เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:22:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15875 15876 15877 [15878] 15879 15880 15881 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25550014 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238155 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:23:58 PM »

กินทีละอย่าง หรือครับน้ากวาง มิใช่ผสมกันเหรอ ผมดูแล้ว น่าว่าสองอย่างต้องผสมกัน เพราะถุงหนึ่ง มันเป็นข่า อีกถุงมันเป็นกระเทียมและพริก อะไรประมาณนี้แหละ เท่าที่สังเกตุได้ อิๆๆ

อร่อยจริงๆครับ มิได้แกล้งยอ

พี่เข้ม เหลือกี่ถุง....เก็บไว้ของพี่เข้มส่วนนึงเท่าที่พี่เข้มต้องการ....

ส่วนที่เหลือทั้งหมด...ผมเข้าไปรับพรุ่งนี้  Grin     ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วแหลงให้คนแก่ฮง อิเอาหรือไม่เอาแน่ บอกให้ชัดๆ หมดจริงๆนา

หรือว่าตอเช้าว่างเปล่า เปรี้ยวปากอิตายแล้วเด้

แล้้วมันน่างงตรงไหนหว่า..... อ๋อย

ปล.เปรี้ยวปาก อยากเล่าเช่นกัน...
      ปล.ซ้ำ คิดถึงพี่หรอย... Cheesy

ปล.3rd พักสมองก็ดีเหมือนกัน...นั่งมึนหัวโป่งอยู่เป็นสิบวันแล้วนิ... Grin   น้ำลายหก

วู้ปี้

ลุงตกหลุมขวากแล้ว ตอเช้าผมไปสะเดากลับค่ำ กลับมาได้กินเลย น๊ะครับ คริๆๆ

ปล.บรรณาการด้วย คนแก่หมายเลข7

หลังโลตุ๊ส ยินดีต้อนกลับครับ คริๆๆ

กลับค่ำ...หลังโลตัส....
ผมเข้าบ้านแล้วคร้านออกมาอีก
เข้า ๆ ออก ๆ  บู่ งั้นนั่งกินข้าวที่บ้านเองดีกว่า..... บู่
เศร้า เศร้า เศร้า

งั้นเอาเป็น กลับไม่ค่ำ กะได้ อิๆๆๆ น๊ะๆๆๆน๊ะลุงน๊ะ ลุงใจดี้ ใจดี คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #238156 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:24:10 PM »

น้ากวาง นั่งเรือบินมาเลย พร้อมพริกข่าอีก 1กิโล คริๆๆ

ส่งค่าเครื่องบินมาเลยครับ   ยิ้มีเลศนัย
เอาจริงวุ้ย คริๆๆๆ

มีโปรโมชั่น ค่าเครื่องบิน 99 บาท...
                ออกกันคนละครึ่งมั๊ยพี่เข้ม... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238157 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:26:12 PM »

กรอบๆ เค็มๆ มันๆ หวานๆ ปะแหล่มๆ บอกไม่ถูกวุ้ย แต่มันโถกรัดดวง อร่อยนิ๊ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #238158 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:26:25 PM »

กินทีละอย่าง หรือครับน้ากวาง มิใช่ผสมกันเหรอ ผมดูแล้ว น่าว่าสองอย่างต้องผสมกัน เพราะถุงหนึ่ง มันเป็นข่า อีกถุงมันเป็นกระเทียมและพริก อะไรประมาณนี้แหละ เท่าที่สังเกตุได้ อิๆๆ

พี่เข้ม เหลือกี่ถุง....เก็บไว้ของพี่เข้มส่วนนึงเท่าที่พี่เข้มต้องการ....

ส่วนที่เหลือทั้งหมด...ผมเข้าไปรับพรุ่งนี้  Grin     ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วแหลงให้คนแก่ฮง อิเอาหรือไม่เอาแน่ บอกให้ชัดๆ หมดจริงๆนา

หรือว่าตอเช้าว่างเปล่า เปรี้ยวปากอิตายแล้วเด้

แล้้วมันน่างงตรงไหนหว่า..... อ๋อย

ปล.เปรี้ยวปาก อยากเล่าเช่นกัน...
      ปล.ซ้ำ คิดถึงพี่หรอย... Cheesy

ปล.3rd พักสมองก็ดีเหมือนกัน...นั่งมึนหัวโป่งอยู่เป็นสิบวันแล้วนิ... Grin   น้ำลายหก

วู้ปี้

ลุงตกหลุมขวากแล้ว ตอเช้าผมไปสะเดากลับค่ำ กลับมาได้กินเลย น๊ะครับ คริๆๆ

หลังโลตุ๊ส ยินดีต้อนกลับครับ คริๆๆ

เหลือเผื่อไว้วันศุกร์หน้าด้วยนะครับ เด๋วเอาจิมบีม แบล็ก ไปแจมด้วย พร้อม Y เฉลยอีก 2 ขวด  คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #238159 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:27:22 PM »

เหมาแท๊กซี่ไปดีกว่า  ให้ลุงตุ้มกะลุงเข้มออกค่าแท๊กซี่ให้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238160 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:27:51 PM »

น้ากวาง นั่งเรือบินมาเลย พร้อมพริกข่าอีก 1กิโล คริๆๆ

ส่งค่าเครื่องบินมาเลยครับ   ยิ้มีเลศนัย
เอาจริงวุ้ย คริๆๆๆ

มีโปรโมชั่น ค่าเครื่องบิน 99 บาท...
                ออกกันคนละครึ่งมั๊ยพี่เข้ม... Grin
เดี๋ยวโอนให้ บัญชีเดิม49.50 บาท

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238161 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:28:57 PM »

วู้ปี้

เหลือเผื่อไว้วันศุกร์หน้าด้วยนะครับ เด๋วเอาจิมบีม แบล็ก ไปแจมด้วย พร้อม Y เฉลยอีก 2 ขวด  คิก คิก บู่
รับแต่จิมครับท่านชาย ส่วนไวน์ อย่าเอามาให้รกบ้านเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #238162 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:31:35 PM »

เหมาแท๊กซี่ไปดีกว่า  ให้ลุงตุ้มกะลุงเข้มออกค่าแท๊กซี่ให้

ได้เลยครับน้ากวาง....

แท๊กซี่ จากสนามบินหาดใหญ่ มาโลตัสหาดใหญ่...
ขามา ผมออกให้...
ส่วนพี่เข้มออกขากลับ... Cheesy
ขากล้ับอาจมี มิยาบิติดให้รกมือกลับไปด้วย...  Grin

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #238163 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:32:18 PM »

เดี๋ยวโทรบอกแม่ยายให้ทำไว้แล้วส่งมาให้นะครับ   Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238164 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:32:26 PM »

ตกลงราคากันให้แน่นอนก่อน น๊ะครับ เดี๋ยวแท๊กซี่โกงเอาได้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #238165 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:33:41 PM »

55+ ได้มาแล้วจากลุงกุ๊ก เกิ้ล

ส่วนผสมจิ๊นนึ่ง
1.    เนื้อน่องควาย   1    กิโลกรัม
2.    ตะไคร้   3    ต้น
3.    กระเทียม   20    กลีบ
4.    เม็ดผักชี   1    ช้อนโต๊ะ
5.    รากผักชี   3    ราก
6.    เกลือ   1    ช้อนโต๊ะ

ระดับนายหัว กินเนื้อควาย เฮ้อ...โคขุนๆอ่ะ เสียชื่อหมด  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #238166 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:36:31 PM »

55+ ได้มาแล้วจากลุงกุ๊ก เกิ้ล

ส่วนผสมจิ๊นนึ่ง
1.    เนื้อน่องควาย   1    กิโลกรัม
2.    ตะไคร้   3    ต้น
3.    กระเทียม   20    กลีบ
4.    เม็ดผักชี   1    ช้อนโต๊ะ
5.    รากผักชี   3    ราก
6.    เกลือ   1    ช้อนโต๊ะ

ระดับนายหัว กินเนื้อควาย เฮ้อ...โคขุนๆอ่ะ เสียชื่อหมด  ยี๊

ผมไม่ว่าหรอกครับ....ว่าควาย หรือโค.....

แต่นู่น....ดายของ ได้แต่ใช้เหงือกย้ำ ๆ ลิ้นดูด ๆ
แล้วก็คายออก กลืนไม่ได้เพราะยังเป็นก้อน ๆ อยู่... บู่   คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #238167 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:37:03 PM »

แท๊กซี่ จากสนามบินหาดใหญ่ มาโลตัสหาดใหญ่...
ส่วนพี่เข้มออกขากลับ... Cheesy
ขากล้ับอาจมี มิยาบิติดให้รกมือกลับไปด้วย...  Grin

ผมซ่อนไว่ที่ สนง.ตั้งสูงประมาณ ฟุตกว่าๆได้  ไม่รวมกับพวกที่ร่อนทิ้งไปแล้วครับ  ขอเป็นน้อง Nana ได้ไหมครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #238168 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:37:28 PM »

Cry
ซุ่มยิงครูตชด.ดับ1 สูญหายอีก1

26 สค. 2553 18:20 น.

พ.ต.ท. วีระศักดิ์ ศิริจันทร์ สว.เวร สภ.ศรีสาคร จ.นราธิวาส รับแจ้งมีเหตุคนร้ายดักซุ่มยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจตระเวนชายแดน สังกัดตชด.ที่ 44 ค่ายพญาลิไท ซึ่งปฏิบัติหน้าที่สอนหนังสือโรงเรียนบ้านตืองอ บาดเจ็บสาหัส 1 นายนอกจากนี้เจ้าหน้าที่ยังสูญหายอีก 1 นาย โดยเหตุเกิดเยื้องปากทางเข้าโรงเรียนบ้านตืองอ ม.3 ต.ศรีบรรพต อ.ศรีสาคร ที่เกิดเหตุ พบรถ จยย.ล้มตะแคงอยู่ริมถนน โดยมีปลอกกระสุนปืนเอ็ม.16 ตกอยู่ด้วย ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บ 1 นาย นำตัวส่งรักษาโรงพยาบาลศรีสาคร ไปก่อนหน้าแล้ว ทราบชื่อ คือ ส.ต.ท. ธงชัย บุตรนนท์ อายุ 30 ปี ถูกกระสุนปืนเอ็ม.16 ของคนร้ายที่บริเวณสีข้างซ้ายทะลุ 1 นัด อาการสาหัส แพทย์จึงได้ส่งตัวรักษาต่อยังโรงพยาบาลนราธิวาสราชนครินทร์ แต่เนื่องจากเสียเลือดมากและทนพิษบาดแผลไม่ไหว ได้เสียชีวิตในเวลาต่อมา

ส่วน ส.ต.ต. กิตติพงษ์ จันทวัตร อายุ 29 ปี สังกัดเดียวกัน หลังเกิดเหตุกระโดดรถ จยย.วิ่งหนีเข้าป่าหายไป ซึ่งล่าสุดเจ้าหน้าที่ ยังไม่สามารถค้นหาพบแต่อย่างใด และคาดว่าอาจจะได้รับบาดเจ็บจากกระสุนปืนของคนร้ายในครั้งนี้ด้วย

สอบสวนทราบว่า ก่อนเกิดเหตุภายหลังจากโรงเรียนเลิก ส.ต.ท.ธงชัย ได้ชวน ส.ต.ต. กิตติพงษ์ นั่งซ้อนท้ายรถ จยย. เพื่อเดินทางไปซื้อกับข้าว ที่ตลาดอำเภอศรีสาคร และในขณะที่ ส.ต.ท. ธงชัย ขี่รถ จยย.ออกมาจากโรงเรียนได้ประมาณ 20 เมตร ได้ถูกคนร้ายไม่ทราบจำนวนแฝงตัวอยู่ในป่ารกทึบริมทาง ได้ใช้อาวุธปืนเอ็ม.16 ยิงถล่มใส่ ส.ต.ท.ธงชัยและ ส.ต.ต.กิตติพงษ์ จำนวน 8 นัดซ้อน

หลังถูกกระสุนปืน รถ จยย.ได้เสียหลักล้มคว่ำ ส.ต.ต.กิตติพงษ์ ซึ่งตั้งสติได้ จึงได้กระโดดลงจากรถ จยย.แล้วรีบวิ่งหลบหนีเข้าป่า แล้วคนร้ายได้อาศัยความชำนาญพื้นที่หลบหนีไป

ส่วนสาเหตุที่เกิดเหตุเจ้าหน้าที่เชื่อว่าเป็นฝีมือการกระทำของกลุ่มผู้ไม่หวังดี เพื่อเป็นการตอบโต้เจ้าหน้าที่ทางการ ซึ่งในช่วงเช้าที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่สามารถบุกจับกุมแกนนำกลุ่มผู้ไม่หวังดีได้ 2 คน คือ นาย มาหามะ มะนอตาเร๊าะ อายุ 50 ปี และนาย ซอบือรี หาแว อายุ 32 ปี ซึ่งทั้ง 2 คน ถูกจับกุมขณะเข้ากบดานอาศัยอยู่ภายในบ้านพักเลขที่ 57 บ้านตืองอ ม.3 ต.ศรีบรรพต อ.ศรีสาคร พร้อมของกลางเวชภัณฑ์ ถุงน้ำเกลือและเข็มฉีดยา

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #238169 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:40:32 PM »

ผมซ่อนไว่ที่ สนง.ตั้งสูงประมาณ ฟุตกว่าๆได้  ไม่รวมกับพวกที่ร่อนทิ้งไปแล้วครับ  ขอเป็นน้อง Nana ได้ไหมครับ

บู่     คิก คิก คิก คิก

ระวังแผ่นหล่นลงมาทับคอหักนะครับ.....เดี๋ยวนักข่าวมาทำข่าว....ได้โฉกันทั้งประเทศ.... คิก คิก

หน้า: 1 ... 15875 15876 15877 [15878] 15879 15880 15881 ... 35779
  พิมพ์