เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:19:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15247 15248 15249 [15250] 15251 15252 15253 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25542126 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #228735 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:46:36 PM »

ในใจผม เชี่ยวหลาน.... Cheesy

แต่ดูโดยรวมแล้ว...สมาชิก จะสนุก และสะดวกใจกว่า เมื่อไปพังงา...
                                  ดี ไม่ดี....ได้ยกขบวนกันเข้าไปเที่ยวภูเก็ตกันอีกสักคืน... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอให้ลุงปูอยู่กับพวกเรานิ....เดี๋ยวยกมือโหวตให้เลย....   Grin

ผมคิดเหมือนลุงตุ้มเด๊ะเลยครับ ในใจเชี่ยวหลาน(แต่นอนฝั่ง) รุ้งเช้าลงเรือพาเด็กๆเปิดหูเปิดตาครับ แต่แลๆแล้วถ้าไปพังงากันได้น่าจะถูกใจสมาชิกมากกว่ารวมทั้งผมด้วย  คิก คิก เพราะตั้งใจไว้ว่าจะพาเด็กๆเข้าไปเล่นที่สวนน้ำภูเก็ตต่ออีกซักคืน  Grin

ปล. ต้องฝากการบ้านให้ลุงปูเพิ่มอีกข้อนึงครับเรื่องสวนน้ำ แต่ลุงปูไม่ต้องเบ่งขนาดให้เข้าฟรีก็ได้นะครับ ผมไม่ชอบเอาเปรียบใครโดยเฉพาะเค้าต้องลงทุนสร้างมา ขอแค่ลดซัก 80 % จากราคาป้ายก็พอใจแล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย Grin บู่

ผมเชียร์จารตุ้มครับ เขี่อนน่าเที่ยว ถ่ายรูป พังฮามันเหมือนขุมเหมืองอ่ะ  ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #228736 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:47:59 PM »

ตกลงว่าจะไปพังงา กันหรือครับ ผมขอไปด้วยน๊ะครับ น้าทะนาย
          แต่ดูโดยรวมแล้ว...สมาชิก จะสนุก และสะดวกใจกว่า เมื่อไปพังงา...
                                  ดี ไม่ดี....ได้ยกขบวนกันเข้าไปเที่ยวภูเก็ตกันอีกสักคืน... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมว่าราคาแรงไป คิดต่อหัวพันห้า รวมอาหาร 3 มื้อ ซึ่งจริงๆแล้วคงมีแค่มื้อเช้าของวันรุ่งขึ้นมื้อเดียวพอ

กินเสร็จ ไปสวนน้ำหรือที่อื่นๆ   .......   มีความเป็นได้ที่จะสามารถต่อรองราคาลดลงพอสมควร

ถ้าเกิด สมช.อยากมาไม่เกินวันเสาร์นี้คงได้ราคาสุทธิ  แต่ช่วยระบุวันที่ใกล้เคียงที่สุดด้วยก็แล้วกัน

อย่างน้าเข้มว่าไว้ถูก  แต่ตุลาคมฝั่งนี้ไฮแล้วครับ  ปกติราคาช่วงโลว์อยู่ห้องละ 1500 รวมเช้าไม่ใช่ต่อหัว

หรืออยากไปที่ อช. ก็ไม่น่ามีปัญหาใดๆเพราะลงตัวกันแล้ว  เรื่องจิ๊บๆมีกาวใจสวยๆสานให้ อิอิ  แต่ที่

ราชการอาจอึกทึกไม่ได้อย่างใจ เนื่องจากมีกฏระเบียบปฏิบัติค่อนข้างเคร่งครัด ..... ลองว่ามาครับ

สำหรับผม น๊ะครับ(สงสารน้าก็องหรอกเนี่ย ถึงแหลง) สถานที่ราชการ ตัดออกไปเถิดครับ คงไม่เหมาะ ที่กลุ่มพวกเราจะไป มันจะเกิดเหตุขึ้นสองอย่างแน่ๆคือ

1.ความลำบาก ยุ่งยากใจของเจ้าหน้าที่ฃ

2.ความลำบากยุ่งยากใจของพวกเราเอง

ยังมีอื่นๆอีก แต่แค่สองข้อนี้ มันก็บั่นทอนอะไรๆไปเยอะครับ

เราก็ต้องการความเป็นส่วนตัวพวกเรา เขาก็ต้องการความเป็นส่วนตัวของเขา ตามขอบเขตของแต่ละฝ่าย หากมันไม่พอดีกัน มันจะไม่สนุก เท่าที่อยากได้ ละครับ

อาหารเช้า ถูกต้องครับ

แต่อาหารมื้อเย็น วันที่ไปถึงด้วยครับ หากว่ามันขรุกขรักในการจัดหา เพราะกว่าสมาชิกจะไปกันถึงก็คงเริ่มจากช่วงบ่ายแก่ๆ เป็นต้นไปครับ เน้นอาหารสำหรับเด็กๆและแม่บ้าน ส่วนที่อาจจะจัดทำ ก็ให้เป็นกับแกล้มของโบ๋เมาอย่างเดียว มันน่าจะสะดวกกว่า น๊ะครับ หรืออย่างไร?

ส่วนมื้อเที่ยง ต่อจากเช้า เรามีกิจกรรมอะไร ที่ใหน กินที่ใหน มันก็น่าจะเล่นกิจกรรมที่พักนั่นแหละ เพราะคนที่ไปถึง อาจมีจำนวนน้อย ที่จะได้เล่นตอนเย็นนั้น หากเล่นที่นั่น ก็ต้องกินที่นั่น หรือว่าจะออกไปกินร้านข้างนอก ก็ว่าไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #228737 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:51:26 PM »

ผมมองถ้าพันห้าต่อหัว รวมอาหารสามมื้อ ถือว่าไม่แรงนะครับ
และโดยส่วนตัว ดูจากที่โฆษณา มีกิจกรรมฟรีที่ ผบ น่าจะสนใจ คือ อบสมุนไพร ถ้าฟรีจริงๆ

แต่อาหารกี่อย่างต่อมื้อ และในกรณีหลานๆ ทางเขาจะคิดเท่าไหร่ ตรงนี้ยังมีข้อสงสัยอยู่

มุมมองผมเรื่องอาหาร สามมื้อเหมาะสมครับ
อาหารมื้อค่ำคืนแรก นอกจากที่ของที่เราจะขนไปทำเองแล้วควรจะมีอาหารพื้นฐานสำรองเผื่อเด็กๆ และ ผบ สักหน่อยก็ดี

ส่วนมื้อเช้าอีกมื้อ ก่อนทำกิจกรรม มาตบท้ายด้วยอาหารเที่ยงอีกมื้อ ก่อนเดินทางกลับ หรือไปลุยต่อก็สวยครับ

มื้อเที่ยงกินหากินตามร้านที่เยี่ยม ๆ ดีกว่า กินที่รีสอร์ทมันก็อาหารปกติธรรมดา จำเจไป...  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก
ไม่รู้ว่าหากยกขบวนกันไปกินที่ ร้านปูดำ โคกกลอย จะเสียเวลามากเกินไปหรือปล่าว...
กินเสร็จ เข้าภูเก็ตกันเลย.... คิก คิก คิก คิก   ไปนั่งที่ ม ไม้หมอน...  น้ำลายหก น้ำลายหก

ตกลงไปพังงากันแล้วเหรอเนี่ย.... Cheesy Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228738 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:52:11 PM »

งั้นถ้าพรุ่งนี้ว่างจะไปถ่ายรูปสดๆมาให้แลกัน  หากไม่ว่างก็คงไม่เกินวันเสาร์

ถ้าตกลงว่าเอา 3 มื้อก็จะลองไปต่อรองราคาดูและสอบถามรายละเอียดราคาเด็ก/ผู้ใหญ่

รวมถึงกับข้าวมื้อละกี่อย่าง ฯลฯ เป็นต้น   อ้อ  เรื่องอบสมุนไพรด้วย

หรือใครจะฝากถามเรื่องอะไรบ้างวานบอก  ขอบคุณครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228739 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:52:45 PM »

Grin Grin Grin เครื่องเดินแล้วววว  คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #228740 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:52:50 PM »

ในใจผม เชี่ยวหลาน.... Cheesy

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอให้ลุงปูอยู่กับพวกเรานิ....เดี๋ยวยกมือโหวตให้เลย....   Grin

ผมคิดเหมือนลุงตุ้มเด๊ะเลยครับ ในใจเชี่ยวหลาน(แต่นอนฝั่ง) รุ้งเช้าลงเรือพาเด็กๆเปิดหูเปิดตาครับ แต่แลๆแล้วถ้าไปพังงากันได้น่าจะถูกใจสมาชิกมากกว่ารวมทั้งผมด้วย  คิก คิก เพราะตั้งใจไว้ว่าจะพาเด็กๆเข้าไปเล่นที่สวนน้ำภูเก็ตต่ออีกซักคืน  Grin

ปล. ต้องฝากการบ้านให้ลุงปูเพิ่มอีกข้อนึงครับเรื่องสวนน้ำ แต่ลุงปูไม่ต้องเบ่งขนาดให้เข้าฟรีก็ได้นะครับ ผมไม่ชอบเอาเปรียบใครโดยเฉพาะเค้าต้องลงทุนสร้างมา ขอแค่ลดซัก 80 % จากราคาป้ายก็พอใจแล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย Grin บู่

ผมเชียร์จารตุ้มครับ เขี่อนน่าเที่ยว ถ่ายรูป พังฮามันเหมือนขุมเหมืองอ่ะ  ตกใจ

เมียพี่เข้มไม่ชอบถ่ายรูปหนิครับ....  บู่

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #228741 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:54:34 PM »

ตกลงว่าจะไปพังงา กันหรือครับ ผมขอไปด้วยน๊ะครับ น้าทะนาย

ผมว่าราคาแรงไป คิดต่อหัวพันห้า รวมอาหาร 3 มื้อ ซึ่งจริงๆแล้วคงมีแค่มื้อเช้าของวันรุ่งขึ้นมื้อเดียวพอ

กินเสร็จ ไปสวนน้ำหรือที่อื่นๆ   .......   มีความเป็นได้ที่จะสามารถต่อรองราคาลดลงพอสมควร

ถ้าเกิด สมช.อยากมาไม่เกินวันเสาร์นี้คงได้ราคาสุทธิ  แต่ช่วยระบุวันที่ใกล้เคียงที่สุดด้วยก็แล้วกัน

อย่างน้าเข้มว่าไว้ถูก  แต่ตุลาคมฝั่งนี้ไฮแล้วครับ  ปกติราคาช่วงโลว์อยู่ห้องละ 1500 รวมเช้าไม่ใช่ต่อหัว

หรืออยากไปที่ อช. ก็ไม่น่ามีปัญหาใดๆเพราะลงตัวกันแล้ว  เรื่องจิ๊บๆมีกาวใจสวยๆสานให้ อิอิ  แต่ที่

ราชการอาจอึกทึกไม่ได้อย่างใจ เนื่องจากมีกฏระเบียบปฏิบัติค่อนข้างเคร่งครัด ..... ลองว่ามาครับ

เอ้า.....เป็นงานเป็นการกันหน่อยครับพี่น้อง  เยี่ยม

เรื่องอาหารผมว่าต้องสองมื้อเป็นอย่างต่ำครับ เย็นวันพักกะเช้าวันกลับครับ แล้วที่ว่าคิดเป็นหัวรวมที่พักนี่ พักได้ห้องละกี่คนครับ รวมเด็กด้วยหรือป่าว อันนี้ถ้าไม่เคลียก็มีปัญหาเหมือนกันนะครับ ส่วนวันผมเสนอว่าเป็นเสาร์ อาทิตย์สุดท้ายของเดือนตุลาคมดีใหมครับ  Grin

ปล. พิมพ์เสร็จกดตอบไม่ทันครับ กว่าจะอ่านหมดว่าพี่น้องตอบไรไปบ้างก็คลุมคำถามผมหมดแล้ว  Grin แต่กะกดไปครับอย่าให้เสีย  คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #228742 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:56:26 PM »

ผมมองถ้าพันห้าต่อหัว รวมอาหารสามมื้อ ถือว่าไม่แรงนะครับ
และโดยส่วนตัว ดูจากที่โฆษณา มีกิจกรรมฟรีที่ ผบ น่าจะสนใจ คือ อบสมุนไพร ถ้าฟรีจริงๆ

แต่อาหารกี่อย่างต่อมื้อ และในกรณีหลานๆ ทางเขาจะคิดเท่าไหร่ ตรงนี้ยังมีข้อสงสัยอยู่

มุมมองผมเรื่องอาหาร สามมื้อเหมาะสมครับ
อาหารมื้อค่ำคืนแรก นอกจากที่ของที่เราจะขนไปทำเองแล้วควรจะมีอาหารพื้นฐานสำรองเผื่อเด็กๆ และ ผบ สักหน่อยก็ดี

ส่วนมื้อเช้าอีกมื้อ ก่อนทำกิจกรรม มาตบท้ายด้วยอาหารเที่ยงอีกมื้อ ก่อนเดินทางกลับ หรือไปลุยต่อก็สวยครับ

มื้อเที่ยงกินหากินตามร้านที่เยี่ยม ๆ ดีกว่า กินที่รีสอร์ทมันก็อาหารปกติธรรมดา จำเจไป...  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก
ไม่รู้ว่าหากยกขบวนกันไปกินที่ ร้านปูดำ โคกกลอย จะเสียเวลามากเกินไปหรือปล่าว...
กินเสร็จ เข้าภูเก็ตกันเลย.... คิก คิก คิก คิก   ไปนั่งที่ ม ไม้หมอน...  น้ำลายหก น้ำลายหก

ตกลงไปพังงากันแล้วเหรอเนี่ย.... Cheesy Cheesy

กรี๊ดๆๆ เราจะได้ไปเที่ยวภูเก็ต 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228743 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:56:48 PM »

เหมือนที่ไหน  .....   แลบลิ้น แลบลิ้น

ใช่เลยแหละ   ขำก๊าก  เดิมเป็นทีทำเหมืองแร่ดีบุก  เนื้อที่ราว 80 ไร่เอามาพัฒนาเป็นรีสอร์ท  เยี่ยม

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #228744 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:57:15 PM »

4 Mb.

เอาเหลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228745 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:59:06 PM »

อันที่จริงแล้ว วันเสาร์ที่ 23 ตุลา เป็นวันปิยะ  สมช.ที่เป็นราชการได้ชดเชยวันจันทร์อีก น่าจะดี

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #228746 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:59:30 PM »

มื้อเที่ยงกินหากินตามร้านที่เยี่ยม ๆ ดีกว่า กินที่รีสอร์ทมันก็อาหารปกติธรรมดา จำเจไป...  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก
กินเสร็จ เข้าภูเก็ตกันเลย.... คิก คิก คิก คิก   ไปนั่งที่ ม ไม้หมอน...  น้ำลายหก น้ำลายหก

กรี๊ดๆๆ เราจะได้ไปเที่ยวภูเก็ต 

ดีใจซะน้ำตาไหลพรากเลย...  คิก คิก คิก คิก   Cheesy

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #228747 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:59:47 PM »

เหมือนที่ไหน  .....   แลบลิ้น แลบลิ้น

ใช่เลยแหละ   ขำก๊าก  เดิมเป็นทีทำเหมืองแร่ดีบุก  เนื้อที่ราว 80 ไร่เอามาพัฒนาเป็นรีสอร์ท  เยี่ยม

แต่จริงๆถ้าหาที่พักได้ แน่ะนำหาดไนยางนะครับ ชายหาดสวยสะอาดที่สุดในเกาะภูเก็ต เยี่ยม

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #228748 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:02:08 PM »

เที่ยวละไม เฉลียง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #228749 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:03:21 PM »

อันที่จริงแล้ว วันเสาร์ที่ 23 ตุลา เป็นวันปิยะ  สมช.ที่เป็นราชการได้ชดเชยวันจันทร์อีก น่าจะดี

เราปิดรีสอร์ทอยู่แล้ว....ไม่สน....ว่าคนจะเยอะหรือไม่เยอะ...  ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 15247 15248 15249 [15250] 15251 15252 15253 ... 35779
  พิมพ์