เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:22:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15459 15460 15461 [15462] 15463 15464 15465 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25545314 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231915 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:45:35 PM »

ว่าปรือลุงเล็ก ไปถอยมิว7มาได้แล้ว หากจะพาแง็สงัวชนไป สงสารมัน อิๆๆ

มันไม่ประสาหรอก รถรุ่นนี้กับระยะแค่เที่ยวในไทย บายๆ ขึ้นเขาลงควน หายห่วง Grin Grin
ครับ ไปได้ครับ มิใช่ไม่ได้ คนขับเก่งๆ ก็พามันไปได้ แต่บางที่มันทรมานรถเกินไปครับ มิใช่ผมจะว่าอะไร หรือจะอวดอ้างสิ่งใดๆครับ เผื่อบางทีมันเกินกำลังรถ มันก็เสี่ยงเกินไป เคยไปเจอ ซิตี้ ไทพ์Z จอดเสียอยู่บนเส้นเลียบฝั่งพม่า ที่ขึ้นมาจากเชียงรายครับ น่าสงสารมาก นั่งรอรถมาเอาลงกันอยู่สองคน วันนั้นเส้นนั้น ผมเจอรถแค่สองคัน คือคันนั้นกับรถทหาร อิๆๆ แต่ดีว่ามีสัญญาณโทรศัพท์ครับ

Uploaded with ImageShack.us

เส้นนี้แหละ ลิบๆข้างหลัง น่าจะเป็นแม่สายหรือเปล่า ไม่แน่ใจ

งั้นเซ้อเอสสะเคปมั่งหว๋า  คิก คิก คิก คิก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231916 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:49:42 PM »

เส้นนี้คุ้นๆ ดอยตุง หรือ อีกแห่ง ทีขึ้นทางวัดเก่าๆร้างๆก่อนถึงแม่สาย รึเปล่าลุง ที่เห็นเจดีย์ทางฝั่งพม่า

ตอนนั้นบุกเขาแถวนี้ด้วย โคโรล่าเก่าๆ  Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231917 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:49:53 PM »

รอรถบ้านอนาคต ผมไปด้วยนะครับ อีก5ปี อย่าเพิ่งรีบแก่กันนะครับ  คิก คิก

ไปแระ....แว๊ปปป  Grin
รถบ้าน มองแล้ว มันก็สะดวกสบายระดับหนึ่งครับน้าเบิ้ม แต่ก็มันมีข้อจำกัดหลายอย่างเช่นกัน

เช่น ออฟโร็ด เต็มออฟชั่น มันก็สามารถพาไปได้ ในที่ๆชาวเมืองทั่วๆไป เขาไม่สามารถเข้าไปได้ นอกนั้นมันก็ไปได้กับชาวบ้านชาวเมืองเขาทั้งหมด

รองมา พวก4*4 ตลาด ใอ้นี่ก็ไปกับเขาได้เกือบทุกที่ เฉกเช่นชาวบ้านทั่วไป ยกเว้นที่เฉพาะ ของพวกฮาร์ดคอร์ เช่นกลุ่มออปบี้ อะไรประมาณนี้

ต่อมาก็พวก SUV ระดับไฮโซ(คันละ สามสี่ล้านอัพ) เขาก็ไปทุกที่ได้ เว้นแต่เขาไม่ไป เพราะกลัวรถพัง หรือเสียหาย

ต่อมาก็ระดับต่ำๆลงมา สถานที่ ที่จะเข้าถึงก็ลดหลั่นลงมาครับ

ส่วนเจ้ารถบ้านที่น้าเบิ้มชอบ ใอ้นี่ดูท่าทางมันจะเป็นหนุ่มเจ้าสำอางค์ไปหน่อยครับ ระดับการเข้าถึงของมันก็ ลดน้อยลง นอกจากน้าเบิ้มเก็บตังค์ใว้ไปสอยอย่างที่น้าดุลย์ชอบ แบบนั้น ก็ค่อยลุยได้หน่อย

กลัวแต่ว่าแบบน้าเบิ้ม จะนอนตามปั้มน้ำมัน เสียมากกว่า ละครับ

ด้วยความเคารพ เพราะมันต้องอาศัยคนอื่นเขามาช่วยบริการมันด้วย อิๆๆ หรือเข้าอุทยานทำเลที่เหมาะสมกะมันก็คือลานหน้าสำนักงานแหละครับ

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ใช้อ้างอิงไม่ได้ น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231918 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:51:29 PM »

เส้นนี้คุ้นๆ ดอยตุง หรือ อีกแห่ง ทีขึ้นทางวัดเก่าๆร้างๆก่อนถึงแม่สาย รึเปล่าลุง ที่เห็นเจดีย์ทางฝั่งพม่า

ตอนนั้นบุกเขาแถวนี้ด้วย โคโรล่าเก่าๆ  Grin Grin
ก็บอกแล้ว ว่ารถอะไรก็ไปได้ เพราะรถสองแถวรับจ้างมันก็รถสภาพหลายปี้แล้ว ที่มาวิ่งอยู่ มิใช่ว่าไปไม่ได้

ครับน่าจะใช่ เพราะเป้าหมายผม คือเข้าดอยตุงทางเส้นนี้ครับ ขึ้นมาทางแม่สายแหละ

ปล.น้าหลวงเองก็ทราบดีอยู่ว่า แรงบิดเยอะๆกับแรงบิดน้อยๆ อันใหนมันมั่นใจกว่า ในการปีนป่าย อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 12:54:12 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #231919 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:53:08 PM »

น่ากินม่าย  ไข่ปู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231920 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:54:57 PM »

น่ากินม่าย  ไข่ปู

ไข่"ปู" มันไม่น่าจะแดงขนาดนี้แล้วน๊ะครับ ผมว่าออกเขียวแล้วมั้ง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231921 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:57:12 PM »

ว่าปรือลุงเล็ก ไปถอยมิว7มาได้แล้ว หากจะพาแง็สงัวชนไป สงสารมัน อิๆๆ

ม้ายรู้ว่าอีได้ไปคนเดียวป่าว..งานนี้..หุ..หุ

ลองชวนลุงปูนั่งไปด้วยสิครับ.... Grin

แลซิว่า แกจะมีข้ออ้างอะไรอีก... บู่

ผมตั้งใจว่าจะขี่ของผมขึ้นไปแล้วเอาไปเปลี่ยน  เอารถ CRV ของพี่สาวที่กรุงเทพฯขึ้นไปต่อ

พี่เข้ม พีเข้ม ขายยาต่อไปเรื่อย ๆ ครับ....

ได้รวมมาเป็นสามคันแระ.... คิก คิก คิก คิก
น่าว่า หาสมาชิกยากหน่อยครับ อิๆ อาจไปประมาณ เท่าที่ไปได้แล้วค่อยแยกกัน เพราะผมเองแปลนไปประมาณครึ่งเดือนแหละครับ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231922 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:57:37 PM »

ก็บอกแล้ว ว่ารถอะไรก็ไปได้ เพราะรถสองแถวรับจ้างมันก็รถสภาพหลายปี้แล้ว ที่มาวิ่งอยู่ มิใช่ว่าไปไม่ได้

ครับน่าจะใช่ เพราะเป้าหมายผม คือเข้าดอยตุงทางเส้นนี้ครับ ขึ้นมาทางแม่สายแหละ

ปล.น้าหลวงเองก็ทราบดีอยู่ว่า แรงบิดเยอะๆกับแรงบิดน้อยๆ อันใหนมันมั่นใจกว่า ในการปีนป่าย อิๆๆ

ตัดฮุมฮำออกแล้วตอบว่า จริงครับลุง  บู่
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #231923 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:58:39 PM »

เอามาฝากลุงดุนครับ เสียงว่าคลิปหลุดอีวา เร็วๆนะครับ เด๋วจะมาลบ

Eva Mendes Sex Tape Scandal Video Leaked [Uncensored]

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #231924 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:01:10 PM »

ควังไม่ทัน นายยกคุยกะพันธมิตรช่อง NBT แต่มีสาระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #231925 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:02:06 PM »

เอามาฝากลุงดุนครับ เสียงว่าคลิปหลุดอีวา เร็วๆนะครับ เด๋วจะมาลบ

Eva Mendes Sex Tape Scandal Video Leaked [Uncensored]

ใช่แลได้มันบอกให้ตามไปที่อื่นหล่าว

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #231926 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:04:01 PM »

เพิ่งหัดเที่ยวครับ ไปกันสองคนภรรเมีย ไม่รู้เหนือใต้ ไม่มีข้อมูลมากมาย ไปตาม"เขาว่า" ก็สนุกดี ได้ลุ้น เช่นที่พักจะค่ำแล้วไม่รู้นอนใหนที ขึ้นไปอ่างขาง เจอพี่ทหารหาญๆ ใอ้เรามันด็ทหารเก่า(แก่) ก็เลยขอพี่เขาไปนอนที่ฐานด้วย อิๆๆ

ช่วงนั้น ยังไม่รู้จักตุ้ม610 ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย อิๆๆ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #231927 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:07:36 PM »

ใช่แลได้มันบอกให้ตามไปที่อื่นหล่าว

เอ๋า........ก่าท่าแลได้เลย ผมจะเอามาแปะที่นี่เหรอครับ  คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231928 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:09:41 PM »

เพิ่งหัดเที่ยวครับ ไปกันสองคนภรรเมีย ไม่รู้เหนือใต้ ไม่มีข้อมูลมากมาย ไปตาม"เขาว่า" ก็สนุกดี ได้ลุ้น เช่นที่พักจะค่ำแล้วไม่รู้นอนใหนที ขึ้นไปอ่างขาง เจอพี่ทหารหาญๆ ใอ้เรามันด็ทหารเก่า(แก่) ก็เลยขอพี่เขาไปนอนที่ฐานด้วย อิๆๆ

ช่วงนั้น ยังไม่รู้จักตุ้ม610 ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย อิๆๆ

แหล่มเลยลุง ลงโรปทริปนี้เยอะๆหน่อยครับ บกๆดีครับ Cheesy Cheesy
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #231929 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:13:19 PM »

รูปยืมจากชาวบ้าน เขาค้อทะเลหมอก

หน้า: 1 ... 15459 15460 15461 [15462] 15463 15464 15465 ... 35779
  พิมพ์