เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:14:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15246 15247 15248 [15249] 15250 15251 15252 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25538237 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #228720 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:32:31 PM »

คุยๆกันคราวๆแล้วเรื่องสถานที่ คงมีเพียง พังงา เขื่อน และขนอม ที่เข้าวิน
คงต้องต้องโหวดอีกครั้ง เพื่อได้สถานที่ละกำหนดวันที่แน่นอน

ส่วนเบตง อีกตัวเลือก
ผมคนกลัวเมียครับ เมียผมไม่ปลื้มกับเบตง หากเขาไปที่นั่นกัน ผมคงจะไปคนเดียวเปลี่ยวอุราแน่นอนครับ  ยิ้มีเลศนัย

พ่อตาน้าสิงห์ แกคอไหร๋ครับ ล้วงความลับใว้ก่อน อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228721 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:33:07 PM »

หน่ะ   หน่ะ     หน่ะ   หนูนิว........เคลียร์.....  Grin     น้ำลายหก

โหนกดีมั้ยครับ  Shocked

โหนก ... ของจริง รึเปล่าหว่า ...  Shocked Shocked
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228722 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:33:40 PM »

คุยๆกันคราวๆแล้วเรื่องสถานที่ คงมีเพียง พังงา เขื่อน และขนอม ที่เข้าวิน
คงต้องต้องโหวดอีกครั้ง เพื่อได้สถานที่ละกำหนดวันที่แน่นอน

ผมคนกลัวเมียครับ เมียผมไม่ปลื้มกับเบตง หากเขาไปที่นั่นกัน ผมคงจะไปคนเดียวเปลี่ยวอุราแน่นอนครับ  ยิ้มีเลศนัย

พ่อตาน้าสิงห์ แกคอไหร๋ครับ ล้วงความลับใว้ก่อน อิๆๆ

ได้เพครับ ทั่วไปรีครับ พิเศษหน่อยก็เรดปลอมครับ  คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #228723 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:34:47 PM »

เป็นหนึ่งในห้าคนนี้ด้วยครับเบิ้ม....  หลงรัก หลงรัก

คนไหนดูเอาเอง....  Cheesy

MV เพลง Don't Worry - G-TWENTY (G20)

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228724 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:35:09 PM »

น้าหลวงครับ เรามาสัญญาสงบศึก ช่วยน้องๆเขาทำงานกันดีกว่า น๊ะครับ

ปล.ไวน์น๊ะไม่ต้องทวงแล้ว ตอนนี้มันเสียสถาบันไปแล้ว เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาโน่นแหละ

และท่านก็สมควร"ดร็อป"การกินใว้ก่อน กะได้ เดี๋ยวรอสักเวลาหนึ่งก่อน ให้ผมหัดก่อน แล้วค่อยจิบเป็นเพื่อน แต่สักพักเติบก่อน น๊ะครับ

แหลงซะเรียกน้ำตาคนอ่านเลย........หยับอีตกหลุมพรางหล่าวผม คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #228725 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:36:43 PM »

แอบสนใจน้องเมียของทะนายเหรอ.... บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #228726 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:37:03 PM »

ได้เพครับ ทั่วไปรีครับ พิเศษหน่อยก็เรดปลอมครับ  คิก คิก
จริงแล้ว เลงสมัยก่อน อยู่เรืออยู่เล ก็ม้าขาว ได้ยินเขาพูดๆกัน ใอ้เราก็ไม่เคยรู้จักรู้เห็น ครั้นอิตามอดีต ก็ยุ่งยากวุ่นวาย

เอาแบบเรานี่แหละ ประมาณเอา ผมว่า เดี๋ยววันใหนไปต่างประเทศ เตรียม ซิงเกิ้ล มอท์ล สัก18ปีใว้ดีหว๋า น่าจะว่า จะได้คุยกันออกรส อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228727 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:38:23 PM »

ตกลงว่าจะไปพังงา กันหรือครับ ผมขอไปด้วยน๊ะครับ น้าทะนาย
          แต่ดูโดยรวมแล้ว...สมาชิก จะสนุก และสะดวกใจกว่า เมื่อไปพังงา...
                                  ดี ไม่ดี....ได้ยกขบวนกันเข้าไปเที่ยวภูเก็ตกันอีกสักคืน... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมว่าราคาแรงไป คิดต่อหัวพันห้า รวมอาหาร 3 มื้อ ซึ่งจริงๆแล้วคงมีแค่มื้อเช้าของวันรุ่งขึ้นมื้อเดียวพอ

กินเสร็จ ไปสวนน้ำหรือที่อื่นๆ   .......   มีความเป็นได้ที่จะสามารถต่อรองราคาลดลงพอสมควร

ถ้าเกิด สมช.อยากมาไม่เกินวันเสาร์นี้คงได้ราคาสุทธิ  แต่ช่วยระบุวันที่ใกล้เคียงที่สุดด้วยก็แล้วกัน

อย่างน้าเข้มว่าไว้ถูก  แต่ตุลาคมฝั่งนี้ไฮแล้วครับ  ปกติราคาช่วงโลว์อยู่ห้องละ 1500 รวมเช้าไม่ใช่ต่อหัว

หรืออยากไปที่ อช. ก็ไม่น่ามีปัญหาใดๆเพราะลงตัวกันแล้ว  เรื่องจิ๊บๆมีกาวใจสวยๆสานให้ อิอิ  แต่ที่

ราชการอาจอึกทึกไม่ได้อย่างใจ เนื่องจากมีกฏระเบียบปฏิบัติค่อนข้างเคร่งครัด ..... ลองว่ามาครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #228728 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:38:31 PM »

น้าหลวงครับ เรามาสัญญาสงบศึก ช่วยน้องๆเขาทำงานกันดีกว่า น๊ะครับ

ปล.ไวน์น๊ะไม่ต้องทวงแล้ว ตอนนี้มันเสียสถาบันไปแล้ว เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาโน่นแหละ

และท่านก็สมควร"ดร็อป"การกินใว้ก่อน กะได้ เดี๋ยวรอสักเวลาหนึ่งก่อน ให้ผมหัดก่อน แล้วค่อยจิบเป็นเพื่อน แต่สักพักเติบก่อน น๊ะครับ

แหลงซะเรียกน้ำตาคนอ่านเลย........หยับอีตกหลุมพรางหล่าวผม คิก คิก
คนเรา ความกลัวทำให้เสียโอกาสครับ กลัวไหร๋

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #228729 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:39:36 PM »

แอบสนใจน้องเมียของทะนายเหรอ.... บู่
อย่าคิดให้เหมือนเราคิดแหละ วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อุส่าห์คิดเงียบๆแล้ว บู่ บู่ บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #228730 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:41:19 PM »

เป็นหนึ่งในห้าคนนี้ด้วยครับเบิ้ม....  หลงรัก หลงรัก

MV เพลง Don't Worry - G-TWENTY (G20)

เพลงไม่ผ่านครับจารตุ้ม เกาหลีมากเกิน ไม่รอดหรอก วันรุ่นไทยมันบ้าของนอก

สู้วงชิมิไม่ได้ครับ กึ่งลูกทุ่ง แต่ดังระเบิด   เยี่ยมGrin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #228731 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:42:08 PM »

ในใจผม เชี่ยวหลาน.... Cheesy

แต่ดูโดยรวมแล้ว...สมาชิก จะสนุก และสะดวกใจกว่า เมื่อไปพังงา...
                                  ดี ไม่ดี....ได้ยกขบวนกันเข้าไปเที่ยวภูเก็ตกันอีกสักคืน... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอให้ลุงปูอยู่กับพวกเรานิ....เดี๋ยวยกมือโหวตให้เลย....   Grin

ผมคิดเหมือนลุงตุ้มเด๊ะเลยครับ ในใจเชี่ยวหลาน(แต่นอนฝั่ง) รุ้งเช้าลงเรือพาเด็กๆเปิดหูเปิดตาครับ แต่แลๆแล้วถ้าไปพังงากันได้น่าจะถูกใจสมาชิกมากกว่ารวมทั้งผมด้วย  คิก คิก เพราะตั้งใจไว้ว่าจะพาเด็กๆเข้าไปเล่นที่สวนน้ำภูเก็ตต่ออีกซักคืน  Grin

ปล. ต้องฝากการบ้านให้ลุงปูเพิ่มอีกข้อนึงครับเรื่องสวนน้ำ แต่ลุงปูไม่ต้องเบ่งขนาดให้เข้าฟรีก็ได้นะครับ ผมไม่ชอบเอาเปรียบใครโดยเฉพาะเค้าต้องลงทุนสร้างมา ขอแค่ลดซัก 80 % จากราคาป้ายก็พอใจแล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #228732 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:43:40 PM »

Waterjade  Resort
076-461609 , 0818921256 (คุณฐิติมา)
ใบเสนอราคาจัดสตาฟปาร์ตี้

เรียน คุณครูบ้าบอ
ราคาที่พักเป็นห้องพักติดแอร์ รวมอาหารและเครื่องดื่ม เพียงท่านละ 1,500 บาท
ราคาที่พักเป็นเต็นท์ รวมอาหารและเครื่องดื่ม เพียงท่านละ 1,100 บาท ภายในเต็นท์ มีที่นอนผ้าห่มพัดลมและโคมไฟ
รวม อาหารเช้า/เที่ยง และ เย็น

กิจกรรมฟรี พายเรือ เคนู  และ บริการ คาราโอเกะ

- ดื่มน้ำรับรองจากรีสอร์ท
- พักผ่อนตาม อัธยาศัย  
- รับประทานอาหารเที่ยง
- ร่วมกิจกรรมตามสะดวกอาทิเช่น  พายเรือเคนู / ตกปลา/อบสมุนไพร / เที่ยวชายหาด
- รับประทานอาหารเย็น หรือ บา บี คิว
- ร้องเพลงคาราโอเกะตาม อัธยาศัย  

เมนูให้เลือก

- แกงส้มปลามง                  - ผัดเผ็ดปลาดุกทะเล
- แกงจืดเต้าหู้สาหร่ายทะเล            - แกงเลียงผัดเหมียงกุ้งสด
- ปลาทอดขมิ้น                  - ยำสมุนไพร
- น้ำพริกกุ้งสด  เสริฟพร้อมผัก         - ปลาชิ้นทอด

- แกงพริกปลาดุกทะเล            - ผัดเผ็ดสะตอกุ้งสด
- แกงเลียงผักเหมียงกุ้งสด            - ต้มส้มปลา
- ปลาทอดกระเทียม               - ผัดผักรวม
- ยำรวมมิตรทะเล               -น้ำพริกปลาทอด ผักสด

รายการอาหารนี้รวมเสริฟข้าวและ   เครื่องดื่ม น้ำ/น้ำอัดลม และน้ำแข็งพร้อม

ตกลงว่าจะไปพังงา กันหรือครับ ผมขอไปด้วยน๊ะครับ น้าทะนาย

ในใจผม เชี่ยวหลาน.... Cheesy

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอให้ลุงปูอยู่กับพวกเรานิ....เดี๋ยวยกมือโหวตให้เลย....   Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #228733 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:45:02 PM »

เพลงไม่ผ่านครับจารตุ้ม เกาหลีมากเกิน ไม่รอดหรอก วันรุ่นไทยมันบ้าของนอก

สู้วงชิมิไม่ได้ครับ กึ่งลูกทุ่ง แต่ดังระเบิด   เยี่ยมGrin

ฮ่าย...เค้าให้ดู.... ส่วนเพลงฟังแล้วชอบไม่ชอบก็อีกเรื่องนึง....
                     จริงจังเกิ๊นนน..... บู่     คิก คิก

เค้าสร้างขึ้นมาเป็นเกาหลีเต็ม ๆ เจาะตลาดวัยรุ่นน่ะครับ.... บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228734 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:46:09 PM »

ผมมองถ้าพันห้าต่อหัว รวมอาหารสามมื้อ ถือว่าไม่แรงนะครับ
และโดยส่วนตัว ดูจากที่โฆษณา มีกิจกรรมฟรีที่ ผบ น่าจะสนใจ คือ อบสมุนไพร ถ้าฟรีจริงๆ

แต่อาหารกี่อย่างต่อมื้อ และในกรณีหลานๆ ทางเขาจะคิดเท่าไหร่ ตรงนี้ยังมีข้อสงสัยอยู่

มุมมองผมเรื่องอาหาร สามมื้อเหมาะสมครับ
อาหารมื้อค่ำคืนแรก นอกจากที่ของที่เราจะขนไปทำเองแล้วควรจะมีอาหารพื้นฐานสำรองเผื่อเด็กๆ และ ผบ สักหน่อยก็ดี

ส่วนมื้อเช้าอีกมื้อ ก่อนทำกิจกรรม มาตบท้ายด้วยอาหารเที่ยงอีกมื้อ ก่อนเดินทางกลับ หรือไปลุยต่อก็สวยครับ

หน้า: 1 ... 15246 15247 15248 [15249] 15250 15251 15252 ... 35779
  พิมพ์