เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16124 16125 16126 [16127] 16128 16129 16130 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25537150 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241890 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:43:15 PM »

เหล้านอก สำหรับคนเงินเดือนน้อย....แรกเมื่อทำงานใหม่ ๆ กินกันประจำ...

ราคาสองร้อยกะอีกหนอย ๆ  Grin  (เมื่อยี่สิบสี่ปีที่แล้ว....  คิก คิก คิก คิก )

ขวดดำ ๆ น้ำใส ๆ ..  Cheesy

กลิ่นเยี่ยวเลยยี่ห้อนี้ หายจากโลกไปนานเลย ผมไม่ชอบยี่ห้อนี้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อีกยี่ห้อคือ บัลลัลไทน์ขวดขาวสมัยก่อน ราคาพอๆกัน แต่กินดีกว่า  Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #241891 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:43:59 PM »

ยี่ห้อนี้ลองกินกันแล้วยังอร่อยดีหอมมากผมยกระดับให้เหนือกว่าเหล้ายอดฮิตอย่าง แบล็ค หรือชีวาสอีก

12ปี ก็พอครับสุดยอดแล้ว

เกล็นฯ ไม่ต้องหาแล้วครับ ผมไม่เจอมาหลายปีแล้ว ไปสิงค์โปร์วันก่อนที่ร้านใหญ่ๆยังไม่มี ดิวตี้ควีใหญ่ที่มาเลย์ก็ไม่มีแล้ว

เกล็นฟิดดิก(ใช่ป่าวอ่า) คุ้นๆว่ายังเห็นอยู่ที่ดิวตี้วันก่อนน่ะน้องสาม(ตอนไปเอาจอนนี่แบล็กมาอ่ะ) จำยี่ห้อไม่ได้หรอก แต่พี่รองจำรูปหัวกวางได้ แต่ไม่แน่ใจน่ะ เรื่องเหล้าไม่หนัดเอามากๆ เดี๋ยวถ้าได้เข้าไปจะไปดูมาใหม่ ทั้งไก่เถื่อนทั้งหัวกวาง  Grin

แลดี ๆ ห้าน...... เบนมอร์ ก็หัวกวางเช่นกัน.... บู่

ผมรู้ว่าไม่ใช่ ตั้งแต่หัวกวางคำแรกแล้ว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กรรม..... เกิดเป็นท่านชายฯ ทำอะไรไม่ถูกซักอย่าง.... บู่  เนอะ..... คิก คิก คิก คิก

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #241892 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:45:26 PM »

ลุงตุ้มของโร้ปไก่เถื่อนชัดๆๆหน่อยครับ  
เดี๋ยวสะพาย .22 เข้าป่าไปล่ามาให้ Grin

ล่านี่ดีกว่าครับ น้องบิ๊ก ไหว้

เห็นแล้วเพลียทันที    หลงรัก หลงรัก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #241893 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:48:30 PM »

ที่เคยกินมาก็ชอบเกล็นมากที่สุด แต่แหลงอื่นไกล แจ็ค แดกเนียน นี่ผมยังไม่เคยลองทีจริงๆ เชยจ้าน

น้าหลวงลองเปรียบเทียบสองขวดนี้แลถิว่าไหนหรอยหวา

ไปอยู่ไหนมา... บู่

แจ๊คฯมาเลย์ รสชาดต่างกะของที่ขายติดแสตมป์ไทย..

แต่แปลก มีบางล๊อต ที่รสชาดดี... อย่างเช่นที่พี่เข้มพาไปกินที่ซีวิวรีสอร์ท (ทริปหมอกกรุงชิง)

แต่พอคราวหลัง พี่เข้มได้ของมาเลย์มาอีก....รสชาตก็ออกเลเช่นเดิม... บู่

อย่างหนึ่งคือผมมาอยู่ชลบุรีเนี่ยผมขาดเพื่อนขาเมาไปเยอะเลย ขาซี้มันก็อยู่ไกลเลยทำให้ผมไม่ค่อยมีเพื่อนกินเหล้าเลย

เลยกลายเป็นว่าผมกินเหล้าหนักๆก็ตอนเรียน พอทำงานกินเมื่อมีงานเลี้ยง ถ้าผมอยู่หาดใหญ่สงสัยเมาดั่งอยู่ในวิมานแน่นอน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #241894 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:49:41 PM »

ไปมัวเมากะอย่างอื่นอยู่ครับ คิก คิก คิก คิก

หมัยเรียนนี่ผมนั่งแต่วงเหล้าครับ แต่ไม่กินครับ ถึงกินก๊แค่จิบๆ ครับลุงดุล เราถือคติครับ เมาไม่เน้น เป็นแต่ป้อครับ หากเมาแล้วจะทำให้เสียการใหญ่เอาได้ง่ายๆครับ พรรคพวกผมหลายคนครับที่พอสร่างเมาแล้วมานั่งบ่นรำพึงรำพันให้ควังว่า ไอ้ห่..ไปกันตั้งหลายคน ไมมรึงได้อยู่คนเดียวว่ะ  ยิ้มีเลศนัย ผมเลยบอกมรันไปว่า ก็กรูเป็นคนเดียวที่ยังมีสติพาพวกมรึงกลับบ้านมานี่ไง แล้วก็เลยไปส่งน้องๆเขาต่อ  ยิ้มีเลศนัย Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #241895 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:55:34 PM »

คาราวะจิงๆๆ  พี่รอง   แผนการล้ำลึกตั้งแต่สมัยเรียน  ฝากตัวเป็นศิษย์หน่อย   Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #241896 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:57:13 PM »

ยี่ห้อนี้ลองกินกันแล้วยังอร่อยดีหอมมากผมยกระดับให้เหนือกว่าเหล้ายอดฮิตอย่าง แบล็ค หรือชีวาสอีก

เกล็นฯ ไม่ต้องหาแล้วครับ ผมไม่เจอมาหลายปีแล้ว ไปสิงค์โปร์วันก่อนที่ร้านใหญ่ๆยังไม่มี ดิวตี้ควีใหญ่ที่มาเลย์ก็ไม่มีแล้ว

เกล็นฟิดดิก(ใช่ป่าวอ่า) คุ้นๆว่ายังเห็นอยู่ที่ดิวตี้วันก่อนน่ะน้องสาม(ตอนไปเอาจอนนี่แบล็กมาอ่ะ) จำยี่ห้อไม่ได้หรอก แต่พี่รองจำรูปหัวกวางได้ แต่ไม่แน่ใจน่ะ เรื่องเหล้าไม่หนัดเอามากๆ เดี๋ยวถ้าได้เข้าไปจะไปดูมาใหม่ ทั้งไก่เถื่อนทั้งหัวกวาง  Grin

แลดี ๆ ห้าน...... เบนมอร์ ก็หัวกวางเช่นกัน.... บู่

ผมรู้ว่าไม่ใช่ ตั้งแต่หัวกวางคำแรกแล้ว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กรรม..... เกิดเป็นท่านชายฯ ทำอะไรไม่ถูกซักอย่าง.... บู่  เนอะ..... คิก คิก คิก คิก

ไม่เป็นไรหรอกครับลุงตุ้ม เราไม่รู้ก็บอกว่าไม่รู้ครับ ผมไม่ถนัดเรื่องเหล้าจริงๆนี่ครับ แต่พอนั่งเป็นตัวประกอบได้ในกลุ่มเพื่อนๆครับ ยิ่งถ้าไปเจอพวกกินประจำ ถ้าผมกินแบบเค้าด้วยแบบเค้ายก ผมยก รับรองผมไปก่อนแน่ๆครับ  อ๋อย ยิ่งจะให้ไปหาความรู้เรื่องเหล้ายิ่งแล้วใหญ่เพราะไม่รู้ว่าจะรู้ไปทำไม  บู่ แต่ก็ดีใจครับที่น้องสามผมเค้าถนัดเรื่องนี้ รุ้ดี รู้ลึก รู้มาก รู้ทุกเรื่องทุกยี่ห้อ โดยเฉพาะเรื่องเหล้ายาปลาปิ้ง ผมกะภูมิใจแล้วครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241897 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:58:21 PM »

ที่เคยกินมาก็ชอบเกล็นมากที่สุด แต่แหลงอื่นไกล แจ็ค แดกเนียน นี่ผมยังไม่เคยลองทีจริงๆ เชยจ้าน

น้าหลวงลองเปรียบเทียบสองขวดนี้แลถิว่าไหนหรอยหวา

ไปอยู่ไหนมา... บู่

แจ๊คฯมาเลย์ รสชาดต่างกะของที่ขายติดแสตมป์ไทย..

แต่แปลก มีบางล๊อต ที่รสชาดดี... อย่างเช่นที่พี่เข้มพาไปกินที่ซีวิวรีสอร์ท (ทริปหมอกกรุงชิง)

แต่พอคราวหลัง พี่เข้มได้ของมาเลย์มาอีก....รสชาตก็ออกเลเช่นเดิม... บู่

อย่างหนึ่งคือผมมาอยู่ชลบุรีเนี่ยผมขาดเพื่อนขาเมาไปเยอะเลย ขาซี้มันก็อยู่ไกลเลยทำให้ผมไม่ค่อยมีเพื่อนกินเหล้าเลย

เลยกลายเป็นว่าผมกินเหล้าหนักๆก็ตอนเรียน พอทำงานกินเมื่อมีงานเลี้ยง ถ้าผมอยู่หาดใหญ่สงสัยเมาดั่งอยู่ในวิมานแน่นอน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เหมือนลุงตุ้มว่าครับ แจ็คฯมาเล รสกลิ่นไม่เข้มข้นเท่าของไทย

ของไทยเอง ขวด 75 cl เข้มข้น หรอย ฟองมากกว่าขวดลิตร ลองสังเกตุแลครับ Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #241898 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:58:29 PM »

ปล้ำไหรนักหนา

โซนี่กะเบ่อถ่ายติด

วีโก้กะเบ่อขับได้ถึงเหมือนเพื่อน

มือถือจอขาวดำกะเบ่อโทร.ได้

ยาเส้นหยำน้ำซดกะเบ่อ เมาเหมือนกัน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #241899 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:00:27 PM »

ไม่เป็นไรหรอกครับลุงตุ้ม เราไม่รู้ก็บอกว่าไม่รู้ครับ ผมไม่ถนัดเรื่องเหล้าจริงๆนี่ครับ แต่พอนั่งเป็นตัวประกอบได้ในกลุ่มเพื่อนๆครับ ยิ่งถ้าไปเจอพวกกินประจำ ถ้าผมกินแบบเค้าด้วยแบบเค้ายก ผมยก รับรองผมไปก่อนแน่ๆครับ  อ๋อย ยิ่งจะให้ไปหาความรู้เรื่องเหล้ายิ่งแล้วใหญ่เพราะไม่รู้ว่าจะรู้ไปทำไม  บู่ แต่ก็ดีใจครับที่น้องสามผมเค้าถนัดเรื่องนี้ รุ้ดี รู้ลึก รู้มาก รู้ทุกเรื่องทุกยี่ห้อ โดยเฉพาะเรื่องเหล้ายาปลาปิ้ง ผมกะภูมิใจแล้วครับ  Grin

มันไม่เหมือนตัวตนท่านชายตอนงานเบียร์เลยนี่ เห็นชูแก้วเมาตลอดมาแอบทำอะไรผมตอนเมาไม่ทราบภาพหลุดออกมาด้วย
งงตรูทำไปตอนไหนหว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #241900 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:01:46 PM »

วีโก้กะเบ่อขับได้ถึงเหมือนเพื่อน

ยาเส้นหยำน้ำซดกะเบ่อ เมาเหมือนกัน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไปแข้ ให้เมียได้ยินโด๋

ได้ผลแหละ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #241901 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:03:30 PM »

มันไม่เหมือนตัวตนท่านชายตอนงานเบียร์เลยนี่ เห็นชูแก้วเมาตลอดมาแอบทำอะไรผมตอนเมาไม่ทราบภาพหลุดออกมาด้วย
งงตรูทำไปตอนไหนหว่า

กะนั่นแล คืนนั้นไม่เห็นเหอ เพื่อนยก ผมยก เพื่อนยังเดินได้ตรงเหลย แต่ผมปล้ำหาที่จอดแล้ว  โดนชก อ๋อย บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #241902 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:05:33 PM »

งั้นก็ลองกินบ่อย ๆ ดูสิครับ.... คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #241903 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:05:41 PM »

คนไม่ฉะบาย ออกไปหาราเมงหมายเลข8กินดีกว่า เผื่อว่าอะไรร้อนๆจะหายปวดหัว

วันนี้ดีขึ้นมากเลย.....แต่ตรูไม่ไปทำงาน...ตรูจะป่วยต่อ กระแดะกันดีนักเห็นใครไม่สบายกลัวจะเป็น 2009 มาทำงานไม่ด้ายย

ดี ตรูจะจัดห้ายยยยย  หนึ่งอาทิตย์เต็มๆ สะใจตรู

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241904 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:06:55 PM »

ด่าน้องทำไมฟร๊ะ.... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมเวลากิน ก็ชอบนั่งนึกว่ารสชาดมันเหมือนไหร๋ แล้วจำใว้ ชอบดม ชอบชิม กลืนแล้วหรอยคอม่าย ลิ้นเหลือรสชาดไหร๋มั่ง

พอขอเพื่อนกินมากๆ ก็เคยมาเซ้อที่ตัวเองชอบ เพราะผมไม่กินเหล้าที่ไม่ชอบ ไม่ชอบก็ไม่กินเลย ไม่ใช่ยี่ห้อไหร๋ก็ได้เพ

พอนานๆเข้า มันเป็นนิสัย ที่พอได้กินเหล้ายี่ห้อไม่เคยกิน ก็ต้องจดจำรสชาดเปรียบเทียบ ไม่ใช่ยี่ห้อใหนดี แต่เป็นอันใหนที่เราหรอย ที่เราชอบ ... เท่านั้นแหละ

แต่ถ้าได้โมัล่ะก็..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 16124 16125 16126 [16127] 16128 16129 16130 ... 35779
  พิมพ์