เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:34:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15203 15204 15205 [15206] 15207 15208 15209 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25571893 ครั้ง)
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #228075 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:21:15 PM »

ขอมาโม้   ด้วยคนนะค่ะ   Cheesy Cheesy

ยินดีจ่ะ ว่าแต่ห้าทุ่มกว่าแล้ว ยังไม่นอนเหรอ หรือว่ากะลังทำการ์ดอยู่  เศร้า

ป่าวค่ะ  มาดูเมล์หน่อย   คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228076 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:22:23 PM »

งั้นไปไหนดี  Huh

ก็บอก อันดามัน บู่

ใจเย็น ๆ ท่านทะแนะ  ผมว่าพี่สามน่าจะมีแผนไอ้ไหร๋โฉ๋โย๋นิ  คาดว่าน่ามีพิกัดในการจัดงานเพิ่มเติมมานะ  เดี๋ยวรอดูพี่สามแป๊บ  แต่เชื่อว่าแกไม่โยนมาเมืองลุงแน่นอน   Grin

แผนไหร๋...........?

บอกว่าแขบพาลงเลไปใหน เคลียร์กับตรูก่อน .......ชาด   ยี๊

ส่วนมีตติ้ง ........... ไม่ขออกความเห็น เพราะที่ใหนอย่างไร ขอมีหน้าที่ไปอย่างเดียว

เจ้าบ้านมีแล้ว ใส่น้าฉ็องเป็นผู้จัดการใหญ่อีกคน ช่วยๆกันเจ็บหัว ... ฉลุยอยู่แล้ว

ลำพังประธานน้าสิงห์คนเดียว อาจจะคิดการณ์ไม่โถก เพราะยังไม่เคยสัมผัสงานมีตติ้ง น้าแคว๊ตก็คงช่วยได้ไม่มาก

น้ายอดก็ยังอีกคน สัมผัสมาแล้วด้วย ช่วยน้าสิงห์ได้อีกแรง

เอาง่ายเข้าว่า หุงหากันเองน้อยลง กับข้าวกับปลา เอาที่พอหาได้ ที่เหลือก็สั่งทำในครัว

รสสุรา ใครใคร่ชอบไหร๋ ก็หิ้วกันไปเองอยู่แล้ว เจ้าบ้านไม่ต้องเจ็บหัว กังวลแต่ที่หลับนอนพอ กับกิจกรรมเด็กๆ ที่ต้องมีพื้นที่ให้ เกลือกกลิ้ง

สำคัญที่สุด คือการตัดสินใจ กล้าหน่อยก็จบง่าย ลังเลกลัวโน่นเกรงนี่ จะยืดยาวหลายเรื่องซะเปล่าๆ

ให้กำลังใจเจ้าภาพเสมอครับ Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228077 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:25:27 PM »

นอนล่ะครับพี่น้อง พรุ่งนี้มีแรง ค่อยเอาความรักมาลายเคงกันต่อ  ไหว้  ไหว้  ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228078 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:26:47 PM »

สวัสดีครับน้องออย ระลึกถึงน้องเสมอ ....  Cheesy Cheesy
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #228079 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:27:53 PM »

มาแล้ว ไปหวา ราตรีสวัสดีอีกครั้งครับ  ไหว้ Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228080 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:28:05 PM »

งั้นไปไหนดี  Huh

ก็บอก อันดามัน บู่

ใจเย็น ๆ ท่านทะแนะ  ผมว่าพี่สามน่าจะมีแผนไอ้ไหร๋โฉ๋โย๋นิ  คาดว่าน่ามีพิกัดในการจัดงานเพิ่มเติมมานะ  เดี๋ยวรอดูพี่สามแป๊บ  แต่เชื่อว่าแกไม่โยนมาเมืองลุงแน่นอน   Grin

บอกว่าแขบพาลงเลไปใหน เคลียร์กับตรูก่อน .......ชาด   ยี๊

ส่วนมีตติ้ง ........... ไม่ขออกความเห็น เพราะที่ใหนอย่างไร ขอมีหน้าที่ไปอย่างเดียว

เจ้าบ้านมีแล้ว ใส่น้าฉ็องเป็นผู้จัดการใหญ่อีกคน ช่วยๆกันเจ็บหัว ... ฉลุยอยู่แล้ว

ลำพังประธานน้าสิงห์คนเดียว อาจจะคิดการณ์ไม่โถก เพราะยังไม่เคยสัมผัสงานมีตติ้ง น้าแคว๊ตก็คงช่วยได้ไม่มาก

น้ายอดก็ยังอีกคน สัมผัสมาแล้วด้วย ช่วยน้าสิงห์ได้อีกแรง

เอาง่ายเข้าว่า หุงหากันเองน้อยลง กับข้าวกับปลา เอาที่พอหาได้ ที่เหลือก็สั่งทำในครัว

รสสุรา ใครใคร่ชอบไหร๋ ก็หิ้วกันไปเองอยู่แล้ว เจ้าบ้านไม่ต้องเจ็บหัว กังวลแต่ที่หลับนอนพอ กับกิจกรรมเด็กๆ ที่ต้องมีพื้นที่ให้ เกลือกกลิ้ง

สำคัญที่สุด คือการตัดสินใจ กล้าหน่อยก็จบง่าย ลังเลกลัวโน่นเกรงนี่ จะยืดยาวหลายเรื่องซะเปล่าๆ

ให้กำลังใจเจ้าภาพเสมอครับ Grin

ฮาย ปล่อยให้เจ้าเรินเค้าคิดเองต่ะ  เราบริหารคนกันอย่างเดียวพอ บู่ Grin
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #228081 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:29:55 PM »

สวัสดีครับน้องออย ระลึกถึงน้องเสมอ ....  Cheesy Cheesy

ขอบคุณค่ะ   Cheesy Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228082 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:31:17 PM »

มิตติ้งสัญจรปีนี้อาจจะจัดที่ทะเลฝั่งขนอม เนื่องจากโครงการเขื่อนยังไม่ผ่านการอนุมัติจาก ครม. ติดเหตุกังวลระวังภัยเรื่องเด็กพลัดตกน้ำ ส่วนเรื่องวันเวลารอ ครม. ประชุมใหม่อีกครั้ง..... จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

มีอะไรเพิ่มเติม สามารถเสนอแนะได้ครับ ทั้งเรื่องสถานที่และวันเวลา

ยกมาอีกทีเผื่อใครไม่เห็น   Smiley

มีท่านใดจะเสนอแนะสถานที่เพิ่มเติมบ้างครับ เพราะหากไม่มีท่านใดเสนอแนะเพิ่มเติม  ผมจะได้บันทึกสถานที่มิตติ้งปีนี้เป็นทะเลฝั่งขนอมลงในบันทึกการประชุม  และจะได้ยกเรื่องวันเวลาในการมิตติ้งให้กับเจ้าบ้านไปทำการตรวจสอบข้อมูลต่อ Cheesy

มีท่านใดจะเสนอแนะเพิ่มเติมบ้างครับ  วันพฤหัสนี้หากไม่มีใครเสนอสถานที่เพิ่มเติม  ผมจะได้โยนลูกให้คณะทำงานต่อไปครับ Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228083 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:34:17 PM »

ไม่รู้จะลงเอยสถานที่ใดที  แต่เตรียมข้อมูลข้อแนะำนำมาไว้ให้พลาง ๆ ก่อน  เพื่อจะได้มีแผนหนึ่งแผนสองในการดำเนินงาน  ขี้คร้านไปไล่กระทู้หล่าว Cheesy

อ้อ เรื่องวันเวลา ยกให้เป็นหน้าที่ของเจ้าบ้านนะครับ กำหนดวันเวลามาได้เลย หากได้สถานที่ที่จะจัดกันแล้ว Smiley

กำหนดงานขึ้นมา ให้คนปรับตัวเข้าหางาน ใช่ปรับงานให้เข้าหาคน (ลุงเข้มว่า) เยี่ยม

เกี่ยวไหร๋.......?

โยนไปทางเจ้าบ้านโลด คิดเองทำเองเค้าแหละ  บู่

เชียร์ เจ้าบ้าน.....ควันธงตัวตรง ไปเลยวันที่ 23-24 ตุลาคม จันทร์ที่ 25 หยุดชดเชยวันสมเด็จพ่อ ร.5 ไหว้

มีตติ้ง ไม่ใช่แค่งานเมา ทุกคนรู้อยู่แล้วว่า ในปีหนึ่ง มีวันที่ต้องรวมกันคราวหนึ่ง

ธุระ ไม่ว่าง คงหลายคน เสียสละ เพื่อเข้าร่วม ก็คงหลายคน

เอาเท่าที่ไปได้ ไปไม่ได้ เราก็เข้าใจกันทุกครั้ง ใช่เคยมีใครตำหนิใคร.......พอได้มั๊ยใอ้น้องสี่ บู่

ถึงทีมงาน จัดงาน"ลูกเขือ"

เตือนด้วยความหวังดี น๊ะครับ ตุลา พฤศจิกาฯ ฝั่งตะวันออก เป็นหน้ามรสุมเต็มๆ น๊ะครับ

ว่าจะไม่แล้ว แต่ก็อดไม่ได้

ด้วยความเป็นห่วง

ผมได้แต่สนับสนุนน๊ะครับ ยังไงก็รับได้ แต่ไม่ขอทำ น๊ะครับปีนี้ งานส่วนตัวเยอะมากจริงๆครับ

ต่อๆไป ค่อยว่ากัน

รับปาก จะทำงานเบียร์ให้ลุงตุ้ม เท่านั้นครับ ครั้งนี้จะไม่มีการยุ่งอะไรทั้งนั้น

มาดื่มกันอย่างเดียว(ยุ่งนิดเดียว แค่โอนเบี้ยเข้ามาให้ผมเท่านั้น หุๆ) อาหงอาหาร ชี้นิ้วเอาเลย ไม่เอาแล้ว สร้างภาระให้ลุงตุ้ม มัวแต่ไปทำอาหาร

เบียร์เพื่อนก็กินหมด เด็กเสิร์ฟ เพื่อนก็แย่งไปกอดหมด อะไรอะไรก็หมด ผมหลับไป ตื่นมาเห็นนั่งคอตกเลย

อย่าบอกว่า เมคพิกเจอร์ น๊ะครับช๊อตนั้น หุๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2010, 11:39:24 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #228084 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:38:06 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #228085 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:38:10 PM »

ขากลับ...ท่านบุญสวัสดิ์ทักเราบนเครื่องด้วยแฮะ....

"ใช่ต้นหนาวในเวป อวป.หรือป่าวครับ"

ว่าแต่เขารู้จักเราได้ไง...ไม่เคยคุยหรือพบกันซะหน่อย... Huh Huh Huh

สงสัยเราจะดัง... Grin Grin Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228086 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:41:29 PM »

ขากลับ...ท่านบุญสวัสดิ์ทักเราบนเครื่องด้วยแฮะ....

"ใช่ต้นหนาวในเวป อวป.หรือป่าวครับ"

ว่าแต่เขารู้จักเราได้ไง...ไม่เคยคุยหรือพบกันซะหน่อย... Huh Huh Huh

สงสัยเราจะดัง... Grin Grin Grin

นี่แหละ ผลของนำรูปมาโพสในเวป Cheesy

ถ้าไม่ใช่โจรก็  กิ๊วก๊าว  แต่ถ้าเป็นโจรล่ะก็ ตกใจหน้าซีด
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228087 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:42:11 PM »

ด้วยใจ งานนี้คงต้องพึ่งน้ายอด

เพราะน้าเขาสัมผัสลูกเขือมาแล้ว คงรู้ทิศทางลม
อีกอย่างงานของผมไม่แน่นอน เอาแน่ไม่ได้

ฉะนั้น น้ายอดเสนอทิศทางหน่ิอย ในฐานะประธานพรรคคนต่อไป

ปล. จากที่ประชุม บ้านน้าแคว๊วต ลงความเห็นแล้วว่าน้าเหมาะสุด  เยี่ยม
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228088 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:43:39 PM »

เรายังไม่เคยเจอเลย เยาะเย้ย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228089 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:44:21 PM »

บอกว่าแขบพาลงเลไปใหน เคลียร์กับตรูก่อน .......ชาด   ยี๊

ด้วยใจ งานนี้คงต้องพึ่งน้ายอด

เพราะน้าเขาสัมผัสลูกเขือมาแล้ว คงรู้ทิศทางลม
อีกอย่างงานของผมไม่แน่นอน เอาแน่ไม่ได้

ฉะนั้น น้ายอดเสนอทิศทางหน่ิอย ในฐานะประธานพรรคคนต่อไป

ปล. จากที่ประชุม บ้านน้าแคว๊วต ลงความเห็นแล้วว่าน้าเหมาะสุด  เยี่ยม

ใช้ได้ ใช้ได้ มรันเริ่มลงทะเบียนเรียนวิชาบริหารคนจากพี่สามแล้ว ขำก๊าก บู่
หน้า: 1 ... 15203 15204 15205 [15206] 15207 15208 15209 ... 35779
  พิมพ์