เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:36:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16043 16044 16045 [16046] 16047 16048 16049 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25582616 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #240675 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 10:38:22 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีพี่น้องครับ กลับถึงที่ตั้งโดยสวัสดิภาพแล้วครับ ทุกอย่างผิดแผนไปหมด แต่เป็นไปในทางที่ดี ต้องบอกว่าเซอร์ไพรจริงๆ เดี๋ยวนี้การแพทย์ยุคใหม่ก้าวไกลมากๆ เอาไว้จะเล่าให้ควัง

ปล. วันที่แม่ผมออกจาก รพ. สวนกะลุงช่าง(แต่ไม่ได้เจอกัน) ลุงช่างพา ผบ. เข้า รพ. ด้วยสาเหตุเดียวกัน ขอเป็นกำลังใจและให้ ผบ. ลุงช่างหายโดยเร็ววันด้วยนะครับ จะได้มีแรงตามจิกลุงช่างต่อไป  Grin

ปล2. ค้างไว้ตั้งแต่หน้า 15911 เด๋วค่อยตามเก็บ  อ๋อย

Grin Grin Grin

ยินดีปรีดาด้วยครับพี่รอง

วันนี้ตอนสายๆ เจอคุณแม่แล้ว สวยซะจำไม่ได้ นั่งคุยกันพักเติบๆ ดูแล้ว แม่ใจเกินร้อยมากๆ ไม่หวาดหวั่นไหรเลย...สุดยอด

ปล.ทั้งซอยเสียงดังอยู่คนเดียวเลย  คิก คิก คิก คิก

Grin ครับน้องสาม เมื่อค่ำโทรฯคุยกะแม่แล้ว แม่คุยให้ฟังแล้วครับ เรื่องของแม่เป็นอะไรที่เซอร์ไพรมากครับ ต้องขอบคุณเทคโนโลยีและสำคัญที่สุดคือหมอครับ ต้องยอมรับเลยว่าหมอคนนี้เก่งมาก บวกกับแม่ทานยาถึงด้วยครับ(เป็นยาที่โจรจีนในสมัยนั้นแนะนำมา เม็ดนึงพันกว่าบาท กินวันละเม็ดตั้งแต่รู้ว่าเป็นมะเร็งแล้ว หมดเฉพาะค่ายาตัวนี้เกือบแสนแล้ว) แต่คุ้มค่ามาก อย่างที่น้องสามเห็น หลังผ่ามา ไม่เพลีย ไม่มีอาการเหมือนคนผ่าตัดใหญ่เลย แผลก็แห้ง ไม่มีน้ำเหลืองไหลที่ปากแผลเลย(หมอยังงง) ผ่าเสร็จตอนบ่ายสาม สองทุ่มกว่าหมอคนผ่าออกเวรก็ขึ้นมาเยี่ยมที่เตียงคนไข้ ดูแผลแล้วบอกว่าพรุ้งนี้กลับได้เลยน่ะ งงกันเป็นไก่ตาแตกเลย  Grin ตอนนี้ก็เหลือขั้นตอนการทำคีโมต่ออีก แต่จะรู้ผลว่าต้องทำคีโมกี่เข็มก็ต้องรอผลแล็ปของชิ้นเนื้อร้ายที่ผ่าออกไปน่ะครับ นี่หมอก็นัดไว้วันที่ 14 นี้ครับ ถ้าแม่ไม่แพ้คีโมมากนัก น่าจะจบภายในหกเดือนนี้แหละ  Grin ในข้าวร้ายก็ยังมีข่าวดีแทรกเข้ามาเหมือนกันครับ คือมะเร็งเต้านมที่แม่เป็น คุณหมอบอกมาว่าเป็นมะเร็งที่ไม่ก้าวร้าวครับ ผลการตรวจต่อมน้ำเหลือง(ที่ตัดออกไปด้วย)จากแล็ปปรากฎว่าไม่พบเซลมะเร็งในต่อมน้ำเหลือง เท่ากับว่าไม่มีการแพร่กระจายของมะเร็ง ดังนั้นถ้าทำคีโมครบตามขั้นตอนการรักษาน่าจะหายขาดครับ  Grin

คนเรานี่อะไรก็ไม่แน่นอนจริงๆ ท่ามกลางมรสุม ก็ยังมีแสงให้เห็นได้ครับ  ไหว้

ยินดีล่วงหน้าครับน้องรอง  เยี่ยม   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #240676 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:13:13 PM »

อาบน้ำดูหนังสักเรื่อง ถ้าไม่เผลอหลับ เดี๋ยวมาใหม่ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #240677 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:32:08 PM »

เสียงระเบิดดังแล้ว ว 14 ก่อนครับ ....... เตรียมตัวมุดหัวฉะ   โหย๋บ้าน  บู่

ดังบ่อยจัง ขอให้แคล้วคลาดทั้งบ้านทั้งชุมชนครับพี่  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #240678 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:35:15 PM »

ไม่รู้สาเหตุ ที่แน่นอน เดาเอาว่า

น่าจะคำนวนระยะผิดพลาด เพราะแซงรถพ่วง ซึ่งเหมือนกับแซงรถทีเดียวสองคัน

และอาจจะขับรถ ไม่เข้าใจระบบของรถเท่าที่ควร

หรือเพราะ...?

สุดท้ายที่สุด คือความประมาทนั่นเอง....

ยังมีคนไปโทษ รถบรรทุกอีกว่าไม่ยอมเบรคให้รถคันนั้น เพื่อที่จะได้เลี้ยวตัดเข้าเลนซ้ายได้

ให้พึงสังวรใว้ว่า...โดยส่วนมากแล้ว คนขับรถใหญ่ๆ จะนิสัยและประสพการณ์การขับรถมากกว่าคนขับรถคันเล็กๆเยอะ(โดยเฉพาะคนที่เพิ่งจะขับรถเพื่อที่จะไปข้างหน้าได้อย่างเดียว) โดยไม่สนใจที่จะเรียนรู้กฎเกณฑ์ กติกาการใช้รถใช้ถนน สักเท่าไหร่ แล้วคนส่วนใหญ่ เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา จะโทษแต่รถใหญ่ โดยใช้ความรู้สึก เข้าข้างรถเล็ก ที่ดูเสียเปรียบ

มุมมองของผมเอง ที่ขับรถมา รวมๆแล้วเกือบๆล้านกิโลเมตร สังเกตุเห็นมาเยอะ พวกรถเล็กๆ โดยเฉพาะรถยนต์นั่งนี่แหละ ตัวดี หุๆ ตีไฟสูง ขอทางรถใหญ่ โดยกูไม่สนใจ กูจะไป มึงหลีกให้กูหน่อย....

คนที่ไม่เคยขับรถคันใหญ่ๆ(รถบรรทุก หรือรถขนาด 6ล้อขึ้นไป )จะไม่ทราบหรอกว่า

รถใหญ่ จะออกตัวเคลื่อนตัว มันยากกว่ารถเล็ก

รถใหญ่ จะหยุด ทำได้ยากกว่ารถเล็ก

รถใหญ่ จะหลบ ทำได้ยากกว่ารถเล็ก

ขอฝากข้อคิด ในการใช้รถใช้ถนน ซึ่งผมก็จำมาจากคนอื่น คือใครจำไม่ได้แล้ว แต่เขาเคยพูดให้ฟัง แล้วจำมาปฏิบัติ จนกระทั่งทุกวันนี้ ขอออกตัวว่า มิ"ด้โอ้อวด อ้างว่าตัวเองขับรถเก่งกาจอะไร น๊ะครับ

ลองอ่าน...แล้วตริตรองดู ส่วนจะทำตาม หรือปฏิบัติหรือไม่ มันเป็นสิทธิของท่าน

รถเล็ก...พึงหลีกทางให้รถใหญ่ เหตุผล รถเล็กมันหลบหลีกได้คล่องกว่ารถใหญ่

รถช้า...พึงหลีกทางให้รถเร็ว ช้าชิดซ้ายใว้ รถเร็วๆ มันจะได้ไปทางตรง ซึ่งรถช้ามันหยุดง่ายหลีกง่าย กว่ารถเร็ว

รถเบา...พึงหลีกทางให้รถหนัก เช่นกันรถเบา จะหลบหลีก หรือจะหยุด จะทำได้ง่ายกว่ารถที่หนักกว่า

ปล.เหนือสิ่งอื่นใด ให้เคารพกฎจราจร เป็นที่ตั้ง แล้วก็จะใช้รถกันได้อย่างมีความปลอดภัย เป็นที่สุด แม้รถจะมาก ก็ตาม

แต่...เคยสังเกตุไม๊ครับ เวลาเราขับรถนั่นแหละ มันปล้ำแต่จะขึ้นไปอยู่ข้างหน้าคันอื่น อิๆๆ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #240679 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 12:08:35 AM »

MLRT-Sleeping Child
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 12:10:30 AM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240680 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 01:30:11 AM »

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #240681 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 02:13:12 AM »

หลับฝันดีครับทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #240682 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 02:25:00 AM »

ดูหนังจบแระ หลับฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ
โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #240683 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 06:41:25 AM »

สวัสดีครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #240684 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 06:44:24 AM »

เรื่องราวของเหตุการณ์นี้เกิดแถวจักรพรรดิ์หรือหลังวัง กทม.นี่แหละ  อันติ๊ดจะถอยแต่คงอ่อนหัด

จักรพรรดิ์ไม่โร้จัก แต่ถ้าจักรวรรดิ์ ไปโถก...
ฮาย..ปล้ำจริง คุยกะคนบ้านนอก...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #240685 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 06:55:15 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้อรุณสวัสดิ์  ครับ
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #240686 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:07:37 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ  ไหว้

อ้อมน้อยอากาศสดใสครับ

SOUTHLANDER, manithatyai    ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #240687 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:12:52 AM »

สวัสดีพี่น้องครับ กลับถึงที่ตั้งโดยสวัสดิภาพแล้วครับ ทุกอย่างผิดแผนไปหมด แต่เป็นไปในทางที่ดี ต้องบอกว่าเซอร์ไพรจริงๆ เดี๋ยวนี้การแพทย์ยุคใหม่ก้าวไกลมากๆ เอาไว้จะเล่าให้ควัง

ปล. วันที่แม่ผมออกจาก รพ. สวนกะลุงช่าง(แต่ไม่ได้เจอกัน) ลุงช่างพา ผบ. เข้า รพ. ด้วยสาเหตุเดียวกัน ขอเป็นกำลังใจและให้ ผบ. ลุงช่างหายโดยเร็ววันด้วยนะครับ จะได้มีแรงตามจิกลุงช่างต่อไป  Grin

ปล2. ค้างไว้ตั้งแต่หน้า 15911 เด๋วค่อยตามเก็บ  อ๋อย

วันนี้ตอนสายๆ เจอคุณแม่แล้ว สวยซะจำไม่ได้ นั่งคุยกันพักเติบๆ ดูแล้ว แม่ใจเกินร้อยมากๆ ไม่หวาดหวั่นไหรเลย...สุดยอด

ปล.ทั้งซอยเสียงดังอยู่คนเดียวเลย  คิก คิก คิก คิก

Grin ครับน้องสาม เมื่อค่ำโทรฯคุยกะแม่แล้ว แม่คุยให้ฟังแล้วครับ เรื่องของแม่เป็นอะไรที่เซอร์ไพรมากครับ ต้องขอบคุณเทคโนโลยีและสำคัญที่สุดคือหมอครับ ต้องยอมรับเลยว่าหมอคนนี้เก่งมาก บวกกับแม่ทานยาถึงด้วยครับ(เป็นยาที่โจรจีนในสมัยนั้นแนะนำมา เม็ดนึงพันกว่าบาท กินวันละเม็ดตั้งแต่รู้ว่าเป็นมะเร็งแล้ว หมดเฉพาะค่ายาตัวนี้เกือบแสนแล้ว) แต่คุ้มค่ามาก อย่างที่น้องสามเห็น หลังผ่ามา ไม่เพลีย ไม่มีอาการเหมือนคนผ่าตัดใหญ่เลย แผลก็แห้ง ไม่มีน้ำเหลืองไหลที่ปากแผลเลย(หมอยังงง) ผ่าเสร็จตอนบ่ายสาม สองทุ่มกว่าหมอคนผ่าออกเวรก็ขึ้นมาเยี่ยมที่เตียงคนไข้ ดูแผลแล้วบอกว่าพรุ้งนี้กลับได้เลยน่ะ งงกันเป็นไก่ตาแตกเลย  Grin ตอนนี้ก็เหลือขั้นตอนการทำคีโมต่ออีก แต่จะรู้ผลว่าต้องทำคีโมกี่เข็มก็ต้องรอผลแล็ปของชิ้นเนื้อร้ายที่ผ่าออกไปน่ะครับ นี่หมอก็นัดไว้วันที่ 14 นี้ครับ ถ้าแม่ไม่แพ้คีโมมากนัก น่าจะจบภายในหกเดือนนี้แหละ  Grin ในข้าวร้ายก็ยังมีข่าวดีแทรกเข้ามาเหมือนกันครับ คือมะเร็งเต้านมที่แม่เป็น คุณหมอบอกมาว่าเป็นมะเร็งที่ไม่ก้าวร้าวครับ ผลการตรวจต่อมน้ำเหลือง(ที่ตัดออกไปด้วย)จากแล็ปปรากฎว่าไม่พบเซลมะเร็งในต่อมน้ำเหลือง เท่ากับว่าไม่มีการแพร่กระจายของมะเร็ง ดังนั้นถ้าทำคีโมครบตามขั้นตอนการรักษาน่าจะหายขาดครับ  Grin

คนเรานี่อะไรก็ไม่แน่นอนจริงๆ ท่ามกลางมรสุม ก็ยังมีแสงให้เห็นได้ครับ  ไหว้

ขอให้แม่หายไวๆครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #240688 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:33:12 AM »

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #240689 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:34:23 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

หน้า: 1 ... 16043 16044 16045 [16046] 16047 16048 16049 ... 35779
  พิมพ์