เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15722 15723 15724 [15725] 15726 15727 15728 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25554051 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235860 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:47:59 PM »

ไม่เห็นโรปนิ๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235861 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:48:47 PM »

ประชาสัมพันธ์ข่าวงานสัปดาห์วิทย์-งานเกษตรภาคใต้หน่อยครับ (มอ.หาดใหญ่)
พรุ่งนี้เป็นงานวิทศาสตร์วันสุดท้าย  ใครมีลูกหลานก็พามาเที่ยวงานได้นะครับ
ผมเป็นวิทยากรในส่วนของพิพิธภัณคอมพิวเตอร์ ครับ
ส่วนงานเกษตร จะหมดลงในวันอาทิตนี้เป็นวันสุดท้าย ใครอีซื้อรถ ซื้อต้นไม้
ก็ลองมาเดินๆแลได้ โปรโมชั่นไม่ธรรมดา ที่สำคัญพริตตี้แหล่มมั๊กๆๆครับ ไหว้
หลักฐาน ฮะ หลักฐาน อย่าแหลงอย่างเดียว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235862 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:51:01 PM »

วิ่งครบสูบแล้วเฟ้ย แต่วิ่งไม่เกินร้อยสิบ เพราะม้ายเบี้ยใส่แง๊ด Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235863 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:55:56 PM »

วิ่งครบสูบแล้วเฟ้ย แต่วิ่งไม่เกินร้อยสิบ เพราะม้ายเบี้ยใส่แง๊ด Grin
ไม่ไปเซ้อ วอลโว่ มาใช้เสียรู้แล้วรู้รอด มันจะได้วิ่งห้าสูบ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235864 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:57:43 PM »

ไม่ไปเซ้อ วอลโว่ มาใช้เสียรู้แล้วรู้รอด มันจะได้วิ่งห้าสูบ

เดี๋ยวเย็นนี้จะลองแล่นสามสูบแลสักหิด เพื่อประหยัดแง๊ดยิ่งขึ้น คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235865 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:01:42 PM »

เดี๋ยวเย็นนี้จะลองแล่นสามสูบแลสักหิด เพื่อประหยัดแง๊ดยิ่งขึ้น คิก คิก
ถอดล้อออก สักสองล้อกันแหละ บู่ บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #235866 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:02:27 PM »

น่ารักไหมลุงเข้ม เป็คไหมแบบนี้
โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool
ใครเห็นไหร๋มั่งนิ๊

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #235867 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:02:40 PM »

ให้ช่างถอดลูกสูบออกซักสองสูบ จะประหยักกว่านี้อีก..

แถมลูกสูบที่ถอดเก็บไว้เป็นอะหลั่ยสำรอง ได้อีก...

ปล.ช่างพี่เข้มหาไว้ให้แย้วววว.....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #235868 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:04:29 PM »

ประชาสัมพันธ์ข่าวงานสัปดาห์วิทย์-งานเกษตรภาคใต้หน่อยครับ (มอ.หาดใหญ่)
พรุ่งนี้เป็นงานวิทศาสตร์วันสุดท้าย  ใครมีลูกหลานก็พามาเที่ยวงานได้นะครับ
ผมเป็นวิทยากรในส่วนของพิพิธภัณคอมพิวเตอร์ ครับ
ส่วนงานเกษตร จะหมดลงในวันอาทิตนี้เป็นวันสุดท้าย ใครอีซื้อรถ ซื้อต้นไม้
ก็ลองมาเดินๆแลได้ โปรโมชั่นไม่ธรรมดา ที่สำคัญพริตตี้แหล่มมั๊กๆๆครับ ไหว้
หลักฐาน ฮะ หลักฐาน อย่าแหลงอย่างเดียว

ยังแต่กล้องมือถือร้ายๆๆถ่ายกะไม่ชัด   สู้กล้องเทพไม่ไหวหรอกครับลุง
ช่วงเย็นๆๆลุงลองติดกล้องมาเดินงานแลต๊ะ   Grin Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #235869 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:05:28 PM »

ข้อมูล ตัวเลขค่ายืดหยุ่นของแหนบ ระหว่าง 4*4 และแวนดัดแปลงนุ่มไม่เหมือนกัน น๊ะครับ อิๆๆๆ

อิเอารถใว้ทำไหร๋..........

เข้าสวนก็น่าว่าท่านชายยังรถกระบะอยู่แล้ว เป็นแน่แท้

มิว7 ครับเหมาะสมกับฐานันดรท่านชาย ด้วยประการทั้ง"พวง"

มิวเจ็ดมีของลูกพี่ลูกน้องจอดอยู่ที่โกดังด้วยคันนึงครับ หากไปเจอรถจอดอยู่ก็หยิบใช้ได้ทุกเมื่อครับเพราะจะรู้ที่วางกุญแจกัน(เฉพาะ) ถ้าอีเอาออกต่าง จว. ซักสองสามวันก็แค่ถามมันหน่อยว่าช่วงนี้จะไปใหนใหม ถ้าไปก็เอาคันของตรูไปก่อนน่ะ เพราะตรูจะลองใช้มิวเจ็ดแล  คิก คิก แต่ผมเคยเอาไปรับเจ้าโชกุนที่ รร. แล้วหนนึง เข่ทางไม่ยาวเท่าไหร่ ไม่กี่โล แต่รู้สึกตัวเองว่าไม่ชอบมิวเจ็ดเอาเลยครับ ไม่รู้ทำไม จนบัดนั้นยันบัดนี้ก็ยังไม่เคยนึกอยากจะไปขับแต่อย่างใด  Grin ถ้าจะถอยสไตร์นี้ผมคิดว่าคงเอาปาเจโร่สปอร์ตดีกว่า หรือไม่ก็ขึ้นอีกหน่อยเอาสเปคแวก่อนเลยดีกั่วครับ  Grin

ตอนนี้ที่คิดว่าจะเอากระบะสี่ตูก็ไม่ใช่ว่าอยากได้มากมายเท่าไหร่หรอกครับลุง เพียงแต่มันมีข้อเสนอเข้ามาให้ได้คิด ในส่วนของโตต้าหน่ะครับ ตอนนั้นมีเซลวิ่งมาหาที่บ้านบอกว่าถ้าใช้ชื้อเมียซื้อรถเงินสดให้อีก 5 หมื่นจากราคาตั้งครับ เขวอยู่เหมือนกันแต่ก็ตัดใจก่อน เพราะคันที่มีอยู่ส่วนใหญ่ก็จอดโกดังซะมากกว่า และตอนนี้ที่หันกลับมาคิดอีกครั้งเพราะประมาณสองอาทิตย์ก่อนไปเห็นไตรตั้นสี่ตูแต่งซะเข้าตา ดูแล้วแหล่มโคด เลยเกิดกิเลสอยากได้มั่ง แล้วก็ไปเห็นพรีรันเนอร์แต่งแล้วแหล่มไม่แพ้กัน ถูกใจ เลยเกิดกิเลสขึ้นมาก็เท่านั้นครับ  น้ำลายหก Grin

ส่วนว่าจะขับสี่หรือเปล่าก็ถามหยั่งเสียงดูครับ ใจก็อยากได้แต่ไม่ใช่ประเด็นหลักครับ คิดว่าถ้าการบำรุงรักษาไม่ยากและไม่มากก็เอาไว้ได้ครับ เรื่องซื้อของผมคิดไม่เหมือนคนอื่นครับ คือถ้าไม่เป็นภาระมากแล้วจ่ายแพงกว่าเพราะคำว่าเผื่อก็เอาไว้ก่อนครับ เหมือนซื้อถังดับเพลิงแหละ ถึงเวลาต้องใช้แล้วไม่มีมันน่าโมโหมากกว่าเวลามีแล้วไม่ได้ใช้ครับ  Grin แต่ผมไม่เคยขับกระบะโฟวิลเลย จึงไม่รู้ครับว่าเป็นยังไง ก็เลยลองถามๆดูหนะครับ  Grin

สุดท้าย......ลุงตุ้มใจร้ายยยยยยยยยยยยยยยย  บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #235870 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:07:17 PM »

สวัสดีตอนเที่ยงครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #235871 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:07:55 PM »

ตอนนี้ น้องสี่มรันมีคำว่า"เสี่ย"นำหน้าแล้ว

จะได้มีครบทั้งเสปี้น้อง

เสี่ยแพะ

เสี่ยก็อง

เสี่ยปื๊ด(น่าว่ากำลังคิด หรือไม่ก็จองรถแล้ว เห็นร่ำๆคิดถึง มิว7อยู่วาซือ)

เสี่ยไข่

น้องๆ ก้าวหน้าเป็นเสี่ยไปหมดแล้ว มีแต่พี่ใหญ่ถอยหลังลงนา
ถ้ายังขายไม่ได้ภายในปีนี้ ว่าจะทำนาเองแล้ว ไม่ให้เขาเช่าแล้วครับพี่น้องครับ
โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ปล. - ใครมีความสามารถในการขาย ก็ช่วยกันได้นะครับพี่น้องครับ ค่านายหน้า 3% ตามมาตราฐานสากลครับ
         ขายไร่ละ 2.5 ล้านบาท ยกแปลง 19-2-44 ตรว.  ราคาลดได้อีกโทรมาคุยครับ (ราคาประเมินของ สนง.ที่ดิน ไร่ละ 2 ล้านบาท)

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #235872 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:11:38 PM »

บัดนี้  หนี้บ้านที่เคยสร้างไว้   แค่อีกเหม็ดแล้ว    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด   ปลายปีหน้าคงจบ  Grin Grin Grin

เมื่อถึงเวลา .....  ผมจะกลับมา   Grin Grin Grin   ( ถ้าไม่สร้างหนี้เพิ่มหล่าวนะ  )

อะไรน้าไผ่  อะไร

เพิ่งเป็นหนี้แรกวันก่อนนิ จะหลุดแล้วเร้อ

อย่าตามนักแรงต่ะ กับน้าเบิ้มนั่น  น้าเบิ้มได้แล่ะ แกใช่ยังเมียทีหนิ....

เพื่อนจะหลุดหนี้บ้านอยู่แล้ว  เรา หาม่ายสักเสาที     หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   เศร้า

สวัสดีครับ พ่อเตยหอม ผมก็กัน แม่อิให้ที่ดินปลูกเริน

ยังเก็บเบี้ยซื้อเสาแบบลุงเล็กไม่ได้ทีอ่ะ

ผม ที่มีแล้ว (ผ่อนเกือบหมดแล้ว) ไม้มีแล้ว เลื่อยแล้วด้วย  ที่ยังไม่มี ก็คือ แปลนที่ถูกใจทั้งผม ทั้งครูแมว

และที่ยังขาดอยู่หนัดเหนียน ก็คือ ค่าทำบ้าน

เดี๋ยวค่อยสร้าง รอปูนเสือลูกละ 200 ก่อน

สวัสดีครับ พ่อเตยหอม ผมขอแค่หนำก็พอแล้วครับ.....อิ อิ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #235873 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:12:33 PM »

บิ๊กครับ รบกวนช่วยเอาโบชัวพริตตี้แต่ละยี่ห้อมาให้ด้วยนะครับถ้าเห็นแล้วเข้าตาบวกขอ้เสนอดี ออฟชั่นเพียบ พี่ค่อยติดประสานงาเองก็ได้ครับ  คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เด็กหน้าร้านปืน
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #235874 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:13:58 PM »

พรุ่งนี้เป็นงานวิทศาสตร์วันสุดท้าย  ใครมีลูกหลานก็พามาเที่ยวงานได้นะครับ

เด็กเยอะโค-ตะ-ระ เลยพี่บิ๊ก เมื่อวานตั๊กก็ไปอยู่เฝ้ามา เหนื่อยมากกกกกกกกก  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

We love what We do for you, the gun ethusiasts เราทำงานด้วยใจรัก เพื่อคนที่รักปืน
หน้า: 1 ... 15722 15723 15724 [15725] 15726 15727 15728 ... 35779
  พิมพ์