เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:25:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15515 15516 15517 [15518] 15519 15520 15521 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25631680 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232755 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:55:05 PM »

ผมกู้มาแล้วครับ

ปีนี้ ส่งได้แต่ดอก กะต้นนิดหน่อย พอได้ลดยอด ....
เอามันเข้าไป มาช่วยผ่อนมั่งต๊ะ กะนั้น............ส่งผ่อนๆ ไม่อยากผลิ๊กแลตัวเลข หุๆ ที่หายไปๆ ดอกเพ ต้นยังเติบเถ้าเถนเหล้ย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232756 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:56:00 PM »

น้าฉ็องครับ ขึ้นช่วงหน้าแล้งขึ้นช่วงใหน ดีที่สุดครับ

ข้างบนกันดารน้ำแค่ใหนครับ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #232757 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:56:58 PM »

น่าตกใจข่าวรายงานหนี้สินครูมีมากถึง หนึ่งล้านล้านบาท

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232758 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:57:25 PM »

แขบๆแหลงเข้าต๊ะ อิไปขึ้นเครื่องอีกแล้วนิ๊

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #232759 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:58:18 PM »

น่าตกใจข่าวรายงานหนี้สินครูมีมากถึง หนึ่งล้านล้านบาท

ไมม่ต้องตกใจครูท่าแครวย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232760 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:58:28 PM »

เป็นบุคคลที่น่าเชื่อถือ มีเครดิตดีครับ อย่าไปอิจฉาครูเลยครับ น้าดุลย์

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232761 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:58:52 PM »

ไควดับ คิก คิก คิก คิก

ถึงน้าพรานแงฉ็อง.....

ทริป บี 52 ใช้เวลาเดินเท้าเท่าไหร่ครับ ... ลองแพลมๆประกอบฝันหน่อยครับ

ข้อมูลไม่มากพอ ฝันไม่ปะติดปะต่อครับ

เอาจริงเรอะ   ตกใจ

จริงที่สุด ... แหลงตรงๆนะ จะมีตติ้งหรืองานเบียร์ ไม่ใช่ในฝันเท่า ทริปนี้  Grin
บันทึกใว้ ในความทรงจำ 1ราย

แต่หาม่ายไหร๋ ที่เชื่อถือได้สักอย่าง น่าจะเปลืองเมมโมรี่เสียมากกว่า น่าว่า

ทริปอื่น งานอื่น ไม่ใช่เรื่องที่ต้องมาตั้งความฝัน...มันเคยเป็นจริง เพราะด้วยความตั้งใจ

หากจะมีขึ้นอีก ก็เพียงสานต่อ ความตั้งใจเท่านั้น

แต่ทริปน้าฉ็อง ............ กึ่งตำนานปรำปรา ปนเปกับปาฎิหารย์เสมอ กว่าที่จะเกิดขึ้นได้แต่ละคราวครั้ง

นามทริปในฝัน ก็คงไม่เกินเลยพ้นเขตุความจริง  .......หรือลุงเห็นเป็นอื่น   Grin

กลัวแต่ว่า อุปกรณ์ที่เตรียมใว้ จะขึ้นหนิมแหม็ดนิ๊ครับ

ฉ็องขายยา .............. ปกติกว่าจะฉายจริง นานหน่อยเป็นวิสัยปกติ

วิวัฒนาการ แต่ละทริป ต้องค่อยเป็นค่อยไป ผู้อดทนและมุ่งมั่นมากพอเท่านั้น ถึงจะได้เป็นส่วนหนึ่งของผู้ร่วมเส้นทาง  หลงรัก หลงรัก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232762 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:00:42 PM »

เยี่ยม
ไหร๋ครับ มาแตใหน ไปใหน มาหาใคร อิทำไหร๋ บ้านอยู่แห่งหนตำบนใด วานบอก

เอาบวกไป1ก่อน ค่าที่มาทางนี้

ข้อมูลอย่างย่อ - bompople     รูปภาพ/ข้อความ
ชื่อ:    bompople
ตำแหน่ง:    Newbie
คะแนน    1
ใช้งานล่าสุด:    วันนี้ เวลา 15:48:02
MSN:    
YIM:    
อีเมล์:    bompopleseo@gmail.com
เว็บไซต์:    http://www.oopzaa.com/
สถานะปัจจุบัน:    ออนไลน์ ออนไลน์
อาวุธประจำตัว:    AK74
เวลาท้องถิ่น:    10 สิงหาคม 2010, 15:59:26
ลายเซ็น:
ฟังเพลงออนไลน์กับเราทีนี้ อุ๊บซ่าดอทคอม รวมเพลงฮิต ทั้งไทยและสากล
ฟังเพลงออนไลน์

ข้อมูลสมาชิกเพิ่มเติม:
ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้.

แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้.
แสดงสถิติทั่วไปของสมาชิกนี้.

แล่นพ้นใหนแล้ว สมช.ใหม่ท่านนี้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #232763 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:03:41 PM »

ไม่แน่ใจนะครับ ความจำเป็นพื้นฐานในป่า ของผม อาจไม่เหมือนคนอื่น

ผมเอง ผ้าขะม้า ชั้นใน 2 ชุด กางเกงขาสั้นเปลี่ยน 1 เสื้อ 2 ตัว ขวาน 1เล่ม เครื่องแกง หม้อสนาม ถ้วย 1 ช้อน 2 กาแฟ 5 - 6 ชุด +แก้ว

เปล ปืนสั้น มีดเล็ก ๆ  ยาเส้น  รู้สึกจะมีแค่นี้นะ  อ้อ กรณีเดินทางไกล ๆ ผมมีเหนียวกวนน้ำตาลไปร่วมกิโล....

สำหรับน้ำ ผมใช้ถุงพลาสติก ขนาด 2 ก.ก.  ใส่น้ำในห้วยระหว่างทางจนเต็ม ผูกปากถุงด้วยหนังยาง แล้วห่อผ้าขะม้า พาเดินไปในที่ ๆ น่าจะไม่มีน้ำ

ป่าเมืองไทย หายากครับ ที่จะขาดน้ำ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232764 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:04:23 PM »

เอาเป็นว่า เสนอให้จัดหาลูกหาบจริงๆ พอจะหาได้เปล่าครับ น้าฉ็อง จะได้ให้เขาช่วยแบกหาม สัมพาระบางอย่าง เช่นน้ำ อาหาร อะไรประมาณนี้ เพราะตัวผมเอง หากจะได้ไปด้วย คงจะพาสังขารเองไปรอดหรือเปล่า ก็ไม่รู้

กำหนดวันยาวๆหน่อยแล้วกัน หุๆ จะได้ฟิตร่างกายหน่อย ช่วงนี้ก็ลดน้ำหนักลงมาได้สามสี่โลแระ อิๆ ต่อไปจะเพิ่มความฟิต สักหน่อย อันนี้แหลงกินกับข้าวครับ จะได้ไม่ทรมารตัวเองมากนัก อายุก็เยอะแล้ว

น่าจะบรรจุเป็นวาระแห่งกระทู้ น๊ะครับ

ปล.หวังว่าคงไม่ต้องโหวต น๊ะครับ

รักลุงสุดหัวใจจริงๆ.......แผล่บๆๆๆ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232765 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:04:36 PM »

หุๆ

พรานใหญ่"กาหลง"

แงฉ็อง

ทีนี้ก็ต่อท้ายเอาเองครับ คริๆๆ

แต่ว่าไม่รู้เมื่อไหร๋ ครูแงฉ็องจะว่าง น๊ะซิ? แล้งหน้าก็ปิดเทอมใหญ่ เตรียมรับนักเรียนใหม่ น่าว่ายุ่งน่าดูนิ๊

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232766 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:05:39 PM »

ไม่แน่ใจนะครับ ความจำเป็นพื้นฐานในป่า ของผม อาจไม่เหมือนคนอื่น

ผมเอง ผ้าขะม้า ชั้นใน 2 ชุด กางเกงขาสั้นเปลี่ยน 1 เสื้อ 2 ตัว ขวาน 1เล่ม เครื่องแกง หม้อสนาม ถ้วย 1 ช้อน 2 กาแฟ 5 - 6 ชุด +แก้ว

เปล ปืนสั้น มีดเล็ก ๆ  ยาเส้น  รู้สึกจะมีแค่นี้นะ  อ้อ กรณีเดินทางไกล ๆ ผมมีเหนียวกวนน้ำตาลไปร่วมกิโล....

สำหรับน้ำ ผมใช้ถุงพลาสติก ขนาด 2 ก.ก.  ใส่น้ำในห้วยระหว่างทางจนเต็ม ผูกปากถุงด้วยหนังยาง แล้วห่อผ้าขะม้า พาเดินไปในที่ ๆ น่าจะไม่มีน้ำ

ป่าเมืองไทย หายากครับ ที่จะขาดน้ำ
นี่มันใอ้แงซายกลับชาติมาเกิด ชัดๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232767 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:06:56 PM »

วันนั้น ขบวนใหญ่ ออกแปดโมงเช้า ไปรอเราที่ บันไดสามขั้น ระยะทาง ประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง (เดินช้าโคตร)

เรา (ผมกะน้องเมีย) ออกจากบ้านก็ เก้าโมงแล้ว แต่เราเดินเร็วกว่ามาก เขานั่งได้แป๊บเดียว เราก็ถึง บันไดสามขั้น เวลา สัก เกือบห้าโมงเช้า แล้วเดินทางข้ามสันแบ่งน้ำ

ไปกินข้าวเที่ยง เลยนาคอมไปนิดหน่อย (ที่ดงแฝกท่วมหัวนั่นแหละ)  และเดินทางต่ออีกระยะหนึ่ง สั้น ๆ สัก ชั่วโมงเศษ ๆ ก็ถึงค่ายแพทย์ ต้นน้ำคลองแนะ สักบ่ายสี่เศษ ๆ

หุงข้าว กินข้าว ตั้งที่หลับ จัดที่นอน ก็มืดพอดี....  พวกคอมเก่ารวมทั้งพ่อผม  ก็เสวนากันจนดึกดื่น 

นี่เป็นทริปสุดท้าย ที่ผมได้ร่วมเดินทางกับพ่อ.... หลังจากนั้น ท่านก็ล้มเจ็บ  และจากไป เมื่อสงกรานต์ ปี 48

รูปวันก่อนที่ตั้งคำถาม ใช่พ่อรึเปล่าครับน้าฉ็อง...........

หากใช่กราบขออำภัยครับ ที่พากันเล่นมากไป  อ๋อย อ๋อย   ไหว้
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #232768 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:07:47 PM »

ลุงโดเรม่อน หายาฆ่าเชื้อเป็นเม็ดได้แล้ว น่าว่าพุงเราอิไม่โส่กับน้ำในป่า คริๆๆๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232769 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:09:36 PM »

หุๆ

พรานใหญ่"กาหลง"

แงฉ็อง

ทีนี้ก็ต่อท้ายเอาเองครับ คริๆๆ

แต่ว่าไม่รู้เมื่อไหร๋ ครูแงฉ็องจะว่าง น๊ะซิ? แล้งหน้าก็ปิดเทอมใหญ่ เตรียมรับนักเรียนใหม่ น่าว่ายุ่งน่าดูนิ๊

ระหว่างทาง หากโชคเข้าข้าง เราจะพบสัตว์โลกล้านปี อย่างเต่าหกขาด้วย .........

ขายยาหน่อยครับน้าฉ็อง  Grin Grin
หน้า: 1 ... 15515 15516 15517 [15518] 15519 15520 15521 ... 35779
  พิมพ์