เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:37:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15176 15177 15178 [15179] 15180 15181 15182 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25574969 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227670 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:08:29 AM »

ไหว้ สวาทดียามเช้าครับพี่น้องด้ามขวาน  ขำก๊าก มีใครเห็นบิ้กทีชเชอร์แห่งเมืองลุงบ้างครับ  กิ๊วก๊าว โพสครบ 100 กระทู้แล้วจะได้บอกว่าจะให้ไปทางไหนได้อีก  ยิ้มีเลศนัย

โหล โหล ว่าพรือ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #227671 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:11:56 AM »

โอ๊ย จิ่มลำบากจัง เจ้า HTC HD2 จิ่มอย่างอื่นง่ายกว่า ขี้เกลียดจิ่มแล้ว บาย

ไอแป๊ด เลยครับป๋า.... Cheesy Cheesy

พี่ตุ้มครับ ในฮาร์ดดิสเครื่อง PlayOnHD มีเรื่องใดบ้าง ยืบ
Clone หน่อยครับ ไหว้

มีแต่หนังแอคชั่น เก่า ๆ ไม่ถึงกะใหม่มากครับ.....

เรื่องหนัง  ป๋าอ่ะ ดูเร็วกว่าผมอีก.... บู่

หนังเก่าๆบางเรื่องก็น่าสะสม เอาแบบ HD เก็บไว้ดูตอนแก่
เพื่อระลึกถึงความหลังว่าเรื่องนี้พาเด็กคนไหนไปดู แล้วมี
ล้วงไหม มีเรื่องใดบ้าง ขอก๊อป ไหว้

เพื่อป๋าฯที่รัก   จูบบบบ จูบบบบ.....เจอกันเมื่อไหร่ เดี๋ยวยกไปครับ...
ป๋าพา HD พร้อมสายป๋ามากัน...ผมจะติด Notebook ไปไว้ถ่ายข้อมูล.... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227672 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:12:02 AM »

ขอขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ คำนี้น่าจะยังไม่พอ กะความสนุกสนานในทริปนี้ สรรสร้าง สร้างสรรค์ ความสนุกสนานอย่างมากมาย  Grin

ขอบคุณเจ้าบ้าน น้าฉ็อง น้องแมวและเตยหอม ในการต้อนรับเป็นอย่างดีและอบอุ่น

ขอขอบคุณ น้าสิงห์ น้องลูกเกตุ ที่เดินทางมาร่วมสร้างสรรค์ความสนุกสนาน เฮฮา ทั้งที่เพิ่งจะโดนหลอกมาแลหมอกในคราวก่อน แต่ยังไม่เข็ด  Grin

ขอขอบคุณ น้องสี่ และน้องน้อย ที่ร่วมกันสรรสร้างความบันเทิง เริงอุรา ในบรรยากาศของพี่น้องและความมันไม่เสื่อมคลาย  Grin

ขอขอบคุณเฮียปัง และครอบครัว ที่ใจง่ายเหลือเกิน โทรฯไปบอกเฮียตอนที่ผมกำลังจะล้อหมุน เฮียถามคำเดียวว่าที่จะไปพักเอาน้องมินนี้ไปนอนได้ด้วยหรือป่าว ถ้าได้ เดี๋ยวเจอกัน  Grin

สุดท้าย ขอขอบคุณน้องสาม ถึงแม้จะไม่ได้อยู่ร่วมในเหตุการณ์ แต่ก็มาช่วยสรรสร้างความสุข และสนุกมิรู้ลืม  Grin

ปล. ทริปนี้ไปไม่เสียเปล่าครับพี่น้อง ต้องบอกว่าเสียดายและเสียใจกะทริปที่แล้วด้วยที่หมอกหยบ แต่ทริปเสาร์นี้วันหยุดยาว หมอกทำงานเต็มที่ เสียแต่ที่เราถ่ายรูปไม่เก่ง เลยเก็บภาพมาไม่สวยเท่าที่ตาเห็นจริงๆ  เศร้า Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล2. ไม่รู้น้าสิงห์นำเสนอการเดินทางทริปนี้ไปถึงใหนแล้ว ยังไม่ได้ย้อนอ่านครับ แต่ผมเอารูปหมอกมาลงให้ดูซักภาพก่อนครับ แบบเพิ่งก่อหมอกขึ้นมาเลย เสียดายที่ถ่ายรูปออกมาไม่งามเท่าตาเห็น

Uploaded with ImageShack.us

โชคดีจริง ๆ เลย.... กะมาเมา ในวันที่เค้าไม่ขาย ไม่กินเหล้า..... ขำก๊าก

มากะลุงฮาใช่ม๊ะ..... สองหนแล้วนะลุงฮา..... บู่

ผมอยู่สายธรรมะครับลุงตุ้ม จึงมักเกิดปาฏิหาริย์แบบนี้  ยิ้มีเลศนัย

โอกาสหน้าจะพยายามแฝงตัวไปในทริปลุงตุ้มดีกว่า  คิก คิก

ใช่ครับเฮียปัง เรามันพวกสายธรรมะครับ หมอกมายังกะฟ้ารั่ว ดูกันจนเซ็ง เฮ้ออออออออออ... คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล. ให้น้าสิงห์เดินเรื่องไปก่อนครับ เด๋วผมค่อยเสริม  Grin

ดีนะ ที่พวกเราบอกให้น้าฉ็องจ่ายเบี้ยค่าหมอกให้ครบ  แม้หมอกไม่มากเหมือนอย่างที่ตั้งใจอยากจะเห็น (ทะเลหมอก) แต่ก็ดีใจที่เด็ก ๆ ได้เห็นว่าหมอกคืออะไร และหมอกเกิดขึ้นเพราะเหตุใด  Cheesy

อาจจะมีการไปเยือนอีกช่วงต้นปีหน้า เผื่อให้เห็นทะเลหมอกให้จงได้ ยังไงน้าฉ็องก็เตรียมตัวไว้ก็แล้วกัน แต่จริง ๆ แล้วที่พี่รองคุยกับผมไว้นั้น แกบอกว่าน้าฉ็องไม่ต้องมาก็ได้ แต่ให้เจ้าของซิตี้ป้ายแดงมาแทน Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227673 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:21:14 AM »

ลุงฮา สนแต่มินนี่ แต่ตัวนี้ไม่ได้สักลายทั้งตัว คิก คิก

รายนี้หวานยังกะเพิ่งแต่ง

เมื่อพร้อมทุกท่านจึงเดินสู่จุดชมหมอกครับ

เดินทางไปถึง พบอุปสรรคครับ มีกลุ่มฝนและละอองหมอก ทำให้กล้องผมจากที่ติดๆดับๆ รอบนี้ดับสนิทครับ
งานนี้เลยต้องเพิ่งกล้องจากพี่ชายเจษฏร์ครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #227674 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:23:41 AM »

ไม่ไปปั่นกระทู้อีกเหรอบิ๊กทีเชอร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227675 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:24:56 AM »

เสริมนิดนึงที่บ้านน้าฉ็องตอนไปถึงครับ  Grin

เจอรถใหม่ป้ายแดง เลยเก็บภาพมาฝาก  Grin

ซักพักเจ้าของรถก็มา  Grin อ๋ออออออออ........อืมมมมมมมมม..... ยิ้มีเลศนัย

Grin Grin Grin

ดีใจ ยิ่งกว่าได้เจอหมอกหล่าว คริ คริ

แสดงว่า อนาคตนี้อิถอยฮอนด้าป้ายแดงเหรอครู......อิ อิ

ม้ายช่าย ดีใจที่เห็นน้องเมียสุดหวงของน้าฉ็องนะครับ อิ อิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #227676 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:26:38 AM »

เอามาจากปร้านู้ Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #227677 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:28:31 AM »

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227678 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:31:03 AM »

ไม่ไปปั่นกระทู้อีกเหรอบิ๊กทีเชอร์

ไม่ล่ะ ได้สิทธิ์พิเศษแล้ว  แลอย่างเดียวทีนี้ คริ คริ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #227679 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:31:18 AM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #227680 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:31:30 AM »

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227681 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:31:44 AM »

ขอบคุณน้าสิงห์มาก สำหรับการถ่ายทอดเรื่องราว  เยี่ยม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #227682 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:33:18 AM »

ไม่ล่ะ ได้สิทธิ์พิเศษแล้ว  แลอย่างเดียวทีนี้ คริ คริ

ผมไปแอบแลอยู่นิ๊

สมัครแล้วแต่ยังเข้าไม่ได้รออีเมลล์ยืนยันอยู่ทำไมนานจัง

ได้สิทธิ์พิเศษนี่ดียังไง เห็นหมดเลยเหรอ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227683 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:33:24 AM »

เนื่องจากรู้วิธีแก้อาการติดๆดับๆของกล้องผม ด้วยราดน้ำร้อนตามที่พี่ตุ้มเคยสั่งสอนไว้  ยี๊
เลยให้น้าฉ๋อง ต้มน้ำร้อนรอไว้เลย

แล้วก็ดับจริงๆครับ เนื่องจากละอองหมอก เลยราดน้ำร้อนใส่ อาการดีขึ้นครับ เลยกะจะถ่ายหมอกจากกล้องผม

แต่....สักระยะหนึ่งครับ กลับมีลมฝนพัดมา ทำให้หมอกจางหายไปหมดครับ

เลยได้แค่บรรยากาศโดยรอบแทน

เข้าใจเลยครับ เมื่ออากาศเริ่มร้อนขึ้น ส่งผลทำให้หมอกหายตัวไปอย่างรวดเร็ว

อืมมมม สองภาพนี้บรรยายไม่ถูก ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227684 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:34:51 AM »

เอ่อ น้าสิงห์ เราก็ชอบพอกันนะ อย่าเวียนมาปร้านี้มากแรงต่ะ บู่
หน้า: 1 ... 15176 15177 15178 [15179] 15180 15181 15182 ... 35779
  พิมพ์