เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:22:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15509 15510 15511 [15512] 15513 15514 15515 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25568071 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #232665 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:37:20 AM »

ช่วงนี้ ควอตมาแรง ครับปี้น้อง อยู่มายุ่งกับทีมควอต กะแล้วกัน หุๆ ซิบอกไห่

โถกแทงกับใอ้เชียงมั่งแหละ

หลงตัวเองแบบหลับหูหลับตาจริง ๆ .. สองคนนี้เค้าเรียกทีมแล้วเนาะ.. บู่

ฟอร์ดดี...ไม่มีข้อเสีย... คนนิยม ซื้อมาใช้กันเต็มบ้านเต็มเมือง   เพราะว่ามันดี.... ขำก๊าก   บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232666 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:38:05 AM »

มาแระ มาแระ ที่รัก(ของใคร)..... คิก คิก คิก คิก

มาทวงการบ้านแน่นอน...

บอกเราว่าห้านาทีเสร็จ...นี่....เริ่มตั้งแต่เก้าโมงครึ่ง...
โน่น นี่ นั่น โน้นนนน..... เรียบร้อยเมื่อแรกกี้เอง..  บู่

ห้านาที... แบร่
ไม่ใช่ไปถ่ายรูปติดบัตรในสตูทีนุ.. คิก คิก

เรียบร้อยแล้วจ้า....ได้ผลไงแจ้งด้วยนะครับ..... Grin  ฮาย... บู่
อิจฉาโว้ย.......

ขอแหลงหีด ไมลุงไม่ตัดโทนสีให้น้องเขาแบบแปล๊บๆไปเลย เหลืองเขียวงี้ คริๆๆๆ

ทำเองดิ....  บู่

น้องตั๊ก..คราวหน้าให้พี่เข้มรับไปเลยนะครับ... Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #232667 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:39:04 AM »

ค.ศ.1972 พ.ศ.2515   RN 20 ,RN 25 ก็ที่เขาเรียก 4 ขอ 5 ขอ นั่นแหละ 20 ก็ 4 ขอ 25 ก็ 5 ขอ คือ ตะขอตรงขอบกระบะ....

โตต้าตัวนี้ เมื่อก่อนที่บ้านผมก็ใช้อยู่ ใช้ขนข้าวสารมาตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษ ใช้จนกระบะหลังเปื่อยจนต้องสั่งทำกระบะหลังใหม่เป็นสเตนเลสทั้งดุ้น(ตอนนั้นผมยังอยู่ ม. ต้นอยู่เหลย)ค่ากระบะหลังแพงพอๆกะราคารถเลย ขับมันมาก ทน อึด ทรหด ตอนหลังงานมากขึ้นต้องเอาอีซุมาช่วยขนอีกแรง แต่แปลก ลูกน้องไม่ค่อยยอมขับรถใหม่กัน มันอีเอาแต่คันนี้ ตอนมาช่วยงานใหม่ๆผมเคยมึนเอาเจ้าโตต้าไปเติมมันดีเซล เติมเสร็จไปต่อได้ไม่ถึงโล ดับสนิท มานึกออกอีกที ตรูเติมมันผิดนี่หว่า  โดนชก ตกใจหน้าซีด

เพิ่งจะขายทิ้งไปก็เมื่อ 4 ปีที่ผ่านมานี้เอง ก่อนขายเอาไปซ่อมและทำสีใหม่ชุดใหญ่ ว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วใช้ต่อไป แต่สภาพมันไม่ไหวที่จะขับในเมืองแล้ว เคยเจออยู่ครั้งนึง ขับไปคนเดียว เลี่ยวซ้ายแล้วประตูเปิดเอง พอดีจังหวะมีคนขับมอไซร์สวนมาพอดี ดีที่เค้าหลบทัน วิ่งลงไปขอโทษแต่พี่แกดันหัวเราะซะลั่น ไม่ยักโกรธ เลยเอาเข้าอู่สั่งทำประตูใหม่ รอนานอยู่เกือบ 6 เดือนก็ยังไม่ได้ ตอนแรกไม่คิดจะขาย กะจะเก็บไว้เป็นที่ระลึกว่าเจ้าคันนี้แหละที่ทำให้มีมาได้ทุกวันนี้ แต่สุดท้ายไม่มีที่จอด ประกอบกับมีคนมาตื้อขอซื้อต่อ เป็นลูกค้าเราด้วย เลยให้ไป ตกลงกัน 60000 เพราะตอนซ่อมใหญ่หมดไปเกือบแสน  โดนชก สุดท้ายได้เงินมาแค่ 40000 ยังไม่หลุดค่ากระบะหลังเมื่อครั้งกระนู้นเลย  โดนชก เศร้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #232668 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:40:39 AM »

ค.ศ. 1979  พ.ศ.2522   RN30 ช่วงสั้น 4 ขอ RN 40 ช่วงยาว 5 ขอ (ยุคหลัง ๆ มาแบ่งเป็น ตอนเดียว ตอนครึ่ง สองตอน แทน)

รูปทรง คล้าย ๆ ของเดิม แต่ไฟหน้า ลดลงมาเหลือฝั่งละดวง ใช้เครื่องยนต์ 12อาร์ เหมือนเดิม(ของเค้าดีจริง ๆ ขอบอก...) ใช้ชื่อทางการค้า ว่า Hilux Super Star....

แต่ คนไทยนี่น้า มีหรือจะเรียกยังงั้น  ผ่าไปเรียก ม้ากระโดด...  เพราะมีสัญลักษณ์ รูปม้าลำพอง  (หารูปไม่ได้ เสียใจมาก  Tongue )

RN30 ตัวนี้ เครื่องเบ็นซิน 12 อาร์

ค.ศ.1980 พ.ศ. 2523    เครื่องยนต์ดีเซล ก็เข้ามาสิงสู่ในรถยนต์  เครื่อง 2L ของไมตี้เอ็กซ์ที่ดัง ๆ นั่นยแหละ มันมีพี่คนโต ชื่อ 1L

ขนาด 2200 ซีซี  62 แรงม้า ที่ 4200 รอบ (ปริมาตรจริง 2188 ซีซี)   เปลี่ยนไฟหน้าเป็นแบบ เหลี่ยมมน เอา กรุง ศรีวิไลย มาเป็นพรีเซนเตอร์ 

แน่นอน คนไทยพร้อมใจกันเรียกรถรุ่นนี้ว่า โตโยต้าม้ากระโดด รุ่น กรุง ศรีวิไลย

และรุ่นนี้แหละ ที่โตโยต้าเอามาทำรถ 4WD รุ่นแรกในไทย  มีทั้งสองประตู และ 4 ประตู  ใครมีเดิม ๆ อยู่ตอนนี้ หวงซะ ปานลุงเข้มหวงบ่อปลา....

เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #232669 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:42:48 AM »

มาแระ มาแระ ที่รัก(ของใคร)..... คิก คิก คิก คิก

บอกเราว่าห้านาทีเสร็จ...นี่....เริ่มตั้งแต่เก้าโมงครึ่ง...
โน่น นี่ นั่น โน้นนนน..... เรียบร้อยเมื่อแรกกี้เอง..  บู่

ไม่ใช่ไปถ่ายรูปติดบัตรในสตูทีนุ.. คิก คิก

เรียบร้อยแล้วจ้า....ได้ผลไงแจ้งด้วยนะครับ..... Grin  ฮาย... บู่

ได้เรียบร้อย จะรีบออกไปล้างค่ะ

รูปสวยเกิ้น ไม่กล้าส่งอาจารย์เลยนะเนี่ย กลัวแกไม่เชื่อว่าถ่ายเอง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คราวหลังจะมาอุดหนุนใหม่นะคร๊ะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปล.พี่ตุ้มรับถ่ายงานรับปริญญามั้ยคะ น้องตั๊กจะจบแล้วอ่ะค่ะ

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #232670 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:43:57 AM »

ควอดดดดดด ดีจริงๆครับลุงตุ้ม ในทีมเรามีทีมควอดแฝงอยู่ด้วย ไม่ใช่ขรี้ ขรี้  เยี่ยม

คนนึง ใช้ควอดมานาน และยังจะใช้ต่อไปเพราะทำใจกะราคาที่จะขายออกไม่ได้ หรือประมาณว่าขายต่อไม่ออก  บู่

อีกคน ใช้ควอดมาไม่นานเท่า แต่ใจก็ยังรักควอดต่อไป เพราะควอดคันเก่าไม่มีที่ใหนยอมให้ราคาเท่ากับเอาไปแลกควอดคันใหม่  บู่

นี่แหละสองพี่น้องทีมควอดด้ามขวาน

ปล. ลุงตุ้มไม่คิดจะร่วมทีมควอดมั่งเหอ  Grin

Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #232671 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:44:22 AM »

ขอแหลงหีด ไมลุงไม่ตัดโทนสีให้น้องเขาแบบแปล๊บๆไปเลย เหลืองเขียวงี้ คริๆๆๆ

น้องตั๊ก..คราวหน้าให้พี่เข้มรับไปเลยนะครับ... Grin

ไว้คราวหน้าอุดหนุน พี่เข้มละกันนะคะ (จองตัวแล้วนะ)  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232672 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:45:37 AM »

ไว้คราวหน้าอุดหนุน พี่เข้มละกันนะคะ (จองตัวแล้วนะ)  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขำก๊าก ขำก๊าก  รับไป.... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232673 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:47:54 AM »

ควอดดดดดด ดีจริงๆครับลุงตุ้ม ในทีมเรามีทีมควอดแฝงอยู่ด้วย ไม่ใช่ขรี้ ขรี้  เยี่ยม

คนนึง ใช้ควอดมานาน และยังจะใช้ต่อไปเพราะทำใจกะราคาที่จะขายออกไม่ได้ หรือประมาณว่าขายต่อไม่ออก  บู่

อีกคน ใช้ควอดมาไม่นานเท่า แต่ใจก็ยังรักควอดต่อไป เพราะควอดคันเก่าไม่มีที่ใหนยอมให้ราคาเท่ากับเอาไปแลกควอดคันใหม่  บู่

นี่แหละสองพี่น้องทีมควอดด้ามขวาน

ปล. ลุงตุ้มไม่คิดจะร่วมทีมควอดมั่งเหอ  Grin

ของเค้าดีเกิ๊นนน...ไม่มีข้อเสีย... ขำก๊าก

ผมมันชอบทำโน่น ทำนี่ ซ่อมนั่นนี่บ้าง.....
ได้ฟอร์ดมาเติมมันขับอย่างเดียว ไม่หรอย.... คิก คิก

อีกอย่างเบี้ยของผมยังน้อย... Grin
ก็เลยต้องทนใช้รถไปซ่อมไป...อย่างเช่นกรองอากาศตันก็เป่า นานหน่อยก็เปลี่ยน
ใบปัดน้ำฝนเสียงดังก็หามาเปลี่ยน  ลมอ่อนก็เติมลม...อย่างนี้เค้าเรียกว่าขี่ไปซ่อมไปหรือปล่าว คิก คิก คิก คิก
นึกอยากขาย อยากเปลี่ยนเมื่อไหร่ก็ขาย(ได้)... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 11:52:36 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #232674 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:55:54 AM »

สวัสดีครับ เขาเรียกขึ้นเครื่องแระ เจอกันที่เมืองไทย บ่ายๆ

แปลตรง ๆ ก็คือ เมียดึงหูให้ไปทำงาน..... แบร่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #232675 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:59:40 AM »

ร้านน้องตั๊ก มีแม็กปืนขายไหมครับ.... Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #232676 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:09:22 PM »

สรุป นับถอยหลังกันได้แล้วนะครับพี่น้อง

งานมีตติ้งกลุ่มเพื่อนคอปืนด้ามขวานประจำปี 2553

สถานที่ ตามที่ระบุก่อนหน้าหน้า(อ้างถึงสรุปขอคำแนะนำ)

วัน เวลา ตามที่ระบุข้างต้น (อ้างถึงข้างต้น)

จึงประกาศมาให้ทราบโดยพร้อมเพรียง อนึ่ง หากสมาชิกท่านใดมาไม่ได้หรือไม่ได้มา ก็เท่ากับว่าท่านไม่ได้มา หากสมาชิกท่านใดว่างและประสงค์จะมาร่วมพบปะสังสรรค์ เมา โม้ อันหาสาระอันใดไม่ได้ ก็เท่ากับว่าท่านมา  Grin

จบการแถลงข่าว  บู่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #232677 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:09:24 PM »

รุ่นนี้  สีนี้    เป็นรถยนต์คันแรกในชีวิตที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง ..... สด ๖ งวด

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #232678 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:14:11 PM »

80

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #232679 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:24:04 PM »

ท่านชายถามหิดถี เถิม แปลว่าอะไร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 15509 15510 15511 [15512] 15513 15514 15515 ... 35779
  พิมพ์