เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:28:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15514 15515 15516 [15517] 15518 15519 15520 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25632503 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232740 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:31:18 PM »

แต่หาม่ายไหร๋ ที่เชื่อถือได้สักอย่าง น่าจะเปลืองเมมโมรี่เสียมากกว่า น่าว่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #232741 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:32:38 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #232742 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:33:55 PM »

ถึงน้าพรานแงฉ็อง.....

ทริป บี 52 ใช้เวลาเดินเท้าเท่าไหร่ครับ ... ลองแพลมๆประกอบฝันหน่อยครับ

ข้อมูลไม่มากพอ ฝันไม่ปะติดปะต่อครับ

เอาจริงเรอะ   ตกใจ

จริงที่สุด ... แหลงตรงๆนะ จะมีตติ้งหรืองานเบียร์ ไม่ใช่ในฝันเท่า ทริปนี้  Grin
บันทึกใว้ ในความทรงจำ 1ราย

น้ำลายหก น่าพลอยอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
นึกถึงบรรยากาศตอนไปกรุงชิง นี่ออกนอกทางไปตามในป่าเรย น่าหรอย ครับ
แต่กับข้าว ไม่เอาแบบในหม้อวันก่อนน่ะครับ เดี๋ยวเดินกลับไม่ถึง

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #232743 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:37:34 PM »

พอเหอะ....

แฟนเพลงหาวแล้ว   Tongue

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม + ไปครับ แลกความรู้ที่ได้รับ ครับ

เอาเหลย ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

อย่าไปควังนิยายน้าฉ็องมากครับพี่โกเล็ก  บู่

กำลังหรอยครับ พอดีที่บ้านก่ะคันแรกเป็นโตโยต้า เหมือนของน้าหลวงแหล่ะครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232744 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:40:42 PM »

ทริป บี 52 ใช้เวลาเดินเท้าเท่าไหร่ครับ ... ลองแพลมๆประกอบฝันหน่อยครับ

ข้อมูลไม่มากพอ ฝันไม่ปะติดปะต่อครับ

จริงที่สุด ... แหลงตรงๆนะ จะมีตติ้งหรืองานเบียร์ ไม่ใช่ในฝันเท่า ทริปนี้  Grin

แต่หาม่ายไหร๋ ที่เชื่อถือได้สักอย่าง น่าจะเปลืองเมมโมรี่เสียมากกว่า น่าว่า

ทริปอื่น งานอื่น ไม่ใช่เรื่องที่ต้องมาตั้งความฝัน...มันเคยเป็นจริง เพราะด้วยความตั้งใจ

หากจะมีขึ้นอีก ก็เพียงสานต่อ ความตั้งใจเท่านั้น

แต่ทริปน้าฉ็อง ............ กึ่งตำนานปรำปรา ปนเปกับปาฎิหารย์เสมอ กว่าที่จะเกิดขึ้นได้แต่ละคราวครั้ง

นามทริปในฝัน ก็คงไม่เกินเลยพ้นเขตุความจริง  .......หรือลุงเห็นเป็นอื่น   Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232745 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:43:07 PM »

น้ำลายหก น่าพลอยอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
นึกถึงบรรยากาศตอนไปกรุงชิง นี่ออกนอกทางไปตามในป่าเรย น่าหรอย ครับ
แต่กับข้าว ไม่เอาแบบในหม้อวันก่อนน่ะครับ เดี๋ยวเดินกลับไม่ถึง

ลูกหาบติดเบ็ดแล้ว 1  คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232746 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:43:44 PM »

ทริปอื่น งานอื่น ไม่ใช่เรื่องที่ต้องมาตั้งความฝัน...มันเคยเป็นจริง เพราะด้วยความตั้งใจ

หากจะมีขึ้นอีก ก็เพียงสานต่อ ความตั้งใจเท่านั้น

แต่ทริปน้าฉ็อง ............ กึ่งตำนานปรำปรา ปนเปกับปาฎิหารย์เสมอ กว่าที่จะเกิดขึ้นได้แต่ละคราวครั้ง

นามทริปในฝัน ก็คงไม่เกินเลยพ้นเขตุความจริง  .......หรือลุงเห็นเป็นอื่น   Grin

กลัวแต่ว่า อุปกรณ์ที่เตรียมใว้ จะขึ้นหนิมแหม็ดนิ๊ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
bompople
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #232747 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:44:04 PM »

เยี่ยม

ฟังเพลงออนไลน์กับเราทีนี้ อุ๊บซ่าดอทคอม รวมเพลงฮิต ทั้งไทยและสากล
ฟังเพลงออนไลน์
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232748 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:46:05 PM »

หมอกไปง่ายๆ ใช้เวลา สามปี

ปีนเทือกพระศิวะ ไม่อยากคิดนิ๊

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #232749 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:46:06 PM »

วันนั้น ขบวนใหญ่ ออกแปดโมงเช้า ไปรอเราที่ บันไดสามขั้น ระยะทาง ประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง (เดินช้าโคตร)

เรา (ผมกะน้องเมีย) ออกจากบ้านก็ เก้าโมงแล้ว แต่เราเดินเร็วกว่ามาก เขานั่งได้แป๊บเดียว เราก็ถึง บันไดสามขั้น เวลา สัก เกือบห้าโมงเช้า แล้วเดินทางข้ามสันแบ่งน้ำ

ไปกินข้าวเที่ยง เลยนาคอมไปนิดหน่อย (ที่ดงแฝกท่วมหัวนั่นแหละ)  และเดินทางต่ออีกระยะหนึ่ง สั้น ๆ สัก ชั่วโมงเศษ ๆ ก็ถึงค่ายแพทย์ ต้นน้ำคลองแนะ สักบ่ายสี่เศษ ๆ

หุงข้าว กินข้าว ตั้งที่หลับ จัดที่นอน ก็มืดพอดี....  พวกคอมเก่ารวมทั้งพ่อผม  ก็เสวนากันจนดึกดื่น 

นี่เป็นทริปสุดท้าย ที่ผมได้ร่วมเดินทางกับพ่อ.... หลังจากนั้น ท่านก็ล้มเจ็บ  และจากไป เมื่อสงกรานต์ ปี 48

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232750 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:47:19 PM »

เยี่ยม
ไหร๋ครับ มาแตใหน ไปใหน มาหาใคร อิทำไหร๋ บ้านอยู่แห่งหนตำบนใด วานบอก

เอาบวกไป1ก่อน ค่าที่มาทางนี้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232751 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:49:25 PM »

วันนั้น ขบวนใหญ่ ออกแปดโมงเช้า ไปรอเราที่ บันไดสามขั้น ระยะทาง ประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง (เดินช้าโคตร)

เรา (ผมกะน้องเมีย) ออกจากบ้านก็ เก้าโมงแล้ว แต่เราเดินเร็วกว่ามาก เขานั่งได้แป๊บเดียว เราก็ถึง บันไดสามขั้น เวลา สัก เกือบห้าโมงเช้า แล้วเดินทางข้ามสันแบ่งน้ำ

ไปกินข้าวเที่ยง เลยนาคอมไปนิดหน่อย (ที่ดงแฝกท่วมหัวนั่นแหละ)  และเดินทางต่ออีกระยะหนึ่ง สั้น ๆ สัก ชั่วโมงเศษ ๆ ก็ถึงค่ายแพทย์ ต้นน้ำคลองแนะ สักบ่ายสี่เศษ ๆ

หุงข้าว กินข้าว ตั้งที่หลับ จัดที่นอน ก็มืดพอดี....  พวกคอมเก่ารวมทั้งพ่อผม  ก็เสวนากันจนดึกดื่น 

นี่เป็นทริปสุดท้าย ที่ผมได้ร่วมเดินทางกับพ่อ.... หลังจากนั้น ท่านก็ล้มเจ็บ  และจากไป เมื่อสงกรานต์ ปี 48

อืม.......มันมีตำนานจริงๆ น่าจะถึงเวลา ที่เจ้าชายต้องกลับไปกู้บ้านกู้เมืองแล้ว น่าว่า เมื่อมาพบพรานกาหลง คริๆๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #232752 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:50:47 PM »

ผมกู้มาแล้วครับ

ปีนี้ ส่งได้แต่ดอก กะต้นนิดหน่อย พอได้ลดยอด ....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #232753 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:52:14 PM »

ไม่กลัวทากอีขบไข่เอาเหรอ

ตามหลวงได้เหอของแกเติบน่าขบไม่แพ้ทาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232754 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:53:09 PM »

เอาเป็นว่า เสนอให้จัดหาลูกหาบจริงๆ พอจะหาได้เปล่าครับ น้าฉ็อง จะได้ให้เขาช่วยแบกหาม สัมพาระบางอย่าง เช่นน้ำ อาหาร อะไรประมาณนี้ เพราะตัวผมเอง หากจะได้ไปด้วย คงจะพาสังขารเองไปรอดหรือเปล่า ก็ไม่รู้

กำหนดวันยาวๆหน่อยแล้วกัน หุๆ จะได้ฟิตร่างกายหน่อย ช่วงนี้ก็ลดน้ำหนักลงมาได้สามสี่โลแระ อิๆ ต่อไปจะเพิ่มความฟิต สักหน่อย อันนี้แหลงกินกับข้าวครับ จะได้ไม่ทรมารตัวเองมากนัก อายุก็เยอะแล้ว

น่าจะบรรจุเป็นวาระแห่งกระทู้ น๊ะครับ

ปล.หวังว่าคงไม่ต้องโหวต น๊ะครับ

หน้า: 1 ... 15514 15515 15516 [15517] 15518 15519 15520 ... 35779
  พิมพ์