เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:18:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15760 15761 15762 [15763] 15764 15765 15766 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25539334 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #236430 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:34:08 PM »

ลุงปู...... Grin           เมื่อไหร่ไตรตันจะเปลี่ยนโฉมซักทีอ่ะ... บู่

ไม่ทราบฮ่ะ  .......  รู้แต่ว่าแอ๊คคอดออกเร็วๆนี้   Grin    (ได้ขับป้ายแดงหลาวตรู)

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #236431 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:35:10 PM »

เสี่ยไข่ครับ หากติเปลี่ยนผ้าเบรค อย่าขี้เนียนเบี้ย น๊ะครับ

ให้ใช้ ของศูนย์ หรือไม่ก็เบนดิกเกรด เทพฯ น๊ะครับ เพราะมันมีผลต่อระบบเทพฯของมัน หุๆๆ มันใช้ผ้าเบรคเกรดเดียวกับเมอร์ซิเดสฯ หรือ บีเอ็มเอ๊ก นั่นแหละครับ ที่เบรคแล้วขี้ดำๆเกาะกะทะล้อนั่นแหละ เราก็เพิ่งรู้ ว่าทำไมเบรครถตูมันถึงมีขี้ดำๆจังหู

ผมเคยได้ยินคนโบราณด่าผม....เวลาทำอะไรไม่เข้าท่าบื้อ ๆ .....ว่า  "โม่ขี้ดำ"......   Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236432 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:35:37 PM »

เสี่ยไข่ครับ หากติเปลี่ยนผ้าเบรค อย่าขี้เนียนเบี้ย น๊ะครับ

ให้ใช้ ของศูนย์ หรือไม่ก็เบนดิกเกรด เทพฯ น๊ะครับ เพราะมันมีผลต่อระบบเทพฯของมัน หุๆๆ มันใช้ผ้าเบรคเกรดเดียวกับเมอร์ซิเดสฯ หรือ บีเอ็มเอ๊ก นั่นแหละครับ ที่เบรคแล้วขี้ดำๆเกาะกะทะล้อนั่นแหละ เราก็เพิ่งรู้ ว่าทำไมเบรครถตูมันถึงมีขี้ดำๆจังหู

ผ้าเบรคไม่มีปัญหา ชิว ๆ  เป็นร้านของเพื่อนพี่ใหญ่ เน้นของดีมีคุณภาพเสมอ และที่สำคัญเซ็นได้ทุกเมื่อ ยางก็เพิ่งไปเซ็นมาเหมือนกัน คริ คริ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #236433 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:35:54 PM »

ลุงปู...... Grin           เมื่อไหร่ไตรตันจะเปลี่ยนโฉมซักทีอ่ะ... บู่

ไม่ทราบฮ่ะ  .......  รู้แต่ว่าแอ๊คคอดออกเร็วๆนี้   Grin    (ได้ขับป้ายแดงหลาวตรู)

งั้นค่อยถอยสองจุดสี่ เบนซิน มาติดแก๊สหวา... Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #236434 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:36:04 PM »

มีรถเทพอยู่คันหนึ่งครับ

เจ้าของขายเอง ไม่แพง แควนๆท่านใดสนใจ ติดต่อได้หลังไมค์ครับ ขายกันแบบเดิมๆ แหละครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236435 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:36:32 PM »

เสี่ยไข่............

อิยอนให้มันเสียเบี้ยปรือดีหล่าวนิ๊

วันนี้ ทุกอย่างเรียบร้อย ที่บอกแล้วยัง

คริๆๆ ที่ตะรูบอกมัน ตะรูไม่ทำสักกะอย่างเดียวนิ๊ คริๆๆ

ปล. ของเหลว ทั้งหมดเปลี่ยนหรือยัง น่าว่าเจ้าของเดิม เท่าแต่ใช้อย่างเดียวแน่ๆ คู่มือ เซอร์วิชบุ๊คอะไรก็หาม่ายพันงั้น

มันเกียร์ เฟืองท้าย ล่อลื่นลูกปืนล้อ ผ้าเบรคหน้า แหม็ดแล้วม่าย แลให้ดี เดี๋ยวจานเป็นรอย หนังคนละม้วน ละยุ่งน๊ะ คริๆๆๆ

พ้นไปปร้าใหนอีกแล้ว เสี่ยไข่ วันนี้ วันศุกร์ปกติ ต้องไปบ้านพ่อตา นี่นา

ครบแหม็ดแล้ว ตั้งแต่วันแรกที่ลักมานุ มิมีปัญหาแต่อย่างใด ติดแง๊สวิ่งร้อยห้าสิบสบาย ๆ แต่ปกติจะวิ่งไม่เกินร้อย เพราะม้ายเบี้ย คริ คริ ที่สำคัญจุดประสงค์หลังที่เซตรถให้เต็มประสิทธิภาพ เพื่อยามคนรักขับจะได้ปลอดภัย Cheesy

วันนี้งดไปบ้านพ่อตา เพราะภรรยาพารถไปซิ่งตั้งแต่หวันเย็นนุ เห็นว่าจะเลยเข้าไปเท่เรินด้วยกระมัง Grin

ข้าพเจ้าก็เลยว่าอีออกไปหาเหล้าฟรีกินแถวข้างเริน คิก คิก

เห็นมีอยู่อย่างเดียว  ที่ไม่เคยบ่ายเบี่ยงเลี่ยงขลุก  ๆ ...  บู่

นโยบายหลักครับพี่ Grin

ว่าแต่ท้ายรถยังล๊องสักขวดสองขวดเหล๋ยม้ายอ่ะ แจ็คงั้น คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #236436 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:36:38 PM »

โดนด่าหล่าว หลบบ้านดึก

ทำไปทำมาเข้าเนื้อ  เมียว่าแบบเอาจริง

ประโยคหนึ่ง.....เมื่อไหร่จะเลิกเดือดร้อนแทนเรื่องเพื่อนสักที
.....

........

ครับ
อืม
อาเมน  ไหว้

ผมดิ๊ ทำตัวน่ารักยังโดนด่า ผู้หญิงนี่เข้าใจก็ยาก เอาใจก็ยาก

วันหยุดที่แล้ว ผบ ถามอยากกินน้ำปั่นอะไรบ้างจะทำให้ เพราะหล่อนชอบซื้อ เบอรี่แบบนั่น เบอรี่แบบนี่ ที่เขาแช่แข็งจากแมคโครมาปั่นกินประจำ

พอผมบอกไอ้ที่อยากกินก็ด่าแถมงอนอีกว่าทำแล้วต้อง แdก ให้หมดนะ

บ๊ะแค่นี้ทำงอน แค่ผมอยากกิน น้ำปลีกล้วยปั่น แค่เนี๊ยะ ของบ้านๆหาง่ายๆ สมุนไพรจะตาย ถูกกว่าเบอรี่เยอะแยะ

เห็นเขาเอาของบ้านๆมาทำกินเยอะแยะ เช่น น้ำตะไคร้งี้ มะเฟืองงี้ มะตูมงี้ แปลกตรงไหน บู่ บู่
หุๆ เสสิบหว๋าแล้ว ทำท่าอิไม่หวานแระ

ปล.ถามลุงตุ้ม ซิครับ ใส่อะไร ถึงหวานมาเป็น 30ปีแระ ยังเห็นหวานอยู่เสมอๆ หุๆๆ

หดใหญ่ ไงพี่เข้ม  บู่

พี่ตุ้มบอกเอง  ประจำ Grin Grin Grin

เฮ่ย เฮ่ย....ผมยังไม่เมา....อย่าเวมาทางนี้   แบร่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236437 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:37:17 PM »

เจ้าของขายเอง ไม่แพง แควนๆท่านใดสนใจ ติดต่อได้หลังไมค์ครับ ขายกันแบบเดิมๆ แหละครับ

ถ้าเอสคาปี้คันดำหลังโลตุส หากขายสองแสน ส่งมอบได้เลยสิ้นเดือนนี้ คริ คริ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #236438 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:38:05 PM »

ผมเคยได้ยินคนโบราณด่าผม....เวลาทำอะไรไม่เข้าท่าบื้อ ๆ .....ว่า  "โม่ขี้ดำ"......   Grin
มันคนละขี้ กันครับ "ขี้ดำ"ที่ว่า น่าว่าคงจะกินถ่านไฟเข้าไปมั้งครับ

แต่คงไม่เกี่ยวกับ "ขี้แตก"หรือ"ขี้รั่ว" น๊ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพื่อนชวนกินเหล้า กลัว ขี้รั่วพลามพ้น บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #236439 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:38:39 PM »

เสี่ยไข่............

อิยอนให้มันเสียเบี้ยปรือดีหล่าวนิ๊

วันนี้ ทุกอย่างเรียบร้อย ที่บอกแล้วยัง

คริๆๆ ที่ตะรูบอกมัน ตะรูไม่ทำสักกะอย่างเดียวนิ๊ คริๆๆ

ปล. ของเหลว ทั้งหมดเปลี่ยนหรือยัง น่าว่าเจ้าของเดิม เท่าแต่ใช้อย่างเดียวแน่ๆ คู่มือ เซอร์วิชบุ๊คอะไรก็หาม่ายพันงั้น

มันเกียร์ เฟืองท้าย ล่อลื่นลูกปืนล้อ ผ้าเบรคหน้า แหม็ดแล้วม่าย แลให้ดี เดี๋ยวจานเป็นรอย หนังคนละม้วน ละยุ่งน๊ะ คริๆๆๆ

พ้นไปปร้าใหนอีกแล้ว เสี่ยไข่ วันนี้ วันศุกร์ปกติ ต้องไปบ้านพ่อตา นี่นา

ครบแหม็ดแล้ว ตั้งแต่วันแรกที่ลักมานุ มิมีปัญหาแต่อย่างใด ติดแง๊สวิ่งร้อยห้าสิบสบาย ๆ แต่ปกติจะวิ่งไม่เกินร้อย เพราะม้ายเบี้ย คริ คริ ที่สำคัญจุดประสงค์หลังที่เซตรถให้เต็มประสิทธิภาพ เพื่อยามคนรักขับจะได้ปลอดภัย Cheesy

วันนี้งดไปบ้านพ่อตา เพราะภรรยาพารถไปซิ่งตั้งแต่หวันเย็นนุ เห็นว่าจะเลยเข้าไปเท่เรินด้วยกระมัง Grin

ข้าพเจ้าก็เลยว่าอีออกไปหาเหล้าฟรีกินแถวข้างเริน คิก คิก

เห็นมีอยู่อย่างเดียว  ที่ไม่เคยบ่ายเบี่ยงเลี่ยงขลุก  ๆ ...  บู่

นโยบายหลักครับพี่ Grin

ว่าแต่ท้ายรถยังล๊องสักขวดสองขวดเหล๋ยม้ายอ่ะ แจ็คงั้น คิก คิก

เลิกซื้อกินแล้ว.... งอน   แลบลิ้น   

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #236440 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:39:34 PM »

มันคนละขี้ กันครับ "ขี้ดำ"ที่ว่า น่าว่าคงจะกินถ่านไฟเข้าไปมั้งครับ

แต่คงไม่เกี่ยวกับ "ขี้แตก"หรือ"ขี้รั่ว" น๊ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพื่อนชวนกินเหล้า กลัว ขี้รั่วพลามพ้น บู่ บู่ บู่

ยี๊      อ๋อย   พอสร่างเมา ทำเป็นเก่งเลยวุ๊ย.... แบร่

นี่ก็ยังมวนท้องอยู่เหลย....มันมารออยู่หน้าประตูอีกแล้ว
               จะรับซักถ้วยไหมครับ..... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #236441 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:40:10 PM »

โดนด่าหล่าว หลบบ้านดึก

ทำไปทำมาเข้าเนื้อ  เมียว่าแบบเอาจริง

ประโยคหนึ่ง.....เมื่อไหร่จะเลิกเดือดร้อนแทนเรื่องเพื่อนสักที
.....

........

ครับ
อืม
อาเมน  ไหว้

ผมดิ๊ ทำตัวน่ารักยังโดนด่า ผู้หญิงนี่เข้าใจก็ยาก เอาใจก็ยาก

วันหยุดที่แล้ว ผบ ถามอยากกินน้ำปั่นอะไรบ้างจะทำให้ เพราะหล่อนชอบซื้อ เบอรี่แบบนั่น เบอรี่แบบนี่ ที่เขาแช่แข็งจากแมคโครมาปั่นกินประจำ

พอผมบอกไอ้ที่อยากกินก็ด่าแถมงอนอีกว่าทำแล้วต้อง แdก ให้หมดนะ

บ๊ะแค่นี้ทำงอน แค่ผมอยากกิน น้ำปลีกล้วยปั่น แค่เนี๊ยะ ของบ้านๆหาง่ายๆ สมุนไพรจะตาย ถูกกว่าเบอรี่เยอะแยะ

เห็นเขาเอาของบ้านๆมาทำกินเยอะแยะ เช่น น้ำตะไคร้งี้ มะเฟืองงี้ มะตูมงี้ แปลกตรงไหน บู่ บู่
หุๆ เสสิบหว๋าแล้ว ทำท่าอิไม่หวานแระ

ปล.ถามลุงตุ้ม ซิครับ ใส่อะไร ถึงหวานมาเป็น 30ปีแระ ยังเห็นหวานอยู่เสมอๆ หุๆๆ

หดใหญ่ ไงพี่เข้ม  บู่

พี่ตุ้มบอกเอง  ประจำ Grin Grin Grin

เฮ่ย เฮ่ย....ผมยังไม่เมา....อย่าเวมาทางนี้   แบร่

ต้องโทษพี่เข้มครับ แกเอามุขนี้ใส่พานยื่นมาทางผมๆแค่โหม่งเช็ดเบาๆ  ลูกเข้าประตูเลย Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #236442 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:41:00 PM »

ถ้าเอสคาปี้คันดำหลังโลตุส หากขายสองแสน ส่งมอบได้เลยสิ้นเดือนนี้ คริ คริ

ผมเกทับ... ให้สองแสน กะยิ่บห้าตังค์.... Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236443 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:41:05 PM »

เรื่องเบรคสำคัญจริงๆ ผมซัดของ 0 ทิ้ง เพราะห่วยแตกสุดๆ คุณภาพไม่ได้ครึ่งของราคา สองพันหว๋า

จ่ายเพิ่มอีกไม่กี่บาท ได้ของดีมาใช้ คนละเรื่องเลยครับ แต่หมดเร็วหน่อย Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #236444 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:43:17 PM »

ฝากผู้มีเงินออมครับ ดอกเบี้ยดีกว่าแบงค์เยอะ  เยี่ยม

ดับเบิ้ล เอ เปิดจองหุ้นกู้ล็อตใหม่ 1.5 พันลบ.อายุ 4 ปี ดอกเบี้ย 6.1%
ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 19 สิงหาคม 2553 11:09:18 น.
บริษัท ดั๊บเบิ้ล เอ เปิดผยว่า บริษัทเปิดจองหุ้นกู้ล็อตใหม่ อายุ 4 ปี อัตราดอกเบี้ย 6.10 % ต่อปี จ่ายดอกเบี้ยทุก 3 เดือน วงเงินไม่เกิน 1,500 ล้านบาท และหากปรากฏว่ามียอดจองซื้อหุ้นกู้เกินจำนวนที่กำหนดไว้ก็จะพิจารณาเสนอขายหุ้นกู้สำรองเพิ่มเติมอีกในวงเงินไม่เกิน 1,000 ล้านบาท รวมเป็นวงเงินไม่เกิน 2,500 ล้านบาท เพื่อจำหน่ายให้กับประชาชนทั่วไป และผู้ลงทุนสถาบัน โดยเปิดจองซื้อในวันที่ 23-26 สิงหาคม 2553  วงเงินจองซื้อขั้นต่ำ 100,000 บาท และทวีคูณครั้งละ 100,000 บาท

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 15760 15761 15762 [15763] 15764 15765 15766 ... 35779
  พิมพ์