เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:18:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15219 15220 15221 [15222] 15223 15224 15225 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25558628 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228315 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:08:44 PM »

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #228316 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:11:21 PM »

ติ๊เก้อร์ทำไงดี  .........   ปอสี่ยังไม่ออกง่ายรอนู๋ตาหลบมาก่อน (เสียงว่า)  เยี่ยม

รุ่นนี้กี่กิโลลิตร ถังเดียว ขับจากไทยไปถึงจีนเหลือๆมั๊ย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228317 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:13:35 PM »

ดู ๆ แล้วคงไม่มีการเสนอแล้ว งั้นขออนุญาตเลื่อนเวลการเปิดลงคะแนนเลยแล้วกันครับ หากมีใครจะเสนออะไรก็เสนอแทรกเข้ามาได้เลย เพราะผู้ลงคะแนนสามารถชักเข้าชักออกได้จนกว่าจะปิดหีบเลือกตั้ง  ครบกำหนดการลงคะแนนวันอังคารหน้า และให้สถานที่ที่ได้คะแนนเสียงส่วนใหญ่เป็นสถานที่ในการจัดมิตติ้ง แล้วให้ผู้เสนอดำเนินการต่อหรือประสานคณะทำงานดำเนินการต่อไปได้เลยนะครับ Cheesy

รายนามสถานที่ตามลำดับการเสนอ มีดังต่อไปนี้

1. ทะเลขนอม
2. เขื่อนเชี่ยวหลาน สุราษ
3. ต่างประเทศ (มาเลย์หรือสิงค์โปร์)
4. รีสอร์ทเพื่อนลุงปู พังงา(มั้ง)
5. เบตง

ป.ล. คนโหวตล่าสุดก็อปข้อความต่อ ๆ ไปนะครับ เพื่อให้พี่สามง่่ายต่อการนับคะแนน Grin

ผมเสนอทะเลขนอม  ขอโหวตทะเลขนอมครับ  เชิญท่านต่อไปลงคะแนนเสียงได้เลย Cheesy

เอาละโหวดกันแล้ว...
เคยผลักดันหลายครั้งแต่ไม่ผ่านสักที  คิก คิก คิก คิก ทะเลขนอมเหมือนกันครับ Smiley
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228318 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:14:53 PM »

จงเอ้ย  .......   เราใช้รุ่นนี้ถังเดียวทั่วโลกก็ว่าได้แล้วแต่จะไปไหน  รถเราพวก โลว์เทคฯ ครับ ไม่ ฮิโซ

เลยมีแค่ถังเดียว ไม่ได้ใส่ถังพิเศษไรเพิ่มเติมเหมือนรถเทพที่ฝนตกชื้นหน่อยก็ไฟฟ้าลัดวงจรแระ  เชื่อสิ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228319 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:20:38 PM »

ว่าแต่น้าจงคิดจะมาคบกะรถผู้ร้ายอีกเหรอ ....... อ้อ ช่วยแลแมงหวี่ตัวนั้นด้วยนะถึงไหนแล้ว กลัวปัญหาตลบหลัง

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #228320 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:31:53 PM »

สำหรับผมขนอมหรือเขื่อนทั้งสองที่ถือว่าพอกันที่ไหนก็ค่าเท่ากัน...ไม่มีผลสำหรับคนแถวนี้
แต่ผมมองเรื่องความสะดวกของสมาชิกเป็นส่วนใหญ่...
ขนอม.....ทุกอย่างเริ่มที่ตรงนั้นและจบที่ตรงนั้นได้...
ไม่ได้ขี้เกียจเรื่องติดต่อสถานที่นะ...เพราะมันไม่ได้ยุ่งยากอะไร...โทรไปถามหรือขับรถไปจองให้ได้
กิจกรรมอื่นๆเดี๋ยวค่อยๆนึก...แล้วค่อยนำเสนอเพิ่มเติมกันได้

ยังไม่โหวตหรอกครับ...
เพราะผมอยากไปพังงา.... Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228321 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:40:12 PM »

ไปคุระมั้ยลูกเขย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228322 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:47:40 PM »

สำหรับผมขนอมหรือเขื่อนทั้งสองที่ถือว่าพอกันที่ไหนก็ค่าเท่ากัน...ไม่มีผลสำหรับคนแถวนี้
แต่ผมมองเรื่องความสะดวกของสมาชิกเป็นส่วนใหญ่...
ขนอม.....ทุกอย่างเริ่มที่ตรงนั้นและจบที่ตรงนั้นได้...
ไม่ได้ขี้เกียจเรื่องติดต่อสถานที่นะ...เพราะมันไม่ได้ยุ่งยากอะไร...โทรไปถามหรือขับรถไปจองให้ได้
กิจกรรมอื่นๆเดี๋ยวค่อยๆนึก...แล้วค่อยนำเสนอเพิ่มเติมกันได้

เพราะผมอยากไปพังงา.... Grin Grin Grin

ปัญหามันอยู่ที่กิจกรรมครับน้ายอด ไม่ใช่เื่รื่องความสะดวก
เพราะขนอมมีกิจกรรมอย่างเดียว คือกลืนน้ำเลเล่น

แต่หากมองว่ากิจกรรมหลากหลาย เท่าที่มีตัวเลือกให้โหวด ผมมองเขื่อนเหมาะสมที่สุดครับ
เพราะสามารถตอบสนองกิจกรรมได้อย่างเต็มที่ อาทิ ตกปลา แลหมอกหงอย หรือนั่งเรือชมกุ้ยหลิน เล่นลำธาร ตามที่น้าเคยเสนอแนะ

ส่วนเรื่องขนอม มันเป็นความสะดวกของผมล้วนๆแถบจะว่าได้ ผมเลยโหวดขนอมครับ ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 02:53:25 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228323 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:54:29 PM »

ปัญหามันอยู่ที่กิจกรรมครับน้ายอด ไม่ใช่เื่รื่องความสะดวก
เพราะขนอมมีกิจกรรมอย่างเดียว คือกลืนน้ำเลเล่น

แต่หากมองว่ากิจกรรมหลากหลาย เท่าที่มีตัวเลือก ผมมองเขื่อนเหมาะสมที่สุดครับ
เพราะสามารถตอบสนองกิจกรรมได้อย่างเต็มที่ อาทิ ตกปลา แลหมอกหงอย หรือนั่งเรือชมกุ้ยหลิน เล่นลำธาร ตามที่น้าเคยเสนอแนะ

ส่วนเรื่องขนอม มันเป็นความสะดวกของผมล้วนๆแถบจะว่าได้ ผมเลยโหวดขนอมครับ ขำก๊าก

เอแบคโพล ว่าพรื่อ...ไม่โร้ ขนอมออกตัวมาดีจัง นำไป 2

แต่สงสัยจ๊าน เกาหลีไปใหนแล้ว ว่าอีเลือกอยู่พอดี  คิก คิก คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228324 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:58:10 PM »

ตัดออกครับ พี่ปื้ด เกาหลี เพราะหายคันเระ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #228325 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:02:46 PM »

Grin Grin Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #228326 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:07:17 PM »

ดู ๆ แล้วคงไม่มีการเสนอแล้ว งั้นขออนุญาตเลื่อนเวลการเปิดลงคะแนนเลยแล้วกันครับ หากมีใครจะเสนออะไรก็เสนอแทรกเข้ามาได้เลย เพราะผู้ลงคะแนนสามารถชักเข้าชักออกได้จนกว่าจะปิดหีบเลือกตั้ง  ครบกำหนดการลงคะแนนวันอังคารหน้า และให้สถานที่ที่ได้คะแนนเสียงส่วนใหญ่เป็นสถานที่ในการจัดมิตติ้ง แล้วให้ผู้เสนอดำเนินการต่อหรือประสานคณะทำงานดำเนินการต่อไปได้เลยนะครับ Cheesy

รายนามสถานที่ตามลำดับการเสนอ มีดังต่อไปนี้

1. ทะเลขนอม
3. ต่างประเทศ (มาเลย์หรือสิงค์โปร์)
4. รีสอร์ทเพื่อนลุงปู พังงา(มั้ง)
5. เบตง

ป.ล. คนโหวตล่าสุดก็อปข้อความต่อ ๆ ไปนะครับ เพื่อให้พี่สามง่่ายต่อการนับคะแนน Grin

ผมเสนอทะเลขนอม  ขอโหวตทะเลขนอมครับ  เชิญท่านต่อไปลงคะแนนเสียงได้เลย Cheesy

ผมโหวตข้อสองครับ เพราะยังไม่เคยไป ไม่ไกลมากแรง หลบงานอู้งานดวกอยู่ โหวตแพ้ก็ไปอันที่ชนะก็ได้แต่ต่างประเทศขอผ่าน ด้วยปัจจัยเรื่องงานครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228327 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:09:16 PM »

ผมตามน้าดาครับ .......  ทุ่งงัวแล่น   คิก คิก

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #228328 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:09:57 PM »

เบตงครับ สุดๆ  Grin Grin Grin

เอ้า.....เดี๋ยวน้องสี่มรันอีว่าเราไปด้อีก เอาแบบมรันกะได้  Grin

1. ทะเลขนอม
5. เบตง

ผมเสนอทะเลหมอกเบตงครับ  ขอโหวตทะเลหมอกเบตงครับ  เชิญท่านต่อไปลงคะแนนเสียงได้เลย Cheesy

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #228329 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:12:18 PM »

โหล โหล ลุงปูครับ พังงาเป็นไปได้มากน้อยแค่ใหนอ่ะ อยากไปนิ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 15219 15220 15221 [15222] 15223 15224 15225 ... 35779
  พิมพ์