เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:16:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15107 15108 15109 [15110] 15111 15112 15113 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25591582 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #226635 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:08:06 PM »

บรรยากาศดี...แต่อาหารไม่อร่อยครับ...ค่อนข้างแพง...

แฮร่ๆ งั้นเดี๋ยวไปเตะคนบอกก่อน เกือบหลวมตัว  Angry Angry
แพงไม่ว่า ขอให้หร่อยนิ  คิก คิก

ผมไม่คิดไปเองคนเดียวนะ...เขายืนยันกันมาหลายคนแล้ว...

แต่ผ่านร้านทีไร รถจอดเพียบทุกที...เลยทำให้คนที่ไม่เคยเข้าไปลอง เห็นรถเยอะ เลยอยากลองมั้ง...

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #226636 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:10:18 PM »

+  น้าสิงห์   ค่าแรง ขายยา... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #226637 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:11:51 PM »

เดี๋ยว  คิดไป คิดมา  งงเอง

นี่ เขาจะไปเที่ยวเขื่อน หรือ ไปจัดด้ามขวานที่เขื่อนนิ.....

ถ้าเที่ยว โอ.เค. คน คนไม่เยอะมาก พอจะดูกันทัน พ่อมันก็ ไม่เอาแต่เมาอย่างเดียว แม่มัน ก็ไม่เอาแต่เม้าท์อย่างเดียว เกิดอะไรขึ้น ครุบกันทัน

ถ้าจัดด้ามขวานที่เขื่อน ผมค้านครับ....  เดี๋ยวหาแม่น้ำอีกสี่สายก่อน ....

ได้กี่สายแล้ว ครบแล้วแขบยกนะ

+  คนนี้กัน...ค่าที่มายืนรกตาอยู่.... บู่

อ้าว...ยังไม่ครบชั่วโมงทีนี่หว่า... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #226638 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:13:03 PM »

นี่ เขาจะไปเที่ยวเขื่อน หรือ ไปจัดด้ามขวานที่เขื่อนนิ.....

ถ้าเที่ยว โอ.เค. คน คนไม่เยอะมาก พอจะดูกันทัน พ่อมันก็ ไม่เอาแต่เมาอย่างเดียว แม่มัน ก็ไม่เอาแต่เม้าท์อย่างเดียว เกิดอะไรขึ้น ครุบกันทัน

ถ้าจัดด้ามขวานที่เขื่อน ผมค้านครับ....  เดี๋ยวหาแม่น้ำอีกสี่สายก่อน ....

ฮงวุ๊ย.... Tongue

ด้ามขวาน สถานที่ เป็นเรื่องใหญ่มากครับ

เขื่อน เป็นสถานที่ ที่ไม่ปรกติวิสัย ที่คนทั่ว ๆ ไปที่ไม่ได้หายใจด้วยเหงือกอาศัยอยู่ 

ไปหนุก ๆ ชั่วครั้งชั่วคราว ได้ แต่ ต้องระมัดระวัง อย่างท่านน้องรองตระกูลหลีบอก (พลิกเป็นไม้ปิงปองเชียววุ้ย)
 Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226639 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:16:19 PM »

พูดถึงเรื่องปลา วันก่อนที่น้าเอ๋พาไปหม่ำที่แพแถวพระแสง ปลาทอดตัวเล็ก ๆ นั้นมีชื่อเรียกว่าอะไรแล้ว Huh
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #226640 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:17:27 PM »

ไม่รู้สิ เขื่อนนี่ ไปสำรวจ แล้วหาข้อสรุปกันแต่โหม๋เล็ก ๆ ก่อนดีม้าย

ผม ออกความเห็นไปก่อน อีกลายเป็นติร่างพระธรรม ...  ผมเอง ใช่เคยไปนิ

ไม่บายใจ ตอนน้ายอดว่า น้ำลึกมากนั่นแหละ 

บรื๋ออออ

ถ้ามีตัวอะไรเขียว ๆ ดำ ๆ เป็นเกล็ด ตาสีขาวขุ่นกระพริบไม่ได้ มาคว้าขา ลากลงน้ำไปเนาะ.....   ตกใจ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #226641 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:17:51 PM »

พูดถึงเรื่องปลา วันก่อนที่น้าเอ๋พาไปหม่ำที่แพแถวพระแสง ปลาทอดตัวเล็ก ๆ นั้นมีชื่อเรียกว่าอะไรแล้ว Huh

ปลาโลมา...
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226642 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:18:53 PM »

ปลาโลมา...

ใครบอก ปลาเซลม่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226643 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:19:38 PM »

พอขากลับผมแนะนำร้านอาหารแถวเขาหัวควายครับ...บรรยากาศติดคลอง ติดเขา...กินเมนูกุ้ง ปลา(ปลาบู่นึ่งซีอิ้ว แกงส้มปลากดหน่อไม้ดอง ปลาซิวทอด ฯลฯ  น้ำลายหก ผัดเผ็ดตะพาบ)

ร้านครัวริมน้ำ อร่อยจริงครับ
บรรยากาศริมน้ำ เหมาะพากิ๊กไปหยบกิน

เพิ่งไปมาเมื่อวันจันทร์ที่ปล้ว ปลาบู่ยังหวานเหมือนเดิม
แต่ราคาก็ พอสมควรครับ เยี่ยม

เอ้อ  ในเส้นทาง...... ผ่านครัวเจ้าเม่นมั๊ย   คิก คิก

อืมมมม รอบนี้ถ้าตรูไม่ได้ไปครัวเจ้าเม่น ตรูเอาพร้าฟันกล้วยไม้ให้ฉาดซะเลย
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226644 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:20:47 PM »

ด้ามขวาน สถานที่ เป็นเรื่องใหญ่มากครับ

เขื่อน เป็นสถานที่ ที่ไม่ปรกติวิสัย ที่คนทั่ว ๆ ไปที่ไม่ได้หายใจด้วยเหงือกอาศัยอยู่ 

ไปหนุก ๆ ชั่วครั้งชั่วคราว ได้ แต่ ต้องระมัดระวัง อย่างท่านน้องรองตระกูลหลีบอก (พลิกเป็นไม้ปิงปองเชียววุ้ย)
 Grin

ริมเขื่อนบนบก ไม่ต้องเหงือกวิเศษอะไรเลย เหงือกที่มีๆก็หายใจได้แล้ว... บู่

แดดร่มลมตก เหมาเรือตกปลาทำกับทำแกล้ม

รุ่งขึ้น เหมาเรือเที่ยว แล กุ้ยหลิน แวะเกาะแก่ง  กินข้าว ตกปลา

กลับมานอนพัก เมา โม้ื ต่อซักคืน

รุ่งขึ้น ไปกินอาหารร้าน  แยกย้าย เดินทางโดยสวัสดิ์ภาพ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226645 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:21:20 PM »

เรื่องเล่นน้ำ ให้ระวังกันหน่อยก็ดีครับ หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด ได้ไม่คุ้มเสีย ย้อนเวลากลับคืนมาไม่ได้ Smiley

นี่ตกลงไปเขื่อนรึ ไม่ไปท้ายเหมืองเหรอครับ Huh

ไม่รู้ดิ ไปไหนก็ได้ ไปเพ Grin

แต่เรื่องเล่นน้ำ แค่อยากเตือนให้พึงระวังไว้นะ เพราะเวลาเล่นน้ำจะได้ระวังกันยิ่งขึ้นนะ Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #226646 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:21:54 PM »

Grin

บ๊ะ...ชักแม่น้ำแรกออกซะแระ...

ชักมาต๊า.....

แล้วที่ไหนดีอีกตัวเลือกนึงก็ริมเล...(ไม่เบื่อกันทีใช่ไม๊.... Cheesy  )

เที่ยวเขื่อน พักบนแพในน้ำคงต้องตัดออกอย่างแน่นอนแล้วครับ....

แต่ก็ยังเที่ยวในเขื่อนได้...ที่ดีคือเช่าสปีดโบ๊ท....มีรั้วรอบพอให้เด็กเกาะเหิดคอแลได้....
ไม่ต้องกลัวเด็กตกน้ำ.... Grin

ขึ้นพักตกปลาเล่นบนแพ....เด็กต้องบังคับให้ใ่ส่ชูชีพทุกคน  (รวมถึงตรูเองด้วย... คิก คิก )

สถานที่หลับนอนคงเป็นบ้านพักของการไฟฟ้าบนฝั่ง....เมา  โม้ พักผ่อนได้สะดวก...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #226647 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:22:40 PM »

เข้าใจถึงบรรยากาศและความอาดครับ แต่ก็นั่นแหละ ไม่อยากให้เกิดข้อผิดพลาดใดๆเกิดขึ้นไม่ว่าจะกับใครและครัวใดก็ตาม ถึงแม้จะเกิดยากแต่ผมว่าเราเลือกที่จะตัดมันออกไปจากสารบบเลยดีกว่าที่จะเลือกการป้องกันครับ  ไหว้ สำหรับผม การเลือกเที่ยวแบบครอบครัวก็ต้องคำนึงถึงทั้งครอบครัวครับ เพราะถ้าเอาความอาดของเราเป็นที่ตั้งอย่างเดียว แบบนั้นไม่เรียกว่าครอบครัวครับ อันนั้นเรียกว่าส่วนตัว  Cool

ปล. แต่ถ้าทุกท่านมั่นใจ ผมเองก็ใช่ว่าไรได้ครับ เอาเป็นว่าเสียงส่วนใหญ่ว่าไงก็ว่างั้น เพียงแต่ผมคิดคนละมุมเท่านั้นเอง  Grin

เหวงนี่หว่า  ยี๊

แต่แลไปแลมา ของตรูกะของไข่แฟ๊สส น่าหวังเหวิดหวาเพื่อน ค่าที่ หยับติเล่นผิดเพื่อน  Grin

ของเตินใช่ต้องใส่ห่วงยางนิ  มีเองแหล่ว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226648 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:22:58 PM »

พอขากลับผมแนะนำร้านอาหารแถวเขาหัวควายครับ...บรรยากาศติดคลอง ติดเขา...กินเมนูกุ้ง ปลา(ปลาบู่นึ่งซีอิ้ว แกงส้มปลากดหน่อไม้ดอง ปลาซิวทอด ฯลฯ  น้ำลายหก ผัดเผ็ดตะพาบ)

ร้านครัวริมน้ำ อร่อยจริงครับ
บรรยากาศริมน้ำ เหมาะพากิ๊กไปหยบกิน

เพิ่งไปมาเมื่อวันจันทร์ที่ปล้ว ปลาบู่ยังหวานเหมือนเดิม
แต่ราคาก็ พอสมควรครับ เยี่ยม

เอ้อ  ในเส้นทาง...... ผ่านครัวเจ้าเม่นมั๊ย   คิก คิก

เจ้าเม่นหวางนี้ไม่หร่อย เจ้าเม่นไม่ได้ทำเอง รสชาติแปลกๆ ล่าสุดทักถามว่าไม่ได้ทำเองเหรอ
เดี๋ยวว่าจะไปลองร้านเปิดใหม่ หลังโรงแรมไดม่อน ได้ข่าวว่าอร่อย ถูก บรรยากาศริมคลองครับ คิก คิก

ไปเพ เราใช่เสียตังค์นิ  ขำก๊าก

ออ งั้นเปลี่ยนใจไม่ไปแระ  ถ้าไม่หรอยเหมือนแต่แรก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226649 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:23:14 PM »

เรื่องเล่นน้ำ ให้ระวังกันหน่อยก็ดีครับ หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด ได้ไม่คุ้มเสีย ย้อนเวลากลับคืนมาไม่ได้ Smiley

นี่ตกลงไปเขื่อนรึ ไม่ไปท้ายเหมืองเหรอครับ Huh

ไม่รู้ดิ ไปไหนก็ได้ ไปเพ Grin

แต่เรื่องเล่นน้ำ แค่อยากเตือนให้พึงระวังไว้นะ เพราะเวลาเล่นน้ำจะได้ระวังกันยิ่งขึ้นนะ Cheesy

ตอนผมเล่นน้ำ แม้ใส่เสื้อชูชีพ ยังจะจมเลย อ๋อย
หน้า: 1 ... 15107 15108 15109 [15110] 15111 15112 15113 ... 35779
  พิมพ์