เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:38:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16145 16146 16147 [16148] 16149 16150 16151 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25515919 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #242205 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:34:10 AM »

สวัสดีวันหยุดครับ..

สวัสดีครับ

วันศุกร์เหลยยังไม่หยุดที แต่ผมหยุดแล้วป่วยการเมืองมาหลายวันแล้วครับ
พี่น้องอิสลามผมละศีลอด ประกาศเป็นวันหยุดครับ เงียบทั้งเมือง..

ทุกเมืองเงียบสงบ ยกเว้นโก-ลก

คนแห่ไปรอคิว เซ้อข้าวสารร้านพี่รองกันจังหูแหม็ดเสียงว่า   ขำก๊าก ขำก๊าก
ดีครับ ขอให้รวยขอให้รวย...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #242206 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:34:45 AM »

มีไว้ใช้กันรึยังครับพี่น้อง
"ตำดี ตำแหลก ตำทน"

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

เดียวผมจะนำเสนอบริษัทให้นะครับ ผลิตขายน่าจะขายดีให้น้าแพะ5เปอร์เซ็นของกำไร

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242207 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:35:10 AM »

ไปไชยาก่อง  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242208 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:35:52 AM »

สวัสดีครับ

วันศุกร์เหลยยังไม่หยุดที แต่ผมหยุดแล้วป่วยการเมืองมาหลายวันแล้วครับ
พี่น้องอิสลามผมละศีลอด ประกาศเป็นวันหยุดครับ เงียบทั้งเมือง..

ทุกเมืองเงียบสงบ ยกเว้นโก-ลก

คนแห่ไปรอคิว เซ้อข้าวสารร้านพี่รองกันจังหูแหม็ดเสียงว่า   ขำก๊าก ขำก๊าก
ดีครับ ขอให้รวยขอให้รวย...

ขนาดพี่โพธยังประชด  .. ป่านนี้พี่รอง คงสำนึกได้มั่งแล้วแหละครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่รองได้ยินรึยัง .... ขอให้รวยขอให้รวย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #242209 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:37:37 AM »

สายสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ วันนี้ฝนตกแต่เช้ายังไม่หยุดที ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

นครปฐม อากาศแจ่มใส ไม่มีฝนครับ ไหว้

มาทำไรแถวนี้ครับเฮีย แล้วอยู่ถึงวันที่ 19 เลยใช่ไหมครับ เดี๋ยวแวะไปรับ หรือ จะมาดูนักศึกษากับผมก่อนก็ได้นะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เป็นยิปซีแบบพี่แพะครับ ร่อนเร่หาถิ่นที่อยู่ใหม่ครับ จะได้ใกล้กรุงเทพฯเมืองสวรรค์ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #242210 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:39:53 AM »

สวัสดีครับ

แล้วกลุ่มเด็กหัวดื้อมันจะหยุดด้วยไม๊ครับ
ไอ้พวกนี้มันไม่หยุดหรอกครับ..มันไม่มีศาสนา

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #242211 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:46:10 AM »

Siemens’ redundant ET200M I/O interface modules.

ระบบรีดันแดนซ์สามารแยกควบคุมเรือได้หลายที่โดนบอมบ์เสียหายตัวใดตัวหนึ่งที่เหลือก็เทคโอเวอร์ยิงสู้ได้อีก

เช่นมีถึง 4 ซีพียู แยกหัวเรือซ้าย-ขวา ท้ายเรือซ้าย-ขวา โดนเข้าหัวเรือซ้าย ด้านขวาเทคโอเวอร์ลุยต่อ..ยกเว้นโดนพังหมดทั้ง 4 ซีพียู ก็ยอมเถอะ

บ๊ะ ลายเรื่องจังซีเมน Cheesy

ว่าแต่น้าดุนซ่อมกล่อง ECU ของคว่อดเป็นม้ายหั้น  ถ้าเป็น ทำเผื่อให้สักอันกันถิ๊  คิก คิก
ไหนว่าพี่เข้มยังช่างเก่งซ่อมได้เพทุกอาการ

ไปควากความหวังไอ้ไหร๋กับลุงคนหั้น บู่

มันยังไม่เสียไอ้ไหร๋ แต่ถาม ๆ ไว้เท่านั้นนะลุงดุน Cheesy

วางแปลนไว้แล้ว ใช้ ๆ ไป ถ้าวันไหนเครื่องพัง ก่าวางเครื่องโตต้าซะเลย แต่ช่วงล่างยังคว่อดเหมือนเดิ Grin

จริงๆเครื่องเดิมมันดีและทนอยู่แล้วพังยากใช้ไปเถอะ

อย่างไอ้เปอร์โยต้าคันนั้นเป็นของเก่าผมปัญหามันแค่ระบบสเตปปิ้งมอเตอร์คุมรอบเดินเบามันไม่นิ่งเท่านั้นเองไอ้น้องเมียตัวดีมันจับเปลี่ยนเครื่องซะเสียหมาไปเลย
ทั้งที่รุ่นนี้มีปัญหานี้แค่เปลี่ยนเอาระบบคาร์บูจากรุ่น309 มาลงก็หายแค่สามสี่พัน...จบ มันทำซะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #242212 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:57:08 AM »

ขายยาหิดหล่าว Nimitz class nuclear-powered aircraft carrier

อ่ะห๊ะ.....ซีเมนต์ผลิตเรือพันนี้กันนุ

ม่ายนิทำแต่ระบบควบคุม Automation ในเรือตรงตัวแดงๆ S7-416 PLCs,  Siemens’ redundant ET200M I/O interface modules.
ระบบเหล่านี้ใช้ในโรงงานผมทำมาหากินกับมันเขียนซอฟแวร์มาหลายปี

เบื้องหลังความยิ่่งใหญ่ของอเมริกา ต้องมีเงาทะมึนของเยอรมันอยู่เสมอ อิ อิ

Automation Equipment for Aircraft Carrier

Engineers from Control Corp. of America (Richmond, Virginia) completed the first large-scale automation of an U.S. Navy aircraft carrier using commercial-off-the-shelf (COTS) automation equipment. Automation provides state-of-the-art control for the management of jet fuel on the carrier. Using commercial equipment reduces the cost of construction, personnel requirements to operate the ship, and repair time, while improving system fault detection time, and providing enhanced logistics support.

The primary function of a Nimitz class nuclear-powered aircraft carrier, Harry S. Truman (CVN75), is to launch and recover warplanes, as part of its assigned defense missions. Fuel must be available at the flight deck service tanks at all times. Despite the crucial nature and complexity of systems on its advanced ships, the Navy wanted to move away from proprietary, one-of-a-kind control systems in favor of COTS products. Behind the automation effort was a five-year journey of discussion, design reports, product selection testing, application software development testing, hardware construction, ship installation testing, and sea trials.
Automation Equipment for Aircraft Carrier

A conservative approach was used to automate the Truman’s two fuel management systems, located forward and aft. The aft configuration was completed first, with installation and testing performed at anchor, followed by testing at sea during flight operations. Those associated with the project selected Siemens Energy & Automation’s S7-416 PLCs, primarily for their capability in networking, performance, redundancy options, and open protocols. These controllers operate in a "warm-backup" mode, reading and writing the I/O points simultaneously through Siemens’ redundant ET200M I/O interface modules.

Communication between the controllers and the I/O points is Profibus-DP at 1.5 Mb/sec. Profibus was chosen for its speed, large assortment of available products, and status as an international standard. The CNV75 project mainly uses Siemens I/O devices, but other applications on these ships have I/O products from several other vendors. Tests and trials show that COTS equipment can meet operational needs of many military applications.

นี่ไงระบบที่ว่าแต่นี่แค่ระบบ Single CPU ไม่ใช Redundancy เพราะโรงงานไม่ต้องเอาแบ็คอัพมากมายให้มันแพง ตัวบนคือ Siemens S7 400 CPU Rack ตัวแถวล่างเป็น ET200M remote I/O

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242213 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:01:19 PM »

ในยุคปัจจุบันนี้ ความคิดของเด็กไทยต่างเปลี่ยนไป เห็นแล้วก็อึ่งกิมกี่เลยครับ ลองมาดูกันครับ
ในหัวค่ำวันหนึ่งในเมืองหลวงรถราติดขัด ผมขับรถผ่านความวุ่นวายมาจนถึงถนนย่านชานเมืองเส้นหนึ่ง

เป็นสายรองรถเริ่มน้อยบางตาลง ผิดกับเมื่อตอนแรก ในขณะที่จอดติดไฟแดงอยู่ คิดอะไรเพลินๆ

สายตายก็ไปหยุดอยู่ที่กลุ่มเด็กสาวรุ่นราว 3-4 คนนั่งจับกลุ่มกันอยู่ สังเกตุจากหน้าตาไม่ธรรมดา แต่งตัวสวยสายเดี่ยวนุ่งสั้น

แต่ละคนเห็นแล้วอดมองไม่ได้ ผมจองมองอยู่นาน มีเด็กคนหนึ่งในกลุ่มแยกตัววิ่งตรงมาที่รถผมแล้วส่งยิ้มหวานให้

เธอเคาะกระจกรถทำให้ผมตื่นจากอาการลืมตัว ผมลดกระจกลงครึ่งบาน

เด็กสาว: พี่ๆ พี่หล่อจัง
ผม: (เอาละว้าขาวอวบซะด้วยสเป็กเลย)คิดในในแต่ต้องเก็บอาการไว้

เด็กสาว:พี่สุดหล่อคะ........เอาหนูปะ........... 100 เดียวคะสะอาดด้วยหอมด้วยนะคะ(ยิ้มเขิน)
ผม: เฮ้ย..น้องตรงนี้เลยเหรอ.....(อยากอยู่)เก็บอาการอีก

เด็กสาว:..เอาปะคะ......................
ผม: ( 100 เดียวเอาดิ)..จะดีเหรอน้อง(ทำหน้าเครียดไว้ฟอร์มแต่ มือล้วงกระเป๋าเสื้อหนีบแบงค์ 100 ออกมาให้)

เด็กสาว:(พนมมือไหว้รับเงิน)พี่รอหนูแป๊ปนะ หนูไปเอาถุงก่อนคะ ....(วิ่งอย่างเร็วกลับไปที่กลุ่ม 3-4 คนแล้วทุกคนมองมาที่ผมบางคนหัวเราะชอบใจ)
ผม:....เขิน

เด็กสาว:(วิ่งกลับมาพร้อมกลับยื่นถุงพลาสติกให้)...ขอบคุณนะคะพี่สุดหล่อ...(วิ่ งกลับในทันที)
ผม:อึ้ง............เปิดถุงดู มีหนูย่าง 3 ตัว

ตู.....................เซ็งเป็ด

ที่มา http://g3.buildboard.com/viewtopic.php/211/2237/3948/0/

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #242214 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:02:35 PM »

กลับมา 50% แระ  ยังเหลือแต่กล้ามเนื้อกะระบบประสาทอีกนิดหน่อย  Grin Grin Grin

วันละประมาณ 10%  แบบนี้ไม่เกิน วันที่ 16  ก็กลับบ้านได้แล้วครับ ฟันธง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

อดกินเลย... บู่

กินแบบนี้เหมือนเดิมไปก่อนนะน้าแคว๊ตส์ส์ส์ส์ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

« ตอบ #242215 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:03:22 PM »

เรือรบน้าดุลย์ ออกไปช่วยโซมาเลียแล้ววันนี้ ไม่ทราบว่าเรืออะไรไปบ้าง..แต่แน่ๆ เอามานุดกบไปเป็นกองทัพเลย..

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #242216 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:07:38 PM »

ในยุคปัจจุบันนี้ ความคิดของเด็กไทยต่างเปลี่ยนไป เห็นแล้วก็อึ่งกิมกี่เลยครับ ลองมาดูกันครับ
ในหัวค่ำวันหนึ่งในเมืองหลวงรถราติดขัด ผมขับรถผ่านความวุ่นวายมาจนถึงถนนย่านชานเมืองเส้นหนึ่ง

เป็นสายรองรถเริ่มน้อยบางตาลง ผิดกับเมื่อตอนแรก ในขณะที่จอดติดไฟแดงอยู่ คิดอะไรเพลินๆ

สายตายก็ไปหยุดอยู่ที่กลุ่มเด็กสาวรุ่นราว 3-4 คนนั่งจับกลุ่มกันอยู่ สังเกตุจากหน้าตาไม่ธรรมดา แต่งตัวสวยสายเดี่ยวนุ่งสั้น

แต่ละคนเห็นแล้วอดมองไม่ได้ ผมจองมองอยู่นาน มีเด็กคนหนึ่งในกลุ่มแยกตัววิ่งตรงมาที่รถผมแล้วส่งยิ้มหวานให้

เธอเคาะกระจกรถทำให้ผมตื่นจากอาการลืมตัว ผมลดกระจกลงครึ่งบาน

ผม: (เอาละว้าขาวอวบซะด้วยสเป็กเลย)คิดในในแต่ต้องเก็บอาการไว้

เด็กสาว:พี่สุดหล่อคะ........เอาหนูปะ........... 100 เดียวคะสะอาดด้วยหอมด้วยนะคะ(ยิ้มเขิน)
ผม: เฮ้ย..น้องตรงนี้เลยเหรอ.....(อยากอยู่)เก็บอาการอีก

เด็กสาว:..เอาปะคะ......................
ผม: ( 100 เดียวเอาดิ)..จะดีเหรอน้อง(ทำหน้าเครียดไว้ฟอร์มแต่ มือล้วงกระเป๋าเสื้อหนีบแบงค์ 100 ออกมาให้)

เด็กสาว:(พนมมือไหว้รับเงิน)พี่รอหนูแป๊ปนะ หนูไปเอาถุงก่อนคะ ....(วิ่งอย่างเร็วกลับไปที่กลุ่ม 3-4 คนแล้วทุกคนมองมาที่ผมบางคนหัวเราะชอบใจ)

เด็กสาว:(วิ่งกลับมาพร้อมกลับยื่นถุงพลาสติกให้)...ขอบคุณนะคะพี่สุดหล่อ...(วิ่ งกลับในทันที)
ผม:อึ้ง............เปิดถุงดู มีหนูย่าง 3 ตัว

ตู.....................เซ็งเป็ด

ที่มา http://g3.buildboard.com/viewtopic.php/211/2237/3948/0/

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอยืนไว้อาลัยให้กับมุขนี้ ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล้ำจนได้ขายหลบเจ้ามันแหละมุขนี้งั้น เอาตะกับเรางั่น เอาตะๆๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #242217 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:08:11 PM »

แค่นี้ก็เสียวแล้ว ถ้าเป็นผมจะลงจากรถไปสานต่อให้เสร็จ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #242218 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:12:41 PM »

เรือรบน้าดุลย์ ออกไปช่วยโซมาเลียแล้ววันนี้ ไม่ทราบว่าเรืออะไรไปบ้าง..แต่แน่ๆ เอามานุดกบไปเป็นกองทัพเลย..

ผมดูทีวีแค่ผ่านๆว่าเราส่งเรือรบไปช่วยรายละเอียดไม่ทราบเป็นไงเขาขอมาหรือเราเสนอไปเองแล้วเรือสินค้าสัญชาติเราโดนมันปล้นบ้างไม๊
สงสัยเหมือนกันว่าแถวนั้นอยู่ในเขตผลประโยชน์ของอเมริกาบ้างใหมเรือรบเองก็มีมากมายส่งมาช่วยบ้างหรือเปล่า
คราวก่อนก็ออกข่าวที่สไนเปอร์อเมริกันหรือเปล่าไม่ทราบที่ส่องโจรสลัดระยะไกลจนร่วงเป็นใบไม้

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #242219 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 12:17:02 PM »

กลับมา 50% แระ  ยังเหลือแต่กล้ามเนื้อกะระบบประสาทอีกนิดหน่อย  Grin Grin Grin

วันละประมาณ 10%  แบบนี้ไม่เกิน วันที่ 16  ก็กลับบ้านได้แล้วครับ ฟันธง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เตรียมเป็นลมกับค่ารักษาได้เลยครับ...ถ้าอยู่นานขนาดนั้น... Grin Grin

หมา แมว คงไม่หนักมากครับน้ายอด ไม่ต้องเสียค่าห้องพิเศษ  เคยเอาแมวไปผ่าตัด อยู่ไปสามคืนเสียไปหลักร้อย สรุปแมวด๋อย  บู่  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ของผมเคยผ่าตัด(ผ่าเท้า...เย็บห้าเข็ม) ไม่นอนค้าง...โดนไปสองพันกว่าบาท...รพ.สัตว์ ที่สุราษ...สวสัยแพงค่ายาสลบ...

ของเพื่อน...หมาไทย...ไม่สบายไปนอน รพ.สัตว์ ที่ กทม. สามคืน โดนไปแปดพันกว่า...

ของพี่ที่ทำงานฉีดยาเข็มเดียว...นอนคืนนึง...โดนไปพันกว่า...อีกตัว...มดลูกอักเสบ...โดนไปสี่พันกว่า...

นอนโรงบาล เป็นกรงคอนโด 3 คืน 7 พัน  Grin Grin

ผมเอาหมากลับมาบ้านตั้งแต่วันเสาร์แล้วครับ  เอาไปนอนอยู่ 7 คืน  ให้น้ำเกลือ 3 ขวด 
นอกนั้นก็เป็นยาฉีดกะยากิน โดนไป 3 พัน 3  หลังจากนั้นก็เอายามาป้อนยาที่บ้านเอง ไหว้

หน้า: 1 ... 16145 16146 16147 [16148] 16149 16150 16151 ... 35779
  พิมพ์