เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:42:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14952 14953 14954 [14955] 14956 14957 14958 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25639213 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #224310 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:04:07 AM »

ลุงตุ้มกลัวเห็บลม .......   ยิ้มีเลศนัย 

ไม่ต้องกลัวครับ  คนป่าคนเขา รู้ เห็น ว่าเห็บลมจะอยู่ตรงไหนบ้าง  เพราะมันมีทั้งกลิ่น และเสียง (เหมือนตดไง ลมเหมือนกัน )

แล้ว ป่าล่าง ๆ เห็บลมสิ้นตระกูลไปกับพาราคว๊อตหมดแล้วครับ   Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #224311 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:06:54 AM »

สวีัสดียามดึกครับ   ไหว้ ไหว้

หวัดดีครับทิม ได้หันหน้าเข้าหากันบ้างไหมครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #224312 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:07:09 AM »

หากพรักพร้อมกันตอนไหน ก็ไปกันตอนนั้น ไม่ต้องแขบมาก เข้าถึงที่พักสัก บ่าย 3 - บ่าย 4 กำลังสวย   

ผู้ใหญ่จัดเรื่องของผู้ใหญ่ คนหญิง ๆ จัดเรื่องการกิน คนชาย ๆ จัดเรื่องการดื่ม เด็ก ๆ ลิง ๆ ก็ปล่อยลงน้ำ เล่นน้ำคลอง ...

ตกค่ำ ก็ลงมือ ปิ้ง ย่าง ตามประสาป่าเขา ไม่มีเตาไมโครเวฟ   อยู่เขา แต่ของที่กะ ๆ ไว้ ของเลเพ.... ปูดำ (หอยสุราด  คิก คิก )

ขาหมู(ทะเลตรงไหน)  จะเอาหมึก เอาหอย เอาอะไร รีเฟ๊สสส มาได้เลย เพราะผมจัดเมนู บางที น่าสงสาร

เอากั้งกับเนื้อลายตุ๋นไปบ้านน้าสิงห์ โดยไม่รู้ ว่า ที่บ้านเขาไม่กินเนื้อ และไม่กินกั้ง  Grin  ตกลงกินอยู่แต่คุณปู่ของน้าสิงห์คนเดียว   ขำก๊าก  ขำก๊าก

ที่พักเป็นบ้านใช่ไหมครับ...ไม่ต้องกางเต๊นท์... Cheesy Cheesy Cheesy      น้ำลายหก

รายการเมนูน้าฉ็องจัด.....เหมาะสมกะตาแพะ Broken Blood มาก...
                                 รับรอง ไม่เสียของ.... Cheesy

กางเต๊นท์ได้ ถ้าอยากกางเต๊นท์ ห้องแอร์มี กระท่อมก็มี (แต่ห้ามเอาไปต้ม แถวนี้ถือ...)  ที่ขรี้....มากพอ..

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #224313 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:07:14 AM »

เห็นเค้าถาม.....เราถามมั่ง.... Grin Grin Grin

ลุงตุ้มครับ...

รบกวนแนะนำมีดแล่เนื้อ...ให้บางๆ...หนาเท่ากัน...เอาแบบราคาซื้อมาใช้งานนะครับ...

จะซื้อมายำเนื้อ...เอ้ย...แล่เนื้อซักเล่มน่ะครับ...

อีโต้ในครัวไม่ค่อยตอบสนองเท่าไหร่...ถึงจะลับก่อนแล่ก็เหอะครับ...

ดูรูปทรงเป็นแบบ Chef Knife หรือ ทรง Santoku นะครับ...

เลือกแบบบาง ๆ ไม่หนานัก....ความยาวซักหกนิ้วครึ่งถึงแปดนิ้ว
แต่ต้องเนื้อเหล็กดีๆ หน่อย...(อันนี้ใช้สูตรพี่เข้ม  ยิ่งแพงยิ่งดี)
หากเนื้อเหล็กไม่ดี แล่ไม่กี่ยก...ก็ต้องมาลับใหม่อีก.. บู่

แต่ตามห้างพวกโลตัส คาร์ฟูร์ อะไรนี่ มีแต่แบบพอใช้ได้เท่านั้น...
ใช้ปกติทั่วไปได้ดี...แต่ต้องขยันลับซักหน่อย...

ความคมต้องแบบ แตะขาด แตะขาด...จึงจะสามารถแล่เนื้อได้สวยงาม
                                                 และเนื้อไม่ช้ำ.... Grin

http://www.siamnaliga.com/forum/index.php?s=5d216f651c99d4194ba63d09eb26fa18&act=ST&f=9&t=103360

เล่นของมีคม

พอดีของทู่มีติดตัวตลอดมานานแล้วครับ....

อยากจะเล่นอะไรที่มันแหลม ๆ คม แบบไม่จำเจครับ.... Grin   คิก คิก คิก คิก

อ๋อ...ครับนึกว่าจะเปลี่ยนจากของมีคม (เช่นมีนาคม) มาเล่นของมียนมั่ง (เช่น เมษายน)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #224314 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:08:57 AM »

หากพรักพร้อมกันตอนไหน ก็ไปกันตอนนั้น ไม่ต้องแขบมาก เข้าถึงที่พักสัก บ่าย 3 - บ่าย 4 กำลังสวย   

ผู้ใหญ่จัดเรื่องของผู้ใหญ่ คนหญิง ๆ จัดเรื่องการกิน คนชาย ๆ จัดเรื่องการดื่ม เด็ก ๆ ลิง ๆ ก็ปล่อยลงน้ำ เล่นน้ำคลอง ...

ตกค่ำ ก็ลงมือ ปิ้ง ย่าง ตามประสาป่าเขา ไม่มีเตาไมโครเวฟ   อยู่เขา แต่ของที่กะ ๆ ไว้ ของเลเพ.... ปูดำ (หอยสุราด  คิก คิก )

ขาหมู(ทะเลตรงไหน)  จะเอาหมึก เอาหอย เอาอะไร รีเฟ๊สสส มาได้เลย เพราะผมจัดเมนู บางที น่าสงสาร

เอากั้งกับเนื้อลายตุ๋นไปบ้านน้าสิงห์ โดยไม่รู้ ว่า ที่บ้านเขาไม่กินเนื้อ และไม่กินกั้ง  Grin  ตกลงกินอยู่แต่คุณปู่ของน้าสิงห์คนเดียว   ขำก๊าก  ขำก๊าก

ที่พักเป็นบ้านใช่ไหมครับ...ไม่ต้องกางเต๊นท์... Cheesy Cheesy Cheesy      น้ำลายหก

ขอที่ขี้อย่างเดียวครับ  ที่นอน ที่อาบน้ำ เรื่องจิ๊บๆ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. เคยไปขี้ในสวนยางลืมเอากระดาษไปด้วย รูดใบไม้ใกล้ๆ เป็นอาวุธคันวารดีแท้ครับพี่น้องครับ  บู่
ลากพระบก ซิครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #224315 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:09:09 AM »

รายการเมนูน้าฉ็องจัด.....เหมาะสมกะตาแพะ Broken Blood มาก...
                                 รับรอง ไม่เสียของ.... Cheesy

จะกู่ก้อง การกิน ให้ก้องเขา ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #224316 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:14:05 AM »

ขอที่ขี้อย่างเดียวครับ  ที่นอน ที่อาบน้ำ เรื่องจิ๊บๆ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. เคยไปขี้ในสวนยางลืมเอากระดาษไปด้วย รูดใบไม้ใกล้ๆ เป็นอาวุธคันวารดีแท้ครับพี่น้องครับ  บู่

แสดงว่ายังไม่เทิร์นโปรที....

มันต้องเป็นโปรมืออาชีพแบบนี้... Grin    โดนชก โดนชก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 10:16:50 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224317 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:14:50 AM »

สวัสดียามสายครับพี่น้องครับ
รายงานจากศูนย์โตโยต้า สุไหงโก-ลก
โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ไปทำไหร๋ครับ 0 โตต้า หรือว่าพาสาวๆเมื่อคืนไปซ่อมช่วงล่างครับ แล้วไปต่อที่ใหน กลับถึงบ้านกี่โมงครับ แล้วตื่นเช้านี่ได้นอนแล้วหม้ายครับ  Grin

จะถามให้เจ็บอกเองทำไหร๋ครับ

เจ็บอกเองเป็นเรื่องจิ๊บๆครับ ชินเสียแล้ว เห็นพี่ใหญ่มีความสุขเราก็สุขใจยิ่งกว่าครับ ที่ถามนี่ก็ใช่ไหร๋ครับ ดูว่าพี่ใหญ่ติดขัดไรหรือป่าว เราจะได้เข้าไปช่วยเหลือทันนะครับ  Grin

เห็นแรกคืนโทรมาว่าหมิ๋นหน้าพี่ใหญ่จังเสียแล้ว บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224318 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:15:52 AM »

+1 ให้น้าฉ็องครับ  แม้ไม่ได้ไปร่วมด้วย แต่ชอบการเตรียมความพร้อมของน้าฉ็อง เยี่ยม ซึ่งต่างจากพี่สามเราโดยสิ้นเชิง บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224319 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:17:06 AM »

อ้อ พี่ใหญ่ครับ เสร็จจากทริปหมอกแล้วโทรหาผมด้วยนะครับพี่ เผื่อเวลาลงตัว จะได้นั่งกินข้าวกันก่อนพี่ใหญ่ขึ้นรถไฟ Cheesy
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #224320 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:17:23 AM »

ภารกิจกลางคืน ไม่ต้องบรรยายหรือกะเกณฑ์มาก รู้ ๆ อยู่ ....

รุ่งเช้า  กระหน่ำย้ำกันอีกครั้ง ว่า ไม่ต้องเช้ามากจนทรมาณร่างกาย......หรือความรู้สึก

สงสารน้าสิงห์....  ขำก๊าก     กะว่า ก่อนแดดออก ได้ออกสตาร์ทจากที่พัก จะมาถึง ทะเลหมอก แดดออกพอดี ...

เตาเทพ กาเทพ กาแฟเทพ ต้มกันให้หนุก......  หากพลาดพลั้งประการใด.... กาแฟผู้ใหญ่ มีขาย....บนยอดเขาเหล็ก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

แต่อย่าหวัง ว่าจะได้เห็นดวงอาทิตย์ง่าย ๆ ...  ผบ. ไปโรงเรียน ผ่านทะเลหมอกทุกวัน รายงานว่า ช่วงนี้ หมอกสวยมาก เพราะความชื้นในอากาศสูง

สายข่าวแจ้งอีกว่า ช่วงนี้ หมอกละลาย สายกว่าเก้าโมงอีก ....  แต่อาจจะมี จุ๊กกะจิ๊กกวนใจนิดหน่อย ตรงที่ ไม่ได้มีแต่เรา..... เขามาจากหลาย ๆ รีสอร์ท

จะนั่งทอดหุ่ยทำมิวสิค นักท่องเที่ยวอื่น อาจมาขอแบ่งซีนไปได้......

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #224321 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:17:54 AM »

+1 ให้น้าฉ็องครับ  แม้ไม่ได้ไปร่วมด้วย แต่ชอบการเตรียมความพร้อมของน้าฉ็อง เยี่ยม ซึ่งต่างจากพี่สามเราโดยสิ้นเชิง บู่

+1 ให้บิ๊กทีชเชอร์ ที่พูดความจริงอย่่่างยิ่งยวด... บู่   Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224322 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:18:58 AM »

บู่  บู่  บู่

ปล. เสียดายเมื่อคืนไม่ได้พกกล้องไป เชียเบียร์โครตน่ารักเลย จุดหมายอยู่ไม่ไกลแล้วเรา  Grin น้องกิ๊ก.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แลคนรักครอบครัวเจรจาออกมาแต่ละเรื่อง   แลบลิ้น

ฮายยยยย...เรากะแหลงไปพรันนั้นแหละ เติ้นกะรู้ เมื่อคืนไปนั่งกินกะพี่ใหญ่ แล้วเรื่องหลีสาว เราตามพี่ใหญ่เค้าทันที่ใหน ยังห่างกันหลายขุม เจอพี่ใหญ่ปล่อยลีลาซะจนเราต้องมานั่งฮึมฮัมเสียดายอยู่นี่ไฮย  เศร้า

ว่าแต่เติ้ลต่ะ เมื่อคืนนอนเฝ้าพรันพรือมั่งอ่ะ สงสัยอยู่อย่างนึงว่าเวลาหลับต้องสัมผัสร่างกายคนไข้ไว้ตลอดเพื่อเช็คความร้อนของร่างกาย แล้วเติ้ลฮั้นสัมผัสตรงใหนอ่ะ  Huh แล้วจะรู้ได้พรือว่าร้อนไม่ร้อนเท่าไหร่แล้ว กะแต่ละส่วนของร่างกายใช่จะร้อนเท่ากันนิ ไซร๋ไม่ใช้แผ่นเจลลดความร้อนโป๊ะไปเลยล่ะ บายใจกว่าเยอะ  Huh

ใช้แผ่นเจล แล้วจะนำข้ออ้างใด มาใช้ในการแตะตัวล่ะ.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #224323 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:19:29 AM »

สวัสดียามสายครับพี่น้องครับ
รายงานจากศูนย์โตโยต้า สุไหงโก-ลก
โชคดีร่ำรวย

ไปทำไหร๋ครับ 0 โตต้า หรือว่าพาสาวๆเมื่อคืนไปซ่อมช่วงล่างครับ แล้วไปต่อที่ใหน กลับถึงบ้านกี่โมงครับ แล้วตื่นเช้านี่ได้นอนแล้วหม้ายครับ  Grin

จะถามให้เจ็บอกเองทำไหร๋ครับ

เจ็บอกเองเป็นเรื่องจิ๊บๆครับ ชินเสียแล้ว เห็นพี่ใหญ่มีความสุขเราก็สุขใจยิ่งกว่าครับ ที่ถามนี่ก็ใช่ไหร๋ครับ ดูว่าพี่ใหญ่ติดขัดไรหรือป่าว เราจะได้เข้าไปช่วยเหลือทันนะครับ  Grin

เห็นแรกคืนโทรมาว่าหมิ๋นหน้าพี่ใหญ่จังเสียแล้ว บู่

บู่ บู่ บู่
 ยี๊ ยี๊ ยี๊

โชคดีร่ำรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #224324 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:20:04 AM »

+1 ให้บิ๊กทีชเชอร์ ที่พูดความจริงอย่่่างยิ่งยวด... บู่   Grin

+1 ให้บิ๊กทีชเชอร์ ที่พูดความจริงอย่่่างยิ่งยวด... บู่   Grin

หน้า: 1 ... 14952 14953 14954 [14955] 14956 14957 14958 ... 35779
  พิมพ์