เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:20:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15101 15102 15103 [15104] 15105 15106 15107 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25592726 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #226545 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:31:02 AM »

ได้โปรด ..... พลี๊ดดดดดดดดด

ข้าพเจ้า โหยหา บันยากาดเช่นนี้ ยิ่งนัก ...... 

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก    และ   น้ำลายหก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226546 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:35:38 AM »

ไปซ่อมไฟเบรคก่อนครับ มันค้างไม่ยอมดับ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226547 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:36:03 AM »

ติดภารกิจเยอะแยะเลยช่วงนี้  งั้นมอบอำนาจให้พี่สามทำหน้าที่แทนกระผมนะครับ  เรื่องสถานที่และช่วงเวลา  Grin

พี่สามจะดำเนินงานอย่างไรก็ได้  แต่ให้ตามคำด้านล่างนี้ Cheesy

เอาให้จบสักเรื่องถิ๊
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226548 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:39:15 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก

และ กินปลาเขื่อน ตัวโต ๆ  

หากเป็นเขื่อน ต้องใช้เวลากี่วันครับ

คงต้องพักสุราษฯก่อน 1 คืน แล้วลงเรือพร้อมกัน ... หรือไม่ต้องลงเรือแค่ริมๆน้ำ แต่จะตื่นตาเท่านอนแพมั๊ย

ในกรณีเหมาเรือที่ผมเคยใช้ ลำตามภาพ รู้สึกเหมา ๓,๐๐๐ หากจำไม่ผิด สามารถขึ้นเรือได้เลยครับ
เพราะเรือนั้นน้าเขา จะไปอยู่กับเราที่แพตลอด หากมีอะไรด่วนๆสามารถส่งเขาขึ้นฝั่งได้เลย ไม่ใช่ส่งแล้วค่อยมารับกลับครับ
เวลาเดินทางไปที่แพ ประมาณชั่วโมงเศษ ครับ

แต่ด้วยสถานที่ ไม่มีไฟฟ้า ห้องน้ำขึ้นเขา หากพาเด็กๆไป คงลำบากสักนิดถึงมากครับ

เรื่องไฟฟ้า ไม่ใช่ปัญหาครับ ห้องน้ำแม้เดินเข้าฝั่ง แต่ก็พอเพียงอยู่แล้ว เด็กๆมีชูชีพใส่ตลอดเวลาได้

ลุงตุ้ม ตัดสินใจหน่อยครับ เพราะน่าจะมองเห็นภาพ เรื่องราวได้เหมือนๆน้าสิงห์

บรรดาแม่บ้าน ขออย่างเดียว ให้สะอาดครับ....ลำบากไม่กลัว

"ถ้าอยากบาย  ให้นอนบ้าน" 

___________________________________________________________ ____________________

อย่าเพิ่งนอกเรื่อง สรุปภาพรวมคร่าวๆก่อนว่าน่าจะจบตรงใหน แต่อยากฝากไว้ซักนิด ไปเที่ยวเขื่อน มีเด็ก ไม่อยากให้นอนแพ ได้ไม่คุ้มเสีย เพราะพอนึกภาพออก พ่อเอาแต่เมา ทิ้งภาระเรื่องลูกให้แม่ มรันก็คน มีเหนื่อยมั่งแหละ นอนฝั่ง เช้าลงเรือทั้งคณะ น่าว่าดีกว่าใหม

ความเห็นพี่รองก็ต้องควัง

หากนอนฝั่ง แต่ ให้มีอารมณ์แบบนอนแพด้วย ทั้งเที่ยว แลเกาะแก่ง ตกปลา ฯลฯ

พอต่อความอาดมั๊ย?

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #226549 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:40:57 AM »

อย่าเพิ่งนอกเรื่อง สรุปภาพรวมคร่าวๆก่อนว่าน่าจะจบตรงใหน แต่อยากฝากไว้ซักนิด ไปเที่ยวเขื่อน มีเด็ก ไม่อยากให้นอนแพ ได้ไม่คุ้มเสีย เพราะพอนึกภาพออก พ่อเอาแต่เมา ทิ้งภาระเรื่องลูกให้แม่ มรันก็คน มีเหนื่อยมั่งแหละ นอนฝั่ง เช้าลงเรือทั้งคณะ น่าว่าดีกว่าใหม  Grin

เรื่องเขื่อนนั้น สรุปแล้ว นอนบ้านน้าแคว๊วตที่พระแสงครับ คิก คิก คิก คิก
รอท่านต้นมะนาวดีกว่าครับ อาจมีข้อเสนอดีๆใหม่ๆ มาอัพเกรดครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก   อีก... Grin

แรกกี้โทรไปแจ้งพี่เข้ม...

แกว่าแบบที่น้าสิงห์ว่าคือหากนอนแพริมเขื่อน จะไม่สะดวกสบายเป็นอย่างยิ่ง...
อันดับแรกห้องน้ำ.... ยี๊

สอง....อากาศหลังพระอาทิตย์ตก...ร้อน  อบอ้าว  (อย่างแรง).....

สาม...ที่อาจชัวร์...มีเด็กวิ่งเล่นกันตกน้ำแน่... บู่ พ่อแม่ไม่ต้องทำไร...

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 10:42:43 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226550 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:41:37 AM »

ติดภารกิจเยอะแยะเลยช่วงนี้  งั้นมอบอำนาจให้พี่สามทำหน้าที่แทนกระผมนะครับ  เรื่องสถานที่และช่วงเวลา  Grin

พี่สามจะดำเนินงานอย่างไรก็ได้  แต่ให้ตามคำด้านล่างนี้ Cheesy

เอาให้จบสักเรื่องถิ๊

ชาด
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #226551 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:42:27 AM »

อย่าเพิ่งนอกเรื่อง สรุปภาพรวมคร่าวๆก่อนว่าน่าจะจบตรงใหน แต่อยากฝากไว้ซักนิด ไปเที่ยวเขื่อน มีเด็ก ไม่อยากให้นอนแพ ได้ไม่คุ้มเสีย เพราะพอนึกภาพออก พ่อเอาแต่เมา ทิ้งภาระเรื่องลูกให้แม่ มรันก็คน มีเหนื่อยมั่งแหละ นอนฝั่ง เช้าลงเรือทั้งคณะ น่าว่าดีกว่าใหม  Grin

เรื่องเขื่อนนั้น สรุปแล้ว นอนบ้านน้าแคว๊วตที่พระแสงครับ คิก คิก คิก คิก
รอท่านต้นมะนาวดีกว่าครับ อาจมีข้อเสนอดีๆใหม่ๆ มาอัพเกรดครับ

ผมว่าถ้าไปเขื่อนแล้วนอนริมเขื่อนมันก็เหมือนไม่ได้ไปเขื่อน...แล้วอิไปนั่งตกปลาตรงไหนอ่า..

เคยไป 2 ครั้งพาเด็กๆไปก็ไม่ได้ลำบากอะไรนี่ครับ...จับใส่เสื้อชูชีพ..คอยดูอย่าให้ตกแพอย่างเดียว..

ปล..หากลงตัวมาพักรวมพลก่อนเดินทางไปเขื่อนที่บ้านผมก็ได้ครับ... หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #226552 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:45:22 AM »

ผมว่าถ้าไปเขื่อนแล้วนอนริมเขื่อนมันก็เหมือนไม่ได้ไปเขื่อน...แล้วอิไปนั่งตกปลาตรงไหนอ่า..

เคยไป 2 ครั้งพาเด็กๆไปก็ไม่ได้ลำบากอะไรนี่ครับ...จับใส่เสื้อชูชีพ..คอยดูอย่าให้ตกแพอย่างเดียว..

ปล..หากลงตัวมาพักรวมพลก่อนเดินทางไปเขื่อนที่บ้านผมก็ได้ครับ... หลงรัก

ตกปลาใช้เรือเช่าก็ได้ครับ....ตามที่น้าสิงห์ว่า เราเช่าเป็นวันอยู่แล้ว.....

ให้เค้าพาไปตกตามแก่ง ตามกอไม้...เล่นกระสูบ ชะโด....

กินข้าวเที่ยงกันบนเรือ....หรือหาเกาะแก่ง ลุยโคลนลงไปตั้งโต๊ะปูเสื่อกินอาหาร..(ไม่รู้มีที่ม๊าย.... คิก คิก )
พร้อมกับวางเบ็ดเล่นกะปลากด..... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226553 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:48:41 AM »

ตกปลาใช้เรือเช่าก็ได้ครับ....ตามที่น้าสิงห์ว่า เราเช่าเป็นวันอยู่แล้ว.....

ให้เค้าพาไปตกตามแก่ง ตามกอไม้...เล่นกระสูบ ชะโด....

กินข้าวเที่ยงกันบนเรือ....หรือหาเกาะแก่ง ลุยโคลนลงไปตั้งโต๊ะปูเสื่อกินอาหาร..(ไม่รู้มีที่ม๊าย.... คิก คิก )
พร้อมกับวางเบ็ดเล่นกะปลากด..... Grin

ตามนี้ปลอดภัยสุด สนุกครบเครื่องด้วย  เยี่ยม เยี่ยม  จูบบบบ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226554 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:50:47 AM »

10 กว่าๆ - 20 ต้นๆ เดือน 11 ผมไปเมืองชลฯ อย่าให้ตรงนี้นะ ...ขอร้อง คิก คิก คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #226555 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:52:04 AM »

หากเป็นเขื่อน ต้องใช้เวลากี่วันครับ

คงต้องพักสุราษฯก่อน 1 คืน แล้วลงเรือพร้อมกัน ... หรือไม่ต้องลงเรือแค่ริมๆน้ำ แต่จะตื่นตาเท่านอนแพมั๊ย

ในกรณีเหมาเรือที่ผมเคยใช้ ลำตามภาพ รู้สึกเหมา ๓,๐๐๐ หากจำไม่ผิด สามารถขึ้นเรือได้เลยครับ
เพราะเรือนั้นน้าเขา จะไปอยู่กับเราที่แพตลอด หากมีอะไรด่วนๆสามารถส่งเขาขึ้นฝั่งได้เลย ไม่ใช่ส่งแล้วค่อยมารับกลับครับ
เวลาเดินทางไปที่แพ ประมาณชั่วโมงเศษ ครับ

แต่ด้วยสถานที่ ไม่มีไฟฟ้า ห้องน้ำขึ้นเขา หากพาเด็กๆไป คงลำบากสักนิดถึงมากครับ

โห..ไม่มีไฟฟ้าด้วย กลางคืนทำไรกันอ่ะ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #226556 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:52:28 AM »

ไปครั้งแรกสมัครราม รถไฟสายใต้ลงหัวลำโพง
ครั้งนั้นยังไม่มีมือถือ แต่สอบถามพี่ชายแล้วว่า มันอยู่ลาดพร้าว ๘๗ ให้ขึ้นรถเมล์สายนี่
ด้วยความที่อวดเก่ง ไม่จด  ไปถึงอ่าวเวรลืม
หยอดเหรียญโทรเข้าห้อง อ่าวไม่มีใครรับทำไง

สายตาแว๊บ รถเมล์สายนั้น มีบอก ลาดพร้าว ขึ้นเลย
นั่งไปชั่วโมงเศษๆ ไหนว่ะ ลาดพร้าว พยามดูป้ายซอยตลอด

สักพักเห็นฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต สักพักเห็นป้าย ยินดีต้อนรับเมืองดอกบัว
สันชาตญาน ส่งสัญญาณให้รู้ว่า ขึ้นผิดคัน

ลงโทรไปหาอีกที รับเว้ย ตรูไม่หลงกอทอมอแล้ว

สอบถามพี่ชาย ไอ้ที่เขียนลาดพร้าวนะ ไม่ใช่มันจะวิ่งเข้าถนนลาดพร้าวทั้งหมด สายนั้นมันผ่านหัวถนนลาดพร้าวเท่านั้น บู่

เล่าเรื่องจีบน้องลูกเกตุมั่งถิ๊ เป้าหมาย คงอ้อนแอ้นเอวบาง อายุน้อย...มันผิดพลาดตรงใหน  บู่

ขำก๊าก ขำก๊าก บู่

ช่าย..... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226557 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:52:41 AM »

หมอกอีกรอบม๊ะ ยิ้มีเลศนัย

ชูสองมือเรย

1. เจ้าบ้านพร้อม

2. เจ้าบ้านได้แก้มืออีกรอบ

3. เจ้าบ้านได้ตั้งใจทำงานอีกซักหน

4. เจ้าบ้านจะได้มีงานทำ

5. สำคัญสุด น้องสามจะได้สบาย ไม่ต้องวางแผนบริหารคนให้ปวดหมอง เพราะเจ้าบ้านชำนาญการแล้ว

Grin Grin Grin

อนุมัติให้มัดมือชกได้ ยิ้มีเลศนัย

ทีจริง แผนสำรองคือเมืองลุง แต่เจ้าบ้านเด้งเชียกแล่นลงเวทีซะก่อน .......  อ๋อย

เืมืองลุงเจ้าเรินไม่สะดวกเรื่องเวลานะครับ  ติดภารกิจหลายอย่างในสองปีนี้  เกรงว่าจะทำได้ไม่ดี และไม่ค่อยมีสถานที่เที่ยวสักเท่าไร Cheesy

แต่ถ้าจะมาช่วยกันถากหญ้าข้างโรงเรียนแล้วนอนเต้นท์ที่สนามฟุตบอล ไม่มีกิจกรรมอื่นใด จัดให้ได้ คิก คิก

น่าสน พลิกแพลงได้..........

เอางานลุงเข้มเข้ามาพ่วงด้วย สถานที่กว้างขวาง ไฟฟ้ามี ห้องน้ำสะดวก ที่หลับนอนเกินพอ

ปิ้งย่าง หุงหา สมาชิกครอบครัวมีที่วิ่งเล่น น่าสนใจๆ

ปล. สถานที่อย่างนี้ หาอะไรไม่ได้ รับหนังลุงมาแลยังได้เลย  คิก คิก

สถาน     ?     ที่

สถาณ    ?     การณ์

Grin

ไหว้  ไหว้  ไหว้

ตั้งแต่มีน้อยเป็นครูภาษาไทย เจ้าระเบียบขึ้นนะ  บู่

ไม่มีกิจกรรมอื่นใด หมายถึง ถางหญ้าให้โรงเรียนเสร็จ ก็ไปเมาโม้กันข้างนอก แล้วกลับมานอนที่เต้นท์ ไม่อนุญาตให้ทำกิจกรรมใด ๆ ภายในโรงเรียน ยกเว้นถางหญ้า Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #226558 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:53:00 AM »

โห..ไม่มีไฟฟ้าด้วย กลางคืนทำไรกันอ่ะ

นั่งปั่นไฟกันครับ... บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #226559 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:53:32 AM »

ข้าพเจ้า โหยหา บันยากาดเช่นนี้ ยิ่งนัก ...... 

ว่าอิชวนอยู่พอดี.... คิก คิก

ก้วนขี้เมาทั้งหลายระวังตกน้ำนะครับ อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 15101 15102 15103 [15104] 15105 15106 15107 ... 35779
  พิมพ์