เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:28:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15699 15700 15701 [15702] 15703 15704 15705 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25561307 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #235515 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:49:04 PM »

ผะ     ผะ    ผะ    พี่เข้                      ม      ม่ะ ม่ะ       มา.......    Grin

จูบบบบ จูบบบบ     

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235516 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:49:52 PM »

หมดเวลา สำหรับช่วงนี้ แต่ก่อนไปทำภารกิจรับลูก ขอเรื่องรถท่านชายอีกนิด

ผมมองแล้วแนะนำว่า ท่านชาย ครอบครัว สี่คน ถือว่าไม่ใหญ่ไม่เล็ก ให้มองรถสำหรับครอบครัวใว้ครับ ซึ่งโอกาสใช้มีบ่อยมากกว่าเข้าสวนแน่ๆ

ไม่ตกรุ่น ไม่ตกเทรน ไม่โดนเพื่อนขบ(โดนแน่หากคิดมาเขควอต)

มิว7ครับ เหมาะสมที่สุด เจ้าโชกุนกับน้องน้ำผึ้ง ยังต้องกระเตงกันไปอีกหลายปี สี่คนกับคันนั้น หากไปแบบส่วนตัว เหมาะสมทุกประการ หากจะติด คุณปู่คุณย่า คุณตาคุณยายไปด้วย ก็สบายๆ ทั้งสำภาระ และอื่นๆๆ

นอกนั้นก็มองไม่เห็นครับกับความเหมาะสมใดๆ

อืมมมมมมมมม....ขอบคุณครับลุงเข้ม แล้วมิวเซเว่น มีขับสี่ป่าวครับ  Grin บู่ บู่ บู่
ผมตอบไปหมดแล้ว ในส่วนที่สมควรจะตอบ ส่วนอื่น เป็นเรื่องของท่านชายแหละครับ หุๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235517 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:53:43 PM »

Grin         น้ำลายหก น้ำลายหก

คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235518 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:56:34 PM »

อืมมมมมมมมม....ขอบคุณครับลุงเข้ม แล้วมิวเซเว่น มีขับสี่ป่าวครับ  Grin บู่ บู่ บู่

ครอบครัวระดับน้าก๊อง  แนะนำ Mitsubishi Space Wagon ครับ เอนกประสงค์  แล้วลืมขับสี่ซะ

จากไตรตั้นออกไปที่สเปคแวก่อนล่ะ น่าสนเหมือนกันครับลุงปู แต่ยังคาใจกะขับสี่อยู่ครับ ใจจริงอยากได้แค่กระบะสี่ตูมาขับโฉบสาวเล่นๆนิครับ  คิก คิก บู่
จบคำตอบ สำหรับคำตอบนี้ ในเมื่อปักใจลงไปแล้วว่าขับสี่ ก็ขับสี่ครับ สนองความต้องการของตัวเองเป็นหลัก คนเราไฉนต้องถามคนอื่น ทำใอ้ไหร๋ได้ตามรัดดวงเอง เป็นดีที่สุด อยู่แล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235519 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:58:46 PM »

หมดเวลา สำหรับช่วงนี้ แต่ก่อนไปทำภารกิจรับลูก ขอเรื่องรถท่านชายอีกนิด

ผมมองแล้วแนะนำว่า ท่านชาย ครอบครัว สี่คน ถือว่าไม่ใหญ่ไม่เล็ก ให้มองรถสำหรับครอบครัวใว้ครับ ซึ่งโอกาสใช้มีบ่อยมากกว่าเข้าสวนแน่ๆ

ไม่ตกรุ่น ไม่ตกเทรน ไม่โดนเพื่อนขบ(โดนแน่หากคิดมาเขควอต)

มิว7ครับ เหมาะสมที่สุด เจ้าโชกุนกับน้องน้ำผึ้ง ยังต้องกระเตงกันไปอีกหลายปี สี่คนกับคันนั้น หากไปแบบส่วนตัว เหมาะสมทุกประการ หากจะติด คุณปู่คุณย่า คุณตาคุณยายไปด้วย ก็สบายๆ ทั้งสำภาระ และอื่นๆๆ

นอกนั้นก็มองไม่เห็นครับกับความเหมาะสมใดๆ

ผมตอบไปหมดแล้ว ในส่วนที่สมควรจะตอบ ส่วนอื่น เป็นเรื่องของท่านชายแหละครับ หุๆๆๆ

ครอบครัวระดับน้าก๊อง  แนะนำ Mitsubishi Space Wagon ครับ เอนกประสงค์  แล้วลืมขับสี่ซะ

จากไตรตั้นออกไปที่สเปคแวก่อนล่ะ น่าสนเหมือนกันครับลุงปู แต่ยังคาใจกะขับสี่อยู่ครับ ใจจริงอยากได้แค่กระบะสี่ตูมาขับโฉบสาวเล่นๆนิครับ  คิก คิก บู่
จบคำตอบ สำหรับคำตอบนี้ ในเมื่อปักใจลงไปแล้วว่าขับสี่ ก็ขับสี่ครับ สนองความต้องการของตัวเองเป็นหลัก คนเราไฉนต้องถามคนอื่น ทำใอ้ไหร๋ได้ตามรัดดวงเอง เป็นดีที่สุด อยู่แล้ว

Grin Grin   

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235520 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:59:14 PM »

ใช้ออโต  ถ้าเล่นเกียร์เป็นนี่สนุกเหมือนกัน ....... ว่าเล่นเกียร์เป็นกันเปล่า

ถ้าไม่รู้ถามบังดุนเอาเอง คร้านตอบแล้ว เหนื่อย  ....  มอออออออออออออ

ขนาดผมตามอ่านที่ลุงปูตอบ ก็เหนื่อยแทนแล้ว... Cheesy

ถามแบบไม่ใช้ความพยายามอะไรเลย....ถามตะพึดตะพือ....เหมื๊อนกันเลยทั้งสองคน... ยี๊    Grin

รถยนต์ในเมืองไทย...ส่วนใหญ่เค้าจะเว็บไซท์ มีคลับเป็นของตัวเอง..
สนใจรุ่นไหน เข้าไปอ่านดูได้.....

ขนาดฟอร์ด ยังมีเลย... Cheesy
เห็นไม๊ใครๆก็แหลงแต่ควอตๆ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #235521 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:04:30 PM »

อืมมมมมม...ยังไม่หรอยเลย แต่ต้องไปภาระกิจครอบครัวเสียแล้ว เด๋วค่อยกลับมาต่อภาคค่ำ  คิก คิก

เน๊อะ....ลุงตุ้มมมมมมมมมเน๊อะ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235522 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:05:27 PM »

บาร์เรลเดี่ยว น่าหอมหวานจัง  น้ำลายหก น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #235523 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:05:30 PM »

ขึ้นการแล้ว      .........................    กินข้าว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235524 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:08:37 PM »

อืมมมมมม...ยังไม่หรอยเลย แต่ต้องไปภาระกิจครอบครัวเสียแล้ว เด๋วค่อยกลับมาต่อภาคค่ำ  คิก คิก

เน๊อะ....ลุงตุ้มมมมมมมมมเน๊อะ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชายเจษฏ์ก็มา..

Grin  

อุ๊ยผิด....ท่านชายกินไม่ได้...โลว์..... Tongue
ของท่านชายต้องอันนี้...  Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235525 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:13:53 PM »

บาร์เรลเดี่ยว น่าหอมหวานจัง  น้ำลายหก น้ำลายหก

ความเห็นที่ 1 (816593)   
แจ้งลบความคิดเห็น

รุ่นอื่น หายากในบ้านเราครับ ไม่เป็นที่นิยม ราคาแพง

กระบวนการผลิต Jack Daniel’s Tennessee Whiskey มีขั้นตอนการผลิตแบบดั้งเดิมที่ทำให้ Jack Daniel’s มีความโดดเด่นไม่เหมือนเหล้าตัวอื่นๆ แบ่งออกเป็น 3 กระบวนการที่สำคัญ คือ

1. การเลือกใช้วัตถุดิบที่มีคุณภาพ ใช้น้ำที่บริสุทธิ์จากลำธารธรรมชาติใต้ดินที่เมืองลินช์เบิร์ก (Lynchburg) รัฐเทนเนสซี ที่มีอุณหภูมิคงที่ 13 องศาเซลเซียส และปราศจากธาตุเหล็ก เนื่องจากธาตุเหล็กมีผลเสียต่อรสชาดของเหล้าวิสกี้ แล้วนำมาผสมปรุงแต่งเข้ากับข้าวโพด ข้าวไรน์ ข้าวบาร์เลย์ เติมยีสต์ นำไปหมักรวมกัน แล้วนำไปกลั่นถึง 2 ครั้ง

2. นำไปผ่านกระบวนการกรองด้วยถ่าน (Charcoal Mellowing)  เป็นขั้นตอนที่ต้องอาศัยความอดทน และค่าใช้จ่ายสูงในขั้นตอนนี้ โดยนำไม้ชูการ์เมเปิ้ล มาเผาจนได้ถ่านไม้ที่มีความหอม แล้วนำมาบรรจุลงในถังที่มีความสูง 10 ฟุต แล้วจึงนำวิสกี้มากรองผ่านถ่านไม้อย่างช้า ๆ ทีละหยด ๆ เพื่อให้ได้รสชาดของวิสกี้ที่มีรสนุ่มละมุน (กระบวนการนี้เองที่กฎหมายของรัฐบาลกลางสหรัฐอเมริกากำหนดให้ Jack Daniel’s เป็น Tennessee Whiskey ไม่ใช่ Bourbon Whiskey)

3. จากนั้นำไปบ่มต่อในถังไม้โอ๊ก (American White Oak)  (ถังไม้โอ๊กนี้จะใช้บ่มเพียงครั้งเดียว จากนั้นจะส่งไปขายต่อให้กับบริษัทผลิตวิสกี้ยี่ห้ออื่น ในประเทศสกอตแลนด์ และประเทศอื่นๆ ที่ผลิตเหล้าไวน์เชอร์รี่ และเหล้าไวน์พอร์ต) ภายในถังจะลนด้วยเปลวไฟ เพื่อให้วิสกี้ไหลผ่านเนื้อไม้เข้าออก ตามการเปลี่ยนแปลงของบรรยากาศโดยรอบ ทำให้ได้กลิ่นหอมเหมือนรมควัน และมีสีเหลืองเข้มดุจอำพัน แล้วนำไปเก็บหมักบ่มในโรงบ่ม ใช้ระยะเวลาในการหมักบ่มอย่างน้อย 4 ปี ก่อนนำไปบรรจุใส่ขวดทรงสี่เหลี่ยมตามรูปแบบดั้งเดิม ที่ออกแบบโดยนายแจ็ค แดเนียล ฉลากสีดำตัวหนังสือสีขาว และฝาขวดสีดำ

รุ่นต่างๆ จำนวนปี ไว้จะพยายามหาคำตอบมาให้ครับ
ผู้แสดงความคิดเห็น cocktailthai.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 06:17:10 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #235526 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:21:00 PM »

คำถามครับ โฟวิลออโต้ น่าใช้ใหมครับ มันมีข้อจำกัดอะไรบ้าง เหมือนหรือต่างจากกระปุกอย่างไรบ้างครับ  Huh ไหว้

หุๆๆ ถามตัวเองสักหีด ห้าปีที่ผ่านมา คุณออกนอกเส้นทาง กี่ครั้ง กี่กิโล

ห้าปีข้างหน้า คุณคิดจะออกนอกทางไปใหนบ้าง หุๆๆ

ในฐานะคนที่ขับสี่อยู่ ณ ปัจจุบัน....

คันต่อไปหากยังเบี้ยเปลี่ยน....
ไม่เอาขับสี่แล้ว...ขอแค่ขับสองยกสูงอย่างเดียวพอ  Grin

งั้นกะกรุณาช่วยตอบให้ตรงคำถามด้วยนะครับ พลีสสสสสสสส  Grin บู่
[/quote]

ขับเส่ไปเรยครับ ไม่ติดหล่ม ติดทราย อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #235527 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:27:12 PM »

ความเห็นที่ 1 (938814)   
แจ้งลบความคิดเห็น

ทั้งสองตัวนี้ก็เป็นอเมริกันวิสกี้เหมือนกันครับ

แต่ wild turkey 101 8 ปี จัดเป็น Bourbon Whiskey มาจากรัฐเคนตั๊กกี้ จัดเป็นระดับเกือบจะสุดยอดที่สุดแล้วในรุ่นเดียวกัน หมักบ่ม 8 ปี ตั้งแต่ปี 1851 รสนุ่มสุขุม 50.5% ส่วน Jack daniel's จัดเป็น Tennesse Whiskey มาจากรัฐเทนเนสซี่ หมักบ่ม 7 ปี ก็ถือเป็นระดับ 4 ดาวขึ้นเช่นกัน แต่กรรมวิธีการผลิตจะแตกต่างกันไป ดีกรี 40-47% รสนุ่ม หอมกลิ่นวานิลา และข้าวโพด เป็นของ เทนเนสซี่วิสกี้ และยังมีอีกหลายรุ่นครับ

ปล.ความรู้เพิ่มเติมครับ

Kentucky Whiskey : ผลิต ที่รัฐเคนตั๊กกี้ ประเทศสหรัฐอเมริกา ใช้กระบวนการกลั่นแบบ Sourmash โดยใช้ข้าวโพดผสมกับข้าวไรน์หมักแล้วกลั่น กลั่นช่วงแรกจะได้ดีกรีแอลกอฮอล์ประมาณ 70 % แล้วจะกลั่นต่ออีกครั้งเพื่อลดดีกรีลงให้เหลือประมาณ 40 % เรียกว่าเหล้าวิสกี้ Bourbon แท้ๆ แล้วนำไปเก็บหมักบ่มในถังไม้โอ๊กเผาไฟ ( New Charred Oak ) จะเรียกว่า “ Stright “ แต่ถ้านำไปผสมกับ Pure Bourbon จะเรียกว่า “ A Blend of Straight Bourbon Whiskey “

Tennesse Whiskey : ผลิตที่รัฐเทนเนสซี่ ประเทศสหรัฐอเมริกา เช่น Jack’s Daniel วิธีผลิตจะกลั่นแล้วกรองผ่านถ่านไม้เมเปิ้ลเผาไฟก่อน แล้วนำไปเก็บบ่มในถังเพื่อลดความกระด้าง อาจจะแต่งเติมเพิ่มสี กลิ่น รสให้กลมกล่อมขึ้นมากขึ้นด้วย

ส่วนจะชอบ หรืออยากลองตัวไหนก็แล้วแต่ความชอบครับ ลองให้คุณ โหน่ง นาคร และคุณยิ้ม ยิ้ม ช่วยวิจารณาดูรึกันครับ
ผู้แสดงความคิดเห็น cocktailthai.com

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235528 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:28:10 PM »

เรียนท่านนายช่างใหญ่ งานก่อสร้างส้วมเสร็จยัง จะไปเปิดบริสุทธิ์ใช้บริการหน่อยครับ ไหว้

ทนายสิงห์ ทำงานๆ

ปาปารัซซี่ แอบถ่ายตอนใหนว๊ะ?

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235529 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:33:02 PM »

ผะ     ผะ    ผะ    พี่เข้                      ม      ม่ะ ม่ะ       มา.......    Grin

จูบบบบ จูบบบบ    
เหลือใว้วันศุกร์มั่งงั่น

หน้า: 1 ... 15699 15700 15701 [15702] 15703 15704 15705 ... 35779
  พิมพ์