาด บู่

โทรโข่งไปก็ทำเป็นยุง ไม่รับ เหมือนโร้ว่าอีโถกบ่น คิก คิก

คนกำลังเป็นใหญ่เป็นโตก็แบบนี้แหละครับ.... บู่

อย่าด่ามาก...ภายหลังจะได้พึ่งพาได้(มั๊ง) Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224096 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:38:58 PM »

อย่าสลับ N/E เชียว ออกเม็กซิโกแหละ

น่านดิ.... ว่าทำไม นบพิตำมันย้ายสำมะโนครัวไปอยู่แม๊กซิโกซะเมื่อไหร่แล้ว.... บู่  อ๋อย  ยี๊

จีพีเอสมี แต่หาที่ใส่ไม่พบ  บู่ บู่
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #224097 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:39:10 PM »

ขอให้สำนักระบาด ลงมาขี่คอเร็ววันครับพี่เล็ก คริๆ  คิก คิก

ขอบคุณครับพี่เล็ก มีข่าวสารอะำไร เอามาบอกเตือนกันมั่งก็ดีครับ จะได้เตรียมตัวป้องกันได้บ้าง  ไหว้

บอกแล้ว เตือนแล้ว เอาป้องกันไปด้วยกะยังด๊ายยย
วันไปแลหมอก แวะมาเอา สเปรย์ไล่ยุง ไปเผื่อสมาชิกกันต่ะ แจกควี นิ๊

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #224098 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:45:36 PM »

ขอบพระคุณแทนพี่รองครับ  ไหว้

ตอนประสานกับทางโก-ลก ช่วยวงเล็บว่า คนไปส่ง เป็นพยาบาล ขาว สวย โสด ด้วยนะครับ คิก คิก

ได้ครับ แต่ไม่รู้น้องเขาว่างหรือปล่าว เห็นว่าเร่งขึ้นเวร  เก็บเงิน.......

จะไปผ่าตัดแปลง...อะไรสักอย่างนี่แหละ  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 01:48:59 PM โดย golek » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224099 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:46:28 PM »

ปื๊ดๆ ยกมือ  นับ 1   

ฉ็องๆนับ 2

แควนป้าหนิง นับสาม
หน้า: 1 ... 14937 14938 14939 [14940] 14941 14942 14943 ... 35779
  พิมพ์