เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:21:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15555 15556 15557 [15558] 15559 15560 15561 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25628439 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #233355 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:35:10 PM »

ลุงเล็กอยู่ใหน?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #233356 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:35:57 PM »

ว่าอิเข้าไปสงขลา แต่ไม่โร้จะมีเวลาแวะไปหาหรือเปล่า พ่อของเพื่อนเสีย(อิสลาม)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #233357 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:37:37 PM »

ลุงเล็กอยู่ใหน?

อยู่บ้านครับ  โดนเมียทิ้ง  บู่ บู่ บู่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #233358 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:41:06 PM »

วันเสาร์เย็นๆว่างเข้ามามั้ยครับลุง จะเลี้ยงดูอย่างดี ไม่ปูเสื่อน่ะ(หาเอาเอง)
ชวนป้าแป้นมาด้วยครับ  ไหว้

ทำตัวว่างอยู่กับบ้านครับ  ลูกลงมา  มีงานยกเสาลงหลุมที่่รอยัลซิตี้ด้วยแต่ไปมา  ฝากซอง

เสี่ยไข่ สูญไปใหนแล้ว?

พูดถึงการทำหน้าที่ปะทานหน่อย  ใจน้อยหนีทุกที

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #233359 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:43:45 PM »

ถูกต้อง ผมเล่นอะไรเล่นจริงเข้าถึง  สมัยบ้า ว. ตั้งแต่ ว.ถ. ยัน ว.ถูก  ค่าอุปกรณ์ยกบังกาโลงามๆได้หลังนึงเชียว

เราก็หมดไปกะเศษเหล็กเด็กเยอะเหมือนกัน   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เศร้า เศร้า เศร้า

โดนชก โดนชก โดนชก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #233360 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:46:30 PM »

อยู่บ้านครับ  โดนเมียทิ้ง  บู่ บู่ บู่

โชคดีจังลุงเล็ก   ผมอยากโดนทิ้งมั่ง  มันก็ไม่ทิ้งสักที       จะทิ้งมัน มันก็ไม่ยอม  .........  กำ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #233361 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:47:11 PM »

อย่าลืมกางเกง ทรงจิ้งเหลนน๊ะครับน้าเบิ้ม เสื้อยังไม่สำคัญเท่ากางเกง แล้วก็ตัดใจ เอาของที่คุณภาพดีๆหน่อย อย่าขี้เหนียวกับกางเกง พวกรองเท้า ใช้รองเท้าธรรมดาได้ หากบันใดไม่ใช่ติดกริ๊ปมา ซึ่งคาดว่ายังไม่จำเป็น หมวก หากอยากเท่ก็ใส่ ไม่ใส่ใช่อิปรือ ถุงมือก็น่าจะต้องใช้ จะได้นุ่มๆ

ปล.ให้ตัดสินใจใช้รถปั่นจากบ้านมาที่ทำงานทุกวันดูครับ ชุดทำงานมาเปลี่ยนที่ทำงานได้ เส้นทางแถวนั้นลัดเลาะมาได้อยู่แล้ว อิๆ เอาเ้ขาจริงน่าจะเร็วกว่าขับรถมาอีกมั้ง ในชั่วโมงเร่งด่วน

ฮ้าย...............เจ็บหัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเพิ่งเจ็บหัวครับบักเบิ้ม...

รถถีบอุปกรณ์ประกอบมันเยอะครับ

บางอย่างจะว่าไม่สำคัญก็ไม่ได้

กางเกง  ใช้กางเกงธรรมดาก็ได้   ถ้าวารด้านพอ

หมวก  ไม่ใส่ก็ได้ถ้านายคิดว่ามันจะไม่เกิดอุบัติเหตุ

เห็นมากับตาเพราะอยู่ในเหตุการณ์ด้วย  เขเกาะกันมาเป็นแถว

แล้วเกี่ยวกันล้ม  คนหนึ่หัวไถไปกันพื้นถนน  หากไม่มีหมวกช่วยเซพไว้  หน้าคงพัง

อีกครั้งหนึ่งปั่นลงมาจากเขาคอหงส์  ความเร็วน่าจะอยู่ที่ประมาณ 40 up  รถเสียหลักหล่นคู่ระบายน้ำข้างทาง หัวไปพาดกับอะไรไม่รู้

หมวกร้าว เจ้าตัวเจ็บพอประมาณ  แต่หากไม่มีหมวกเซพไว้ ...  คงเจ็บเยอะ

ถุงมือไม่ใส่ก็ได้  ถ้าคิดว่าจะไม่ล้ม  เพราะเวลาล้มจักรยาน  ส่วนมากจะเอามือค้ำ

ถ้าโชคดี มือไม่ค้ำไปที่หิน หรือไม่มีอะไรบาด หรือมือไม่แถไปกับพื้นถนน  ก็ไม่เป็นไร

ร้องเท้า  ผ้าใบธรรมดาไปก่อน  ปั่นไปสักพักแล้วจะรู้เองว่าเราจะต้องพัฒนาไปติดคลิ๊ต หรือไม่

เสื้อ  ใช้เสื้อยืดธรรมดาก็ได้  ปั่นออกกำลังกายธรรมดาไม่ใช่พรือนิ  แต่หากชอบเสื้อจักรยานจะซื้อก็ไม่ว่ากัน

เป้าคาดเอว  ไว้ใส่โน่นใส่นี่  และกันน้องเบิ้มน้อยตุง   

อะไรอีกล๊ะ..........

ปั่นไปสักพัก เจอเพื่อน เจอกลุ่มที่ปั่นจักรยาน แล้วจะรู้เองครับ

ขอให้โชคดีในการปั่นนะครับ   ปั่นแล้วแข็ง  แรงดี และทนครับ  จริงๆ ไม่ตอแหล   Wink

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #233362 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:49:55 PM »

พักแป๊บบบบบบบบบ   ........   ออกไปเซนต์เหล้าร้านป้าปากซอยก่อน  สิ้นเดือนค่อยเคลีย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233363 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:51:42 PM »

เสี่ยไข่....วันนี้พาแม่ไปเที่ยวใหน

พักนี้ต้องเรียกเสี่ยแล้วครับ เพราะซื้อรถมาแปดหมื่น ซ่อมไปล้านเจ็ดแล้ว คริๆๆ

สาธุ  ไหว้

โถกเบอร์ ได้เป็นเสี่ยสมพรปากทีตรู Grin

704
ครับพี่น้อง ลองแลกันสักงวดสองงวด คิก คิก

ไม่พาแม่ไปไหนครับ แม่ใช้ให้คุมงานสร้างบ่อปลา เอ้ย ห้องใหม่ครับ Cheesy
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #233364 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:52:12 PM »

ถูกต้อง ผมเล่นอะไรเล่นจริงเข้าถึง  สมัยบ้า ว. ตั้งแต่ ว.ถ. ยัน ว.ถูก  ค่าอุปกรณ์ยกบังกาโลงามๆได้หลังนึงเชียว

เราก็หมดไปกะเศษเหล็กเด็กเยอะเหมือนกัน   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เศร้า เศร้า เศร้า

บ๊ะ คิดเหมียนกันเลย หุ หุ

เราโชคดี....    Smiley

ไม่ทันเหม็ดไหรที  เมียจับได้เสียก่อน  สูญพล่ามพ้น  5 5 5   Grin

ก็โทรศัพท์ที่ซัดทิ้งไปเครื่องหนึ่งละ? ทำเป็นลืม

เออจริง ......แต่มันแค่ 200 เอง  เด็กมันบอกว่าเก็บได้ มาขายต่อให้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233365 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:52:21 PM »

เราก็หมดไปกะเศษเหล็กเด็กเยอะเหมือนกัน   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เศร้า เศร้า เศร้า

บ๊ะ คิดเหมียนกันเลย หุ หุ

เราโชคดี....    Smiley

ไม่ทันเหม็ดไหรที  เมียจับได้เสียก่อน  สูญพล่ามพ้น  5 5 5   Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #233366 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:52:34 PM »

โชคดีจังลุงเล็ก   ผมอยากโดนทิ้งมั่ง  มันก็ไม่ทิ้งสักที       จะทิ้งมัน มันก็ไม่ยอม  .........  กำ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233367 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:53:19 PM »

เสี่ยไข่ สูญไปใหนแล้ว?

เอ๊าะ ยุ่งจริงลุงนี้ อีไปเรินพ่อตาแม่ยาย เผื่อแกให้เบี้ยเปลี่ยนยางมั้งแหละ คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233368 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:54:09 PM »

ก็อปข้อความตั้งไว้ก่อน เผื่อเรียกค่าไถ่ได้มั้ง  ยิ้มีเลศนัย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #233369 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:54:41 PM »

อย่าลืมกางเกง ทรงจิ้งเหลนน๊ะครับน้าเบิ้ม เสื้อยังไม่สำคัญเท่ากางเกง แล้วก็ตัดใจ เอาของที่คุณภาพดีๆหน่อย อย่าขี้เหนียวกับกางเกง พวกรองเท้า ใช้รองเท้าธรรมดาได้ หากบันใดไม่ใช่ติดกริ๊ปมา ซึ่งคาดว่ายังไม่จำเป็น หมวก หากอยากเท่ก็ใส่ ไม่ใส่ใช่อิปรือ ถุงมือก็น่าจะต้องใช้ จะได้นุ่มๆ

ปล.ให้ตัดสินใจใช้รถปั่นจากบ้านมาที่ทำงานทุกวันดูครับ ชุดทำงานมาเปลี่ยนที่ทำงานได้ เส้นทางแถวนั้นลัดเลาะมาได้อยู่แล้ว อิๆ เอาเ้ขาจริงน่าจะเร็วกว่าขับรถมาอีกมั้ง ในชั่วโมงเร่งด่วน

ฮ้าย...............เจ็บหัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเพิ่งเจ็บหัวครับบักเบิ้ม...

รถถีบอุปกรณ์ประกอบมันเยอะครับ

บางอย่างจะว่าไม่สำคัญก็ไม่ได้

กางเกง  ใช้กางเกงธรรมดาก็ได้   ถ้าวารด้านพอ

หมวก  ไม่ใส่ก็ได้ถ้านายคิดว่ามันจะไม่เกิดอุบัติเหตุ

เห็นมากับตาเพราะอยู่ในเหตุการณ์ด้วย  เขเกาะกันมาเป็นแถว

แล้วเกี่ยวกันล้ม  คนหนึ่หัวไถไปกันพื้นถนน  หากไม่มีหมวกช่วยเซพไว้  หน้าคงพัง

อีกครั้งหนึ่งปั่นลงมาจากเขาคอหงส์  ความเร็วน่าจะอยู่ที่ประมาณ 40 up  รถเสียหลักหล่นคู่ระบายน้ำข้างทาง หัวไปพาดกับอะไรไม่รู้

หมวกร้าว เจ้าตัวเจ็บพอประมาณ  แต่หากไม่มีหมวกเซพไว้ ...  คงเจ็บเยอะ

ถุงมือไม่ใส่ก็ได้  ถ้าคิดว่าจะไม่ล้ม  เพราะเวลาล้มจักรยาน  ส่วนมากจะเอามือค้ำ

ถ้าโชคดี มือไม่ค้ำไปที่หิน หรือไม่มีอะไรบาด หรือมือไม่แถไปกับพื้นถนน  ก็ไม่เป็นไร

ร้องเท้า  ผ้าใบธรรมดาไปก่อน  ปั่นไปสักพักแล้วจะรู้เองว่าเราจะต้องพัฒนาไปติดคลิ๊ต หรือไม่

เสื้อ  ใช้เสื้อยืดธรรมดาก็ได้  ปั่นออกกำลังกายธรรมดาไม่ใช่พรือนิ  แต่หากชอบเสื้อจักรยานจะซื้อก็ไม่ว่ากัน

เป้าคาดเอว  ไว้ใส่โน่นใส่นี่  และกันน้องเบิ้มน้อยตุง  

อะไรอีกล๊ะ..........

ปั่นไปสักพัก เจอเพื่อน เจอกลุ่มที่ปั่นจักรยาน แล้วจะรู้เองครับ

ขอให้โชคดีในการปั่นนะครับ   ปั่นแล้วแข็ง  แรงดี และทนครับ  จริงๆ ไม่ตอแหล   Wink

ไหว้ขอบคุณครับพี่สัมฤทธิ์ คงเอาหมวก,กางเกง,ไฟหน้า-หลัง,ไมล์,ถุงมือ แค่นี้ก่อนครับ บานแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 15555 15556 15557 [15558] 15559 15560 15561 ... 35779
  พิมพ์