เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:18:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15928 15929 15930 [15931] 15932 15933 15934 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25601652 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238950 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:15:40 PM »

lสวัสดีครับพี่น้อง

แอล ใหนหล่าวนิ๊   บู่ บู่
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #238951 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:33:43 PM »

ยี๊ ยี๊ เพิ่งทำรายงาน ไข้เลือดออกเสร็จ

เศร้า เศร้า เศร้า อับดับสองของประเทศ แล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เลยเวลาเลิกงาน  ไหว้ ไหว้ กลับบ้านก่อนนะครับ  ไหว้ ไหว้

ตัวกลางผมก็ไข้ขึ้น เสียวไข้เลือดออกมากๆครับ คืนนี้กินยาไม่ลด พรุ่งนี้ต้องพาไปหาคุณหมอแต่เช้า

ไข้มากี่วันแล้วครับ ส่วนมากหมอจะนัดเจาะเลือด วันที่ 3 หรือ 4 ของไข้
จะดูความเข้ม กับจำนวนเกร็ดเลือด 
หากไข้มา 2-3 วัน กินยาไม่ลด ต้องรีบไปหาหมอแล้วครับ

เริ่มตัวร้อนเมื่อวานครับ ไข้มีขึ้นลง ไม่ได้ร้อนตลอดเวลา กินยายังลดบ้าง ไม่เพลียมากครับ ไหว้

ขอให้หายไวๆครับ... Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #238952 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:34:18 PM »

สวัสดีครับ......... Cheesy
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238953 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:37:25 PM »

แอล ใหนหล่าวนิ๊   บู่ บู่
หาเรื่องผิดคน ละมั้ง...........หุๆ ขังเดี่ยวเลยครับ แผล็บๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #238954 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:43:17 PM »

หาเรื่องผิดคน ละมั้ง...........หุๆ ขังเดี่ยวเลยครับ แผล็บๆ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238955 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:47:12 PM »

ออ...ฅนขับขวอดเค้าเป็นเช่นนี้  บู่
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #238956 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:53:36 PM »

udomkd, lugkrod, หลวงกาหลง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าแควต หัวพานข้างหน้า ออกขวา แล้วบีบซ้ายเข้ามาเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #238957 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:57:07 PM »

ลุงวัฒน์ครับ หนังบางเรื่อง มันไม่เต็มจอครับ เป็นเพราะผมตั้งค่าจอผิดหรือว่าเพราะอะไรครับ  Huh

Smiley บางเรื่องอาจเป็น 720p ครับ ไม่ใช่ 1080p ภาพเลยแสดงไม่เต็มจอ ให้ไปปรับที่ Extremer เป็น 720p ครับโดยการกด 9 ที่รีโมทครับ

น้าดุลย์ครับ ตามลุงวัฒน์บอกครับ สรุป ดูหนังได้เต็มจอครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตกลงไม่หายครับผมเลยโทรคุยกับลุงวัฒน์  คงจะเป็นเพราะหนังเก่า เป็นระบบ 4 : 3 ทำให้หนังไม่เต็มจอ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #238958 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:57:39 PM »

udomkd, lugkrod, หลวงกาหลง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าแควต หัวพานข้างหน้า ออกขวา แล้วบีบซ้ายเข้ามาเลย

เบียดกะแก้มยาง..ให้สีฉูดที...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238959 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:01:58 PM »

เบียดกะแก้มยาง..ให้สีฉูดที...

พรื่อๆก็ระวังอีโหม่งหัวพานฮั๊น  คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #238960 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:07:37 PM »

มีดไม่มีนามสกุลนี่แหละ ลงไปเหอะ ต้องมือโปรเหลือชั้นผมไปหลายขั้น ถึงจะแยกความแตกต่างของเหล็กทำมีดออกโดยการใช้

แต่มือใหม่ กับยางอ่อน  มัน ไม่แมทกันยังไงไม่รู้  เพราะยางอ่อน บาดง่ายมาก เปลือกบาง เยื่อเจริญหนา  แล้วก็อ่อนแอ

โดนนิดโดนหน่อย พาลจะติดโรค โดนฝนเข้า ก็เป็นโรคเส้นดำ  หนักหน่อยก็ ไฟท๊อปเธอร่า

อ้อ  ข่าวดี สำหรับชาวสวนยาง  ตอนนี้ ราคายาง หลุดพ้นจากพันธนาการกับราคาน้ำมันดิบชั่วคราว

ทฤษฎีพื้นบ้านที่ว่า ยางหนึ่งกิโล=น้ำมันโซล่า 2 ลิตร ไม่เป็นจริงแล้ว  แม้ว่า ราคาน้ำมันบ้านเรา เกินราคาจริงไปกว่าครึ่ง

แต่ราคายาง ก็ถีบตัวไปสูงกว่าเกิน 3 เท่า ผลต่างตรงนี้ มาจากการที่จีน เริ่มซื้อยางเข้าสต็อกมากกว่าเดิม ซึ่งประเทศใหญ่ การเคลื่อนไหว มีผลทั่วภูมิภาค

ก็ขอให้ สถานการณ์แบบนี้ คงอยู่ไปเรื่อย ๆ    สงสารแต่ดีแม็กซ์ไฮแลนเดอร์ ถ้าสถานการณ์เปลี่ยน มันจะถูกเปลียนเจ้าของซะเปล่า ๆ

แถวบ้านผมหลายคันซะด้วย

รับซื้อดีแม็กซ์ไฮแลนเดอร์ สองแสนบาทขาดตัว Grin

วันนี้ข้างบ้านขายไฮแลนเดอร์ไป4.2แสน ใช้ไม่ถึง3ปี สีดำยังเงาวับอยู่เลย ไปถอยด้า2

คนเรานี้ก็ปล้ำตัวจัง เสียดายเงินแทน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #238961 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:14:03 PM »

ลุงปูรถคันข้างบน สาว่าเคยเห็นแว๊ปๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่นึกไม่ออก ว่าเห็นที่ใหน Grin

อู่กระจ่างข้างวัดนาคา ถ.เจ้าฟ้าตกทางไปวิลล่าบ้านป้าจิ๋มครับน้า

ว่าแล้ว ว่าเคยเห็นแต่นึกไม่ออก Grin

ทางไปอาพาร์ทเม้นเด็กลุงปูน่ะครับ เด็กปี2น่ะครับ ขาวจั๊วเลยพี่จอย  น้ำลายหก  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #238962 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:16:50 PM »

มีดไม่มีนามสกุลนี่แหละ ลงไปเหอะ ต้องมือโปรเหลือชั้นผมไปหลายขั้น ถึงจะแยกความแตกต่างของเหล็กทำมีดออกโดยการใช้

แต่มือใหม่ กับยางอ่อน  มัน ไม่แมทกันยังไงไม่รู้  เพราะยางอ่อน บาดง่ายมาก เปลือกบาง เยื่อเจริญหนา  แล้วก็อ่อนแอ

โดนนิดโดนหน่อย พาลจะติดโรค โดนฝนเข้า ก็เป็นโรคเส้นดำ  หนักหน่อยก็ ไฟท๊อปเธอร่า

อ้อ  ข่าวดี สำหรับชาวสวนยาง  ตอนนี้ ราคายาง หลุดพ้นจากพันธนาการกับราคาน้ำมันดิบชั่วคราว

ทฤษฎีพื้นบ้านที่ว่า ยางหนึ่งกิโล=น้ำมันโซล่า 2 ลิตร ไม่เป็นจริงแล้ว  แม้ว่า ราคาน้ำมันบ้านเรา เกินราคาจริงไปกว่าครึ่ง

แต่ราคายาง ก็ถีบตัวไปสูงกว่าเกิน 3 เท่า ผลต่างตรงนี้ มาจากการที่จีน เริ่มซื้อยางเข้าสต็อกมากกว่าเดิม ซึ่งประเทศใหญ่ การเคลื่อนไหว มีผลทั่วภูมิภาค

ก็ขอให้ สถานการณ์แบบนี้ คงอยู่ไปเรื่อย ๆ    สงสารแต่ดีแม็กซ์ไฮแลนเดอร์ ถ้าสถานการณ์เปลี่ยน มันจะถูกเปลียนเจ้าของซะเปล่า ๆ

รับซื้อดีแม็กซ์ไฮแลนเดอร์ สองแสนบาทขาดตัว Grin

วันนี้ข้างบ้านขายไฮแลนเดอร์ไป4.2แสน ใช้ไม่ถึง3ปี สีดำยังเงาวับอยู่เลย ไปถอยด้า2

คนเรานี้ก็ปล้ำตัวจัง เสียดายเงินแทน

สงสัย Hilander มึกมันมากแรง ถอย Mazda 2เผื่อประหยัด
รถคนละแนวเลย กระบะ กะ รถจิ๋วๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #238963 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:18:06 PM »

ลุงปูรถคันข้างบน สาว่าเคยเห็นแว๊ปๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่นึกไม่ออก ว่าเห็นที่ใหน Grin

อู่กระจ่างข้างวัดนาคา ถ.เจ้าฟ้าตกทางไปวิลล่าบ้านป้าจิ๋มครับน้า

ว่าแล้ว ว่าเคยเห็นแต่นึกไม่ออก Grin

ทางไปอาพาร์ทเม้นเด็กลุงปูน่ะครับ เด็กปี2น่ะครับ ขาวจั๊วเลยพี่จอย  น้ำลายหก  หลงรัก

โดนชก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #238964 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:19:50 PM »

สงสัย Hilander มึกมันมากแรง ถอย Mazda 2เผื่อประหยัด
รถคนละแนวเลย กระบะ กะ รถจิ๋วๆ

เมียแกขับด้วยแหละครับ ซอยแถวบ้านกลางคืนรถจอดเกะกะ เข้ายาก คงอยากได้คันเล็กๆ  บู่

เสียดายแทนครับ รถแกใหม่มาก ราคานี้ขาดทุนซัก3แสนได้  ตกใจหน้าซีด

หน้า: 1 ... 15928 15929 15930 [15931] 15932 15933 15934 ... 35779
  พิมพ์