เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:28:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16045 16046 16047 [16048] 16049 16050 16051 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25577952 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #240705 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 08:52:18 AM »

รูดี้ เอลิเกเตอร์ยักษ์จอมโหด ผู้ที่ทำให้ ที.เร็กซ์ต้องหนีหัวซุกหัวซุน

กลับต้องพ่ายแก่ บั๊ก ขาโหด  ไม่งั้นก็ เด๊ด มะก้องด้อง  Grin

สุดยอดเลยครับ   Grin   สมกับที่เสาะหามานาน  (ว่าเข้านั่น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 08:54:01 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #240706 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 08:58:55 AM »

อันนี้ฝากนายหัวโพธฮ๊าบ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #240707 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:11:08 AM »

อันนี้สำหรับชาวกล้องเทพทั้งหลาย  ทำให้ได้นะ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #240708 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:12:42 AM »

นี่ก็สำหรับพวกกระสันต์หมอก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240709 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:14:49 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin  +    Grin
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #240710 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:15:33 AM »

สวัสดีตอนสายๆครับทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #240711 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:16:04 AM »

มันเจ๋งจริง ๆ    Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #240712 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:19:52 AM »

ปูนอาราย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240713 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:21:18 AM »

สวัสดีพี่น้องครับ กลับถึงที่ตั้งโดยสวัสดิภาพแล้วครับ ทุกอย่างผิดแผนไปหมด แต่เป็นไปในทางที่ดี ต้องบอกว่าเซอร์ไพรจริงๆ เดี๋ยวนี้การแพทย์ยุคใหม่ก้าวไกลมากๆ เอาไว้จะเล่าให้ควัง

ปล. วันที่แม่ผมออกจาก รพ. สวนกะลุงช่าง(แต่ไม่ได้เจอกัน) ลุงช่างพา ผบ. เข้า รพ. ด้วยสาเหตุเดียวกัน ขอเป็นกำลังใจและให้ ผบ. ลุงช่างหายโดยเร็ววันด้วยนะครับ จะได้มีแรงตามจิกลุงช่างต่อไป  Grin

ปล2. ค้างไว้ตั้งแต่หน้า 15911 เด๋วค่อยตามเก็บ  อ๋อย

Grin Grin Grin

ยินดีปรีดาด้วยครับพี่รอง

วันนี้ตอนสายๆ เจอคุณแม่แล้ว สวยซะจำไม่ได้ นั่งคุยกันพักเติบๆ ดูแล้ว แม่ใจเกินร้อยมากๆ ไม่หวาดหวั่นไหรเลย...สุดยอด

ปล.ทั้งซอยเสียงดังอยู่คนเดียวเลย  คิก คิก คิก คิก

Grin ครับน้องสาม เมื่อค่ำโทรฯคุยกะแม่แล้ว แม่คุยให้ฟังแล้วครับ เรื่องของแม่เป็นอะไรที่เซอร์ไพรมากครับ ต้องขอบคุณเทคโนโลยีและสำคัญที่สุดคือหมอครับ ต้องยอมรับเลยว่าหมอคนนี้เก่งมาก บวกกับแม่ทานยาถึงด้วยครับ(เป็นยาที่โจรจีนในสมัยนั้นแนะนำมา เม็ดนึงพันกว่าบาท กินวันละเม็ดตั้งแต่รู้ว่าเป็นมะเร็งแล้ว หมดเฉพาะค่ายาตัวนี้เกือบแสนแล้ว) แต่คุ้มค่ามาก อย่างที่น้องสามเห็น หลังผ่ามา ไม่เพลีย ไม่มีอาการเหมือนคนผ่าตัดใหญ่เลย แผลก็แห้ง ไม่มีน้ำเหลืองไหลที่ปากแผลเลย(หมอยังงง) ผ่าเสร็จตอนบ่ายสาม สองทุ่มกว่าหมอคนผ่าออกเวรก็ขึ้นมาเยี่ยมที่เตียงคนไข้ ดูแผลแล้วบอกว่าพรุ้งนี้กลับได้เลยน่ะ งงกันเป็นไก่ตาแตกเลย  Grin ตอนนี้ก็เหลือขั้นตอนการทำคีโมต่ออีก แต่จะรู้ผลว่าต้องทำคีโมกี่เข็มก็ต้องรอผลแล็ปของชิ้นเนื้อร้ายที่ผ่าออกไปน่ะครับ นี่หมอก็นัดไว้วันที่ 14 นี้ครับ ถ้าแม่ไม่แพ้คีโมมากนัก น่าจะจบภายในหกเดือนนี้แหละ  Grin ในข้าวร้ายก็ยังมีข่าวดีแทรกเข้ามาเหมือนกันครับ คือมะเร็งเต้านมที่แม่เป็น คุณหมอบอกมาว่าเป็นมะเร็งที่ไม่ก้าวร้าวครับ ผลการตรวจต่อมน้ำเหลือง(ที่ตัดออกไปด้วย)จากแล็ปปรากฎว่าไม่พบเซลมะเร็งในต่อมน้ำเหลือง เท่ากับว่าไม่มีการแพร่กระจายของมะเร็ง ดังนั้นถ้าทำคีโมครบตามขั้นตอนการรักษาน่าจะหายขาดครับ  Grin

คนเรานี่อะไรก็ไม่แน่นอนจริงๆ ท่ามกลางมรสุม ก็ยังมีแสงให้เห็นได้ครับ  ไหว้

ยินดีล่วงหน้าครับน้องรอง  เยี่ยม   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เมื่อวานแม่บอกว่า พ่อพี่รองไปขายลูกชิ้นอยู่ หุๆ ที่ใหนได้ บังเอิญ ผมไปเจออยู่ แต่งหล่อเฟี้ยว แต่ไม่ได้อยู่ที่ร้าน.....หุ ๆ  คิก คิก คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240714 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:23:08 AM »

น้าฉ็องไม่ต้องแขบนะ เรื่องที่ออกปากทาง pm นะ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240715 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:24:15 AM »

สวัสดีพี่น้องครับ กลับถึงที่ตั้งโดยสวัสดิภาพแล้วครับ ทุกอย่างผิดแผนไปหมด แต่เป็นไปในทางที่ดี ต้องบอกว่าเซอร์ไพรจริงๆ เดี๋ยวนี้การแพทย์ยุคใหม่ก้าวไกลมากๆ เอาไว้จะเล่าให้ควัง

ปล. วันที่แม่ผมออกจาก รพ. สวนกะลุงช่าง(แต่ไม่ได้เจอกัน) ลุงช่างพา ผบ. เข้า รพ. ด้วยสาเหตุเดียวกัน ขอเป็นกำลังใจและให้ ผบ. ลุงช่างหายโดยเร็ววันด้วยนะครับ จะได้มีแรงตามจิกลุงช่างต่อไป  Grin

ปล2. ค้างไว้ตั้งแต่หน้า 15911 เด๋วค่อยตามเก็บ  อ๋อย

วันนี้ตอนสายๆ เจอคุณแม่แล้ว สวยซะจำไม่ได้ นั่งคุยกันพักเติบๆ ดูแล้ว แม่ใจเกินร้อยมากๆ ไม่หวาดหวั่นไหรเลย...สุดยอด

ปล.ทั้งซอยเสียงดังอยู่คนเดียวเลย  คิก คิก คิก คิก

Grin ครับน้องสาม เมื่อค่ำโทรฯคุยกะแม่แล้ว แม่คุยให้ฟังแล้วครับ เรื่องของแม่เป็นอะไรที่เซอร์ไพรมากครับ ต้องขอบคุณเทคโนโลยีและสำคัญที่สุดคือหมอครับ ต้องยอมรับเลยว่าหมอคนนี้เก่งมาก บวกกับแม่ทานยาถึงด้วยครับ(เป็นยาที่โจรจีนในสมัยนั้นแนะนำมา เม็ดนึงพันกว่าบาท กินวันละเม็ดตั้งแต่รู้ว่าเป็นมะเร็งแล้ว หมดเฉพาะค่ายาตัวนี้เกือบแสนแล้ว) แต่คุ้มค่ามาก อย่างที่น้องสามเห็น หลังผ่ามา ไม่เพลีย ไม่มีอาการเหมือนคนผ่าตัดใหญ่เลย แผลก็แห้ง ไม่มีน้ำเหลืองไหลที่ปากแผลเลย(หมอยังงง) ผ่าเสร็จตอนบ่ายสาม สองทุ่มกว่าหมอคนผ่าออกเวรก็ขึ้นมาเยี่ยมที่เตียงคนไข้ ดูแผลแล้วบอกว่าพรุ้งนี้กลับได้เลยน่ะ งงกันเป็นไก่ตาแตกเลย  Grin ตอนนี้ก็เหลือขั้นตอนการทำคีโมต่ออีก แต่จะรู้ผลว่าต้องทำคีโมกี่เข็มก็ต้องรอผลแล็ปของชิ้นเนื้อร้ายที่ผ่าออกไปน่ะครับ นี่หมอก็นัดไว้วันที่ 14 นี้ครับ ถ้าแม่ไม่แพ้คีโมมากนัก น่าจะจบภายในหกเดือนนี้แหละ  Grin ในข้าวร้ายก็ยังมีข่าวดีแทรกเข้ามาเหมือนกันครับ คือมะเร็งเต้านมที่แม่เป็น คุณหมอบอกมาว่าเป็นมะเร็งที่ไม่ก้าวร้าวครับ ผลการตรวจต่อมน้ำเหลือง(ที่ตัดออกไปด้วย)จากแล็ปปรากฎว่าไม่พบเซลมะเร็งในต่อมน้ำเหลือง เท่ากับว่าไม่มีการแพร่กระจายของมะเร็ง ดังนั้นถ้าทำคีโมครบตามขั้นตอนการรักษาน่าจะหายขาดครับ  Grin

คนเรานี่อะไรก็ไม่แน่นอนจริงๆ ท่ามกลางมรสุม ก็ยังมีแสงให้เห็นได้ครับ  ไหว้

ยินดีล่วงหน้าครับน้องรอง  เยี่ยม   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เมื่อวานแม่บอกว่า พ่อพี่รองไปขายลูกชิ้นอยู่ หุๆ ที่ใหนได้ บังเอิญ ผมไปเจออยู่ แต่งหล่อเฟี้ยว แต่ไม่ได้อยู่ที่ร้าน.....หุ ๆ  คิก คิก คิก คิก

ยินดีด้วยครับพี่รอง  เยี่ยม

ส่วนเรื่องป๊ะป๋าตามที่พี่สามเล่านั้น.... หุ หุ  คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #240716 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:24:28 AM »

น้าฉ็องไม่ต้องแขบนะ เรื่องที่ออกปากทาง pm นะ  Grin

ได้ ๆ ตามนี้  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #240717 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:25:19 AM »

ลม-ฝนเทกระหน่ำ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240718 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:25:58 AM »

ปล. วันที่แม่ผมออกจาก รพ. สวนกะลุงช่าง(แต่ไม่ได้เจอกัน) ลุงช่างพา ผบ. เข้า รพ. ด้วยสาเหตุเดียวกัน ขอเป็นกำลังใจและให้ ผบ. ลุงช่างหายโดยเร็ววันด้วยนะครับ จะได้มีแรงตามจิกลุงช่างต่อไป  Grin

ปล2. ค้างไว้ตั้งแต่หน้า 15911 เด๋วค่อยตามเก็บ  อ๋อย

ยินดีด้วยครับพี่รอง  เยี่ยม

ส่วนเรื่องป๊ะป๋าตามที่พี่สามเล่านั้น.... หุ หุ  คิก คิก

ยินดีด้วยครับผมมม และให้สุขภาพแข็งแรงยิ่งขึ้นนนนนนนครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240719 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:28:09 AM »

วันนี้เพิ่งกลับมาถึงบ้านเย็นแล้ว ผบ ทำกับข้าวอร่อยๆ ไปให้ลูกสาวที่อยู่หอกินเพราะลูกบ่นว่าอาหารกรุงเทพกินไม่อร่อย ไม่เคยเต็มอิ่มแบบที่บ้านเลย
เห็นลูกกินเอาๆ อย่างเอร็ดอร่อยแล้วเก็บกล่องกับข้าวที่เหลือไว้กินอีกแล้วสงสาร ก็เหมือนเราเมื่อก่อนออกจากบ้านมาเรียนหนังสือก็คิดถึงอาหารฝีมือแม่ที่บ้าน

หุ ๆ เด็กสมัยนี้มันต้องตีบทแตก ........ ก่อนหลบ โดนไปกี่บาทหล่าวล่ะคุณพ่อ  คิก คิก คิก คิก     บู่

ตอนลูกพี่สามเป็นวัยรุ่น  พี่สามคงต้อง X3  คิก คิก

ช่ายๆๆๆ  หนึ่งต่อสาม เตรียมรับมุขให้ดีๆแล้วกัน คิก คิก คิก คิก

แต่เรื่องค่าสินสอดไม่มีปัญหา  เพราะพี่สามสอนเคล็ดลับไว้แล้ว คิก คิก

เจ้าน้ำผึ้งหนึ่งล่ะ  เจ้าเตยหอมหนึ่งล่ะ   เจ้าต้นข้าวหนึ่งล่ะ  ครบพอดีเลย Grin

ถ้ามีปัญญาหาให้มันกินทัน และมีปัญญาห้ามเวลามันออกฤทธิ์ก็เอาต่ะ

ยังเหลือไอ้ต้นข้าว ม้ายโร้พ่อมรันอีว่าพรือ คิก คิก
หน้า: 1 ... 16045 16046 16047 [16048] 16049 16050 16051 ... 35779
  พิมพ์