เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:25:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15689 15690 15691 [15692] 15693 15694 15695 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25560411 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #235365 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:20:31 PM »

ผมขับรถเป็นครั้งแรกกะกระบะโตต้ารุ่นฮีโร่(ม้าดีด) พอเปลี่ยนมาใช้อีซุช่วงแรกรู้สึกขัดใจมาก แต่พอใช้ไปซักพักก็ชินและทำให้ใจเย็นขึ้นมาก พอออกใหม่อีกคันก็เป็นอีซุสี่ตู แต่ตอนนั้นติว่าไม่ชอบช่วงล่างมันเลย นิ่มและโครง มีอาการยวบ เข้าโค้งแรงก็ไม่ได้ เอียงแถ่ดๆเลย ผ่อนหมดเลยขายทิ้งกะว่าจะซื้อใหม่แต่ด้วยว่ารถที่บ้านมีให้ใช้ไม่ขาดเลยชะลอจนถึงเด๋วนี้แหละ กะว่าถ้าซื้อใหม่ว่าจะลองเล่นไตรตั้นดู เห็นเค้าเอามาแต่งแล้วสวยดี  Grin
ขอเสือกตอบ ในบรรดา รถกระบะบ้านเรา ผมเทคะแนนให้ มิตซูฯ ครับน้าก็อง เยี่ยมสุด เท่าที่เคยขย่มมาหมดแล้วทุกยี่ห้อ

เรื่องรถอ่านมานาน ผมขอบ้าง ไม่ได้ใช้รถนะครับ ตอนนี้นอกจากMitsubishi Tritan ก็ดีมีคนใช้มาก
Nissan navaraก็มาแรง แต่ส่วนใหญ่ที่เห็นเป็นรถบ้านหรือทางไกล เห็นเอา6เกียร์มาวิ่งทางไกล
ประหยัดน้ำมันดี แต่รถที่ผมเห็นไม่ได้เอามาบรรทุกหนักนะ  
Nissanที่มีคนรู้จักเอามาบรรทุกหนัก ตอนนี้ที่เห็นคือFrontier เจ้าของบอกว่าถึกดี ผมลองๆเปิดปิดประตู หนาบึกหวาชาวบ้านเลย  เจ้าของบอกบรรทุกของมา6ปีแล้ว ใช้ดีครับ

บอกเท่าที่เห็นนะครับ

ขอบคุณครับน้าซับ แต่ผมคงไม่เน้นบรรทุกครับ เอามาใช้งานปกติทั่วไปนี่แหละ และที่สำคัญถ้ากระบะผมไม่ชอบทรงของนิสสันครับ ผมว่ามันดูทู่ๆ สี่เหลี่ยมๆ ยังไงชอบกล ไม่มีศาสตร์และศิลของรูปทรงเลย  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #235366 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:23:03 PM »

วันนี้ ได้คลายเส้น คลายสาย   Grin

บายใจ 
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235367 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:27:04 PM »

ลากควอตเข้าไปเกี่ยวด้วย ทำไม หุๆๆ

ปล.พี่น้องครับ แหลงกินกับข้าว ใครโบ๋เรา รถมีปัญหา แก้ไม่ตก ผมมีช่างระดับเทพ ให้การแนะนำ อิๆๆ

เอ่อ  ปัญหาผม ช่างของลุง ไม่น่าแก้ให้ได้ 
บุบทั้งคัน ยังเป่าให้มันพองเหมือนเดิมได้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #235368 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:28:56 PM »

คำถามครับ โฟวิลออโต้ น่าใช้ใหมครับ มันมีข้อจำกัดอะไรบ้าง เหมือนหรือต่างจากกระปุกอย่างไรบ้างครับ  Huh ไหว้

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235369 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:32:47 PM »

คำถามครับ โฟวิลออโต้ น่าใช้ใหมครับ มันมีข้อจำกัดอะไรบ้าง เหมือนหรือต่างจากกระปุกอย่างไรบ้างครับ  Huh ไหว้

หุๆๆ ถามตัวเองสักหีด ห้าปีที่ผ่านมา คุณออกนอกเส้นทาง กี่ครั้ง กี่กิโล

ห้าปีข้างหน้า คุณคิดจะออกนอกทางไปใหนบ้าง หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235370 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:34:23 PM »

หากไม่ได้ใช้ มันเป็นภาระ ที่คุณต้องจ่ายไปเฉยๆ

และก็หอบหิ้วภาระติดตัวไปตลอด อิๆๆพร้อมค่าใช้จ่าย คริๆๆๆ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #235371 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:34:31 PM »

วันนี้กระทู้ด้ามขวานหนุกคึกคักดีจังมีแต่ฮาๆ และสมาชิกมากันมากหน้าหลายตา

ตรูตามอ่านกันตาลายแล้ว  ชาดสาระหาม๊ายหิดเดียว.... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #235372 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:34:55 PM »

คันนั้นประกอบเมกาหรือเปล่า หุๆ สาวกฟอร์ดยังเอามาขับได้ คริๆๆๆ สุดยอด คริๆๆๆ

โฟกัสรุ่นแรก ห้าประตู 2.0 สีดำ.... Grin

ใครขับควอด แสดงว่าสุดยอด........     เหรอ... คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #235373 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:35:10 PM »

วันนี้กระทู้ด้ามขวานหนุกคึกคักดีจังมีแต่ฮาๆ และสมาชิกมากันมากหน้าหลายตา

ทำท่าอีตกงานกันเพแระ  อยู่แต่หน้า com คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235374 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:35:13 PM »

อีกห้าปีข้างหน้า คงไม่มีทาง ที่ออกนอกทางอีกแล้วมั้ง เมืองไทย คริๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235375 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:36:47 PM »

คันนั้นประกอบเมกาหรือเปล่า หุๆ สาวกฟอร์ดยังเอามาขับได้ คริๆๆๆ สุดยอด คริๆๆๆ

โฟกัสรุ่นแรก ห้าประตู 2.0 สีดำ.... Grin

ใครขับควอด แสดงว่าสุดยอด........     เหรอ... คิก คิก

มึน..สงสัยยังไม่หายป่วย เขาแหลงถึงคันที่บอกว่า หาอะหลั่ยไม่ได้นู้ บู่ บู่ บู่

สงสัยมึนแบบนี้ ต้องจับกินลุงแจ็ค จะได้หายมึน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235376 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:37:20 PM »

ตรูตามอ่านกันตาลายแล้ว  ชาดสาระหาม๊ายหิดเดียว.... Cheesy
แสดงว่าคุณไม่หลุดเทรน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235377 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:37:43 PM »

และรักดอกจะบอกให้ว่ารถกระบะระบบหัวฉีดน้ำมันรางร่วม (common rail) ที่ดีที่สุด ณ ปัจจุบันนี้คือปั๊ม common rail ที่ผลิตโดย
บริษัท Continental จากเยอรมันที่มาตั้งโรงงานที่ระยองซึ่งตัวปั๊ม common rail ที่ผลิตออกมามีถึงสามสูบแรงดันทำได้ถึง 160 Mega pascal
ส่วนกระบะญี่ปุ่นทุกยี่ห้อ ตัวปั๊ม common rail ผลิตโดยเดนโซ่ที่ไปก็อปปี้ของเยอรมันมาไม่แน่ใจว่าเป็นของContinental หรือ Bosch
แต่ลดสเปคเหลือแค่สองสูบแล้วคุยโตทับเจ้าตำรับว่าทำได้ถึง  180 Mega pascal แหวะสุดๆ แถมมีปัญหาตามมาอีกเพียบเช่นเครื่องดับกลางอากาศ
เพราะแกนวาล์วสึกติดขยับไม่ได้ทำให้จ่ายน้ำมันไม่ได้ ตอนนี้ไม่รู้แก้ปัญหาได้แค่ไหนแต่แก้ที่ปลายเหตุเท่านั้นเพราะการรักษาและทำแรงดัน
ให้ได้แบบสามสูบแท้มันยังไงก็สู้ไม่ได้ และปั๊มcommon rail ของContinental ที่ผลิตบ้านเราส่งให้รถบ้านเราขณะนี้มี ford /mazda และ TATA

ถามว่าจะให้รถกระบะญี่ปุ่นหันมาใช้ของ Continental ได้ไม๊ คำตอบคือ โคตรยาก ของญี่ปุ่นด้วยกันเปลี่ยนยากมันยักสูงติดกึ๊กยักลึกติดกั๊กไปหมด
ถ้าท่านจะใช้รถกระบะดีๆ ก็ต้อง ford /mazda แต่ว่าองค์ประกอบอย่างอื่นที่ทำให้ตัดสินใจมันเยอะแยะไปหมด เปลี่ยนใจคนมันยากแท้แยงถึง
 ถ้าทราบข้อมูลการเคลมเปลี่ยนเครื่องมหาศาลของอีซูสุแล้วจะงงๆว่า มันขายดีได้ไง

ภาษาการตลาด เรียก ความจงรักภักดีต่อยี่ห้อ

เติ้นต้องได้เถียงกับโหม๋ขายไม้ยางได้ตางหกแสน ไปซื้อรถแลสักที  

พวกที่ยังเชื่อว่า 11 กับ .357 เป็นอาวุธสงคราม จอดรถกลางแดด ยกที่ปัดน้ำฝน ขับผ่าฝน เปิดไฟผ่าหมาก ผ่านสี่แยก ก็เปิดไฟผ่าหมาก

แล้วเถียงหรอยนิ ยิ่งถ้าเป็นเสื้อแดงเข้ากันล่ะก็  โห  คนเหมือนติล้อมผ้าเก็บตางค์

การตัดสินใจของคนสองคนที่มีเงินในมือเท่ากันแต่ต่างกันด้าน พื้นฐานความรู้ ประสบกาณ์ ความคิด ทัศนะคติ
ผลที่ออกมามันอาจต่างกันลิบลับ และแม้แต่ไม่ต่างกันเลย แต่เหตุผลที่ใช้ตัดสินใจ ก็ ต่างกัน

ผมขี้คร้านอีไปเถียง หัวอีบิบเปล่าๆเวลาเขาหวิบ คิก คิก คิก คิก

เห็นด้วยกับน้าฉ็องและน้าดุน  เยี่ยม

รถทุกยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียทั้งนั้นแหละ ไม่เชื่อลองเข้าเวปบอร์ดของผู้ใช้รถนั้น ๆ ดู  ที่สำคัญอยู่ที่ว่าผู้ซื้อจะยอมรับได้ไหม ถ้ายอมรับได้ก็ไม่มีปัญหา เพราะนั้นคือเบี้ยของเขามิใช่ของเรา เหตุและผลรวมถึงความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน จึงไม่สามารถวัดได้ว่าสิ่งที่เลือกของแต่ละคนย่อมดีกว่าของอีกคน  Cheesy

ถ้าชอบหญิงสเปคเดียวเหมือนกันหมด คงวุ่นพิลึก  Grin

หุๆ ความคิดคนใช้ควอต หรือเนี่ย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นไม๊ โดนหัวหน้าชมรมควอดว่าซะ...

ใช้ควอด  ต้องควอดเท่านั้นที่ดี และเหมาะสม.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235378 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:38:54 PM »

มึน..สงสัยยังไม่หายป่วย เขาแหลงถึงคันที่บอกว่า หาอะหลั่ยไม่ได้นู้ บู่ บู่ บู่

สงสัยมึนแบบนี้ ต้องจับกินลุงแจ็ค จะได้หายมึน

ตอบตรง ๆ ว่าไม่รู้....เรื่องรถควอด.... ไม่ค่อยสนใจ... คิก คิก

นั่งของเพื่อนอย่างเดียวพอ.... Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #235379 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:40:58 PM »

สวัสดีคึรับ ผมใช้ ทั้ง มิตซู แอล 200  อีซุ ฝาทอง  มาสด้า 323 และ ไอต้า อีเอฟไอ 3000ครับ

ตอนนี้อยากได้เมียใหม่ครับ....... อุ๊บม่ายใช่อยากได้ ฮอนด้าครับ......อิ อิ
หน้า: 1 ... 15689 15690 15691 [15692] 15693 15694 15695 ... 35779
  พิมพ์